[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Cụ tham khảo ah!

Cập nhật 01.08.2020 lên báo rồi nhé a e. Sớm muộn lên thời sự thôi
Giờ là thời gian mấy ông cò cò chơi với nhau vẫn bán đc. Mấy ông lớn bắt đầu ra đi rồi
🤣

Mấy ông bán lan chửi tôi tiếp đi
😏
😏

https://m.baomoi.com/s/c/35870145.epi?utm_source=desktop
Hôm nay 1/8 chính thức lên dân trí đủ uy tin chưa anh em. Chỉa sẽ mạnh lên cho mọi người đỡ bị lừa
https://dantri.com.vn/kinh-doanh/lan-phi-diep-dot-bien-dai-gia-noi-trai-dang-500-ty-dong-20200731111937441.htm
Này thì 5ct đột biến......
Bên tàu nó 5ct cấy nhiều hơn rau muống
Đột biến cái cc gì bọn rau Lan.
2 3 tháng trước đã tý có người đi tự tử bán *** ai mua rồi. Thời gian gần đây lại bùng lại
😂
😂
😂

Sớm muộn gì cũng như cây xanh khoảng hơn chục năm trước. Mọc bờ bùi đầy luôn về trả mấy chục triệu. Có cây hàng trăm hàng tỷ. Thi nhau đầu tư nhà vườn giờ vẫn còn đầy vườn xanh qua bao nhiêu năm vẫn thế không ai thèm ngó luôn. Sau này lan cũng vậy thôi. Còn nhiều vụ như ốc bưu vàng giờ đầy đồng chắc ai ở quê cũng biết trước có thời 1 nhúm trứng nó như một nhúm vàng ấy
😂
😂
, chó nhật cũng tương tự mẹ mua về nó đẻ tý có mà cả làng nuôi *** hết ...... Lịch sử bao nhiều lần ăn hành có người còn tự tử luôn rồi giờ Lan cũng vậy cả thôi anh em tư nhà vườn ôm mạnh vào.
Mấy ông cứ cãi cũng chịu.
Vl giờ 10 ông lan 9 ông tính về kinh tế vậy ai là người chơi. Ai mua lan cũng với cái tâm lý về nuôi sau bán ra rất rất nhiều tiền
😂
😂
😂

Cho tôi hỏi ở đây ai bỏ ra mấy chục triệu cả trăm chỉ để thưởng thức cái đẹp của nó thôi không. Ai ai cũng muốn bán vậy ai là người tiêu thụ sử dụng ???
Cái thứ mà đơn giản ai cũng làm đc mà lại kiếm ra nhiều tiền thì các bác đi ngủ đi để đc mơ vì chỉ có trong giấc mơ mới có đc điều đó thôi
🤣

Mấy bác giàu mình k nói nếu chỉ đơn giản là mua món đồ mình thích thấy vui là đc. Nhưng tôi nói thật không ít người đi vay mượn để đầu tư vào lan đâu. Đừng nói câu " đừng dạy mà giàu cách tiêu tiền " nghe nó thối lắm mấy ông bán lan ạ. Người người ta có cái tầm nào đó có cc người ta bị lừa ấy. Hay toàn mấy ông ảo mới nhau lừa người không biết. Đm thời đại cc nào rồi mang cả cục tiền đi giao dịch thế ảo L à. Nổ tài khoản cái xong mẹ rồi. Người có tiền người ta k thế đâu mấy bố mấy mẹ ạ.
P/s: Bị mấy bác bán lan chửi nhiều quá mình đính chính lại. Anh e nào bán lan thấy ngứa mắt có thể chặn mình.
Còn mình nói để những người làm ăn lương thiện cần lưu tâm. Làm cực khổ lắm đc tý tiền thì nên tránh đừng đầu tư vào lan vì nó quá mạo hiểm. Hiện tại có thể ra tiền nhưng nó sập lúc nào k biết đâu mọi người à. Giờ thấy toàn thợ là thợ nó nhiều hơn gấp nghìn lần người mua toàn ông thợ này bán cho ông thợ kia về gây dòng. Cũng đến chịu
😂
😂

