[Funland] Tổng hợp tất cả nghiên cứu, sản xuất, mua bán và bình luận về VACCINE điều trị COVID-19

DrH2012

Xe buýt
trước có vđ gì, làm văn bản hỏi bộ chuyên ngành, nó còn trả lời cho
nay có hỏi thì nó cũng trả lời, còn trả lời ngay! nhưng trả lời: Làm theo quy định pháp luật!
Bên dưới giờ cũng khôn cụ à, đòi cấp trên ra văn bản cụ thể mới làm, ko thì việc cứ ngâm đó :))), ko hiểu tình hình này giải quyết kiểu gì.

sthd

Xe lăn
Bên dưới giờ cũng khôn cụ à, đòi cấp trên ra văn bản cụ thể mới làm, ko thì việc cứ ngâm đó :))), ko hiểu tình hình này giải quyết kiểu gì.
thực ra thì cũng đâu có quá khó. muốn làm thì vẫn làm được mà.
quy định pháp luật thì có rồi. làm đúng thì có sao đâu. cứ muốn vận dụng mới chết.

kit test ngay từ 2020 đã có mấy công ty HQ kêu ca trên báo. xin bán đến tay người dùng có 150-170n nhưng mãi không được cấp phép lưu hành. hậu quả là cả nước phải mua với giá gấp rưỡi.
trường hợp này thì không thể đổ lỗi cho cơ chế được/

BCA cũng đã nhiều lần nhấn mạnh. chỉ bắt những trường hợp cố ý làm trái, có thỏa thuận ăn chia.

DrH2012

Xe buýt
thực ra thì cũng đâu có quá khó. muốn làm thì vẫn làm được mà.
quy định pháp luật thì có rồi. làm đúng thì có sao đâu. cứ muốn vận dụng mới chết.

kit test ngay từ 2020 đã có mấy công ty HQ kêu ca trên báo. xin bán đến tay người dùng có 150-170n nhưng mãi không được cấp phép lưu hành. hậu quả là cả nước phải mua với giá gấp rưỡi.
trường hợp này thì không thể đổ lỗi cho cơ chế được/

BCA cũng đã nhiều lần nhấn mạnh. chỉ bắt những trường hợp cố ý làm trái, có thỏa thuận ăn chia.
Cấp phép là ở chỗ khác mà cụ, bên CDC họ ko có quyền vụ ấy. Em nhớ ko nhầm hồi dịch đó, ko nhiều chỗ có test PCR đâu cụ. Trên thì áp lực bắt làm, dưới cũng áp lực chống dịch.
Thực ra em thấy cái kiểu hàng rào kỹ thuật để dianh nghiệp sân sau độc quyền 1 mảng cũng hay gặp phết.

sthd

Xe lăn
Cấp phép là ở chỗ khác mà cụ, bên CDC họ ko có quyền vụ ấy. Em nhớ ko nhầm hồi dịch đó, ko nhiều chỗ có test PCR đâu cụ. Trên thì áp lực bắt làm, dưới cũng áp lực chống dịch.
Thực ra em thấy cái kiểu hàng rào kỹ thuật để dianh nghiệp sân sau độc quyền 1 mảng cũng hay gặp phết.
vâng. nên Bộ Y bị xử lý là không oan
mấy ông CDC bị xử cũng toàn thông thầu nên cũng không oan vì cơ chế.

Peter16388

Xe tải
Phải công nhận Virus VietA khá thật. Chỉ cần một cú nhẹ mà bao nhiêu CDC và ban ngành bộ dính nó.
Đây là còn phát hiện được và tiêu diệt gọn. Chứ mà như BKAV thì chắc quét khó ra đấy ccm nhỉ !
Tương lai không biết còn phát hiện con nào không nhỉ ?

maple.leaf

Xe máy
Cái con COVID này kinh khủng thật.

Chĩm111

Xe điện
Phải công nhận Virus VietA khá thật. Chỉ cần một cú nhẹ mà bao nhiêu CDC và ban ngành bộ dính nó.
Đây là còn phát hiện được và tiêu diệt gọn. Chứ mà như BKAV thì chắc quét khó ra đấy ccm nhỉ !
Tương lai không biết còn phát hiện con nào không nhỉ ?
Lại một ông võng vỉa!
Họ là doanh nghiệp, đang hoạt động, làm ăn bình thường. Cụ có chứng cớ gì về việc làm ăn vi phạm pháp luật của họ ko mà hô như đúng rồi thế?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Lại một ông võng vỉa!
Họ là doanh nghiệp, đang hoạt động, làm ăn bình thường. Cụ có chứng cớ gì về việc làm ăn vi phạm pháp luật của họ ko mà hô như đúng rồi thế?
Ghét nhất kiểu võng vỉa tổ lái kiểu bẩn tính như vậy cụ ah.

Sonduong.BMV

Xe container
Lại một ông võng vỉa!
Em hiểu ý cụ ấy là dùng phần mềm diệt virut quét không ra virut thôi (phần mềm không hiệu quả) chứ không ám chỉ BKAV phạm luật.

ThanhLong69

Xe tăng
Vậy theo cụ, cụ mong chờ điều gì ở đội cán bộ viên chức? Mong họ sống hết mình vì sự nghiệp lý tưởng phục vụ nhân dân, và được hưởng mức lương theo phẩy kia à? Bản chất con người xưa nay luôn tự tư tự lợi, chẳng qua các cơ chế giám sát hay môi trường xh như nào mà nó bộc lộ ra thôi. :D.
1 vấn đề khác, lương thấp quá, môi trường làm việc vớ vẩn, những người có tài và có 1 phần tâm huyết cũng chưa chắc muốn vào và trụ lại được, nên theo em cơ chế cũng là 1 phần nguyên nhân.
Còn vụ VÁ này, các CDC đi tù là đúng tội, em chỉ đánh giá các yếu tố cấu thành hành vi phạm tội này :D
Các cụ ngoài ngành nên chưa thấy nó ảnh hưởng đến các cụ mấy, em trong ngành nên đã thấy nhiều thay đổi từ nhỏ đến to, mà đa phần toàn là tiêu cực. Các thay đổi này về lâu dài sẽ gây ra hệ lụy khá lớn cho ngành y, mà là tác động xấu. Ở viện e, đấu thầu thuốc 2022 bị hoãn mẹ sang năm sau vì cẩn kiểm tra lại quy trình và chờ bên trên duyệt, trên thì lại chờ trên nữa :D, còn người bệnh k có thuốc thì xác định mua ngoài đi. Các cụ ở đây mà quen ai giúp làm nhanh được và đúng quy trình, đảm bảo ko vào tù thì hộ em cái, em cũng mong thuốc và vật tư sớm có để bnhan đỡ vất, nhưng nhớ là làm đúng quy trình và ko sai pháp luật nhé.
Em có qua qua về mấy cái đấu thầu này thì thấy có gì khó lắm đâu muốn chắc ăn thì:
- Đơn vị gửi công văn cho bộ KHĐT đăng ký acc tham gia mạng đấu thầu Quốc gia.
- Lập hồ sơ đấu thầu như mẫu hướng dẫn rồi up lên.
Em chưa thấy có vụ nào đấu thầu ở đó mà bị sao cả.
Tuy nhiên làm thế thì không có hoa hồng, lại quả.

Belat Missan

Xe điện
Lại một ông võng vỉa!
Thường ông nào hay giơ mặt trên sóng quảng cáo, bị bà con chởi nhiều thì có thể yên tâm.
Cái loại ỉm ỉm không ai biết mà ôm cả nghìn tỏi mới kinh. :D

pass

Xe buýt
Vậy theo cụ, cụ mong chờ điều gì ở đội cán bộ viên chức? Mong họ sống hết mình vì sự nghiệp lý tưởng phục vụ nhân dân, và được hưởng mức lương theo phẩy kia à? Bản chất con người xưa nay luôn tự tư tự lợi, chẳng qua các cơ chế giám sát hay môi trường xh như nào mà nó bộc lộ ra thôi. :D.
1 vấn đề khác, lương thấp quá, môi trường làm việc vớ vẩn, những người có tài và có 1 phần tâm huyết cũng chưa chắc muốn vào và trụ lại được, nên theo em cơ chế cũng là 1 phần nguyên nhân.
Còn vụ VÁ này, các CDC đi tù là đúng tội, em chỉ đánh giá các yếu tố cấu thành hành vi phạm tội này :D
Các cụ ngoài ngành nên chưa thấy nó ảnh hưởng đến các cụ mấy, em trong ngành nên đã thấy nhiều thay đổi từ nhỏ đến to, mà đa phần toàn là tiêu cực. Các thay đổi này về lâu dài sẽ gây ra hệ lụy khá lớn cho ngành y, mà là tác động xấu. Ở viện e, đấu thầu thuốc 2022 bị hoãn mẹ sang năm sau vì cẩn kiểm tra lại quy trình và chờ bên trên duyệt, trên thì lại chờ trên nữa :D, còn người bệnh k có thuốc thì xác định mua ngoài đi. Các cụ ở đây mà quen ai giúp làm nhanh được và đúng quy trình, đảm bảo ko vào tù thì hộ em cái, em cũng mong thuốc và vật tư sớm có để bnhan đỡ vất, nhưng nhớ là làm đúng quy trình và ko sai pháp luật nhé.
Nó là ngụy biện thôi ạ. Đang ăn ngập mồm giờ làm mà không có ăn thì kêu ca, tìm lý do để không chịu làm nữa. Nếu làm sai mà lúc điều tra không chấm mút gì thì chắc cũng không đến nỗi tù tội.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
nói chung còn tham sân si thì muôn đời không hết được tham nhũng, cho nên thay vì nói đạo lý hay phân tích gì gì mãi cũng thành cái nhau, cải thiện cơ chế và giám sát vẫn là điều quan trọng nhất, như cụ gì nói là để thị trường điều tiết. Tuy nhiên để thay đổi thế thì..thượng tầng quyết định hạ tầng..à mà thôi nói nữa chắc mất bằng.

Vaodoi0087

Xe đạp
Xác suất làm bậy mà bị đi tù chắc <1% (đa số các ông có tí chức quyền đều chấm mút, mà thấy đi tù ít lắm), e chơi poker chỉ cần có 70% cơ hội thắng là all-in không phải nghĩ rồi.

Đen thôi, đỏ quên đi 8-x
:))), Nhiều khi còn vác tiền đi bluff ý chứ c nhỉ, e cũng dân poker 1 thời.Ngồi chờ lâu quá có cơ hội là chơi thôi, rất giống CDC các tỉnh.

ngoc_phuong

Xe lăn
Khởi tố vụ án tại CDC Bạc Liêu do liên quan Công ty Việt Á
Vân Du | 06/06/2022 16:56A A
(NLĐO) – Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Bạc Liêu khởi tố vụ án "Vi phạm quy định đấu thầu" xảy ra tại CDC Bạc Liêu sau khi phát hiện nhiều sai phạm liên quan đến Công ty Việt Á.

nidea

Xe tăng
Nó là ngụy biện thôi ạ. Đang ăn ngập mồm giờ làm mà không có ăn thì kêu ca, tìm lý do để không chịu làm nữa. Nếu làm sai mà lúc điều tra không chấm mút gì thì chắc cũng không đến nỗi tù tội.
Đúng vậy, lần trước họp ông Cụ chả nói phải bảo vệ những người dám làm ko tư lợi thì có sai người ta cũng ko bị lao lý. Có ai bắt phải chui vào mấy chỗ lương ko đủ sống để làm đâu. Ngoài ra bình thường họ chỉ cần làm đúng thì cũng đã đầy tiền rồi nhưng lại muốn ăn cả cơ.

Vợ em làm TUHN, công chức quèn mỗi tháng hơn chục, chả màu mè j nhé. Ko bon chen thăng tiến. Thi thoảng tiết kiệm chi đc cục nữa. Thế là đủ sống.

banmotnucuoi

Xe lăn
Vợ em làm TUHN, công chức quèn mỗi tháng hơn chục, chả màu mè j nhé. Ko bon chen thăng tiến. Thi thoảng tiết kiệm chi đc cục nữa. Thế là đủ sống.
Công chức tháng hơn chục là ko quèn rồi=))
Đúng công nhận là lương công chức thời buổi này như đùa

Kiabuoisang

Xe container
Chuẩn rồi. Trong bối cảnh hiện nay thì không nghĩ, không làm, không sai, không sao cả :D