[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

TungThoc

Xe điện
ủa thế thuế hà nam cũng phải hiểu về lan à cụ, họ mời mấy a lên làm việc sao ko a nào dám lên thế, ng giầu bỏ chục tỉ mua lan ko nhẽ lại ngu vậy :D
Thuế không phải là chuyện đùa đâu, Cơ quan thuế thu cũng phải đúng mới thu, người nộp thuế không được trốn thuế, trốn mà bị phát hiện là bắt đi tù đó. Thuế Hà Nam mà phát hiện ra ông đại gia kia trốn thuế thì không phải là "mời" đâu, mà là đưa xxx đến xích tay bắt đi tù đấy. Còn khi mời lên thì người ta đến hoặc không đến là việc của họ. Tầm đại gia tiêu tiền một phát gần triệu đô đừng nói họ "Ngu", nhân viên dưới quyền họ có kiến thức về luật rất chắc đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Cái lan va lan vủng này ít ra còn sờ được, ngắm được.
Cái bít coi ko ông bà nào nhìn thấy nó tròn méo ra sao, thế mà dân chơi nó còn đủn được lên tỷ rưỡi một đồng, thế mới tài chứ lỵ ^:)^

thientudolong

Xe container
Thuế không phải là chuyện đùa đâu, Cơ quan thuế thu cũng phải đúng mới thu, người nộp thuế không được trốn thuế, trốn mà bị phát hiện là bắt đi tù đó. Thuế Hà Nam mà phát hiện ra ông đại gia kia trốn thuế thì không phải là "mời" đâu, mà là đưa xxx đến xích tay bắt đi tù đấy. Còn khi mời lên thì người ta đến hoặc không đến là việc của họ.
thì rõ là mấy a nhà giầu nhưng dốt còn gì, ko nắm đc luật thuế, đáng ra cứ im im chuyển khoản cho nhau thì đã ko sao, đây lại cứ phải căng phông bạt chụp ảnh đưa tin mời thuế đến xơi mới chịu :D

TungThoc

Xe điện
thì rõ là mấy a nhà giầu nhưng dốt còn gì, ko nắm đc luật thuế, đáng ra cứ im im chuyển khoản cho nhau thì đã ko sao, đây lại cứ phải căng phông bạt chụp ảnh đưa tin mời thuế đến xơi mới chịu :D
Tầm cụ cao quá, em ko dám tranh luận với cụ. Sao cụ không tố cáo để bắt bỏ tù ngay người trốn thuế nhỉ? Kính cụ!
Chắc câu này hợp với cụ: Đừng tự hào nghèo mà học giỏi, hãy tự hỏi vì sao giỏi mà vẫn nghèo?

Chỉnh sửa cuối:

bo kent

Xe tăng
Hãy đọc câu chuyện hoa Tuylip ở Hà Lan.
Những thương vụ này giống như chơi trò rút chốt lựu đạn và ai là người cầm được cuối cùng và sống sót sẽ là người chiến thắng.
Có vẻ như giá lan đang đạt ngưỡng cuối cùng và rất nhiều cơ quan chức năng đang để ý. Đó là dấu hiệu quả bom này chuẩn bị nổ và người cầm lại cuối cùng sẽ banh xác, ko chuyền được cho ai nữa.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Ông anh rể nhà em thấy cũng bán lan sắm được vài thứ! Nhưng hôm trước Tết lại thấy đấu thêm vốn mua tiếp cây mấy trăm triệu (có vài anh em nữa cổ phần)
Thầy giáo dạy tiểu học trước dạy con nhà em, đầu tư 2-3 năm trước thì vừa rồi thấy rút sang làm mấy ô đất cầm tay chắc ăn, bảo em không vào lan nữa

thientudolong

Xe container
Tầm cụ cao quá, em ko dám tranh luận với cụ. Sao cụ không tố cáo để bắt bỏ tù ngay người trốn thuế nhỉ? Kính cụ!
Chắc câu này hợp với cụ: Đừng tự hào nghèo mà học giỏi, hãy tự hỏi vì sao giỏi mà vẫn nghèo?
cơ quan thuế họ đang lam việc rồi, cần gì e phải tố :D
sao cụ biết e nghèo nhỉ, cụ cứ inbox e xem thân thế sự nghiệp cụ đến đâu, cứ nghèo là ko đc phép tranh luận, ko đc tham gia ý kiến à, logic nhỉ :D

TungThoc

Xe điện
sao cụ biết e nghèo nhỉ, cụ cứ inbox e xem thân thế sự nghiệp cụ đến đâu, cứ nghèo là ko đc phép tranh luận, ko đc tham gia ý kiến à, logic nhỉ :D
Em đã lễ phép kính cụ, không tranh luận rồi mà

