[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

rach

Xe tải
Ban đầu em cũng lo trả thù trên diện rộng với cụ Trump nhưng em nghĩ đó là đòn dằn mặt hoặc khóa không cho tiếp con đường chính trị thôi
Người được 80 triệu cử tri ủng hộ không dễ ép đâu
.Đằng sau cụ ý có lẽ cũng có 1 số luc lượng nhất đinh ủng hộ: quân đội , nhà thầu quốc phòng, tỷ phú (Elon Mush, Oracle,...) , địa phương, các nhóm lớn dân sự (Proud boy, QAnnon,..)
Theo em DC, cũng như Big Tech bây giờ trả thù Trump bẩn càng tốt, càng công khai càng tốt. Như vậy hình ảnh của họ sẽ càng nét, lò xo càng nén bật càng mạnh.

kvboto

Xe container

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trump kêu gọi người đến bạo động vũ trang đòi lật đổ chính quyền, đòi giết người, thì sao lại ko sai ? bác tập lái dạo này thích cổ súy việc lật đổ chính quyền thế. Trump hôm mùng 6 còn kích động bọn phát xít xông vào tòa nhà quốc hội, rồi không chịu kêu quân đội đến dẹp bạo loạn, thì đó có khác gì âm mưu lập đổ chính quyền mĩ, 1 việc làm phạm phát dựa theo luật của liên bang Mĩ
Cụ dẫn chứng đi, nói xơi xơi vậy.
Ông ấy nói căng nhất cũng chưa bao giờ hô hào vũ trang, tấn công Quốc Hội.
Hầu hết vào tòa nhà Quốc hội dc ghi nhận ko mang vũ khí nguy hiểm, chủ yếu chụp ảnh check in. Việc các phần tử khác trà trộn lấy trộm tài liệu, laptop là ngoài tầm kiểm soát tất cả mọi người. Có thể chúng kích động đám đông. Quan chức an ninh Quốc Hội quá chủ quan dù đã dc khuyến cáo, đề nghị tăng cường.
Người bị chết chủ yếu là người biểu tình, ít nhất 1 trường hợp ghi nhận bị giết khi không có hành vi gây nguy hiểm tính mạng cho lực lượng bảo vệ.
Vụ cảnh sát bị giết chưa bắt dc thủ phạm nên chưa kết luận dc nhóm nào, ai sai khiến...

Anhtuan2201

Xe hơi
Hầu hết vào tòa nhà Quốc hội dc ghi nhận ko mang vũ khí nguy hiểm, chủ yếu chụp ảnh check in. Việc các phần tử khác trà trộn lấy trộm tài liệu, laptop là ngoài tầm kiểm soát tất cả mọi người. Có thể chúng kích động đám đông. Quan chức an ninh Quốc Hội quá chủ quan dù đã dc khuyến cáo, đề nghị tăng cường.
Người bị chết chủ yếu là người biểu tình, ít nhất 1 trường hợp ghi nhận bị giết khi không có hành vi gây nguy hiểm tính mạng cho lực lượng bảo vệ.
Vụ cảnh sát bị giết chưa bắt dc thủ phạm nên chưa kết luận dc nhóm nào, ai sai khiến...
bỏ qua đi cụ, tránh những xung đột cá nhân

taplai2012

Xe trâu

Lungcu

Xe điện
Đội chuyển tiếp của Biden đến giờ này được tiếp cận hoàn toàn nhà trắng chưa nhỉ . ? hay vẫn le ve vòng ngoại .

taplai2012

Xe trâu
luật sư của Trump Giuliani hôm đấy còn nói câu 'TRIAL BY COMBAT' thì cụ cũng có thể thấy ý đồ của Trump là như thế nào rồi. Hay là cụ bảo ông Giuliani làm trái chỉ đạo của Trump, thế hóa ra Trump còn không được nhân viên tuân lệnh ah
Cụ đang suy diễn. Vừa ai đó nói đủ 16 tuổi tự chịu trách nhiệm cơ mà :))

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, ai cũng phải đối mặt với các vấn đề xã hội rộng lớn, chính em đã khuyên một vài thanh niên trẻ ko nên thề và nhập tịch Mĩ hay Cana, em hiểu chuyện đó chứ.
:D
Những câu hỏi về chủ nghĩa quốc tế, cn yêu nước, màu da, sắc tộc nó khá quan trọng, nhưng có khi nhiều cụ đây không thật sự hiểu đâu. :))
Rồi nhiều ô hô hào cha ông cứu nước, chắc gì nhà các ông ấy có ai máu đã đổ hay làn gì. :D thực tế ai mà có người ngã xg vì đất nc, là nỗi đau cả gd, dòng họ, ít khi người ta nhắc, vì nó rất đau buồn.

