[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

YellowBird21

Xe máy
Đồng sáng lập Lincoln Project, dự án hạ bệ Trump, gồm nhiều thành viên của đảng Cộng Hoà, vừa mới từ chức vì cáo buộc có quan hệ với chừng 2 chục trai trẻ (không nói trẻ bao nhiêu).

Tiếng Anh đọc không ra hồn thì đừng comment bậy bạ. "he sent dozens of young men "inappropriate" sexually charged message ", - ông này chỉ nhắn tin gạ tình thôi, và chỉ 1 người claim là có quan hệ.

KhoailangVietNam123

[Tịch thu bằng lái]
Xem mấy ảnh thớt cụ Ngao về lễ nhậm chức tt Mỹ thì thấy họ đều xử sự đúng mực dù có thua như Bush cha, Gore...

Lần đầu tiên thấy một gã bẩn bựa như Trump.

Đúng là con buôn thì không bao giờ thành quý ông được.
Ko thành cụ nhớn được =))

doctor who

Xe máy
THẤY GÌ 12 ?

1- Thấy gì khi ngày 7/1 , Giám đốc Cơ quan Tình báo Quốc gia John Ratcliffe , đã ký Báo cáo An ninh bầu cử có yếu tố Trung Quốc can thiệp bầu cử . Nhưng đến ngày 18/1 mới được công khai ?
Đó là sự tài tình của Ông Trùm về Nghệ thuật Chính trị và Nghệ thuật Quân sự ! ( hình 1,2 )
- Nhận được Báo cáo có yếu tố nước ngoài can thiệp bầu cử , là đủ điều kiện để kích hoạt EO 13848 , nhưng kích hoạt trong âm thầm !
Triển khai âm thầm để không xáo động xã hội , nhưng sẽ kịp tiến độ thời gian và và hoàn thành các mục tiêu chiến lược.
- Triển khai âm thầm là sự thăm dò phản ứng và theo dõi đấu pháp của đối phương . Đồng thời là sức mạnh răn đe đến những RINO Cộng hoà phản đảng . Bằng chứng là kết quả bỏ phiếu luận tội Trump ở Hạ viện , đã cho thấy rằng nhiều con RINO đã đánh mùi thấy nguy hiểm !
- Một sự tính toán rất kỹ của Ông Trùm để tránh xáo trộn xã hội và hạn chế tối đa sự manh động của đối phương !
-Ngày 18/1 , Báo cáo được công khai , đồng nghĩa là một thông điệp cho toàn dân và cho cả hệ thống đầm lầy biết rằng : Tổng Thống được NƯỚC NGOÀI BẦU sẽ được ĐÓN TIẾP BẰNG NGHI THỨC QUÂN SỰ vào ngày 20/1 !

2- Ngày 15/1 , TT Trump ký Lệnh Giải mật . Và chiều mai 19/1 kíp nổ Obamagate sẽ được công bố ! ( hình 3 )
Trần Ngọc Giàu
thấy cụ này lậm lắm rồi, không biết ngày mai (chiều ngày 19 giờ mỹ) không có obamagate hay quân đội đảo chính... hay bất cứ cái gì các cụ fan trump tưởng tượng ra thì cụ sẽ làm gì tiếp nhỉ?
lùi lịch kraken đến 4/3 hay 4 năm nữa hay lại vuốt đuôi trump rồi chuyển hóa thành fan biden lúc nào ko hay?

