[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Big Bang

Xe điện
Dân chủ nên mới bịt miệng được tổng thống. Đíu dân chủ thì mới có chiện lời lãnh đạo đương nhiệm là vàng ngọc, tới lúc về hiu vẫn còn rón rén đíu dám làm gì. Tỉ như anh Ba, đương nhiệm anh ý phá thôi rồi, giờ về hiu giang cư mận cũng rón rén đíu dám chỉ mặt đặt tên.
Cái đám hồng vệ binh với 47 48 này chửi Mẽo thì cũng nên dùng tí não. Chửi ngu bỏ mother.
Hùa theo đám này cũng bằng theo voi hít bã mía, ngu người.
Cụ nói rất đúng.
Dân chủ nên mới bịt miệng dược tổng thống.
Nhưng ở một góc độ khác thì: Tổng thống mà nó còn bịt miệng được khi cần, suy ra mấy anh Dân chủ thấp cổ bé họng thị nó bịt trong phút mốt.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Sắp chìm xuồng rồi mới dám cấm. Trước giờ lão toàn phát biểu ba lăng nhăng mà có dám can thiệp đâu?
Trước giờ Trump nói láo trên mạng nhưng chưa có người Mĩ nào chết. Giờ đã có hậu quả là 5 người chết và sẽ còn tiếp nếu ko ngăn chặn Trump lại

Cấm là hợp lí.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]

Ông ta đã nhận thua mà còn truy cùng giết tận trong khi chỉ còn 11 ngày thì ông ta bật lại là đúng thôi.
Trump đại đế nên thiết quân luật, lập tòa án binh để tát cạn đầmlày.
Em đang chờ xem phim ngày 12/01

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Sắp chìm xuồng rồi mới dám cấm. Trước giờ lão toàn phát biểu ba lăng nhăng mà có dám can thiệp đâu?
Toàn bọn tát nước theo mưa, cuốn theo chiều gió.
Trump mà làm thêm niệm kỳ thì chém bay điều 230

nhuataiche

Xe container
Nhóm pháp lý của Trump chuẩn bị đâm đơn kiện Twitter và FB vì vi phạm quyền tự do ngôn luận của Trump.
Từ chỗ kiện để lấy lại ghế TT, bây giờ chỉ còn kiện để lấy lại tài khoản mxh thôi sao ? Nhóm pháp lý này được việc lắm, khi nào họ nhận thưởng từ Biden và đảng DC vậy ?

kvboto

Xe container

quac

Xe đạp
Vài chia sẻ với các cụ pro Trump.

Sau ngày 06 tháng 1 vừa rồi em cũng buồn thối ruột giống các cụ, người ngợm như thằng mất hồn, ruồi đậu mép không buồn đuổi. Cứ ngồi nghĩ sao Trump lại đi một nước cờ tối như hũ nút vào ngày hôm đó. Nhưng vài hôm nay, sau khi lọ mọ chui vào hàng loạt các pro Trump forums hóng hớt thì em bắt đầu lờ mờ nhận ra rằng vở kịch bầu cử Mỹ hình như vẫn chưa kết thúc vào ngày 6 tháng 1 vừa rồi, thậm chí đến ngày 20 tháng 1 này cũng chưa chắc đã xong. Cụ Pence chưa chắc đã đâm sau lưng Trump, mà những gì diễn ra vào ngày 6 tháng 1 vừa rồi hoàn toàn là một màn diễn của hai cụ Trump-Pence. Có vài tình tiết các cụ cần chú ý và đặt câu hỏi:

- Cụ trump kêu gọi người ủng hộ đến bao vây Capital Hill mà hầu như không có kế hoạch hay chương trình tiếp theo dành cho họ. Vậy mục đích ý đồ của cụ Trump là gì?
- Sau khi xảy ra biến cố người dân tràn vào được nhà quốc hội thì cụ Trump lâp tức ra kêu gọi mọi người hãy trở về nhà, làm cho rất nhiều người chưng hửng.
- Sau khi đám đông trong toà nhà quốc hội Mỹ được giải tán thì phát hiện chiếc laptop của chị Pelosi cũng không cánh mà bay (có tin đồn nó đang nằm trong tay của tình báo quân đội). Thằng cha nào lại biết đường nhắm đúng cái laptop của chị Pelosi mà bê đi vây?
- Sau ngày 06 tháng 1, mặc dù cụ Trump đã chính thức cam kết chuyển giao quyền lục một cách êm thấm cho cụ Biden nhưng chị Pelosi lại như đang ngồi trên dống lửa, ngay sáng hôm sau chị gọi ngay cho Pence yêu cầu Pence dùng quyền lực của mình để phế truất Trump, nhưng Pence cho chờ hơn 20 phút không thèm bắt máy. Sau đó chị Pelosi lại vội vàng tiến hành thủ tục để luân tội Trump nhưng một loạt nghị sĩ Cộng hoà đều lên tiếng phản đối mặc dù trước đây họ đã chính thức thừa nhận Biden thắng cử.
- Kể từ ngày 6 tháng 1 đến giờ cụ Trump vẫn bình chân như vại. Và nhiều người ủng hộ Trump, không hiểu vì lý do gì, vẫn tuyên bố chắc nịch rằng Trump sẽ tiếp tục làm tổng thống Mỹ sau ngày 20 tháng 1 này, ví dụ như cái này. Còn theo dõi mấy cái post của nhân vật này thì hình như có chuyện gì đó sắp sửa xảy ra. Các cụ muốn biết nhân vật E đó là ai thì lên google search cái tên: Ezra Cohen-Watnick. Và một nhân vật khác ở US Space Command hôm qua cũng ra một cái Tweet vô cùng khó hiểu: Get your popcorn ready baby!..====> khả năng có cái gì đó rất không bình thường sắp xảy ra.

