[Funland] Tổng hợp tất cả về Lan đột biến.

thientudolong

Xe container
Trồng lan cũng như trồng các loại hoa khác nó vẫn là một sản phẩm của nông nghiệp làm sao mà đánh thuế được, cụ đã thấy người trồng hoa, cây cảnh nào bị đánh thuế chưa? Còn cơ quan chức năng họ mời lên thì thằng nào chả chối, chối cho nó lành! Những người dân trồng hoa ở cả nước mà phải vào diện nộp thuế thì em tin!

Em đang muốn trao đổi về luật, các quy định về thuế. Còn đội giao dịch chui thì không nói làm gì rồi cụ!
cụ đọc kỹ đi, mua từ nhà vườn thì ok, nhưng các a mua đi bán lại cho nhau chắc chắn phải nộp thuế, ko bàn cãi gì ở đây cả

Mũi tên bạc

Xe container
cụ đọc kỹ đi, mua từ nhà vườn thì ok, nhưng các a mua đi bán lại cho nhau chắc chắn phải nộp thuế, ko bàn cãi gì ở đây cả
Thế cụ nghĩ họ không có nhà vườn à? Em chưa thấy ai chơi món lan đột biến này không có nhà vườn cả và qua đoạn bôi đậm này chắc chắn cụ chỉ là người nghe nói. Em không phải là người chơi lan nhưng em thích hoa lan thôi!

TungThoc

Xe điện
Thế cụ nghĩ họ không có nhà vườn à? Em chưa thấy ai chơi món lan đột biến này không có nhà vườn cả và qua đoạn bôi đậm này chắc chắn cụ chỉ là người nghe nói. Em không phải là người chơi lan nhưng em thích hoa lan thôi!
Làm một giàn lan đẹp chừng 50m2 chắc hết 200tr cụ nhỉ? em làm cái giàn nhỏ nhỏ mà mất 30tr đấy

xecatco

Xe tải
Cái tiếc ở đây không phải là giá trị của nó, mà là cái giống đang cần gây dòng Cụ ạ.
Trong thú chơi thì bên ngoài sẽ cảm thấy phi lý, nhưng bên trong nội bộ của họ giải thích lại có lý.

Có hai lý do để họ giải thích cho sự phi lý đó:
1. Giá trị thực của cây nằm ở giá A
2. Thổi giá: cây Lan được nằm ở nhà vườn 1 với giá là A đồng, nhà 1 mong muốn giá trị bán lớn hơn A, nên gửi ra vườn 2 với giá bán là B, ông 2 lại gửi sang ông 3 với giá là C... sau khi tiền qua tay trái, rồi tới tay phải, giá trị của cây lan đã gấp nhiều lần.

Trong cái chuỗi nhà vườn đó, có thể một nhà vườn nào đó nằm ngoài chuỗi thổi giá mua vào, lúc này giá trị thực của cây Lan được xác định là A'

Tương tự A, A' bắt đầu chuỗi nâng giá mới, nếu gặp người chơi cuối cùng mà không bán được cho ai nữa, thì ông cuối cùng ôm mồm, và một là chịu lỗ mà hai là để ngắm.
vấn đề không phải là nó chỉ có một cây đó cụ ạ, trong quá trình mua đi bán lại thì mỗi nhà lại tạo ra N cây con của cây lúc đầu và khi đến ông thứ 3 thì số cây là bao nhiêu thì có giời mới biết và nó có còn là cây con hay không hay một mớ tạp nham gắn mác , em ko bàn về chủng loại nhưng khi nó sập cái nào giá trị càng lớn thị hệ số mất giá cũng tỷ lệ thuận

TungThoc

Xe điện
vấn đề không phải là nó chỉ có một cây đó cụ ạ, trong quá trình mua đi bán lại thì mỗi nhà lại tạo ra N cây con của cây lúc đầu và khi đến ông thứ 3 thì số cây là bao nhiêu thì có giời mới biết và nó có còn là cây con hay không hay một mớ tạp nham gắn mác , em ko bàn về chủng loại nhưng khi nó sập cái nào giá trị càng lớn thị hệ số mất giá cũng tỷ lệ thuận
Bao nhiêu thời gian để từ 1 cây con thành N cây hả cụ? em cũng đang máu me cái đột dập này lắm.

xecatco

Xe tải
Bao nhiêu thời gian để từ 1 cây con thành N cây hả cụ? em cũng đang máu me cái đột dập này lắm.
Em chả rõ nhưng nó tùy độ sốt ruột của cụ, như kinh nghiệm em chơi lan loại không giá trị nhưng cùng loài thì PHI ĐIỆP là một loại cực kỳ dễ sống cắt đôi nó ra vứt ra đất nó lại nảy mần ở cái mắt ý, giờ có thuốc rồi dưỡng chất .. . em nghĩ các nghệ nhân làm cho nó lên thì chắc chỉ vài ba tháng là cái mắt ngủ nó trồi lên thành cây thôi , và tiền cụ bỏ vào đó cả đống chắc chắn cụ sẽ tìm cách để nó mọc nhanh nhất to nhất có thể, Thằng bạn em còn mang cả giường chiếu lên giàn lan ngủ bỏ vợ một đống , em tiếc định xin về dùng nhưng hơi ngại

thientudolong

Xe container
Ủa, cụ có vđ đọc hiểu à, gốc lan do anh A trồng bán cho a B thì ko chịu thuế, nhưng a B bán cho a C, a D thì phải nộp thuế, ko nhẽ lan nó chỉ đi từ vườn ra rồi stop

Mũi tên bạc

Xe container
Ủa, cụ có vđ đọc hiểu à, gốc lan do anh A trồng bán cho a B thì ko chịu thuế, nhưng a B bán cho a C, a D thì phải nộp thuế, ko nhẽ lan nó chỉ đi từ vườn ra rồi stop
Cụ lại có vấn đề về đọc hiểu rồi, họ nhân giống rồi họ bán giống như bưởi Diễn nhân giống mà nhiều nơi ở đồng bằng Sông Hồng này trồng. Có khác gì nhau không?

Mũi tên bạc

Xe container
Làm một giàn lan đẹp chừng 50m2 chắc hết 200tr cụ nhỉ? em làm cái giàn nhỏ nhỏ mà mất 30tr đấy
Em thì chưa chơi cụ ạ nhưng người thân của em chơi. Mỗi lần đến nhà chú ấy là em lại lên ngắm hoa, cây trên sân thượng. Chú ấy làm 75m vườn bảo với em là 150tr nhưng chú ấy làm từ 2018 cụ ạ.

thientudolong

Xe container

Thông tin thêm cho các cụ

TungThoc

Xe điện
Em chả rõ nhưng nó tùy độ sốt ruột của cụ, như kinh nghiệm em chơi lan loại không giá trị nhưng cùng loài thì PHI ĐIỆP là một loại cực kỳ dễ sống cắt đôi nó ra vứt ra đất nó lại nảy mần ở cái mắt ý, giờ có thuốc rồi dưỡng chất .. . em nghĩ các nghệ nhân làm cho nó lên thì chắc chỉ vài ba tháng là cái mắt ngủ nó trồi lên thành cây thôi , và tiền cụ bỏ vào đó cả đống chắc chắn cụ sẽ tìm cách để nó mọc nhanh nhất to nhất có thể, Thằng bạn em còn mang cả giường chiếu lên giàn lan ngủ bỏ vợ một đống , em tiếc định xin về dùng nhưng hơi ngại
Cụ đúng là OF điển hình, cụ xin vợ thằng bạn do nó bỏ đi á? nó cho luôn cụ lấy về mà dùng. Nhất cụ, thằng bạn để không vợ không dùng đến hơi phí thật.
Nghệ nhân nào mà từ một khúc cây 3 tháng sau lại ra 1 lứa lan rồi 3 tháng nữa lại ra lứa lan thì nghệ nhân đó xứng đáng được lãi, nhưng mà NGHỆ NHÂN ĐÓ CÒN CHƯA SINH RA TRÊN ĐỜI... tiếc quá.

thientudolong

Xe container
Cụ lại có vấn đề về đọc hiểu rồi, họ nhân giống rồi họ bán giống như bưởi Diễn nhân giống mà nhiều nơi ở đồng bằng Sông Hồng này trồng. Có khác gì nhau không?
mua bán giống nghĩa là sau khi mua về ng ta trồng ra quả, đây cây lan này chỉ nở thêm hoa và có việc mua đi bán lại, cụ so đến tài ;D

TungThoc

Xe điện
mua bán giống nghĩa là sau khi mua về ng ta trồng ra quả, đây cây lan này chỉ nở thêm hoa và có việc mua đi bán lại, cụ so đến tài ;D
Hai cụ không chơi lan, tranh luận về lan thì có đến mùa quýt sang năm cũng chưa xong

thientudolong

Xe container
Hai cụ không chơi lan, tranh luận về lan thì có đến mùa quýt sang năm cũng chưa xong
ủa cụ nc buồn cười, e có tranh luận về lan đâu, e nói về thuế mà, các a chơi lan bỏ chục tỉ ra mua lan mà lại trốn thuế à :D, ng giầu sao lại thiếu hiểu biết vậy

TungThoc

Xe điện
ủa cụ nc buồn cười, e có tranh luận về lan đâu, e nói về thuế mà, các a chơi lan bỏ chục tỉ ra mua lan mà lại trốn thuế à :D, ng giầu sao lại thiếu hiểu biết vậy
Cụ chơi lan hoặc mua bán lan mới biết rõ được về thuế có hay không đánh vào lan?

Tuan Can

Xe container
Đó là một Game, ai chơi thì biết luật chơi. Chơi thua mất tiền ngu thì chịu. Còn những người chơi chân chính, họ chả quan tâm đến mấy thứ phù phiếm trên mạng đâu. Hội bạn em, mỗi ng có một giàn, chả bao giờ họ nó đến tiền, Mỗi lần lên ki hay ra hoa, họ trưng ảnh khoe thôi. Hàng xóm nhà em cũng chơi lan, mỗi giò giá khoảng 100 đến 300 củ mà chả bao giờ thấy khoe. Em sang chơi ngồi hút thuốc vặt cũng ko bao giờ khoe giá. Em biết giá vì hỏi lái xe của họ.

thientudolong

Xe container
Cụ chơi lan hoặc mua bán lan mới biết rõ được về thuế có hay không đánh vào lan?
ủa thế thuế hà nam cũng phải hiểu về lan à cụ, họ mời mấy a lên làm việc sao ko a nào dám lên thế, ng giầu bỏ chục tỉ mua lan ko nhẽ lại ngu vậy :D

Andydo

Xe điện
5ct em thấy xấu hoắc có gì đẹp đâu. Gu em không thích, chừng nào 90 triệu dân đều thấy nó đẹp thì nó có giá 100 tỷ, còn nó chỉ đẹp trong mắt đội làm giá và lái lợn thì chả đáng 100k. Bà con nông dân tỉnh táo kẻo lại đổ bô như mấy đợt sốt chó, sốt cây ngày xưa