NguoiTraiDat

Xe đạp
Cũng phải thông cảm cho Trum cụ ạ , mấy đời TT trước có ai bị lùm xùm như lần bầu cử này đâu ! Cả tháng trời vu vạ Biden gian lận bầu cử giờ chả lẽ tay bắt mặt mừng với nhau sao đc ! Mà gặp nhau chẳng nhẽ lại hằn học trc hàng ngàn người theo dõi trực tiếp và hàng tỉ người theo dõi qua truyền hình thì còn ra gì nữa , tránh mặt là phương án tốt nhất rồi !!
Các cụ tổng thống khác có thể trong lòng không muốn vẫn có thể thể hiện ra bề ngoài thân thiện để giữ mọi chuyện trong kiểm soát. Nhưng có lẽ cụ Trump không phải là con người như vậy, nhất là sau sự kiện quá nhiều lùm xùm vừa rồi. Nếu theo tư duy thông thường, nếu chấp nhận lùi một bước trước sự kiện 06/01 thì cơ hội ứng cử cho 2024 có lẽ vẫn còn cao chứ không như mọi ngả cả chính trị và kinh doanh có vẻ đều bịt đường như hiện tại. Cụ Trump thuộc tính cách dám chơi dám chịu, hành xử theo cảm xúc.

Em vừa xem clip ngẫu hứng của cụ ấy khi nói chuyện với một cậu bé cắt cỏ, khen cậu ta sẽ thành đặc nhiệm Navy Seals như ước muốn và nói vui có thể là tổng thống tương lai. :D. Đó là nét tự do, cởi mở phóng khoáng rất Mỹ mà đến giờ dù thất cử với đủ điều tiếng xấu, có lẽ cũng sẽ vẫn có không ít người vẫn ủng hộ cụ ấy.

Nhạc

Xe container
Các cụ tổng thống khác có thể trong lòng không muốn vẫn có thể thể hiện ra bề ngoài thân thiện để giữ mọi chuyện trong kiểm soát. Nhưng có lẽ cụ Trump không phải là con người như vậy, nhất là sau sự kiện quá nhiều lùm xùm vừa rồi. Nếu theo tư duy thông thường, nếu chấp nhận lùi một bước trước sự kiện 06/01 thì cơ hội ứng cử cho 2024 có lẽ vẫn còn cao chứ không như mọi ngả cả chính trị và kinh doanh có vẻ đều bịt đường như hiện tại. Cụ Trump thuộc tính cách dám chơi dám chịu, hành xử theo cảm xúc.

Em vừa xem clip ngẫu hứng của cụ ấy khi nói chuyện với một cậu bé cắt cỏ, khen cậu ta sẽ thành đặc nhiệm Navy Seals như ước muốn và nói vui có thể là tổng thống tương lai. :D. Đó là nét tự do, cởi mở phóng khoáng rất Mỹ mà đến giờ dù thất cử với đủ điều tiếng xấu, có lẽ cũng sẽ vẫn có không ít người vẫn ủng hộ cụ ấy.

Sao trong Nhà Trắng lại sử dụng lao động trẻ em à cụ, e ko thông đoạn này ?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]

Cụ nói đúng đấy. Em k biết ông ta là ai, k tìm hiểu xem ông ta có tài sản hay scandal gì. Nhưng e thích ông ta ở điểm ông ấy thể hiện con người mình rất chân thực. Có cụ nói là " chân tiểu nhân", em thấy cũng được. Em thích sự chân tiểu nhân đó.

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Các bức hình đều là DC và CH, thoáng qua cứ tưởng như nước với lửa, nhưng rõ ràng họ đang tỏ ra mình đều là người Mỹ, có chung một quốc gia, một tổ quốc.

Còn cái người nghĩ rằng ta là số một, là nhất, quốc gia là cái gì đó phụ thuộc vào sự lãnh đạo của ta thì em ko có ý kiến.
Cùng phe đầm lầy mà, có gì lạ đâu! :))

NguoiTraiDat

Xe đạp
Em chợt nghĩ, sau khi thất cử, nếu cụ Trump sang Việt Nam, với tư cách là doanh nhân làm ăn ở Việt Nam, các cụ thấy thế nào? :D. Cụ ấy gốc là dân làm ăn, mà luôn xem trọng thương mại công bằng, cùng làm cùng ăn, thì em ủng hộ. Không biết mấy cụ đang nhìn tiêu cực về cụ Trump có ủng hộ không hay phản đối? :D

