[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Voi đi bộ

Xe buýt
Harry S. Truman:
I don't give 'em hell, I just tell the truth and they think it's hell.

provtc

Xe container
Bên lấy được cái laptop của cụ Pelosy thực hiện kế" tiện tay dắt dê" hoặc là " man thiên quá hải". Bên cụ Pelosy nếu biết bên nào đó có "mưu đồ lấy laptop" mà vẫn để cho lấy, thay bằng cái laptop trống, thì là thực hiện " tương kế tựu kế". Kích động cho hỗn loạn có dấu vết của cả 2 bên thì goi là kế gì cụ nhỉ?
Đều áp dụng binh pháp thì phải.

Thu lấy đc 1 đống nè, ko biết có rò rỉ gì không

AD118

Xe buýt
DC hành xử ti tiện một cách công khai, khổ thân anh Trump tôi.

Hope ơi em ở đâu?
Ban đầu em cũng lo trả thù trên diện rộng với cụ Trump nhưng em nghĩ đó là đòn dằn mặt hoặc khóa không cho tiếp con đường chính trị thôi
Người được 80 triệu cử tri ủng hộ không dễ ép đâu
.Đằng sau cụ ý có lẽ cũng có 1 số luc lượng nhất đinh ủng hộ: quân đội , nhà thầu quốc phòng, tỷ phú (Elon Mush, Oracle,...) , địa phương, các nhóm lớn dân sự (Proud boy, QAnnon,..)

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Giờ lão tổng thống nào ko vừa mắt, thế là nguyên lão nó luận tội. Thế làm ăn gì nữa. Nhiệm kỳ 4 năm, 2 năm đầu làm quen môi trường Nhà Trắng, hai năm sau nó luận tội như Trump thì Trump cg tài thật :D

Thằng nào kiểm soát thượng hạ viện, là cứ phá kiểu ấy.

Mo hình cũng có cái dở đấy. Cc thâý mụ Pelosi, quyền ngang ngược, bất chấp hết rồi.

kvboto

Xe container
DC hành xử ti tiện một cách công khai, khổ thân anh Trump tôi.

Hope ơi em ở đâu?
Ớ, cụ ở đâu ra vậy, cụ thích đọ súng à,

Hope em mến gọi từ lâu rồi nhá, :D

Thanh_Binh

Xe điện
Em thấy một số lý luận rất mang tính giải trí và hài hước :))
- Con phạm pháp bố không liên quan vì ai làm người đó chịu. Một thằng nghiện nếu bố nó ko phải phó TT chỉ có cửa shock thuốc chết vỉa hè chứ bọn tài phiệt, quan chức nước ngoài ai thèm "hợp tác ".
- Đám đông tràn vào nhà Quốc Hội chắc chắn lỗi của Trump. Bắt buộc phải chịu trách nhiệm
=))
Về điểm đầu ở Mỹ e ko biết nhưng ở Việt Nam là đủ 16 tuổi trở lên là chịu trách nhiệm hình sự về mọi tội phạm, dưới 16 tuổi người giám hộ chịu liên đới. Ở đây làm rõ “nếu” Hunter ấu dâm thật mà trên 16 tuổi thì bố ông ấy không liên quan cụ à. Như vụ vủa TT Trump đó thông gia ngồi tù thì liên quan gì đến ông ấy, nhân viên bên dưới ông ấy biển thủ tiền quyên góp của người ủng hộ ông Trump có bị sao đâu mà rõ ràng tiền quyên góp có điều kiện là sử dụng cho mục đích tranh cử. Mang chiêu bài Hunter ra hạ thấp uy tín của Binden là chiêu bài cùn, vì đầu tiên nói bầu cử gian lận mà “nếu” Hunter có ấu dâm thật thì nó ko liên quan đến bầu cử. Ở đây mọi người chỉ ủng hộ TT Trump khi đưa ra bằng chứng gian lận thôi.
Mục số 2 khác đó là người biểu tình dc đích thân TT Trump kếu đến và chỉ đến đó. Nên TT chịu liên đới về hành vi. Ko thể ví như vụ Hunter vì ông Biden ko kêu Hunter làm việc đó hoặc đại loại tương tự.