Em bận mất rồi. Khi nào hóng thêm được cái gì mới sẽ post lên hầu các cụ. Riêng với các cụ là fan của bác Tập thì cho em xin một ân huệ các cụ đừng quote bài của em vì em không có thời gian cãi nhau với các cụ đâu. Các cụ cứ gối cao ngủ kỹ, yên tâm Biden sắp làm tổng thống Mỹ rồi, bác Tập sẽ mặc sức tung hoành.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Hành vi bịt miệng một lão già 80, thất cử của Face, TW, Apple,...đúng là đi quá xa.
Đến người ghét Trump có lẽ họ cũng hiểu chuyện gì đang xảy ra.
1 hành động bịt miệng đương kim tt, đúng là nước Mĩ.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Amazon đã chấm dứt việc cho phép Parler sử dụng máy chủ của họ, bắt đầu từ Chủ nhật. CEO Parler thông báo rằng nền tảng MXH của họ có thể phải ngừng hoạt động trong một tuần.

AntiTrump2024

Xe tăng
Người Việt tại Mỹ chắc đang lo lắng đến vụ có sự suất hiện của cờ vàng 3 que leo vào tòa nhà quốc hội Mỹ, vụ việc này chắc nguoi Mỹ họ sẽ ko bỏ qua cho đâu, đã đến Mỹ ăn nhờ ở đậu lại còn định phá chính phủ thì phải chịu thôi...
co vang 3 que.jpg
Đảng DC thì có thể chứ quy chụp cho cả người Mỹ là sai cụ à. Nhưng mà mấy cụ này chắc sau đó bỏ DC theo Trump luôn. Nghe đồn người Việt tại Mỹ đa phần theo DC :D

Hooks

Xe tăng
Trước giờ Trump nói láo trên mạng nhưng chưa có người Mĩ nào chết. Giờ đã có hậu quả là 5 người chết và sẽ còn tiếp nếu ko ngăn chặn Trump lại

Cấm là hợp lí.
Hehe, cụ nhớ vụ chloroquine chứ?
Dừng thôi cụ ơi, kẻo lại sa đà vào việc cố bảo vệ thiên kiến ạ. Cái gì thì cũng phải có giới hạn, xã hội càng đa dạng thì giới hạn của cái gọi là "tự do" càng lớn, vậy thôi.

Hoàng A Mã

Xe điện
Thằng nào chôm cái laptop mau trả lại cho thím Nancy nhanh nào. =)) =)) =))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Hành vi bịt miệng một lão già 80, thất cử của Face, TW, Apple,...đúng là đi quá xa.
Đến người ghét Trump có lẽ họ cũng hiểu chuyện gì đang xảy ra.
1 hành động bịt miệng đương kim tt, đúng là nước Mĩ.
Em fun tí:
Thằng nhóc nhà em coi phim hoạt hình Cartoon Networks, em nghe quảng cáo như sau
Nước Mỹ, nước Mỹ
Chúng tôi đơn giản là gấu
Đội thiến niên Titan xuất kích
Nước Mỹ, nước Mỹ
Chỉ có trên Caton Network
:D

AntiTrump2024

Xe tăng
Ông ta đã nhận thua mà còn truy cùng giết tận trong khi chỉ còn 11 ngày thì ông ta bật lại là đúng thôi.
Trump đại đế nên thiết quân luật, lập tòa án binh để tát cạn đầmlày.
Em đang chờ xem phim ngày 12/01
Hành động này càng làm cho nhiều người dân Mỹ nghi ngờ kết quả bầu cử có gian lận, nếu không thì chả ai làm thế cả. Chúng làm vậy để cố ý chứng minh cho dan Mỹ thấy rằng Trump đang nói dối và bị trừng trị nhưng chắc chắn sẽ nhận phản ứng ngước lại, còn Trump cũng ko còn đường lùi nên sẽ tung hê tất cả chứng cứ gian lận cho dư luận thấy, kể cả mật lẫn không mật.

Sự kiện này đã làm cho chúng ta thấy rõ phía sau nước Mỹ là gì. Và thú thật là em rất may mắn đã nhìn thấy được sự thật phía sau. Bây giờ những cái gì mà Mỹ nói (đặc biệt là truyền thông và đảng DC Mỹ) thì em sẽ không bao giờ tin! 😎

Trạng thái
Thớt đang đóng