[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

Mzc

Xe điện
Cdc địa phương nghĩ bộ khcn vs y tế duyệt rồi nên cứ mua thỏai mái

Ông Phạm Công Tạc đã "diễn" trong "vở kịch" Việt Á như thế nào?
Chuẩn. Giá cả thì BYT có công bố nên các địa phương lấy đúng giá đó làm chuẩn (em nhớ test nhanh hồi đầu là 238k...). Nên tự dưng vừa mua đúng giá, trong điều kiện cần gấp, lại được lại quả thì tội gì k gật... Đen thôi. Đỏ quên đi.

my.eb

Xe điện
Bọn trẻ hay có cái từ gọi là Trùm cuối!

Các cụ mợ có thấy bà hàng nước đầu ngõ, anh xe ôm ngồi cột điện thông tin trùm cuối vụ này là ai chưa ạ?

rongnho

Xe tăng
Khi nhận thức hạn chế nhưng chỉ thích đi chửi thì nó tạo nên một đám đông ô hợp chửi loạn xạ thôi cụ.

Thực lòng để mất quá nhiều cán bộ trong việc này là sự mất mát và đau đớn. Đa số lãnh đạo nghành Y Tế cấp tỉnh trưởng thành từ cơ sở, họ lăn lộn cống hiến đằng đẵng bao năm, lương thì ba cọc ba đồng, nhìn bảng phụ cấp trực đêm rớt nước mắt.
Ở trển biết cả đấy, cũng xót xa lắm đấy nhưng biết làm sao bây giờ!? Lò nó ở cái giai đoạn truy cùng diệt tận thì đành chấp nhận thôi.
Có trách thì trách mấy anh trao cho thằng Việt Á cái “thượng phương bảo kiếm” để nó đi chém hết cán bộ từ tốt đến xấu.
Ngưởi có nhận thức, có lương tri, có đạo đức nhìn cảnh ôm đồng đội khóc từ biệt mới hiểu được nó xót xa cỡ nào...
Xót xa thật , đúng như cụ nói, toàn cống hiến từ cơ sở, nào đã có gì. Đi tù như thế này sợ về sau ko có người làm.

tomo21311

Xe tăng
Đấu thầu mua tài sản công đụng đâu cũng chết thôi, chỉ là muốn làm hay ko. Thất thoát lãng phí kinh luôn.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Sai hoàn toàn nếu ông ko lấy thì ông ko chết còn okng lấy thì ông chết bản chất khác nhau hoàn toàn mà. Cơ bản bố nào cũng tham chết là đáng đời thôi.
Vẫn cái thói cờ đến tay là phải phất ngay... Phất mạnh quá nên mới teo

Dan du an

Xe ba gác
Những người bị bắt vì tham nhũng toàn là những người nhiều tiền.
Nên các cụ đừng bảo vì lương thấp mới phải tham nhũng.
Anh Long ngày xưa là cục trưởng phòng chống Aids, mà cái cục này thì tiền viện trợ nước ngoài đổ vào thì thôi rồi.
Ngồi một khoá cục trưởng đủ để anh ăn mấy đời, thế mà lại vẫn tiếp tục nhận tiền của Việt Á.
Cháu có đọc thấy chỗ nào nói là ông này nhận tiền của Á Ớ gì đâu nhỉ. Mà bộ chửng còn thế thì quân nó thế nào... Tranh thủ quét sạch những chỗ không làm mà chỉ phá và đớp đi các cụ nhỉ. Có điều người khác lên nó phải khác chứ nếu người khác lên vẫn cùng kịch bản hoặc đường đi nước bước nó giống nhau rồi thì quá buồn. Cái bộ Y 2 đời bộ chửng gần đây đều tai tiếng ì sèo quá. Mà còn vụ nọ vụ kia như kiểu xây cơ sở hai của Việt Đức, Bạch Mai thế nào rồi các cụ nhỉ.

myob

Xe tăng
Trùm cuối trong tiệm thuốc chỉ có thể là chủ tiệm hoặc vợ chủ tiệm. Phải ko các cụ?
Ngày trước với những vị trí như hiện tại thì đã gọi là to lắm rồi, có thể đã là trùm cuối rồi. Nhưng nhìn những gì mấy bác này thể hiện so với chức vụ được giao thì đúng thật..không thể nào gọi là trùm cuối được..

sonvtc2

Xe điện
Chỉ vì cái sự "Chu đáo" quá thể của mình mà Việt Á đã đẩy ko biết bao nhiêu người con "ƯU TÚ" của VN vào vào lao lý!

tuan_nguyen261188

Xe điện

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]

cairong_2011

Xe container
Em có thằng bạn làm DN Nhà nước rồi quay lại công chức 1 Bộ. Theo nó thì việc giúp người ta và họ "biếu quà" cho mình là rât bình thường. Em công nhận, VH xứ Việt giúp và trả ơn là truyền thống. Nhưng ranh giới trả ơn hay "trả thù lao" do giúp là rất khó phân định. Cho nên đừng cho rằng đó là chuyện bình thường. Nhưng nó bảo: Chỗ tao là thế nên em chẳng tranh luận tý nào

ca_kiem

Xe container
Em có thằng bạn làm DN Nhà nước rồi quay lại công chức 1 Bộ. Theo nó thì việc giúp người ta và họ "biếu quà" cho mình là rât bình thường. Em công nhận, VH xứ Việt giúp và trả ơn là truyền thống. Nhưng ranh giới trả ơn hay "trả thù lao" do giúp là rất khó phân định. Cho nên đừng cho rằng đó là chuyện bình thường. Nhưng nó bảo: Chỗ tao là thế nên em chẳng tranh luận tý nào
Làm Công chức bây giờ chỗ toàn chỗ thối ( không có thằng biếu quà cho đâu ), bạn cụ được ngồi vị trí đc biếu quà coi như là vip đấy ;))… nên cụ đừng tranh luận với nó. Tranh luận mấy thằng cc đói thì thấy ngay:|:))

sthd

Xe lăn
Trùm cuối trong tiệm thuốc chỉ có thể là chủ tiệm hoặc vợ chủ tiệm. Phải ko các cụ?
mấy chú Tổ trưởng, Trưởng ca... mà không bị dí vào tay thì cũng chả kí đâu. vừa lên, đâu dám láo.
em đoán thế

HenryFord

Xe điện
Công chức thì đói thối ruột, cccm cứ bảo ngon là sao?