Mới thấy bài này đây ae
😂

Toàn bộ là hoa nở ở vườn xứ người đấy. Nhắc khéo AE nhà vườn tiền tỷ và vài ba mươi tỷ đến cả tỷ tỷ nhé.
Nó sẽ về Việt Nam mình nhanh thôi!
Có một số Ae bình luận thiếu văn hoá. Tôi dẫn đường linh bài gốc Ae vào xem để không phải cãi chửi nhau vì đây là mạng xã hội và chúng ta là những người hiểu biết, có văn hoá nên nói với nhau có văn hoá để xã hội này văn hoá hơn.
( Đừng tay nhanh hơn NÃO)
https://www.facebook.com/100008918644989/videos/2352391445068121/?d=n
https://www.facebook.com/100008918644989/posts/2350815131892419/?d=n

banmotnucuoi

Xe lăn
Những đại gia chơi lan quả là giản dị,giao dịch vài tỷ,vài chục tỷ mà không hề cầu kỳ phô trương,chỉ cần bạt in và bàn nhựa trải phủ!Bao nhiêu tâm tư dành hết cho Lan rồi nên thật giản dị,có lúc trông dị dị ...
Ui cụ mới đc nhìn trên ảnh thôi, chứ đến chơi mới thấy các bác ý tiết kiệm đất để trồng lan hay sao ý mà ko mua xe ô tô. Toàn đi taxi, cũng có vài bác mua moning 50triệu. Chắc dòng xe sang 10 tỷ ko hợp để chở lan.

xe lôi

Xe tăng
Ui cụ mới đc nhìn trên ảnh thôi, chứ đến chơi mới thấy các bác ý tiết kiệm đất để trồng lan hay sao ý mà ko mua xe ô tô. Toàn đi taxi, cũng có vài bác mua moning 50triệu. Chắc dòng xe sang 10 tỷ ko hợp để chở lan.
Đấy,ở cái tầm nhiều tiền quá suy nghĩ nó đơn giản,nhẹ nhàng mà ko chói loá :)

Poisoner

Xe tăng
Dành cho các cụ còn ngờ vực
Cập nhật số tiền ace yêu lan Việt Nam đã đóng góp vào quỹ phòng chống covid_19 tại tâm dịch

CON SỐ ĐÃ VƯỢT 8,5 tỷ

Hôm nay là một ngày rất mệt, áp lực, mình và cả đoàn buổi trưa chỉ tranh thủ ăn tô mì gói, có nhiều người còn chưa nuốt hết tô mì là phải lên đường đi cho đúng lịch trình đã định.
Hôm nay mình cũng đã nhận hàng trăm cuộc gọi, tin nhắn của mọi người trên toàn quốc để động viên, khích lệ tinh thần và cũng nhờ đó mình & cả đoàn có cảm giác phấn chấn hơn để tiếp tục cuộc hành trình chống dịch.
Hai hôm nay mình cũng đi rất nhiều nơi, đến nhưng nơi bệnh nhân bị cách ly, nơi những bà con đang thất nghiệp vì lệnh giãn cách xã hội để gởi gắm cái tình, vật chất của ace yêu lan trên toàn quốc vận động, đóng góp về. Trước mắt mình đi các trung tâm y tế của các phường xã nơi số lượng người bị cách ly khá lớn để viện trợ cho mọi người về nhu yếu phẩm, vì vấn đề này là rất cần thiết( chăn, màn, bàn chải, mì, sửa ...)
Ngày mai mình sẽ bàn giao 5 máy thở cho BGĐ bệnh viện đa khoa ĐN, và đi đến một số nơi bị cách ly khác trên địa bàn tp. Tất cả trang thiết bị y tế khác mình đã đặt mua và vài ngày nữa hàng mới về để hỗ trợ. Trong khi mình đang viết bài này thì có rất nhiều cuộc điện thoại đến từ các bệnh viện khác trên địa bàn tp xin hỗ trợ thêm máy thở và một số trang thiết bị khác.
Xác định cuộc chiến chống covid_ 19 này còn dài & nguồn kinh phí trong quỹ còn khá lớn nên mình sẽ cố gắng điều tiết, dàn trải nguồn vốn sao như thế nào cho hiệu quả và hợp lý, tránh tình trạng no hôm nay đói ngày sau.
Nguồn tiền từ ace yêu lan rót về quỹ mình sẽ tuyệt đối dùng đúng mục đích, cho dù một chai nước suối hay một gói mì tôm cũng không bao giờ lệch lạc.
TIÊN SA trở lại ngày bận rộn đến mức không có thời gian để ngắm, chỉ vội chụp được vài tấm hình đăng lên cho mọi người cùng ngắm, mai hoa căng sẽ đẹp hơn rất nhiều. Em ấy đẹp thật sự, khuôn cánh, cặp mắt & lưỡi tròn xoe. Tả ít thôi kẻo mọi người lại suy diễn mình đang lăng xê, ko cần lăng xê thì với cặp mắt tinh tường, trình thẩm hoa của những người chơi dày dặn cũng biết em nó nằm ở vị trí nào.
Qua đây mình cũng nhắc nhẹ vài người, chỉ vài người thôi, đừng đánh đồng và so sánh mình với ai đó. Vì mọi sự so sánh đều rất khập khễnh. Trân trọng
!