Chỉnh sửa cuối:

heavyrain992

Xe hơi
Cụ ko ở Mỹ cụ sao hiểu được mấy chục triệu dân Mỹ họ chọn Trump. E cũng ko hiểu cụ bị nhồi sọ những gì mà các cụ pro Trump còn hiểu là dân Mỹ hịn họ cần Trump còn các cụ anti thì như đỉa phải vôi. Hehe
sao cụ biết e ko ở mĩ, 75 trg ng bầu chăm sao cụ không nhắc đến 85tr bầu biden,

mà cụ phân biệt thế, khái niệm mĩ hịn của cụ là gì. Nước mĩ là đại diện cho sự hòa kết giữa các sắc màu dân tộc còn trump là thằng phân biệt chủng tốc, ăn cướp tiền nhà nước thì sao gọi là mĩ hịn nhỉ

Thanh_Binh

Xe điện
Vâng ý e hỏi quá trình pháp lý nó diễn ra trong 4 năm có xong ko ấy đầu tiên chưng cầu dân ý sau đó làm 1 đống hàm bà nhằng thủ tục đàm phán. 4 năm ko xong dc đâu vậy nếu chuyện đó có sảy ra thì phải đến nhiệm kỳ tổng thống sau cụ nhé vậy ông Biden mới là TT cuối cùng đủ 50 bang vậy bà tiên tri sai rồi đừng tin lời tiên tri cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

heavyrain992

Xe hơi
Cuộc chiến của những người Mĩ cũ và những người Mĩ mới + bọn Do thái.

Do Thái, facebook, google, apple,amazone...toàn bọn Do thái.
cụ có vẻ phân biệt chủng tộc nhỉ, cụ có biết là bản thân cụ bọn da trắng phát xít chỉ coi là dạng thừa mạt hạng không mà cụ đòi đi ủng hộ chăm :))

GiangNH3011

Xe tải
Ví dụ đơn giản thế này:
Một anh XXX đứng kiểm soát giao thông mà lấy gậy đập nát gương xe người đi đường nghênh ngang thì chắc chắn báo chí sẽ lên án.
Cũng chính anh XXX ấy ngồi trên mô tô dẫn đoàn thì đập nát gương một ông nghênh ngang thì mọi người sẽ không chỉ trích.
Đó là sự khác nhau giữa sự dư thừa bạo lực trong tình huống bình thường và sự cần thiết trong tình huống khẩn cấp.
Vậy bản chất của 2 tình huống là khác nhau, vậy thì khi so sánh cần đi đến kết luận (ví dụ như của bác) để người đọc hiểu hơn ý của mình. Nếu cần thì bác xem lại bài viết đầu tiên của bác moly để hiểu rõ hơn.

bearbie

Xe điện
Chum kém ở chỗ không chủ động dc trong việc tạo ra tình huống có lợi. Hoàn toàn phụ thuộc vào bên ngoài đúng như hắn bảo cả đời hắn chỉ ”bet“. Những khi khó khăn thì chỉ biết mong mỏi tình huống có thể thay đổi bằng việc trông đợi vào điều mà mình không quyết định dc, ví dụ: Pence, biểu tình..

Làm chính trị thế chết có oan đâu, thương !
tui nghĩ ngược lại, là Trump tự tạo ra tình huống bất lợi thì có, gọi là tự bắn vào chân mình. Covid thì cả thế giới bị, cứ sồn sồn lên bảo just a flu, là dem's hoax, thế ra Dem nó hoax cả thế giới chỉ để hại Trump à? Rồi khi không kêu gọi fan đừng bỏ phiếu qua thư, dễ mất lắm, cũng đừng đi bỏ phiếu sớm. Thế là mấy ông bà già fan nào mà sợ dịch thật thì khỏi bầu cho Trump luôn à? Rồi Georgia bầu lại thì lại bảo dân Georgia đừng tin 2 thằng chóp bu của đảng CH, 2 thằng đó gian lận, cả hệ thống bầu cử gian lận. Thế thì dân CH đi bầu làm quái gì nữa? Nên nhớ 2 ông bà nghị CH đều hơn số phiếu trong vòng bầu chung, thế quái nào mà bầu lại lại thua khá xa (thua nhiều hơn cả Trump thua Biden).

Rồi vụ biểu tình 6/1 thì không còn gì để nói.

Tóm lại là Trump chỉ cần ngồi yên năm vừa qua có khi cũng thắng Biden rồi. Nhưng cái tính thích mở miệng nói bậy với làm càn lại hại chính mình.

provtc

Xe container
sao cụ biết e ko ở mĩ, 75 trg ng bầu chăm sao cụ không nhắc đến 85tr bầu biden,

mà cụ phân biệt thế, khái niệm mĩ hịn của cụ là gì. Nước mĩ là đại diện cho sự hòa kết giữa các sắc màu dân tộc còn trump là thằng phân biệt chủng tốc, ăn cướp tiền nhà nước thì sao gọi là mĩ hịn nhỉ
Chứng minh đi

heavyrain992

Xe hơi
Giờ lão tổng thống nào ko vừa mắt, thế là nguyên lão nó luận tội. Thế làm ăn gì nữa. Nhiệm kỳ 4 năm, 2 năm đầu làm quen môi trường Nhà Trắng, hai năm sau nó luận tội như Trump thì Trump cg tài thật :D

Thằng nào kiểm soát thượng hạ viện, là cứ phá kiểu ấy.