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chưa biết thế nào, giờ vẫn đoán già đoán non thôi. Nhưng vụ sợ dân với sợ lính sao không làm hình nộm dán ảnh như bóng đã cho sinh động cụ nhỉ? Em nhìn ảnh bãi cờ cứ rờn rợn 😱
Cờ này có ngồn gốc là may ra để phát cho những người tham gia bầu cho Biden, nhưng sau đó phát hiện chỉ có âm binh bầu cho biden thôi nên cắm đây để chờ đêm xuống đám âm binh ấy rước Biden và đám DC đi luôn! ;))

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
1- Thấy gì khi sáng hôm nay 18/1 , 2.000 Vệ binh Quốc gia đã nhận lễ tuyên thệ trước một Thẩm phán ở Washington DC để chính thức trở thành HIẾN BINH , tức là Cảnh sát Tư pháp Quân đội ( Special Deputy U.S. Marshal ) , để “phục vụ cho buổi lễ nhậm chức của Tổng Thống Biden” ??? ( hình 1 )

Nên biết , lực lượng Hiến binh này chỉ làm theo lệnh của Toà án Quân sự !
Bắt bớ tội phạm nào mà phải dùng đến Toà án Quân sự ?
- Chỉ có tội phản quốc , tội phá hoại An ninh Quốc gia !

2 - Thấy gì qua sự hoảng loạn của Pelosi khi Quyền Bộ trưởng Quốc phòng Miller bổ nhiệm ông Michael Ellis vào vị trí Luật sư Trưởng Cơ quan An ninh Quốc gia (NSA) ? ( hình 2)
Trong khi chỉ còn 2 ngày nữa , “chính quyền mới Biden” có quyền sa thải cũng như bổ nhiệm ai thì tuỳ ý !

Khà khà.
Điều hãi hùng của Pelosi chính là nỗi lo sợ cái bàn tay của Toà Án Binh sẽ thộp cổ bất cú lúc nào !!!

Trần Ngọc Giàu
Em thấy có lý nên xin phép các cụ cho em share ạ
2000 hiến binh có chính xác không không cụ? Nếu đúng thì xong con ong ... ;))

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Với team DC phải giả vờ tay bắt mặt mừng nhưng đâm dao sau lưng, ném đá giấu tay thì mới được gọi là chính nhân quân tử.. 4 năm DC làm mọi cách hạ bệ các chính sách của TT Trump và sử dụng mọi chiêu trò truyền thông bôi nhọ chế giễu ngay từ ngày đầu bước vào nhà trắng thì cũng chẳng lạ gì cách phản ứng tiêu cực của TT Trump hiện nay.. bao nhiêu cuộc điều tra can thiệp của Nga rồi đều dừng lại ở những chứng cứ mơ hồ nhưng cứ dai dẳng hàng năm trời, khác gì fake news bầu cử
Cụ kia là chúa chửi Mỹ, chửi từ dân thường đến TT, chửi bất kể những gì liên quan đến Mỹ nhưng giờ lại khen liên tục mấy đời TT Mỹ nên em thấy hơi lạ thôi! :D

toyota219

Xe điện
QĐ hok đc hoặc động trên đất Mẽo, trừ khi có lực lượng dân sự giám sát j đấy. Nên bên NG mới gửi người qua US Mátsa, để Marines có thể vào. Tầm này ở DC là 65k NG roài. Đêm qua LookingGlass thấy có leak, nhưng cũng chưa thấy j nhìu.
Em thấy j như bàn đề hay bình bóng, cụ nào muốn chính sác tuyệt đối thì đợi hết j đọc Vnexxx cho khoẻ. Xân xi làm dì.
Ah wen, mới có xắc lệnh bảo vệ người thựt thy pháp luậc, thẩm phán, công tố và za đình họ.

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện

Kamala này giống như số hưởng ấy nhỉ 😂. Vừa lên cái là có khả năng được ngồi ghế chủ tọa xử cựu TT luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng