[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AD118

Xe buýt
Amazon đã chấm dứt việc cho phép Parler sử dụng máy chủ của họ, bắt đầu từ Chủ nhật. CEO Parler thông báo rằng nền tảng MXH của họ có thể phải ngừng hoạt động trong một tuần.
Như vậy là cạnh tranh ko lành mạnh, độc quyền của Bigtech, cụ Trump nói đâu có sai, h chúng nó thích làm j thì làm

Nhạc

Xe container
Trả nhanh chứ không khán giả lại phải xem Phần 2, mất thời gian quá ạ :D
Thì hết Tập 1 từ 6.1 rồi mà cụ: Dân chọn Trump còn Quốc hội chọn Biden mà :D
Giờ xem Tập 2 thôi. Hết 20.1 mà Trump ko được quân đội ủng hộ đành xem Tập 3. Trump về ăn dưỡng sản xuất phim, thành lập hệ sinh thái Trump mới hết phim được.
Em có pro Trump quá ko nhẻ :D

Thieudl

Xe tải
Các cụ trumpet được khai sáng rồi thì cho em biết Facebook là nhà nước nào với, lập quốc từ năm nào? Twitter hiện nay là cơ quan lập pháp của chính phủ nào ạ. :)) :))
Bọn nó đáng lẽ nên dán mõm Trump ngay từ lúc lão ấy thở ra những câu đại loại như :" Just a flu , Corona is a hoax......! Giờ 20 m người dặt dẹo, 400k người chết vì cái hoax của lão rồi...!

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Giờ xem Tập 2 thôi. Hết 20.1 mà Trump ko được quân đội ủng hộ đành xem Tập 3. Trump về ăn dưỡng sản xuất phim, thành lập hệ sinh thái Trump mới hết phim được.
Bao giờ Nam Chính bị bắn thì mới hết phim 😎

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Nhạc quả thật rồ phim chum quá :D

anhtrangvn

Xe tăng
Qua kỳ bầu cử vừa rồi, em nghiệm thấy có lẽ lãnh đạo vẫn luôn đóng vai trò quan trọng đến vận mệnh mỗi quốc gia. Đâu đó người ta rao giảng cơ chế hệ thống quản trị quốc gia tốt để lãnh đạo nào lên cũng không ảnh hưởng nhiều và Mỹ được cho là hình mẫu phần nào xưa nay. Ấy vậy mà khi gặp chuyện, sự kiện nào đó ảnh hưởng đến quốc gia xúm nhau đổ tiệt cho cụ Trump già mà không hề tập trung tìm ra cái sai trong hệ thống, cơ chế quản trị đang để xảy ra điều ấy. Chỉ thấy vẫn là lòng người đổi thay, nhân tâm ly tán. Dân chủ có lẽ cũng phải tiếp cận những góc nhìn khác, hài hoà với quyền lực lãnh đạo. Có lẽ nó là điều bất toàn trong đời sống này, mọi thứ đều không có gì mãi mãi, không có gì chắc thật.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Vụ tấn công tòa nhà Capitol hôm 6/1, nhìn từ một góc độ camera khác:

poiuy

Xe ba gác
Vì nước Mỹ các cụ lại vật nhau. Hô hô...

Nhạc

Xe container
Cụ Nhạc quả thật rồ phim chum quá :D
Em thích mẫu người như Trump, cá tính, yêu nước và thực sự là có tính thiện. Nhân loại chỉ cần loại người như Trump cho khỏi diệt vong trái đất. À, còn mụ Pel hãm, Trump sẵn sàng nhận thua và hòa giải, kêu gọi nbt về nhà, lên án bạo lực. Thế mà còn tưởng tượng Trump dùng hạt nhân. Đúng là mụ già điên, tâm địa như nào người ta mới bôi tro trát trấu tặng cho cái mặt nhợn.

Voi đi bộ

Xe buýt
Qua kỳ bầu cử vừa rồi, em nghiệm thấy có lẽ lãnh đạo vẫn luôn đóng vai trò quan trọng đến vận mệnh mỗi quốc gia. Đâu đó người ta rao giảng cơ chế hệ thống quản trị quốc gia tốt để lãnh đạo nào lên cũng không ảnh hưởng nhiều và Mỹ được cho là hình mẫu phần nào xưa nay. Ấy vậy mà khi gặp chuyện, sự kiện nào đó ảnh hưởng đến quốc gia xúm nhau đổ tiệt cho cụ Trump già mà không hề tập trung tìm ra cái sai trong hệ thống, cơ chế quản trị đang để xảy ra điều ấy. Chỉ thấy vẫn là lòng người đổi thay, nhân tâm ly tán. Dân chủ có lẽ cũng phải tiếp cận những góc nhìn khác, hài hoà với quyền lực lãnh đạo. Có lẽ nó là điều bất toàn trong đời sống này, mọi thứ đều không có gì mãi mãi, không có gì chắc thật.
Vì cụ chỉ nhìn thấy người ta nói về Trump nên cụ nghĩ là xúm vào đổ cho Trump thôi, chứ kêu gọi cải cách ở Mỹ có đầy. Từ việc bỏ hệ thống đại cử tri, cải tổ quyền bỏ phiếu, thay đổi cơ chế của toà án tối cao, thay đổi giới hạn nhiệm kỳ của các nghị sĩ, thay đổi lại cơ cấu thượng và hạ viện. Đấy là vấn đề thể chế.
Các vấn đề xã hội khác như: bảo hiểm y tế toàn diện, thu nhập tối thiểu, quyền con người trong không gian internet,...

Nhạc

Xe container
Em cũng sợ Nam Chính bị bắn.
Lúc đó thì Mỹ chính thức nội chiến.
Cầu mong bà Vanga sai!
E nghĩ phía DC dễ bị đội cao bồi cho ăn đạn chứ Trump thì ko thấy có biểu tình chống Trump nên chắc ko sao.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em thích mẫu người như Trump, cá tính, yêu nước và thực sự là có tính thiện. Nhân loại chỉ cần loại người như Trump cho khỏi diệt vong trái đất. À, còn mụ Pel hãm, Trump sẵn sàng nhận thua và hòa giải, kêu gọi nbt về nhà, lên án bạo lực. Thế mà còn tưởng tượng Trump dùng hạt nhân. Đúng là mụ già điên, tâm địa như nào người ta mới bôi tro trát trấu tặng cho cái mặt nhợn.
Mụ điên mà. Nhưng chắc đang lo sợ vụ laptop, ăn không ngon, ngủ không yên nên phải cố tìm cách hạ bệ Trump thôi.

Thieudl

Xe tải
Quẩy rất nhiệt tình :))

Pathfinder2003

Xe tải
Người Việt tại Mỹ chắc đang lo lắng đến vụ có sự suất hiện của cờ vàng 3 que leo vào tòa nhà quốc hội Mỹ, vụ việc này chắc nguoi Mỹ họ sẽ ko bỏ qua cho đâu, đã đến Mỹ ăn nhờ ở đậu lại còn định phá chính phủ thì phải chịu thôi...
co vang 3 que.jpg
Hihi, nếu Trump thắng cú đó chắc mấy cụ ấy sẽ được vinh danh anh hùng dân tộc. Còn hiện giờ đang bị một số xúm vào chửi.

Trạng thái
Thớt đang đóng