Mo hình cũng có cái dở đấy. Cc thâý mụ Pelosi, quyền ngang ngược, bất chấp hết rồi.
4 năm ăn rút tiền nhà nước, xong thua tranh cử thì xui người dân đi nổi loạn, không luận tội thì về sau có tiền đề cho bọn khác làm loạn ah :)))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Về điểm đầu ở Mỹ e ko biết nhưng ở Việt Nam là đủ 16 tuổi trở lên là chịu trách nhiệm hình sự về mọi tội phạm, dưới 16 tuổi người giám hộ chịu liên đới. Ở đây làm rõ “nếu” Hunter ấu dâm thật mà trên 16 tuổi thì bố ông ấy không liên quan cụ à. Như vụ vủa TT Trump đó thông gia ngồi tù thì liên quan đến ông ấy, nhân viên bên dưới ông ấy biển thủ tiền quyên góp của người ủng hộ ông Trump có bị sao đâu mà rõ ràng tiền quyên góp có điều kiện là sử dụng cho mục đích tranh cử. Mang chiêu bài Hunter ra hạ thấp uy tín của Binden là chiêu bài cùn, vì đầu tiên nói bầu cử gian lận mà “nếu” Hunter có ấu dâm thật thì nó ko liên quan đến bầu cử. Ở đây mọi người chỉ ủng hộ TT Trump khi đưa ra bằng chứng gian lận thôi.
Mục số 2 khác đó là người biểu tình dc đích thân TT Trump kếu đến và chỉ đến đó. Nên TT chịu liên đới về hành vi. Ko thể ví như vụ Hunter vì ông Biden ko kêu Hunter làm việc đó hoặc đại loại tương tự.
Đúng: ai làm người đó chịu!
Trump kêu gọi người ủng hộ đến biểu tình: không có gì sai.
Hunter nếu đúng phốt thật nó liên quan uy tín, gây nguy cơ an ninh quốc gia Mỹ khiến mọi người phải đề phòng.

kvboto

Xe container
Hope ơi, Hope,

bearbie

Xe điện
cụ có vẻ phân biệt chủng tộc nhỉ, cụ có biết là bản thân cụ bọn da trắng phát xít chỉ coi là dạng thừa mạt hạng không mà cụ đòi đi ủng hộ chăm :))
bác ấy đã công khai thừa nhận dân da trắng là chủng tộc thượng đẳng hơn tất cả giống dân còn lại mà bác, bác hỏi vậy bằng thừa. Vì biết Trump thượng đẳng hơn mình nên mới càng ủng hộ chứ, ông ấy thần thánh thế cơ mà.

heavyrain992

Xe hơi
em chả cần ,các cụ bị bọn phát xít da trắng tẩy não hết rồi, các cụ sống trong 1 thế giới khác , không còn sống trong thực tại nữa rồi. Cả ngày các cụ vào otofun thẩm du với nhau là anh chăm tài tình lắm mà, tài đến nỗi gì mà để impeach đến 2 loét rồi

heavyrain992

Xe hơi
Hunter nếu đúng phốt thật nó liên quan uy tín, gây nguy cơ an ninh quốc gia Mỹ khiến mọi người phải đề phòng.
Trump kêu gọi người đến bạo động vũ trang đòi lật đổ chính quyền, đòi giết người, thì sao lại ko sai ? bác tập lái dạo này thích cổ súy việc lật đổ chính quyền thế. Trump hôm mùng 6 còn kích động bọn phát xít xông vào tòa nhà quốc hội, rồi không chịu kêu quân đội đến dẹp bạo loạn, thì đó có khác gì âm mưu lập đổ chính quyền mĩ, 1 việc làm phạm phát dựa theo luật của liên bang Mĩ

YellowBird21

Xe máy
Nhắc nhẹ bác, Osama Binladen không ngồi trên những chuyến bay tự sát ngày 9/11 - Hilter không trực tiếp giết bất kì người do thái nào.

Trạng thái
Thớt đang đóng