[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
...
Có nhiều người (bao gồm cả em) muốn tìm thấy sự gian lận trong bầu cử Mỹ (nếu có thật), đáng tiếc là cho đến giờ hệ thống bầu cử Mỹ vẫn cho thấy sự tin cậy của nó, còn các cáo buộc gian lận của cụ Trump và đội support toàn dạng rác, càng lúc càng cho thấy không đáng mất thòi gian đánh giá nữa.

Thành ra cái đáng lưu ý bây giờ là chuyện con người bị thông tin rác dắt mũi như thế nào, làm thế nào để hạn chế sự tuyên truyền lừa gạt chứ không phải chuyện cụ Trump hay cụ Biden.
Cụ nói thật sáng suốt.

Nhưng do chưa đến ngày 20/1 nên không ai có thể khẳng định cái đoạn trên của cụ là đúng. Đó cũng là lý do họ tiếp tục xem, dự đoán kết thúc của phim. Chỉ có 1 số người hay thích nhảy vào đánh giá, thể hiện trí tuệ siêu phàm của họ thôi.

Em lọc rác liên tục để tập trung xem phim, mà rác mới liên tục xuất hiện.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc gì cụ làm cả tháng đã bằng một ngày của các cụ ấy.
"Thử hỏi đã đóng góp được xu nào chưa?"
(Câu này nghe quen quen 😂)

Nhiều lúc ủng hộ bằng tinh thần cũng quý rồi. Cuộc đời này đâu chỉ quay quanh tiền đúng ko các cụ? Thêm vào nữa em tưởng theo luật Huê Kỳ thì không có được quyên tiền dù 1 xu từ nước ngoài?

Công nhận nhiều người nói cùn thật hehe chắc đây cũng là nguyên nhân vì sao anh đại ca biden, 81 triệu người hâm mộ cũng chả ai thèm xem phát biểu, nếu có người xem thì ng ta cũng chỉ ấn 👎
Các cụ đi thôi, thời gian không còn nhiều :)

Vị Biển

Xe buýt
Em tiếp tục hóng, một lần nữa rất mong các cụ ko cà khịa nhau!
Chúc các cụ một ngày vui vẻ.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hi vọng thế. Cà khịa nhau vì mấy ông tận bển.
Chúc các cụ một ngày mới tốt lành.

AntiTrump2024

Xe tăng
Còm này...trẻ con hết sức bạn ạ! :D
Thứ nhất là “lật tẩy”, lật cái gì?
Quan điểm của tôi thẳng tuột từ đầu đến giờ, chứ Biden ngoài 1 năm vài lần nhắc tên trên truyền thông, chưa có dấu ấn gì...chả có lý do gì tôi phải ủng hộ cả!
Thứ 2, bạn nói là quan tâm sự thật/gian lận bầu cử, ai cũng quan tâm (nếu có nhé). Và “thông tin gầm bàn”...
Vậy các bạn muốn tìm sự thật với các thông tin “mật “ như vậy, tại sao lại đưa kèm các tin dối trá và ve vuốt với nhau? (Các thông tin kiểu đó được đưa ra nhiều, cùng với bình luận kèm theo...rất thật cơ ấy!? :D

Tôi chỉ quan tâm tình hình Mỹ, nhưng vào các thớt thì thấy nhóm các bạn hoạt động có mục đích rõ ràng, cũng kích động và thu hút được một số người nhẹ dạ.
Các bạn nói rằng muốn tìm kiếm sự thật, thì tại sao không đấu tranh với những tin giả ngay tại diễn đàn này?
Các cụ khác cũng điểm danh nhiều tin giả rồi đấy, tại sao không có ai thuộc nhóm các bạn phê bình các tin đó, thậm chí người đưa tin cũng chẳng xin lỗi luôn! :D
Vậy các bạn đang muốn tìm sự gian lận bên Mỹ hay là các bạn đang làm gì ở đây?

Giờ các bạn chuyển dần sang nói đạo lý, chứ còn ở mấy thớt trước thì phải nói là ngông cuồng và hung hãn luôn ấy chứ. Tất nhiên các bạn cũng theo dõi hiệu quả của hoạt động, chắc chắn thấy rằng đám đông cũng đã giảm đi nhiều. :D

Lý luận và bài vở của các bạn còn non lắm! :D
Em hiểu cụ rồi ạ, không cần nói nhiều đâu :)). Cụ cũng ko nên sân si,để thớt cho mọi người cập nhật tin tức 😎

toyota219

Xe điện
Tềnh hềnh là 9mm sạch sành sanh. Mà có kiếm đc FMJ 115 cũng tầm 60 70 cents 1 viên. Cát loại khát cũng rứa, kệ trống như đợt giấy chùi ***. Em tìm clip trên U2bi thấy ở mọi bang lun.

AntiTrump2024

Xe tăng
Điều này cho thấy mặt bằng dân trí vẫn chưa cao lắm, vẫn còn 1 số lượng khá lớn người dễ bị dẫn dắt bởi những thông tin không có căn cứ đáng tin cậy, sai sự thật.

Người nào thấy Trump khá hơn Biden thì họ bầu Trump, người nào thấy Biden khá hơn Trump thì họ bầu Biden, không nhất thiết họ phải thấy Trump hay Biden là người tuyệt vời, chỉ đơn giản là lựa chọn nào tốt hơn.

Thực tế kết quả bầu cử cho thấy số người cho rằng Biden làm tổng thống tốt hơn Trump (thông qua phiếu bầu) nhiều hơn chiều ngược lại.

Việc có nhiều tương tác trên mạng xã hội hơn chỉ cho thấy Trump có nhiều fan (hoặc tò mò với các thông tin giật gân của Trump) hơn, không cho thấy số người chọn Trump là tổng thống cao hơn.

Có nhiều người (bao gồm cả em) muốn tìm thấy sự gian lận trong bầu cử Mỹ (nếu có thật), đáng tiếc là cho đến giờ hệ thống bầu cử Mỹ vẫn cho thấy sự tin cậy của nó, còn các cáo buộc gian lận của cụ Trump và đội support toàn dạng rác, càng lúc càng cho thấy không đáng mất thòi gian đánh giá nữa.

Thành ra cái đáng lưu ý bây giờ là chuyện con người bị thông tin rác dắt mũi như thế nào, làm thế nào để hạn chế sự tuyên truyền lừa gạt chứ không phải chuyện cụ Trump hay cụ Biden.
Thánh tướng thế này thôi chứ 20/1 mà Trump đặt tay lên kinh thánh thì lại trốn biệt 😎

AntiTrump2024

Xe tăng
Tiếp tục cập nhật tin tức đi các cụ. Anh em rồ Trump chấp nhận kém hiểu biết, dân trí thấp, dễ bị dắt mũi, ... để cho fan Biden hết bu theo la liếm nhé 😎

Nhạc

Xe container
Người ủng hộ, tin và muốn Trump làm tổng thống:
Mỹ: Xuống đường + cốp tiền
Á Mỹ Âu khác: Xuống đường + twit
VN: Hóng phếch niu; bị anti fa vừa cắn vừa tố và trung dung thì rao giảng đạo đức như trong trại cải tạo nhân phẩm.
3 hoa thị, em tóm tắt thế có đúng ko các cụ pro :))

Lam__Phương

Xe điện
Còm này...trẻ con hết sức bạn ạ! :D
Thứ nhất là “lật tẩy”, lật cái gì?
Quan điểm của tôi thẳng tuột từ đầu đến giờ, chứ Biden ngoài 1 năm vài lần nhắc tên trên truyền thông, chưa có dấu ấn gì...chả có lý do gì tôi phải ủng hộ cả!
Thứ 2, bạn nói là quan tâm sự thật/gian lận bầu cử, ai cũng quan tâm (nếu có nhé). Và “thông tin gầm bàn”...
Vậy các bạn muốn tìm sự thật với các thông tin “mật “ như vậy, tại sao lại đưa kèm các tin dối trá và ve vuốt với nhau? (Các thông tin kiểu đó được đưa ra nhiều, cùng với bình luận kèm theo...rất thật cơ ấy!? :D

Tôi chỉ quan tâm tình hình Mỹ, nhưng vào các thớt thì thấy nhóm các bạn hoạt động có mục đích rõ ràng, cũng kích động và thu hút được một số người nhẹ dạ.
Các bạn nói rằng muốn tìm kiếm sự thật, thì tại sao không đấu tranh với những tin giả ngay tại diễn đàn này?
Các cụ khác cũng điểm danh nhiều tin giả rồi đấy, tại sao không có ai thuộc nhóm các bạn phê bình các tin đó, thậm chí người đưa tin cũng chẳng xin lỗi luôn! :D
Vậy các bạn đang muốn tìm sự gian lận bên Mỹ hay là các bạn đang làm gì ở đây?

Giờ các bạn chuyển dần sang nói đạo lý, chứ còn ở mấy thớt trước thì phải nói là ngông cuồng và hung hãn luôn ấy chứ. Tất nhiên các bạn cũng theo dõi hiệu quả của hoạt động, chắc chắn thấy rằng đám đông cũng đã giảm đi nhiều. :D

Lý luận và bài vở của các bạn còn non lắm! :D
Thôi cụ ạ. Kệ m.ẹ cái đám pro Trump thủ dâm với nhau cụ cứ thỉnh thoảng dòm rồi lại phán làm gì. Cụ có tuổi rồi đương nhiên cái gì cũng già và... thông minh hơn người ít tuổi hơn là đúng rồi có gì phải bàn cãi, chúc mừng cụ. Đọc còm của cụ 10 còm thì 9 còm rưỡi nói người khác không...thông minh bằng hoặc..còn xanh lắm vậy cụ đôi co với đám như vậy làm gì?!

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Tềnh hềnh là 9mm sạch sành sanh. Mà có kiếm đc FMJ 115 cũng tầm 60 70 cents 1 viên. Cát loại khát cũng rứa, kệ trống như đợt giấy chùi ***. Em tìm clip trên U2bi thấy ở mọi bang lun.
Chuẩn bị kỹ càng quá cụ nhỉ?

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Người ủng hộ, tin và muốn Trump làm tổng thống:
Mỹ: Xuống đường + cốp tiền
Á Mỹ Âu khác: Xuống đường + twit
VN: Hóng phếch niu; bị anti fa vừa cắn vừa tố và trung dung thì rao giảng đạo đức như trong trại cải tạo nhân phẩm.
3 hoa thị, em tóm tắt thế có đúng ko các cụ pro :))
Cụ tóm tắt quá đúng ạ!
May mà cụ Nhạc không bị như cái cụ gì đó Mất Quần! :D

Rrk

Xe đạp
Em xin lỗi nếu làm cụ mất hứng, nhưng ở đâu thì chả rõ chứ trong diễn đàn này chắc không có nổi một mống là fan Trump. Nếu là fan Trump, xin hỏi khi thần tượng kêu gọi hỗ trợ tiền thì ai trong số các cụ đáp ứng bằng hành động hay chỉ ngồi gõ phím để tỏ ra nguy hiểm? Cụ Trump iên tục kêu gọi, mới nhất này:

Theo em là toàn thành phần rảnh việc ngồi bàn chuyênk thế giới lấy oai thôi ;))
Ông này bao tuổi mà ko biết gì vậy, đóng góp này chỉ dân Mỹ mới làm được, dân ngoài nào làm dc vậy, góp được thì cả tỉ dân góp cho ông Trump lâu rồi.

provtc

Xe container
Thôi cụ ạ. Kệ m.ẹ cái đám pro Trump thủ dâm với nhau cụ cứ thỉnh thoảng dòm rồi lại phán làm gì. Cụ có tuổi rồi đương nhiên cái gì cũng già và... thông minh hơn người ít tuổi hơn là đúng rồi có gì phải bàn cãi, chúc mừng cụ. Đọc còm của cụ 10 còm thì 9 còm rưỡi nói người khác không...thông minh bằng hoặc..còn xanh lắm vậy cụ đôi co với đám như vậy làm gì?!
Bình tĩnh anh ơi, m ẹ cha gì ở đây

trauxanh

Xe lăn
À, vì đơn giản thôi mà cụ, cụ có thể xem lại, và sẽ hiểu tại sao em “nói người khác...”, vì người ta nói em đó thôi!
Cái cmt đó là vì bạn đó nói chuyện với người khác nhưng lại nhân tiện bêu tên em.
Chứ cứ đàng hoàng ra thì em chả phải gõ phím làm gì! :D

TrungITC

Xe hơi
Khổ nỗi các fan Biden cứ thích vào đây khích bác, chê bai dè bỉu fan Trump, trước có thớt riêng rồi mà cũng cứ sang thớt Trump thế mới lạ?
Đề nghị Mod lập cho mỗi phe một thớt riêng cho lành chứ "Nhốt chung" thế này cãi nhau suốt =))

Đề nghị các cụ Trump hay Bi ko tranh cãi hay khích bác nhau ở đâu, ở đây là chỗ cập nhật thông tin, dù tun trust hay fake thì người đọc họ tư tiếp thu và đánh giá.
Công kích, khích bác mời các cụ qua Voz

doctor who

Xe máy
kệ là kệ thế nào
1 lũ củ lol tung fake news, tuyên truyền thông tin giả định hướng (theo hướng móe gì đó) những người có kiến thức có thể không bị lừa nhưng những người ko biết gì mà lần đầu tiếp xúc với thông tin đó sẽ có thiên kiến theo hướng chúng nó muốn. Giống như bọn đa cấp ấy, nó cứ tuyên truyền thông tin giả về thu nhập, về tác dụng thần kỳ của những thứ nó bán. Mấy con gà không check được, cứ thấy cái trước mắt là đồng thanh hô hào ủng hộ theo lũ đa cấp thì lại có 1 đám bị lừa
đơn cử như cái post này: 1 thằng lừa đảo tung cái ảnh bảo rằng đây là bằng chứng trong kỳ bầu cử vừa rồi, và lũ con chiên tung hê ầm ầm. Nếu 1 ai đó lướt qua diễn đàn sẽ bị dắt mũi rằng bầu cử gian lận với bằng chứng rành rành trong khi nó là 1 cái hình từ 4/2020 có phải phiếu bầu kỳ này đ.éo đâu? Nếu ko có những người kiểm chứng thông tin thì có phải lũ đa cấp con chiên này lừa được người khác rồi không?

ibaben

Xe tải
Anh Trump bỏ quách chín chị, bỏ quách kinh doanh. Về vườn lập tôn giáo mới, tự phong thánh... thế nhẽ lại ngon. Tín đồ fanbase trung thành đã có sẵn, đỡ phải bầu bán, đỡ phải khai thuế, nhẹ hết cả bụng ý, em thật

Trạng thái
Thớt đang đóng