9

thudo

Xe buýt
E biết hoa đột biến thì khác hoa thường nhưng cụ nào thạo cho biết cây đột biến khi chưa có hoa có khác j cây thường k? Mua kie bé tí như ngọn rau thì biết sau này hoa nó đen hay trắng?

formula_one

Xe tăng
E biết hoa đột biến thì khác hoa thường nhưng cụ nào thạo cho biết cây đột biến khi chưa có hoa có khác j cây thường k? Mua kie bé tí như ngọn rau thì biết sau này hoa nó đen hay trắng?
Không khác gì cụ ah thế nên chắc chắn phải mua cây có hoa và nguồn gốc rõ ràng uy tín. Tham rẻ rồi lại dính quả lừa lại kêu gào thôi.

Co2an

Xe tải
M ịa ló, cháu chỉ vào đây xem mà giờ trên Facebook của cháu toàn thấy bán lan... Hãi anh mack rồi.

lamborghini_GT

Xe tăng
Cuối tuần trước về quê đang ăn sáng với thằng bạn có con lex 570 sì pót trắng chạy qua, nó bảo 2 a e thằng đấy buôn lan gia tài giờ có vài trăm tỉ
E bảo éo tin, nó bảo thật luôn

Năm 1972, đoàn xiếc Trung ương sơ tán về Cổ Tiết (Tam Nông, Phú Thọ) trèo lên cây đa mắc dây tập đu, thấy loài “tầm gửi” có hoa đẹp liền hái xuống cho vài người. Đó chính là lan đột biến 5 cánh trắng Phú Thọ. Mấy chục năm sau chúng đã gây ra cơn sốt khuynh đảo cả giới chơi lan với nhiều đại gia và không ít dân thường. Mời các cụ mợ yêu lan, thờ ơ với lan thậm chí ghét lan đọc để biết thêm nhé!
LINK:

Người ngoài nhìn thị trường lan đột biến bảo điên rồ còn trong cuộc thì bảo nó là bình thường, quy luật cung cầu thôi. Các cụ, mợ nghĩ sao?

vandatAT

Xe container
thổi giá lùa gà là chính ;))

TsarPutin

Xe tăng
Người ngoài nhìn thị trường lan đột biến bảo điên rồ còn trong cuộc thì bảo nó là bình thường, quy luật cung cầu thôi. Các cụ, mợ nghĩ sao?
mô hình ponzi đa cấp cải tiến thôi cụ
chứ Lan thì quá 10tr thì cũng chả ai mua để ngắm hết
mua đắt chủ yếu để kinh doanh lùa gà, dc giá thì bán
Em mà lắm tiền thế em mua cây sâm Ngọc Linh về em nhai

hbu082

Xe container
em thì cũng nghĩ là cung cầu thôi, thằng cầu không có thì thằng cung nó cũng tự chết mà.

nghienruou

Xe điện
Phen này khối chú nhảy lầu, khối thằng hết to mồm ra vẻ :))

Tý phệ

Xe điện
Vâng. Những cái chơi này thể hiện xã hội cũng khá đủ đầy. Chơi dì thì chơi mà không có cái nhét mồm thì cái chơi ấy cũng quy ra cơm thôi ah. Giờ không lo cái nhét mồm nữa thì cái chơi nó mới NGÔNG một chút. Xã hội luôn vận động nên chuyện chơi phát triển hay lụi tàn là chuyện của phía sau, giờ ta hãy trân trọng hiện tại.

mô hình ponzi đa cấp cải tiến thôi cụ
chứ Lan thì quá 10tr thì cũng chả ai mua để ngắm hết
mua đắt chủ yếu để kinh doanh lùa gà, dc giá thì bán
Em mà lắm tiền thế em mua cây sâm Ngọc Linh về em nhai
Mỗi người nghĩ một kiểu, làm một kiểu thế mới là xã hội ạ, hi hi. :D Cảm ơn cụ đã cho biết ý kiến ạ!

QMintech

Xe tăng
Bên Hà lan còn sốt Hoa Tulyp 1 gốc mua được cả căn hộ :)