Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuclongchau

Xe điện
Cai
Hỏa Lò là tên gọi "thân thương" quen thuộc mà cụ, tên khác là Trại tạm giam công an thành phố Hà Nội ;))
Chứ Hỏa Lò kia của bọn Pháp nhợn đế cuốc sài lang, ko tính :P
Cái ở Xuân phương này cũng loạn lắm

Loe_hờ lú

Xe điện
Thiết này mới thấy nhiều ông tỏ ra nguy hiểm phết.
Ko biết gì nhưng chém như đúng rồi

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ buồn cười, thế thiếu tá hay đại tá trưởng hay phó phòng điều tra không được thẩm vấn tướng à.
Em không phải tự nghĩ nhé, thế theo cụ thích thế nào cũng được như cụ nghĩ là sao, em có nói là ai cũng được không!? và cái cụ bảo phải tương đương này nọ là phải như nào!? Cái em nói là để các cụ chém là làm việc với CT phải là ông này ông kia nguy hiểm thì em mới quote nhé.
Ko cụ nhé, án như thế nào thì cơ quan điều tra sắp xếp người thụ lý tương đương. Tất cả các án trên bộ làm đều theo quy định đó, từ người ký quyết định cho đến điều tra viên thụ lý đều có cấp hàm gần và tương đương. Ví dụ như án Cc này thì phải cỡ phó cục trưởng thẩm vấn đến thứ trưởng phụ trách hồ sơ chứ ko để mấy chú lính lác đâu nhé.

Phuclongchau

Xe điện
Hỏa Lò là trại tạm giam nhưng vẫn khá đông phạm ở lại cải tạo cụ ợ, tại sao được ở lại thì em ko rõ lắm, em đoán chắc nhân thân tốt :))
Và cái tụi ở lại cải tạo tại đó hơi loạn,toàn bơm xèng nên đủ trò tại đó,không hiểu sao lại để tồn tại 1 việc như vậy tại Thủ đô nữa,chắc do xèng

Gefland

Xe tải
Còn những ý nghĩ như thế này bảo sao không khá lên được
Dạ , em gần 5 dọi , đủ độ chín , biết ông nào dân túy hay mị dân.Từng va chạm các dự án của HN.Biết cách lv của anh C.Bác đc tầm như em chưa mà nói.Mà em còn HN hơn cả anh C ( anh ý Hải Dương ) , yêu HN từ khi lọt lòng , ai tốt với HN em tự biết

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ buồn cười, thế thiếu tá hay đại tá trưởng hay phó phòng điều tra không được thẩm vấn tướng à.
Em không phải tự nghĩ nhé, thế theo cụ thích thế nào cũng được như cụ nghĩ là sao, em có nói là ai cũng được không!? và cái cụ bảo phải tương đương này nọ là phải như nào!? Cái em nói là để các cụ chém là làm việc với CT phải là ông này ông kia nguy hiểm thì em mới quote nhé.

Ừ nhỉ

Thảo nào chả bao giờ bắt đại tướng cả. Vì bắt đại tướng thì làm sao đủ đại tướng để thẩm vấn ống bị bắt.
Chả nhé có mấy ông đại tướng còn lại không lo việc xã hội mà tập chung vào thẩm vấn ông bị bắt

DCN

Xe buýt
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội, tôn giáo

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 6/9/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phuclongchau

Xe điện
Dạ , em gần 5 dọi , đủ độ chín , biết ông nào dân túy hay mị dân.Từng va chạm các dự án của HN.Biết cách lv của anh C.Bác đc tầm như em chưa mà nói
Hê,tuổi đó rồi và bảo va chạm HN nhiều mà nói câu vụ NC và hóa chất ăn đc vài tỷ thì cụ là người nói phét,chả biết cái gì,riêng hóa chất và mua xe cộ phục vụ đường phố,trồng cây xanh....có biết ngân sách chi bao nhiêu không,chưa tính vụ nước sông đuống....Đôi khi lắm tuổi chỉ làm người ta lú lẫn thêm

duc6887

Xe hơi
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội, tôn giáo

Điểm cảnh cáo (Hết hạn 6/9/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Dạ , em gần 5 dọi , đủ độ chín , biết ông nào dân túy hay mị dân.Từng va chạm các dự án của HN.Biết cách lv của anh C.Bác đc tầm như em chưa mà nói.Mà em còn HN hơn cả anh C ( anh ý Hải Dương ) , yêu HN từ khi lọt lòng , ai tốt với HN em tự biết
Lên đây post mấy dòng chả có ích lợi gì đâu. Cụ nên tập hợp các cụ mợ D nâu , Diệu Bảo rồi lên FB kêu gọi những người cùng suy nghĩ viết đơn gửi cụ Tổng Tịch thì hơn.

Gefland

Xe tải
Hê,tuổi đó rồi và bảo va chạm HN nhiều mà nói câu vụ NC và hóa chất ăn đc vài tỷ thì cụ là người nói phét,chả biết cái gì,riêng hóa chất và mua xe cộ phục vụ đường phố,trồng cây xanh....có biết ngân sách chi bao nhiêu không,chưa tính vụ nước sông đuống....Đôi khi lắm tuổi chỉ làm người ta lú lẫn thêm
Bác thông não số liệu cho iem mở rộng tầm mắt cái.Còn iem thì chuyên bị họp lúc 4h.Bác biết tại sao giờ đấy k ? Vì các đời trc kệ cm , cứ 3h là lãnh đạo phòng ban đi đánh golf hoặc then lít.A C rất "thâm" , không báo trước , cứ 3h15 cho thư ký gọi các lãnh đạo , ây za.Riêng các vụ bên em va làm đẹp cho HN , chưa phải back bất kỳ khoản nào , thậm chí a ý còn dặn dò thêm , xem có loại nào chuẩn hơn và tốt hơn thì cứ mạnh dạn đề xuất , thà làm một lần còn hơn năm nào cũng phải mó máy.
Ps : Đây là cm em nói cuối cùng với cụ , vì đọc cm em biết cụ tầm nào , và mang thiển ý cá nhân vào công kích , điều đó chẳng dẫn đến đâu

Gefland

Xe tải
Lên đây post mấy dòng chả có ích lợi gì đâu. Cụ nên tập hợp các cụ mợ D nâu , Diệu Bảo rồi lên FB kêu gọi những người cùng suy nghĩ viết đơn gửi cụ Tổng Tịch thì hơn.
Khó cụ ơi , giờ tứ bề thọ địch.Bản thân em thấy thương cho anh ý , chứ cũng không có ý chính trị gì ở đây.Em sinh ra và lớn lên ở HN , yêu đất này lắm , ai làm cho nó tốt lên thì ủng hộ thôi

DCN

Xe buýt
Trong 4 đời CT HN , Ông C là người duy nhất làm HN tốt dần lên.Các đời khác chỉ ăn và phá , đặc biệt đời ô kễnh từ Bắc Ninh về.Số tiền Nhật Cường hay Artick tầm mấy tỷ , chả là gì so với các đại án khác.Thương a ý thật sự vì rơi vào thế chịu đòn của các thế lực khác.Cá nhân em từng đi họp tại HN , các sở ban ngành mà dở bài : Để trả lời bằng văn bản sau đối với chất vấn của DN thì ale hấp : Mời anh ra cuộc họp ngay và luôn ( các DN không phải đi họp mất thời gian với cái kiểu lv như thế ).
Tổng chi ngân sách hà nội = 150k tỏi / 5 - đó là 1 con số rất lớn Cụ nghĩ sao mà còn phải đi hốc vài tỷ Nhật Cường và Redoxy 3c ?

_AHA_

Xe điện
Bác thông não số liệu cho iem mở rộng tầm mắt cái.Còn iem thì chuyên bị họp lúc 4h.Bác biết tại sao giờ đấy k ? Vì các đời trc kệ cm , cứ 3h là lãnh đạo phòng ban đi đánh golf hoặc then lít.A C rất "thâm" , không báo trước , cứ 3h15 cho thư ký gọi các lãnh đạo , ây za.Riêng các vụ bên em va làm đẹp cho HN , chưa phải back bất kỳ khoản nào , thậm chí a ý còn dặn dò thêm , xem có loại nào chuẩn hơn và tốt hơn thì cứ mạnh dạn đề xuất , thà làm một lần còn hơn năm nào cũng phải mó máy.
Ps : Đây là cm em nói cuối cùng với cụ , vì đọc cm em biết cụ tầm nào , và mang thiển ý cá nhân vào công kích , điều đó chẳng dẫn đến đâu
Nếu đc thế chả đến nỗi! Cụ chém ác kinh

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Ko cụ nhé, án như thế nào thì cơ quan điều tra sắp xếp người thụ lý tương đương. Tất cả các án trên bộ làm đều theo quy định đó, từ người ký quyết định cho đến điều tra viên thụ lý đều có cấp hàm gần và tương đương. Ví dụ như án Cc này thì phải cỡ phó cục trưởng thẩm vấn đến thứ trưởng phụ trách hồ sơ chứ ko để mấy chú lính lác đâu nhé.
Làm gì có sếp hỏi cung , các sếp ngồi giám sát có gì nhắc vở đội hỏi cung thôi !

mr new

Xe tải
E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.

suntory

Xe hơi
Cái này đúng , em chả chém , vì em là dân doanh nghiệp , không có chính trị chính em ở đây đâu
Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng