Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đội ơn Cụ!
Nhưng điều kiện đầu tiên, cần nhất... em lại đếch có.:))
Ôi dời cụ khéo lo, tiền nong quan trọng gì, giờ chỉ cần cán bộ có tâm có tầm hết lòng vì nhân dân, phụng sự tổ quốc thôi, cụ cứ làm đơn tình nguyện rồi em kính chuyển cụ tổng xem xét, cụ tổng ghét nhất bọn dùng tiền chạy chức chạy quyền nên cụ yên tâm nhé.

butchikim

Xe ba gác
E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.
Cháu cũng nghe nhiều ông đi họp nói như cụ.
Giỏi thì đương nhiên rồi, dùng cái giỏi làm gì mới quan trọng.

sthd

Xe lăn

cây đẹp quá. em công nhận hơn vài đời tiền nhiệm

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Biết mà phọt lên đây thì còn gì là bí mật hả cụ...những cụ còm kiểu "biết mà không thèm nói" mới là hiểu biết:))
Otofun là để chém gió, ô nào chém cũng đc, sao nhiều ông lại tỏ ra nguy hiểm thế cụ nhờ, biết hơn ng ta thì vào còm, ko thì ngồi im mà hóng :P :D, lại có kiểu tao biết nhưng ko thèm nói :P

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Otofun là để chém gió, ô nào chém cũng đc, sao nhiều ông lại tỏ ra nguy hiểm thế cụ nhờ, biết hơn ng ta thì vào còm, ko thì ngồi im mà hóng :P :D, lại có kiểu tao biết nhưng ko thèm nói :P
Chắc cũng ngứa mồm lắm nhưng đek dám nói, ấm ức không biết làm sao đành tỏ ra nguy hiểm thôi.

Bemagauvn

Xe điện
Ko cụ nhé, án như thế nào thì cơ quan điều tra sắp xếp người thụ lý tương đương. Tất cả các án trên bộ làm đều theo quy định đó, từ người ký quyết định cho đến điều tra viên thụ lý đều có cấp hàm gần và tương đương. Ví dụ như án Cc này thì phải cỡ phó cục trưởng thẩm vấn đến thứ trưởng phụ trách hồ sơ chứ ko để mấy chú lính lác đâu nhé.
Không biết cụ nhầm hay em nhầm. Án bộ làm thì rõ rồi em đồng ý với cụ, nhưng em lưu ý cụ mấy chuyện sau.
Vụ này đã khởi tố bắt tạm giam, thứ 2 là đúng chuyên môn trách nhiệm thì có mỗi cục trưởng CDTHS của Bộ là thiếu tướng.
Đồng ý luôn là với tùy nhân vật có những nhóm chịu trách nhiệm thẩm vấn của Bộ, nhưng những vị đó không nhất thiết phải là tướng hoặc thứ bộ trưởng như cụ nói, hoặc nhiều án được chỉ định cho phó thậm chí DTV phù hợp nhưng chỉ báo cáo trực tiếp cho ThT hoặc BT, không qua cục trưởng.
Cụ có vẻ quan điểm CTHN là to, nhưng với cơ quan DT thì chưa to đâu ạ, chưa UVBCT, , hoặc BT các bộ.

Chỉnh sửa cuối:

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cũng ngứa mồm lắm nhưng đek dám nói, ấm ức không biết làm sao đành tỏ ra nguy hiểm thôi.
Sao lại ko dám nói hả cụ, em tưởng cứ chém vô tư miễn ko vi phạm luật chơi của diễn đàn.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại ko dám nói hả cụ, em tưởng cứ chém vô tư miễn ko vi phạm luật chơi của diễn đàn.
Ối giời, giả sử là cùng đội được ơn mưa móc của anh ấy thì có dám kể thật ra không cụ? Cùng lắm là lại “em thấy anh ấy làm được việc nhất so với các thằng tiền nhiệm” thôi.

locve

Xe tăng
Bắt tại Uỷ ban thì cũng hơi mất mặt với người đương chức. Bắt tại nhà thì mọi người tâm tư. Thôi thì nhanh gọn lẹ.
Ko thực hiện trong BV mà gọi đến làm vc rồi đọc lệnh bắt nhỉ.

Gefland

Xe tải
Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)
[/QUOTE
Ông ý ăn ( em không bảo ô ý k ăn nhé ) nhưng vẫn làm.4 đời CT thì ai bằng ông ý ( bọn kia ăn còn tởm hơn , thậm chí có ông còn cho vợ đi ngủ lang để đc cái chức ấy nhé )

hd-vt

Xe container
Nại còn kiểu văn vẻ đạo mạo comlê cavat nơi buôn dưa lê chém gió mới hãm.l :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Ối giời, giả sử là cùng đội được ơn mưa móc của anh ấy thì có dám kể thật ra không cụ? Cùng lắm là lại “em thấy anh ấy làm được việc nhất so với các thằng tiền nhiệm” thôi.
À vầng, em cũng định nói thế, thì ở đời ăn cây nào phải rào cây đấy thôi, thông cảm đc cụ ạ, còn em dân đen nên cứ chém bừa cho qua ngày :D , chả thương anh ấy mà cũng ko trách gì cả, tự làm tự chịu và mỗi người nên nhìn lại mình để tránh vết xe đổ của người khác. Đơn giản vậy thôi.

LangThinh

Xe buýt
Cụ CC này đường thăng tiến thênh thang,sao lại để bị bắt dễ vay

Gefland

Xe tải
Vậy chả có gì lạ khi cụ còm chủ quan như vậy,chắc cụ tiếc khi a ý tuột xích lắm
Em tiếc , vì em thấy HN đang rất đẹp lên.Về sau CT mới có thể kém hơn cũng có thể hơn , cái này em không biết.Miễn sau đừng về cái thời hồng hoang của Thế Cỏ là ok lắm lắm.Em đồ rằng cụ không sinh ra ở đây ( HN ) , không sống đủ lâu ở đây để có cái nhìn khách quan

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Về cq ăn quả khiển nặng thì ngớ
Kiểu như ai cho phép nói xấu cán bộ hả cụ, em trung dung chả nói xấu cũng ko khen, vào đây nghe các cụ để em mở mang đầu óc và rút kinh nghiệm cho bản thân :P :D

Gefland

Xe tải
Nếu thực sự Cc làm việc quyết liệt một cách chí công vô tư, thực sự lo cho doanh nghiệp thì đã đành. Đằng này anh ấy quyết liệt, sẵn sàng quát mắng các Gđ Sở, sẵn sàng ủng hộ DN vì đấy là các đệ của anh ấy, thậm chí cty con trai anh ấy, mà cụ vẫn tôn vinh anh ấy thì tình yêu Hn của cụ bao la rộng lớn thật :)
Nhầm nhé , em thuộc DN nước ngoài , chẳng đệ đọt gì ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng