[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

KhoailangVietNam123

[Tịch thu bằng lái]
Thời Trump, phụ nữ giảm vai trò, đến thời Biden, đám Machael, Cliton, Peolosi,...lại được dịp nổ rồi =))

Machael lại đi dạy đám trắng, Clinton đi dạy chị em cách giữ chồng.

GrapQR

Xe buýt
thấy cụ này lậm lắm rồi, không biết ngày mai (chiều ngày 19 giờ mỹ) không có obamagate hay quân đội đảo chính... hay bất cứ cái gì các cụ fan trump tưởng tượng ra thì cụ sẽ làm gì tiếp nhỉ?
lùi lịch kraken đến 4/3 hay 4 năm nữa hay lại vuốt đuôi trump rồi chuyển hóa thành fan biden lúc nào ko hay?
Thêm 49 ngày kể từ ngày 20/1, sau đó lại thêm 53 ngày kể từ ngày bị luận tội...:))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quan sát 2 phe bầy binh bố trận kinh, chỉ không biết có thành bom xịt không 💣 :))
Dân chủ:
- Thay đổi quy định bầu cử, thúc đẩy bỏ phiếu qua thư.
- Tăng cường tuyên truyền hậu quả covid, săm soi từng chi tiết cá nhân.
- Truyền thông tích cực đưa tin định hướng.
- Chặn mọi ngả đường kiện tụng từ địa phương đến liên bang tới Quốc Hội.
- Thúc ép phế truất tổng thống, luận tội với thời gian kỷ lục dù Trump chỉ còn vài ngày.
Phe Trump:
- Liên tục thay thế các vị trí quan trọng trong bộ quốc phòng, bộ tư pháp, cơ quan tình báo.
- Thúc đẩy chiến dịch kiện tụng khắp nơi, khắp cấp.
- Tăng cường tuyên truyền, kêu gọi biểu tình chống lại kết quả bầu cử.
- Chặn phe dân chủ tiếp cận BQP và thông tin tình báo nhậy cảm.
- Đẩy mạnh gây khí khăn cho các nước thù địch, đặc biệt là Trung Quốc.
Hiện nay :
Thủ đô giới nghiêm, hàng chục ngàn lính vệ binh canh gác nghiêm ngặt. Trong khi phe Trump (đang thua) im hơi lặng tiếng (một phần các kênh mxh bị chặn) thì phe Dân chủ trở nên nghi ngờ cao độ. Hết nhờ fbi kiểm tra lý lịch lính đến tước vũ khí chính những người đang bảo vệ mình. Khắp các bang, người cả 2 phe trang bị súng ống bao quanh các tòa nhà trọng yếu, đặc biệt là antifa và BLM. Người phe Trump có vẻ đi vào hoạt động bí mật nên không dc đề cập nhiều.
Một số tình tiết đáng lưu ý : Mợ Haspel chưa xuất hiện dù bị NSA chỉ trích đích danh, NSA công bố bầu cử bị can thiệp, đặc biệt Trung Quốc, NSA bổ nhiệm nhân sự quan trọng thân Trump, QĐ ko bắn 21 phát đại bác tiễn Trump, Sáng 20/1 Trump bay tới căn cứ quân sự, Biden quyết định tổ chức lễ nhậm chức không khán giả, cắm cờ thay thế, Trump ra sắc lệnh bảo vệ người tư pháp và thân nhân.
Bình:
Theo cảm nghĩ em cả 2 phe đã và đang chuẩn bị ra rất nhiều phương án để đối phó và hủy diệt lẫn nhau. Nếu mọi việc diễn ra "hòa bình " "yên ả" thì bộ phim sẽ trở thành bom xịt lớn nhất thời đại ;))

Chỉnh sửa cuối:

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Trắng còn ruồi, muỗi gì không nhỉ,
Cụ Biden đã được dọn về WhiteHouse đâu Kụ? Đây có lẽ là đạo cụ (giống vỉ đập ruồi) để điều khiển 'âm binh" (~200000 cờ cắm trước đồi Capitol) chăng?:-/
P/S: Hình ảnh Kụ Biden này thường gặp trong...trại tâm thần...;)

Thanh_Binh

Xe điện
Fan Trump không kiên nhẫn đến mức đó đâu cụ, dự là sau 20/1 sẽ im ắng hết thôi.

Tết nhất đến nơi rồi, hơi đâu khóc mướn cho cái thây ma đã nhập hòm. :D
E nghĩ họ đang đặt mục tiêu mới là ông Biden bao giờ bị hạ bệ để bà phó lên thay. Đến buồn cười mọi người đang bị sa đà quá về các học thuyết âm mưu và các dẫn chứng phản biện cả 2 bên. Câu hỏi đầu tiên sau bầu cử ngày 3/11 là có hay ko gian lận? Bây giờ bị phủi... cười trừ đánh trống lảng sang 1 loạt học thuyết âm mưu khác ko ai nhắc lại đáp án của cái gian lận.

NguoiTraiDat

Xe đạp
Có lẽ đây là post cuối của em về chủ đề này. Cá nhân em nghĩ trong mỗi con người vốn bất toàn, thông thường không ai hoàn toàn tốt, cũng không ai hoàn toàn xấu, có cái nhiều cái ít và cũng tùy lúc tùy thời, lúc ít lúc nhiều. Thế nên như bài phải biểu mới nhất của cụ bà của cụ Trump, có nói bạo lực không giải quyết được vấn đề mà là lúc hàn gắn. Và bạo lực tinh thần cũng nên thế, cần hàn gắn, lắng nghe nhau thay vì dùng lời lẽ chỉ trích, miệt thị nhau. Cụ Trump hay cụ Biden cũng là con người cả thôi, cũng đều có phần đúng, phần sai dù ít nhiều khác nhau, tùy góc nhìn, lăng kính mỗi người. Tất cả nó đều là biểu hiện thăng trầm của mỗi giai đoạn cá nhân và nếu nhiều cá nhân gộp lại, nó là thịnh suy thời cuộc của mỗi đất nước. Em thì nghĩ nước Mỹ đang ở giai đoạn có bất ổn thực sự, nhưng thực sự tiềm lực của họ vẫn còn rất mạnh, rất lớn, và họ sẽ vượt qua giai đoạn này, mà không quá phụ thuộc vào cá nhân tổng thống hay đại diện một trong hai chính đảng tại Hoa Kỳ. Xã hội dù sao cũng đang trong thời tri thức, thông tin nên nhìn tổng thể hiểu biết, nhìn nhận chung của xã hội vẫn đi lên và em nghĩ nhân dân Mỹ cũng thế, họ vẫn sẽ có những lựa chọn, hành xử tốt nhất cho chính họ và cho công đồng. Nhân dân Mỹ sẽ là người quyết định xu thế chính, cụ Trump, cụ Biden hay Dân chủ, Cộng Hòa chỉ là dại diện phần chóp mà thôi. Cái nào không phù hợp, không đúng xu thế chung của họ, sẽ chỉ phù hợp trong ngắn hạn.

Vị Biển

Xe buýt
E nghĩ họ đang đặt mục tiêu mới là ông Biden bao giờ bị hạ bệ để bà phó lên thay. Đến buồn cười mọi người đang bị sa đà quá về các học thuyết âm mưu và các dẫn chứng phản biện cả 2 bên. Câu hỏi đầu tiên sau bầu cử ngày 3/11 là có hay ko gian lận? Bây giờ bị phủi... cười trừ đánh trống lảng sang 1 loạt học thuyết âm mưu khác ko ai nhắc lại đáp án của cái gian lận.
Theo em được biết thì NSA report là có gian lận rồi cụ.

doctor who

Xe máy
Câu nói quá chuẩn.
Thằng tỉnh chê thằng điên, thằng điên lại ko nhận mình điên.Vậy điên/tỉnh phân biệt như nào ?
Câu trả lời đơn giản: Nhìn vào các facts.
Thằng tỉnh nói chuyện thực tế - fact, thằng điên thì nói chuyện ảo như fact.
Thích ảo lòi như nào thì đến cuối cùng facts vẫn lòi ra. Đếm tay là phân biệt dc :))
Vd ngày mai với lời hiệu triệu của ai đó, là fact ? Hay ảo mà nói như fact :))
Điên hay tỉnh các cụ đặt cửa đi :))
Không vodka được comment của cụ nên em quote lại để sang trang người ta còn thấy :))

Thanh_Binh

Xe điện
Giờ chỉ hóng thôi, mọi việc đang trong bức màn...
Có thể việc khác quan điểm này khác góc nhìn khác thấy nó ở trong bức màn. Nhưng việc hiến pháp quy định ngày 20/1 là nhiệm kì tổng thống mới nó là giữa thanh thiên bạch nhật cụ à, trừ khi thay đổi hiến pháp nhưng mà ko kịp đâu.

quochiep

Xe tăng
Em chợt nghĩ, sau khi thất cử, nếu cụ Trump sang Việt Nam, với tư cách là doanh nhân làm ăn ở Việt Nam, các cụ thấy thế nào? :D. Cụ ấy gốc là dân làm ăn, mà luôn xem trọng thương mại công bằng, cùng làm cùng ăn, thì em ủng hộ. Không biết mấy cụ đang nhìn tiêu cực về cụ Trump có ủng hộ không hay phản đối? :D
Bất kỳ ai đến đầu tư tạo công ăn việc làm tại VN thì ai phản đối . Chỉ sợ Trum còn phải vượt qua các kiếp nạn đang chờ đón sau khi về hưu nữa ko biết có yên ổn được ở Mỹ đc hay ko chứ nói gì tới VN làm ăn !!

kvboto

Xe container

kvboto

Xe container
Em chợt nghĩ, sau khi thất cử, nếu cụ Trump sang Việt Nam, với tư cách là doanh nhân làm ăn ở Việt Nam, các cụ thấy thế nào? :D. Cụ ấy gốc là dân làm ăn, mà luôn xem trọng thương mại công bằng, cùng làm cùng ăn, thì em ủng hộ. Không biết mấy cụ đang nhìn tiêu cực về cụ Trump có ủng hộ không hay phản đối? :D
Làm kinh tế win - win, chơi dân sự, đập tàu,..... chả ai gét Trump, cụ mời về đi, thưởng cụ luôn,

Dưng nếu Trump có làm đại ca thì cũng đừng đòi Fans góp tiền lớn quá, mà đôi tháng 1 lần bo, chi cho Fans cốc bia thì fans mới theo lâu dài, chứ uống bia chia đều với fans thì chắc ít người gọi đại ca Trump lắm,

Chỉ có điều đừng làm chính trị, mà có dính dáng thì đừng làm kiểu vô trách nhiệm và hờn dỗi, ái kỷ,... như làm Tổng thống Mỹ vừa qua thôi, :D

GOP Jesus

Xe máy
Bất kỳ ai đến đầu tư tạo công ăn việc làm tại VN thì ai phản đối . Chỉ sợ Trum còn phải vượt qua các kiếp nạn đang chờ đón sau khi về hưu nữa ko biết có yên ổn được ở Mỹ đc hay ko chứ nói gì tới VN làm ăn !!
Cụ Trump có lịch sử quỵt tiền contracters bao năm nay rồi, nên tốt nhất là cụ ấy ở lại Mẽo đi :))

taplai2012

Xe trâu
Có thể việc khác quan điểm này khác góc nhìn khác thấy nó ở trong bức màn. Nhưng việc hiến pháp quy định ngày 20/1 là nhiệm kì tổng thống mới nó là giữa thanh thiên bạch nhật cụ à, trừ khi thay đổi hiến pháp nhưng mà ko kịp đâu.
Những thứ ta nhìn thấy chưa chắc đã là vậy. Ví dụ vụ con ruồi đậu đầu cụ Pence hôm tranh luận.
Xem kỹ mới thấy con ruồi tự nhiên xuất hiện giữa hư vô, lao vào đầu Pence và đóng đinh ở đó.