Khải trân72

Xe hơi
Nay em đi giao hàng mấy chục con lợn nái hậu bị + vài con lợn giống trị giá khoảng 400 củ
về đến nhà cụ khách có bác đem nguyên 500tr vào mua 1 chậu này nhìn như 2 cọng rau muống
tính ra 2 cọng lan này đổi đàn lợn vẫn dư ra 100 củ các cụ ạ. Cụ khách bảo sau này ko biết sao chứ những người
đầu tư Lan đột biến năm ngoái đến năm nay đều ko ai lỗ, ( không tính bọn lừa bán lan đểu)
Cái vụ lan này, mình chả hiểu gì, uh thì nhìn thấy cũng đẹp, còn lại thì kg biết thưởng thức cho lắm

HeoQuay66

Xe tăng
Mọi người có thể làm tất cả những việc mà pháp luật không cấm.
Còn nếu họ sai, đã có pháp luật xử lý. Các cụ không cần lo lắng đâu ạ.

Mũi tên bạc

Xe container
mua bán giống nghĩa là sau khi mua về ng ta trồng ra quả, đây cây lan này chỉ nở thêm hoa và có việc mua đi bán lại, cụ so đến tài ;D
Cụ không hiểu cách chơi và bán của người ta thì nói với cụ nó khó lắm!
Hai cụ không chơi lan, tranh luận về lan thì có đến mùa quýt sang năm cũng chưa xong
Em thì còn lơ mơ một tí chứ vị kia chả biết tí gì cụ ạ!
Cụ nghèo hay không thì em không rõ vì có thể nhiều người họ có tiền do bố mẹ để lại nhưng qua những gì cụ tranh luận thì em nghĩ cụ không bao giờ là người sâu sắc!

thientudolong

Xe container
Cụ không hiểu cách chơi và bán của người ta thì nói với cụ nó khó lắm!

Em thì còn lơ mơ một tí chứ vị kia chả biết tí gì cụ ạ!

Cụ nghèo hay không thì em không rõ vì có thể nhiều người họ có tiền do bố mẹ để lại nhưng qua những gì cụ tranh luận thì em nghĩ cụ không bao giờ là người sâu sắc!
theo cụ ntn là ng sâu sắc, nhìn cụ tranh luận thì e chắc chắn học thức cụ kém e, ko tin cụ cứ inbox :D

Mũi tên bạc

Xe container
theo cụ ntn là ng sâu sắc, nhìn cụ tranh luận thì e chắc chắn học thức cụ kém e, ko tin cụ cứ inbox :D
Đây nó chỉ là diễn đàn em không cần thiết phải chưng cái gì ra với cụ nhưng ngoài đời thực em sợ nhiều thứ nhưng những kẻ nói không suy nghĩ, nói vu vơ, nói lung tung hoặc kiểu như nói ngứa m~ thì em đỡ sợ hơn!

thientudolong

Xe container
Đây nó chỉ là diễn đàn em không cần thiết phải chưng cái gì ra với cụ nhưng ngoài đời thực em sợ nhiều thứ nhưng những kẻ nói không suy nghĩ, nói vu vơ, nói lung tung hoặc kiểu như nói ngứa m~ thì em đỡ sợ hơn!
Nếu cụ chuyển sang mode chửi đổng thì tạm biệt cụ tại đây :D

Huyqltt

Xe tăng
Mọi người có thể làm tất cả những việc mà pháp luật không cấm.
Còn nếu họ sai, đã có pháp luật xử lý. Các cụ không cần lo lắng đâu ạ.
Cụ nói đúng, xét cho cùng bó cũng chỉ là giao dịch dân sự thôi. Nhưng ý em đang nói cái giá nó quá phi lý; thậm chí ko tưởng tượng được.

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lâu lại có trò vui để hóng là được, ngu và tham thì chết thôi, bệnh tật gì!

cưỡi chổi

Xe lăn
E cũng chơi nhiều loại lan, có giỏ đắt nhất cũng chỉ ~20tr (em ko phải dân chơi chuyên nghiệp). Chăm 3-4 năm mới ra được 1 giỏ đẹp. Có người trả như vậy còn chả bán. Phí công của mình. Đằng này chưa biết hoa ra kiểu j cứ hô nhau tiền tỷ; chục tỷ. Em chịu.
Em cũng chơi lan và thích lan nhưng nhận thấy thế này: Suy cho cùng thì cái giá trị của lan đột biến đến hàng trăm triệu, hàng tỉ là hết sức viển vông. Cùng là đam mê nhưng cái giá trị thị trường và giá trị nghệ thuật của lan đột biến là rất ít so với bonsai