Chỉnh sửa cuối:

namdh8x

Xe điện
Trump thì cái gì chả ko phải trách nhiệm của tôi. =))

taplai2012

Xe trâu
Cụ cũng đang suy diễn, luật mĩ không có chuyện như thế nhé, cụ thử đem lí lẽ của cụ đi bào chữa cho mấy trăm thằng phát xít da trắng cuồng Trump đang bị bắt vì tội bạo động coi :))
Rudy Giuliani bị bắt chưa cụ???

fundraiser

Xe container
Em thấy rất là tài khi các nick ủng hộ biden lại rất hung hăng, chuyên gia dẫn dắt người khác vào cuộc tranh luận rồi phá thớt.
E thấy các thành phần đó nhìn chung dân trí khá thấp. Em thấy các cụ Pro-Trump ít khi gọi Biden bằng Thằng cả nhưng hầu hết những Anti-Trump rất thường xuyên gọi Trump bằng thằng. Ai cũng biết vai vế ai cao hơn và ai lớn tuổi hơn nên nếu gọi 1 người chức vụ cao hơn, nhiều tuổi hơn mình bằng Thằng thì đạo đức người đó nhìn chung là khá ghẻ rách.

taplai2012

Xe trâu
Biden bị bắt vì gian lận phiếu chửa hả cụ ???

Giuliani thì đã bị rất nhiều tòa án, đồng nghiệp và trường đh tẩy chay rồi đó cụ, Sidney Powel đang phải chống đỡ đơn kiệm 1.2 tỉ đô rồi đó kia
Theo lý luận của cụ, Trump đang bị Hạ viện đấu tố về tội của Giuliani :))
Biden tòa đã xử dc vụ nào đâu, đến giờ chỉ là nghi án. Giuliani bị tẩy chay là việc khác. Giống như hàng triệu ng Mỹ đang chửi bố con Biden.

Sunrise96

Xe buýt
Kinh tởm hay không là do hành vi thú vật của tụi nó, liên quan gì đén em. Đăng lên cho thấy bộ mặt thật mà các cụ Biden bênh vực cho lắm vào. Đáng phỉ nhổ.
Cuối năm bận quá em tranh thủ vào nhòm. Giờ em mới biết trên ọp cũng bị bịt miệng như Trump bị bọn Twitter và Fb chặn :))
Cụ Mã lập hẳn kênh riêng hoặc nick mới mà lượn cho mấu và sướng cụ ạ =))
Càng xem càng thấy bọn Dc ngày càng bẩn bựa. Em vào hóng nốt đoạn kết phim 20/1 :D

fundraiser

Xe container
Hề hề , em sẵn sàng nhận em dân trí thấp cụ ạ, nếu thằng Chăm mà cụ coi là người có tài có tâm thì e cũng đến chịu.

Phần lớn nhứng người ủng hộ Biden và đảng DC có ăn có học, có bằng cấp đàng hoàng. Còn những người ủng hộ Chăm là dân lao động da trắng, lười nhác hút chích, cụ coi bên nào dân trí thấp hơn ?
Thế ngoài đời cụ tự nhận mình là người ntn? Lưu ý cái thống kê cụ nói có thể đúng ở nước Mỹ. Không đồng nghĩa với việc những người ủng hộ Biden trên thớt này hay trên Otofun đều là có ăn học bằng cấp đàng hoàng còn ủng hộ Trump là lười nhác hút chích chứ?

Sau khi hỏi câu trên thì em thấy cụ đã tự xác nhận mình là dân trí thấp rồi nên em ko bàn thêm. Điều đó xác nhận 1 phần comment của em, là ít nhất có 1 người Anti-Trump trên thớt này, chính là cụ heavyrain992 có dân trí thấp. Cảm ơn cụ đã ủng hộ em.

taplai2012

Xe trâu
Cuối năm bận quá em tranh thủ vào nhòm. Giờ em mới biết trên ọp cũng bị bịt miệng như Trump bị bọn Twitter và Fb chặn :))
Cụ Mã lập hẳn kênh riêng hoặc nick mới mà lượn cho mấu và sướng cụ ạ =))
Càng xem càng thấy bọn Dc ngày càng bẩn bựa. Em vào hóng nốt đoạn kết phim 20/1 :D
Cụ cẩn thận đấy :))
Thực ra em thấy cụ Mã vụ đó cũng sơ suất. Chắc dính bài kích động dân DC ;))

BMW Z69

Xe buýt
E thấy các thành phần đó nhìn chung dân trí khá thấp. Em thấy các cụ Pro-Trump ít khi gọi Biden bằng Thằng cả nhưng hầu hết những Anti-Trump rất thường xuyên gọi Trump bằng thằng. Ai cũng biết vai vế ai cao hơn và ai lớn tuổi hơn nên nếu gọi 1 người chức vụ cao hơn, nhiều tuổi hơn mình bằng Thằng thì đạo đức người đó nhìn chung là khá ghẻ rách.
Em report mà còn bị nói lại. Nên em phần nào hiểu được đội trump bên kia ntn rồi.
Không biết VN ra sao chứ bên Mẽo thành phần này ủng hộ Biden lắm.

Vệ binh quốc gia triển khai cho ngày 20/1

Chỉnh sửa cuối:

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Giờ thì rõ,Trump là nạn nhân. Nạn nhân hoàn toàn.

Chứ chẳng thằng nào là nạn nhân ở đây cả, kể cả tụi Da đen cg chẳng phải là nạn nhân.

Trump là nạn nhân của phân biệt, tâm lí ghét người giàu, ghét người theo cn yêu nước, ghét da trắng

provtc

Xe container
Chuẩn luôn, ngay cả trong thớt này em chưa bao giờ gọi người bằng tuổi ông bà mình bằng thằng cả, chứ cái bạn anti trump toàn gọi bằng thằng. tài thật

kvboto

Xe container
LOL, em tin rằng các bạn pro Biden hoặc anti Trump đã rớt nước mắt vì tự hào khi đọc đoạn này của bác.
Ý cụ groupon nói rằng " Gánh nặng đặt lên vai thể chế Mẽo và những người lãnh đạo phe DC quả thực là quá lớn, quá khó. Tương lai của nước Mẽo, một lần nữa lại được đặt vào tay những người thuộc phe DC, đúng trọng trách họ phải gánh: nắm giữ chìa khóa mở cánh cửa vào tương lai. "

Em thấy chả có gì sai, khi mà,

Trump nướng cả đảng CH trên sự ích kỷ cá nhân, đến nát bét,
Trump dâng cả Thượng viện cho đảng DC để họ nắm đã số
DC có đảng viên làm TT, nắm thế đa số tại Hạ Viện và Thượng Viện
Như vậy, DC nắm vận mệnh nước mỹ, ít nhất đến khi CH lấy lại được đa số của Viện QH nào đó,

Em thì nghĩ, như cụ nói, pro Biden hoặc anti Trump rớt nước mắt, là tiếc cho đảng CH, cho thể chế Mỹ mà những nhà lập Quốc Mỹ tạo Hiến pháp không hề muốn 1 đảng nào mà nắm cả Tổng thống, cả thượng viện và hạ viện QH,

taplai2012

Xe trâu
hàng trăm triệu ng mĩ đang chửi Trump và thân cận cụ nên nhớ,
cụ tập lại cụ lớn tuổi rồi nên đừng chơi trò đặt chữ lên miệng người khác, Giuliana có thể mở miệng nói nhue thế vì nghe theo lệnh Trump. Hay là cụ đang suy diễn là Trump kém còi hèn nhát đến mức để lính của mình nói năng lung tung
Cụ nên phân biệt 2 vấn đề : Pháp lý và Dư luận.
Pháp lý cụ cần có bằng chứng, thật đanh thép để ra tòa luật sư không cãi được.
Dư luận: thì còn tùy vào sự dẫn dắt của các thế lực liên quan. Biden và Trump bị dân chửi rất bình thường. Không ai có thể chiều lòng tất cả.
Tranh luận ko nên lôi cá nhân vào, kể cả tuổi tác.

Trạng thái
Thớt đang đóng