Đó không phải cách bay và cách đậu của ruồi, phòng tranh luận có con ruồi đã vô cùng khó, thêm không gian tĩnh chắc chắn phải nghe thấy vo ve, ruồi đậu bao giờ cũng bò và cựa quậy tìm thức ăn nên việc "bất động " 2 phút rất vô lý trong khi Pence quay đầu liên tục.

Bất thường nữa ngay sau đó Biden rao bán vỉ ruồi. Bán được ít nhất 35.000 chiếc một cách nhanh chóng, vậy họ chuẩn bị đâu ra nhiều vậy vỉ ruồi thương hiệu Biden gần như ???

Nhận định của em đây là con ruồi "kỹ thuật số " được ghép vào để mọi người ko tập trung vào chủ đề tranh luận, hạ nhục bêu rếu Trump - Pence và bán vỉ ruồi Biden - Harris.
Cùng xem lại khoảnh khắc này...

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Cũng phải thông cảm cho Trum cụ ạ , mấy đời TT trước có ai bị lùm xùm như lần bầu cử này đâu ! Cả tháng trời vu vạ Biden gian lận bầu cử giờ chả lẽ tay bắt mặt mừng với nhau sao đc ! Mà gặp nhau chẳng nhẽ lại hằn học trc hàng ngàn người theo dõi trực tiếp và hàng tỉ người theo dõi qua truyền hình thì còn ra gì nữa , tránh mặt là phương án tốt nhất rồi !!
Có lẽ là do xấu hổ chăng 😄. Hành xử quá kém ấy.
Dám làm dám chịu là phải chường mặt ra đàng hoàng chứ toàn giấu mặt đi mà xem là dám làm dám chịu cơ đấy, giờ các khái niệm tiếng Việt bị đảo lộn hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Pathfinder2003

Xe tải
Hôm qua cháu có xem clip đó, mợ ấy nói dễ nghe và hầu như cháu nghe được hết.
Lúc trước,cháu với thằng làm chung người Lào tán dóc với nhau bằng tiếng Anh. Thằng Mỹ ngồi kế trợn mắt hỏi: tụi mày đang nói bằng tiếng gì vậy ?:))

taplai2012

Xe trâu
Những thứ ta nhìn thấy chưa chắc đã là vậy. Ví dụ vụ con ruồi đậu đầu cụ Pence hôm tranh luận.
Xem kỹ mới thấy con ruồi tự nhiên xuất hiện giữa hư vô, lao vào đầu Pence và đóng đinh ở đó.

Đó không phải cách bay và cách đậu của ruồi, phòng tranh luận có con ruồi đã vô cùng khó, thêm không gian tĩnh chắc chắn phải nghe thấy vo ve, ruồi đậu bao giờ cũng bò và cựa quậy tìm thức ăn nên việc "bất động " 2 phút rất vô lý trong khi Pence quay đầu liên tục.

Bất thường nữa ngay sau đó Biden rao bán vỉ ruồi. Bán được ít nhất 35.000 chiếc một cách nhanh chóng, vậy họ chuẩn bị đâu ra nhiều vậy vỉ ruồi thương hiệu Biden gần như ???

Nhận định của em đây là con ruồi "kỹ thuật số " được ghép vào để mọi người ko tập trung vào chủ đề tranh luận, hạ nhục bêu rếu Trump - Pence và bán vỉ ruồi Biden - Harris.
Cùng xem lại khoảnh khắc này...
Một con ruồi đã đậu lên đầu Phó tổng thống Mike Pence khi ông tranh luận với thượng nghị sĩ Kamala Harris, ứng viên phó tổng thống của đảng Dân chủ. Con ruồi lập tức gây xôn xao khi người dùng mạng không ngừng bàn tán về nó.

Hai tiếng sau, chiến dịch của Biden tung ra loại vợt in chữ "Sự thật hơn Ruồi" với giá 10 USD. Trong vòng vài tiếng, phát ngôn viên của chiến dịch cho hay gần 35.000 chiếc vợt đã bán hết.

nadushop

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng