[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

chuotdong

Xe điện
Em nhất trí như vậy, nhưng HĐ nhận vài triệu bình thường nhưng chi 9 tỷ mà nhận lại 1 tỷ thì em thấy sao sao ấy... số 1 tỷ này nếu chia cả CDC từ bảo vệ, lái xe, vệ sinh...chắc không bị gọi là nhận hối lộ chứ...
Chuyển 1 tỷ cho Kế toán mà sao Giám đốc bị bắt nhỉ

BMW R60

Xe tăng
Em thì thú nhận là em từng nhận phong bì, tất nhiên là sau khi xong việc. Nhưng tự em nhận thấy nó hình thành tâm lý xong việc là cứ ngong ngóng cái gì đấy, không có là người cũng hơi khó chịu, con người mình nó cũng hèn đi. Sau sửa bằng cách bỏ NN ra ngoài, tìm việc có thu nhập xứng đáng trình độ và công sức bỏ ra, nói KHÔNG với phong bì cảm ơn. Đối tác lâu ngày thì thỉnh thoảng nhận lời làm cốc bia chén rượu, người ta trả tiền 2 lần thì mình cũng cố giành trả lấy 1.
Và cũng quyết tâm đủn đít F1 "học giỏi vào, sau làm thuê cho ngoại bang, chớ dại làm NN hoặc mấy ông chủ Việt".
Ai cũng được như cụ thì xã hội đã khác! Em thì làm ngoài nên chả được nhận phong bì bao giờ. Nhưng em va chạm nhiều vấn để này với phương diện người đưa. Nói thật, nếu cán bộ nhiệt tình giúp đỡ thì mình cũng được việc, cảm ơn vui vẻ..Chứ loại cố tình bới lông tìm vết, gây khó khăn để ép đưa phí bôi trơn. Rồi ngày thành lập ngành cũng xin tiền, hè thì xin tiền nghỉ mát... Mấy loại này em khinh như chó. Đúng là loại như này quá hèn thật!

blackpaint

Xe container
Vụ khác em không ý kiến, nhưng vụ Việt Á này nhiều CDC dính vì nó quá an toàn khi nhận tiền. Nói thật với cụ là lúc dịch dã như thế lại được BYT bảo kê cả về giá lẫn chất lượng thì việc mua bán bỏ bớt quy trình để làm nhanh cũng dễ hiểu. Nói thật là các CDC cũng ít ai làm khó Việt Á để đòi tiền hoa hồng.
Cái này nó lý giải tại sao CDC Hà nội lại dính mà không rút kinh nghiệm của anh đi trước.
Thì cụ bảo chất lượng đã được BYT, Bộ KH và CN thẩm định, giá thì CDC biết thế chó nào được. Trong lúc trên đe dưới búa (LĐ về kiểm tra thì cứ mồm ra rả: "THẦN TỐC TRUY VẾT, XÉT NGHIỆM DIỆN RỘNG", ko có quần áo, kit test thì thằng trên quát, dân chửi... mua nhanh thì nó phải sai quy trình mua sắm, đấu thầu...trên Bộ bảo các chú hỗ trợ cho VA để mua kit test của họ... CDC HN biết thừa vừa mới bắt a Cảm xong thì a Việt cũng ko mạo hiểm đến mức sơ hở vậy đâu. Từ giờ cứ như này dân còn khổ nhiều, ko có vật tư y tế, thuốc ... mà dùng nữa đâu. Các BV sợ chết khiếp, chả ông nào dám kí, GĐ thích thì kí 1 mình

blackpaint

Xe container
Em cũng chẳng nói nó đúng, nhưng nhận phong bì hay quà biếu trên 500k chắc 100% các cụ trên này đều đã từng làm và chắc cũng chẳng cụ nào xung công :)) .
Đời không như mơ, có làm cái gì thì đa số cũng chỉ là cơm áo gạo tiền thôi, đừng quá nâng cao quan điểm làm gì =)).
Cả xã hội nó đang vận hành như thế, giống như truyền thống dân tộc. Có tránh được chắc cũng chỉ vài cá thể hiếm hoi, đáng nêu gương nhưng không đáng để kể :)) .
Nhưng đạo đức bằng mồm thì bây giờ có thừa, chửi cứ gọi là hay hơn đài :)) .
Lái xe đưa đoàn khách du lịch vào mua hàng thì chủ còn đưa cho lái xe mấy chục ăn trưa. Chỗ méo nào chả thế cụ nhỉ? Chị GĐ viện em.cũ mua đồ toàn hàng xịn, bs dùng cùng sướng, BN được hưởng chứ giờ bảo đấu thầu minh bạch đồ Tàu nó vào hết, vỡ mồm. Muốn mua như thế thì phải ra đề bài để cty nó trúng thầu, mua kit của Việt á cũng thế thôi. BYT và bộ KH và CN nó thẩm định rồi thì cứ thế ra đề bài để mua, mua càng nhanh càng tốt, ko LĐ ở trên quạc vỡ đầu, dân đen ko có kit test cũng chửi ngay và luôn.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ nên hiểu theo nghĩa câu nói. Những người bị bắt là những người làm sai và có vụ lợi. Em chưa thấy ai bị bắt chỉ là do làm sai và ko vụ lợi trong đó.
Nếu nói vụ lợi thì phong bì 500k cũng là vi phạm.
Còn thế nào là to hay bé còn tùy vào người cụ thể.
Nên nói thì nó cũng vô cùng, ranh giới giữa tình cảm và vụ lợi nó cũng mong manh lắm.

bentley8

Xe điện
Bảo cho đấu thầu tập trung kiểu như đấu thầu xe công cho các bộ ngành thì cấm bố nào chịu nhả, riêng các bộ như bộ dục thời anh Nhạ bảo thành lập BQL dự án chung rồi xây cho cả ngành dục thì các trường lại nhảy sex lên ko chịu, ko hợp tác. Miếng ăn mà, xây dựng làm đúng cũng 20% thì ai chả ham. Anh rồng thì công khai giá thầu sinh phẩm, nhưng thực chất lại là 1 hình thức chỉ định giá. Khó lắm thay mà đi chống tham nhũng. Kinh hãi, nhà tù sao đủ chỗ. Ko ắn í ah, sợ ghế còn chả vững, nó chặt chân cho í. Nên thời nay đó ai dám làm người tốt đấy, chỉ là kính thưa các đồng chí chưa bị phát hiện.

Dream Thai

Xe điện
Nghe mà đến chán, lỗi system rồi. Bao giờ lương công chức khá lên, hệ thống giám sát chặt thì mới bớt được.
Chán cụ nhỉ, cái hệ thống dễ tham nhũng, ko thể ko tham nhũng nên có bắt cũng chỉ là phần ngọn.

Đây mới sờ đến BYT, chứ mây bọn HQ, Thuê, PMU nó còn ăn kinh hơn nhiều :-/

nidea

Xe tăng
Nếu nói vụ lợi thì phong bì 500k cũng là vi phạm.
Còn thế nào là to hay bé còn tùy vào người cụ thể.
Nên nói thì nó cũng vô cùng, ranh giới giữa tình cảm và vụ lợi nó cũng mong manh lắm.
Cụ nói những điều mơ hồ. Việc móc nối, thông đồng có nghĩa về cơ bản là làm sai lệch hồ sơ, tính chất. Vụ lợi ntn, bao nhiêu thì ra toà nó có quy định cụ thể to hay bé cụ nhé.
Bản chất của vụ việc: Làm sai có có vụ lợi và làm sai ko vụ lợi là hai việc khác nhau hoàn toàn. Chị Bộ trưởng khoá trước có sai ko? Có và đã bị cho nghỉ nhưng người ta chưa chứng minh được chị có vụ lợi vật chất thì cho đến hiện tại chị đâu có dính đến lao lý?

Dream Thai

Xe điện
Em thì thú nhận là em từng nhận phong bì, tất nhiên là sau khi xong việc. Nhưng tự em nhận thấy nó hình thành tâm lý xong việc là cứ ngong ngóng cái gì đấy, không có là người cũng hơi khó chịu, con người mình nó cũng hèn đi. Sau sửa bằng cách bỏ NN ra ngoài, tìm việc có thu nhập xứng đáng trình độ và công sức bỏ ra, nói KHÔNG với phong bì cảm ơn. Đối tác lâu ngày thì thỉnh thoảng nhận lời làm cốc bia chén rượu, người ta trả tiền 2 lần thì mình cũng cố giành trả lấy 1.
Và cũng quyết tâm đủn đít F1 "học giỏi vào, sau làm thuê cho ngoại bang, chớ dại làm NN hoặc mấy ông chủ Việt".
Cụ Trần Xuân Price, hồi ra tòa cũng nói như cụ đó :-/ 8-x

BMW R60

Xe tăng
Thì cụ bảo chất lượng đã được BYT, Bộ KH và CN thẩm định, giá thì CDC biết thế chó nào được. Trong lúc trên đe dưới búa (LĐ về kiểm tra thì cứ mồm ra rả: "THẦN TỐC TRUY VẾT, XÉT NGHIỆM DIỆN RỘNG", ko có quần áo, kit test thì thằng trên quát, dân chửi... mua nhanh thì nó phải sai quy trình mua sắm, đấu thầu...trên Bộ bảo các chú hỗ trợ cho VA để mua kit test của họ... CDC HN biết thừa vừa mới bắt a Cảm xong thì a Việt cũng ko mạo hiểm đến mức sơ hở vậy đâu. Từ giờ cứ như này dân còn khổ nhiều, ko có vật tư y tế, thuốc ... mà dùng nữa đâu. Các BV sợ chết khiếp, chả ông nào dám kí, GĐ thích thì kí 1 mình
Cụ nói cũng có phần khó cho anh CDC Hà nội trong tình thế dịch bệnh! Nhưng về cơ bản các bố vẫn tham. Gớm! thằng VA nó chả khai hết cmn rồi. Gương bằng liếp là ông Cảm trước đó mà các bố vẫn tham. Khi thằng VA nó chiết khấu lại % giá trị hàng hóa để 'cảm ơn' , rồi anh kế toán trưởng còn nhận hơn 1 tỷ. Sao lúc đó các bố không trả lại, dứt khoát không nhận???

binhsu7273

Xe cút kít
Cứ minh bạch không nhận "lại quả" thì sao mà không dám Ký...?
Chẳng qua éo có Vẹo gì thì éo làm cho nó "An Toàn" và gây sức ép với Trển thôi. [-X [-X [-X
Các BV sợ chết khiếp, chả ông nào dám kí, GĐ thích thì kí 1 mình

Moriarty

Xe container
Ờ cụ chuẩn. Trc e làm nn cứ đủ lệnh là thôi. Ko có chuyện đánh lẻ cày cuốc thêm. Nhiều khi e còn buông mẹ cho dân nhờ. Dkm bị đại ca chửi cho là ngu này nọ vuốt mặt ko kịp. Cuối cùng chán quá e xin chuyển vị trí & ra khỏi nn. Người nhà e cũng vậy. Vk e 2 lần thôi ktt cty nn sau 1 thời gian. Vì thấy sợ & ko hợp phong cách đớp húp của gđ. Về tổng ngồi phó ban cho lành. Chị e cũng trc cũng phụ trách mua sắm ở 1 tổng nn. Dc vài năm sợ cũng té xin về tập đoàn làm phó quèn đi làm nhận lương. Ko phải ai cũng chấp nhận đánh đổi để đc ngồi vào vị trí đớp húp đâu ạ
Những ông hay nói kiểu "ai ở vị trí đấy cũng thế" là mấy ông chả biết gì chém linh tinh chứ người như vợ với chị cụ đầy luôn, họ hiểu biết luật pháp, quy định nên mới viết sợ. Trong khối NN có đặc điểm là mấy sếp như kiểu vua con, thích ra thánh chỉ lờ đi hết quy định, đội pháp chế thì ngồi cho có ko dám ý kiến ý cò.

ate1987

Xe tăng
Cụ nói cũng có phần khó cho anh CDC Hà nội trong tình thế dịch bệnh! Nhưng về cơ bản các bố vẫn tham. Gớm! thằng VA nó chả khai hết cmn rồi. Gương bằng liếp là ông Cảm trước đó mà các bố vẫn tham. Khi thằng VA nó chiết khấu lại % giá trị hàng hóa để 'cảm ơn' , rồi anh kế toán trưởng còn nhận hơn 1 tỷ. Sao lúc đó các bố không trả lại, dứt khoát không nhận???
tiền mà nó lại nhiều không cưỡng được cụ ak :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng qua éo có Vẹo gì thì éo làm cho nó "An Toàn" và gây sức ép với Trển thôi. [-X [-X [-X
Vậy thì làm thế nào để cán bộ không ký không được, không ai có thể đứng ngoài, không làm không được. Chứ còn như vị nào đó ở trên còn bảo bắt nhiều như này, anh em giờ ngại, sợ sai,....thì nhận thức vẫn còn cố tình u mê lắm. Chẳng qua làm đúng thì không có gì nên cứ để đấy đã.

ate1987

Xe tăng
Lái xe đưa đoàn khách du lịch vào mua hàng thì chủ còn đưa cho lái xe mấy chục ăn trưa. Chỗ méo nào chả thế cụ nhỉ? Chị GĐ viện em.cũ mua đồ toàn hàng xịn, bs dùng cùng sướng, BN được hưởng chứ giờ bảo đấu thầu minh bạch đồ Tàu nó vào hết, vỡ mồm. Muốn mua như thế thì phải ra đề bài để cty nó trúng thầu, mua kit của Việt á cũng thế thôi. BYT và bộ KH và CN nó thẩm định rồi thì cứ thế ra đề bài để mua, mua càng nhanh càng tốt, ko LĐ ở trên quạc vỡ đầu, dân đen ko có kit test cũng chửi ngay và luôn.
Thì đàm phán giá thấp nhất mua về cho viện .
Đừng có ăn % thì thôi chứ có sao đâu.
Hay giờ không được , không dám ăn % nên không muốn hả cụ .

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Vậy thì làm thế nào để cán bộ không ký không được, không ai có thể đứng ngoài, không làm không được. Chứ còn như vị nào đó ở trên còn bảo bắt nhiều như này, anh em giờ ngại, sợ sai,....thì nhận thức vẫn còn cố tình u mê lắm. Chẳng qua làm đúng thì không có gì nên cứ để đấy đã.
Nước trong thì không có cá.
Người tốt quá thì không ai chơi.

blackpaint

Xe container
Sai quy trình là đủ đi tù rồi mà cụ. E hóng được GĐ 500tr, kế toán trưởng 200tr, còn 300tr khả năng bên SYT. BYT nó công bố chất lượng và giá rồi thì khá an toàn. Việc nó bán xong, nó hồi thì thật ra chỗ nào chả có, ít hay nhiều cũng phải có tí. Ít thì bữa cơm, hát hò...

blackpaint

Xe container
Ko kí được ấy cụ. Minh bạch toàn đồ Tàu nhảy vào ngay, dân chả giãy nảy lên ấy