[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binbi

Xe điện
Hàng cây ở giữa thì che cái đèn nào thế, ví như đường kim mã trc nay cũng thế hóa ra cũng vớ vẩn à.
Nhà e ở đấy trc nay đi lại rất nắng và bụi may có hàng cây đỡ bao nhiêu, mà thôi quan điểm ai thì người đấy giữa thế nhé.
Đèn đường phố Láng Hạ lắp trên giải phân cách giữa, còn phố Kim Mã thì lắp hai bên đường. Tối cụ đi trên phố Láng Hạ sẽ thấy ngay vấn đề mà em nói.

search

Xe điện
Hàng cây ở giữa thì che cái đèn nào thế, ví như đường kim mã trc nay cũng thế hóa ra cũng vớ vẩn à.
Nhà e ở đấy trc nay đi lại rất nắng và bụi may có hàng cây đỡ bao nhiêu, mà thôi quan điểm ai thì người đấy giữa thế nhé.
Cụ trả lời làm gì, đã ghét thì thế đel nào mà chả chửi được =)) trồng cây thì bảo bố ko cần cây, chặt thì bảo bố cần cây đấy...
Cơ bản HN khóa tới dậm chân tại chỗ, làm ít sai ít, làm nhiều sai nhiều, ko làm ko sai. Mà đã là quan, ko làm vẫn có ăn thôi mà, tội đel gì làm, mấy nữa lại bị thịt :))

locve

Xe tăng
Lắm kẻ vẫn bảo là tốt cơ đấy! Đúng là ngây thơ không hiểu sự đời , ấu trĩ !
Đọc Comment này thấy nực cười.
Không xuất sắc hay làm không tốt thì ko bao giờ lên được đến cấp Tướng và CT TP. Còn giữa xs, làm tốt và tư lợi lại là 2 khái niệm khác nhau.

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
ảnh đương nhắm diệu ở nhà lướt of xem các cụ comment thớt này đấy!
Ơ cụ chưa định vị đc vị trí à?
Cán bộ ta khổ nhắm.
Lao lực làm việc, đang đương chức thì xông xáo hao lực đến mức được nghỉ cái là....😄

socvau

Xe buýt
Không xuất sắc hay làm không tốt thì ko bao giờ lên được đến cấp Tướng và CT TP. Còn giữa xs, làm tốt và tư lợi lại là 2 khái niệm khác nhau.
Cụ nói ưng cái bụng em. Hoàn toàn hai việc khác nhau.

Binbi

Xe điện
Cụ trả lời làm gì, đã ghét thì thế đel nào mà chả chửi được =)) trồng cây thì bảo bố ko cần cây, chặt thì bảo bố cần cây đấy...
Cơ bản HN khóa tới dậm chân tại chỗ, làm ít sai ít, làm nhiều sai nhiều, ko làm ko sai. Mà đã là quan, ko làm vẫn có ăn thôi mà, tội đel gì làm, mấy nữa lại bị thịt :))
Cụ nên đọc còm của em trước khi nhanh tay múa phím :D

0000quan

Xe buýt
Vâng mây năm ni tướng rụng rơi nhiều. Toàn tốt và xuất sắc cả. Mấy lỗi nhỏ như móng tay cũng bớ tướng tốt với xuất sắc.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Vụ hóa chất có trăm tỷ thời nay bé tý so với vụ cả chục ngàn tỷ Ciputra thời anh nào ý nhỉ, 4 hay 5k tỷ thời đó chắc bằng 20k tỷ thời bây ý nhỉ.
A Cc chết vì hở sườn quá dễ tóm thôi, thật là lạ, chắc a ko tin đc ai.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Tư lợi cho bản thân và gđ, ăn ko từ thứ gì nên bị quả báo là điều tất yếu

5banhxe

Xe điện
tư lợi là tham nhũng rồi thì còn gọi j là làm tốt nữa. tự nhiên nhớ vụ Đồng Tâm bỏ con giữa chợ
Có thể cụ ấy nói về kết quả. Tuy ăn nhưng vẫn làm nhiều hơn ăn, lấy kết biện minh cho phương pháp.
Vụ hóa chất có trăm tỷ thời nay bé tý so với vụ cả chục ngàn tỷ Ciputra thời anh nào ý nhỉ, 4 hay 5k tỷ thời đó chắc bằng 20k tỷ thời bây ý nhỉ.
A Cc chết vì hở sườn quá dễ tóm thôi, thật là lạ, chắc a ko tin đc ai.
Đến ngày hôm nay nhà cháu cũng vẫn ko hiểu sao. Nó vô lý quá. Tầm anh ấy cỡ đó, xuất thân ngành đó mà để những việc quá hở sườn, mà giá trị thì so vị trí đó là không đáng.
À nhân tiện còm thì em bày tỏ quan điểm tí là anh C chết ko oan.
Nhưng anh ấy vẫn làm được nhiều việc cho HN hơn các anh đời trước nhiều. Kể cả anh đang ngồi ghế to nhất nước bây giờ trước cũng chả được cái tích sự gì, thay nhau phá HN nát bươm.
Thế nên là nhiều anh đáng chết lắm.
Cách so sánh đó không nhất thiết đúng. Mỗi thời mỗi khác, thời xưa đi làm 3 triệu/tháng là cao, bây giờ gấp 5-10 lần như thế cũng chưa thể gọi là cao.
Quy mô, mức độ phát triển kinh tế xã hội HN giờ gấp nhiều lần thời bác gì làm năm 2000, và đương nhiên cấp lãnh đạo cũng phải theo đó làm nhiều hơn, tốt hơn xưa nhiều lần mới đáp ứng được yêu cầu tối thiểu.

Suy ở góc độ cá nhân, bây giờ mà nhà cháu chỉ làm tốt công việc tương đương với thời năm 2000 khi mới đi làm thì vợ con chết đói. Bọn trẻ bây giờ đi làm cùng vị trí, chúng nó phải cáng đáng khối lượng công việc gấp 3-4 lần nhà cháu khi xưa, chưa kể còn phải làm theo quy chuẩn để còn nhập dữ liệu phần mềm ERP, hàng ngày hệ thống theo dõi KPI thời gian thực. Xã hội phát triển ào ào, GDP hôm nay gấp hơn 10 lần GDP năm 2000, thay đổi về lượng đương nhiên cũng phải thay đổi về chất, so sánh khó phết.

One-77

Xe cút kít
Tư lợi cho bản thân và gđ, ăn ko từ thứ gì nên bị quả báo là điều tất yếu
Cái này chuẩn.
Công bằng mà nói mấy năm gần đây Hà Nội nhiều cây đẹp. Các hồ, công viên, đường sá ít ô nhiễm, bẩn thỉu hơn hẳn. Các dự án xây dựng nói chung được đẩy nhanh, cướp giật, trọng án ít hơn trước... cũng là cái công.
Nhưng chung qui vẫn là hai chữ quả báo.

honda acura

Xe điện
Em thì chỉ nhớ một câu của anh đã từng nói
Chỉ sợ làm con ma tù thôi

muachieukyniem

Xe điện
Em hỏi tí. Hết 90 ngày mà ko có gì là lại quay lại nhậm chức à ?
Được 12 ngày rồi. Chả mấy mà tai qua nạn khỏi.

coquay

Xe container
Đèn đường phố Láng Hạ lắp trên giải phân cách giữa, còn phố Kim Mã thì lắp hai bên đường. Tối cụ đi trên phố Láng Hạ sẽ thấy ngay vấn đề mà em nói.
Thế là bên ánh sáng đô thị làm ko biết như nào, đèn đường lắp ko thống nhất đi lên ngay giảng võ thì đèn lắp 2 bên.
E chỉ thấy đi đường đoạn nhà e h mát hẳn và đỡ bụi hơn

coquay

Xe container
E dân đen ko biết tầm vĩ mô cấp thành phố như nào, nhưng cái thằng dân như e thấy hàng ngày thì Chung làm đc 1 số viêc xh.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em nói lại là em thấy anh Chung Con làm tốt hơn những người tiền nhiệm qua những gì thấy. Việc một ông quan nào đó làm tốt qua những gì nhìn thấy xung quanh thì nó chẳng có mối quan hệ logic nào đến việc ông ấy nhúng chàm/ bỏ túi/ kiếm chác/ và tỷ tỷ thứ phía sau toàn những thứ kinh thiên động địa cả. Những gì mình nhìn thấy và nhận xét nó là là phạm trù thụ động, mang tính cảm nhận chủ quan của cá nhân- Khác với nói tốt mang tính chủ động, bào chữa cho thân chủ nào đó. Cụ không nên đánh lận chữ nghĩa như vậy.
Cái việc mà cụ cho rằng làm tốt thì em thấy là vẽ ra làm để ăn một mớ. Trồng cây nhập khẩu không có đơn giá tha hồ nâng lên. Mua máy móc đặc chủng hút bụi , chặt cây ....% dầy cộp, làm luôn một mớ không phải rải rác ra như nhân công cắt tỉa mà sau này vẫn có khoản phụ tùng thay thế, bảo dưỡng. Sông hồ, đá vỉa hè, phần mềm... thì như các cụ biết rồi đấy !

HOT: Thành ủy Thổ Đu có vụ gì mà công an mặc thường phục ở khắp nơi trong trụ sở và công viên chức 100% đeo thẻ 24/24

dtrung

Xe điện
HOT: Thành ủy Thổ Đu có vụ gì mà công an mặc thường phục ở khắp nơi trong trụ sở và công viên chức 100% đeo thẻ 24/24
Chắc anh H rơi cái ví trong cơ quan mà không thấy có đứa nào nhặt được đem trả.

Trạng thái
Thớt đang đóng