[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Theo dõi vụ Trump - Biden, em thấy có cái rất hài là thớt ca ngợi ủng hộ Biden thì chẳng ai dòm, fan Biden hoặc anti Trump lại bỏ qua thập thò ở thớt fan Trump.

Trên fb, các tút của những gương mặt chửi Trump chống Trump cũng chỉ lèo tèo vài like, còm (các nik ủng hộ Trump cũng chả buồn vào xem, bl nữa). Nên chửi bao nhiêu, chửi thế nào cũng chả ai thèm quan tâm.

Trong khi các tút ủng hộ Trump thì người vào like hóng đợi chờ thông tin đông như kiến.

Đó là ở xứ Việt, tiếng Việt mình. Còn đây là ở xứ người, tiếng người:
View attachment 5778871
Vô đề
Đó là chưa kể Biden được truyền thông nâng lên tận mây xanh còn Trump thì truyền thông nó tìm cách dìm xuống bùn :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng như cụ. 81tr phiếu bầu thì ko thể lèo tèo vài mống xem Biden phát biểu như thế 😎
Quá bất thường cụ ạ :)
Nhưng làm rõ theo em không phải đơn giản trừ khi biết trước, đủ nguồn lực và quyền lực.

AntiTrump2024

Xe tăng
Quá bất thường cụ ạ :)
Nhưng làm rõ theo em không phải đơn giản trừ khi biết trước, đủ nguồn lực và quyền lực.
Em vẫn tin Trump làm đc đó cụ! :D

Vì Trump không làm đc thì Trump đã từ bỏ lâu rồi. Doanh nhân thường hay có tính khí như vậy, họ không làm chuyên khơi khơi, thiếu căn cứ 😎.

tieuyeu

Xe buýt
Dân Biểu Cộng Hoà kiện đòi PTT Mike Pence lật kết quả bầu cử
Dec 29, 2020 cập nhật lần cuối Dec 29, 2020

bauTYLER, TEXAS (NV) – Dân Biểu Louie Gohmert (Cộng Hoà-Texas) thực hiện nỗ lực pháp lý mới nhất nhằm lật ngược chiến thắng cho Tổng Thống Donald Trump, bằng cách kiện Phó Tổng Thống Mike Pence.
Cùng đâm đơn kiện vào ngày Chủ Nhật, 27 Tháng Mười Hai, với ông Gohmert là một số người từng được đảng Cộng Hoà Arizona chọn làm đại cử tri trong trường hợp ông Trump thắng ở tiểu bang này, theo đài CNBC.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vẫn tin Trump làm đc đó cụ! :D

Vì Trump không làm đc thì Trump đã từ bỏ lâu rồi. Doanh nhân thường hay có tính khí như vậy, họ không làm chuyên khơi khơi, thiếu căn cứ 😎.
Cũng có thể cụ ạ...
Có thể mọi việc đã an bài, các nhân vật đóng cho tròn vai.
Em thấy lạ truyền thông gần như không hề thắc mắc về sự biến mất của Gina Haspel. Ngoại trừ một ông nghị sĩ nói rằng Trump ngăn bà ta xuất hiện ở 1 sự kiện gần đây, hình như phiên điều trần.
Trước đó ít nhất 2 tuần bà ấy xuất hiện trước truyền thông 1 lần.

Chỉnh sửa cuối:

tieuyeu

Xe buýt
Cơ quan Đại diện Thương mại Mỹ (USTR) sẽ điều trần công khai về cuộc điều tra Việt Nam thao túng tiền tệ trong lúc có những lo ngại về khả năng chính quyền Tổng thống Donald Trump sẽ đánh thuế vào các mặt hàng xuất khẩu của Việt Nam trước khi ông rời nhiệm sở.

USTR hồi đầu tháng 10 công bố cuộc điều tra được tiến hành “theo chỉ đạo của Tổng thống Donald J. Trump” đối với việc định giá tiền tệ của Việt Nam, cùng với tình trạng khai thác gỗ lậu, và kêu gọi công chúng đóng góp thông tin liên quan cho các cuộc điều tra này.

Cuộc điều trần trực tuyến của USTR sẽ diễn ra vào ngày 29/12 để thảo luận về việc liệu tiền tệ của Việt Nam có bị định giá thấp hay không, các hành động cũng như chính sách của Việt Nam liên quan đến việc định giá thấp tiền đồng, và liệu các hành động và chính sách này có bất hợp lý hay phân biệt đối xử hay không, theo trang Công báo chính phủ liên bang Mỹ.

Các cụ fan Trump ơi, khuyên giáo chủ cho VN ta được nhờ !!

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Theo dõi vụ Trump - Biden, em thấy có cái rất hài là thớt ca ngợi ủng hộ Biden thì chẳng ai dòm, fan Biden hoặc anti Trump lại bỏ qua thập thò ở thớt fan Trump.

Trên fb, các tút của những gương mặt chửi Trump chống Trump cũng chỉ lèo tèo vài like, còm (các nik ủng hộ Trump cũng chả buồn vào xem, bl nữa). Nên chửi bao nhiêu, chửi thế nào cũng chả ai thèm quan tâm.

Trong khi các tút ủng hộ Trump thì người vào like hóng đợi chờ thông tin đông như kiến.

View attachment 5778871
Vô đề
Em xin lỗi nếu làm cụ mất hứng, nhưng ở đâu thì chả rõ chứ trong diễn đàn này chắc không có nổi một mống là fan Trump. Nếu là fan Trump, xin hỏi khi thần tượng kêu gọi hỗ trợ tiền thì ai trong số các cụ đáp ứng bằng hành động hay chỉ ngồi gõ phím để tỏ ra nguy hiểm? Cụ Trump iên tục kêu gọi, mới nhất này:

Theo em là toàn thành phần rảnh việc ngồi bàn chuyênk thế giới lấy oai thôi ;))

Trumpet Whisperer

Xe đạp

View attachment 5778871
Vô đề
Nói thẳng luôn là chẳng có fan Biden nào ở đây hết. Chính trị không phải là show bitch để có fan này thần tượng nọ.

Còn các cụ tự nhận là fan Trump mà chưa quyên góp đồng nào cho thần tượng thì cũng nên xem lại đã đủ tư cách để gọi mình là fan chưa nhé. Lũ teen dẩm nó còn dám ăn trộm tiền của bố mẹ để đi gặp mặt thần tượng mà các cụ không đóng góp được gì cho anh Trump thì hơi ê mặt đấy. Không có tiền làm sao anh Trump có sức đi tour, à nhầm đi rally được.

Voi đi bộ

Xe buýt
Em mà không trung dung thì còn ai trung dung ở cái of này. Không một còm nào nâng Biden, chưa một câu nào chê Trump, chưa một ý nào khen Trump và cũng chả có từ nào chê Biden. Trung dung hết cỡ rồi còn gì
Cụ mà đòi trung dung à? Ở đây có mấy người lạy Trump như tế sao mà họ còn bảo là trung dung thì cỡ như cụ nó phải là cực tả, còn ghét Trump như em thì nó phải là ở mức độ vô cực rồi.

tieuyeu

Xe buýt
Cụ mà đòi trung dung à? Ở đây có mấy người lạy Trump như tế sao mà họ còn bảo là trung dung thì cỡ như cụ nó phải là cực tả, còn ghét Trump như em thì nó phải là ở mức độ vô cực rồi.
Cụ nào tung hô Trump ít là trung dung, còn cụ nào ko nói gì thì cũng là cực tả rồi , fan Trump nghĩ thế 😃

Vị Biển

Xe buýt
Chắc gì cụ làm cả tháng đã bằng một ngày của các cụ ấy.
Em xin lỗi nếu làm cụ mất hứng, nhưng ở đâu thì chả rõ chứ trong diễn đàn này chắc không có nổi một mống là fan Trump. Nếu là fan Trump, xin hỏi khi thần tượng kêu gọi hỗ trợ tiền thì ai trong số các cụ đáp ứng bằng hành động hay chỉ ngồi gõ phím để tỏ ra nguy hiểm? Cụ Trump iên tục kêu gọi, mới nhất này:

Theo em là toàn thành phần rảnh việc ngồi bàn chuyênk thế giới lấy oai thôi ;))

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
"Thử hỏi đã đóng góp được xu nào chưa?"
(Câu này nghe quen quen 😂)

Nhiều lúc ủng hộ bằng tinh thần cũng quý rồi. Cuộc đời này đâu chỉ quay quanh tiền đúng ko các cụ? Thêm vào nữa em tưởng theo luật Huê Kỳ thì không có được quyên tiền dù 1 xu từ nước ngoài?

Công nhận nhiều người nói cùn thật hehe chắc đây cũng là nguyên nhân vì sao anh đại ca biden, 81 triệu người hâm mộ cũng chả ai thèm xem phát biểu, nếu có người xem thì ng ta cũng chỉ ấn 👎

Chỉnh sửa cuối:

Vị Biển

Xe buýt
Đề nghị các cụ Trump hay Bi ko tranh cãi hay khích bác nhau ở đâu, ở đây là chỗ cập nhật thông tin, dù tun trust hay fake thì người đọc họ tư tiếp thu và đánh giá.
Công kích, khích bác mời các cụ qua Voz

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Lãnh đạo Đa số Thượng viện - Mitch McConnell vừa chặn Gói Hỗ trợ độc lập 2.000 usd đã được Hạ viện thông qua hôm qua. Đồng thời McConnell cũng giới thiệu dự luật mới để cạnh tranh gói cứu trợ 2000$ và bao gồm luôn bãi bỏ điều 230 ô dù của big tech và lập uỷ ban nghiên cứu bầu cử gian lận

Chỉnh sửa cuối:

av78

Xe tải
Ngày 6/1 này ông Pence với vai trò chủ tịch thượng viện, có trách nhiệm mở & đếm phiếu cử tri đoàn. Có 03 khả năng xảy ra
1. Ông Pence lên tiếng nói cuộc bầu cử gian lận sau khi mở phiếu đại cử tri đoàn ra. => Hai viện quốc hội phải thảo luận xong + bỏ phiếu. Nếu cả hai quá bán đều cho không gian lận, công nhận kết quả thì ông Pence cũng phải chấp nhận/ Biden thắng.
2. Ông Pence không lên tiếng nói cuộc bầu cử gian lận sau khi mở phiếu cử tri đoàn ra. Thì lúc này chỉ cần 1 nghị sỹ Thượng viện + 1 dân biểu Hạ viện phản đối => Hai viện quốc hội phải thảo luận xong + bỏ phiếu. Nếu cả hai quá bán đều cho không gian lận, công nhận kết quả thì ông Pence cũng phải chấp nhận/ Biden thắng.
3. Hai viện quốc hội phải thảo luận xong + bỏ phiếu nếu quá bán cho rằng có gian lận. Bỏ qua phiếu đại cử tri, Hạ viện bầu tổng thống, Hạ viện bầu phó tổng thống. Trường hợp này là 50/50 cho cả cụ Trump và Biden.
Hiện tại thì 1 không thể xảy ra, và 2 cũng không thể vì bị đảo ngược. Còn khả năng 3 thì vô cùng nhỏ ... lưỡng viện phải bỏ phiếu quá bán X lần để loại bỏ đủ số phiếu đại cử tri của Biden ---> khả năng 4 là cao nhất.

1. Pence với vai trò chủ tịch thượng viện, chỉ có nhiệm vụ mở và ghi nhận số phiểu đại cử tri, và ghi nhận phản đối từ lưỡng viện, nếu có. Đó là lý do Louis Gohmert kiện là Luật bầu cử vị hiến, vì Section 15 (https://www.law.cornell.edu/uscode/text/3/15) hạn chế quyền hạn và biến chủ tịch thượng viện thành bù nhìn, không có tiếng nói.

Gohmert cũng kiện rằng Section 5 tước quyền của lập pháp bang (upsurping the exclusive and plenary authority of State Legislatures) và trao tron quyền cho State Executive (thống đốc) trong việc chứng nhận đại cử tri của bang. Đơn kiện xác định quyền hạn tối thượng của thống đốc trong việc chứng nhận đại cử tri của bang.

Gohmert cũng khiếu nại Section 6, vì theo section 6, kết quả bầu đại cử tri phải được văn phòng thống đốc chuyển đến quốc hội.

2. Cái này ngược. Kết quả không cần được lưỡng viện công nhận. Theo Section 15, nếu không đủ quá bán từ cả thượng và hạ viện để loại bỏ kết quả, thì kết quả đã được thống đốc bang chứng nhận và đóng dấu mặc nhiên được công nhận.

Goten

Xe đạp
Đó là chưa kể Biden được truyền thông nâng lên tận mây xanh còn Trump thì truyền thông nó tìm cách dìm xuống bùn :D
Trump mà theo DC thì bọn big tech nó lại chẳng tâng lên tầm vũ trụ. Là tỷ phú, con cái lại thượng đẳng cả *** ai hút cần như con lão Obama.

KVH

Xe buýt

View attachment 5778871
Vô đề
Điều này cho thấy mặt bằng dân trí vẫn chưa cao lắm, vẫn còn 1 số lượng khá lớn người dễ bị dẫn dắt bởi những thông tin không có căn cứ đáng tin cậy, sai sự thật.

Người nào thấy Trump khá hơn Biden thì họ bầu Trump, người nào thấy Biden khá hơn Trump thì họ bầu Biden, không nhất thiết họ phải thấy Trump hay Biden là người tuyệt vời, chỉ đơn giản là lựa chọn nào tốt hơn.

Thực tế kết quả bầu cử cho thấy số người cho rằng Biden làm tổng thống tốt hơn Trump (thông qua phiếu bầu) nhiều hơn chiều ngược lại.

Việc có nhiều tương tác trên mạng xã hội hơn chỉ cho thấy Trump có nhiều fan (hoặc tò mò với các thông tin giật gân của Trump) hơn, không cho thấy số người chọn Trump là tổng thống cao hơn.

Có nhiều người (bao gồm cả em) muốn tìm thấy sự gian lận trong bầu cử Mỹ (nếu có thật), đáng tiếc là cho đến giờ hệ thống bầu cử Mỹ vẫn cho thấy sự tin cậy của nó, còn các cáo buộc gian lận của cụ Trump và đội support toàn dạng rác, càng lúc càng cho thấy không đáng mất thòi gian đánh giá nữa.

Thành ra cái đáng lưu ý bây giờ là chuyện con người bị thông tin rác dắt mũi như thế nào, làm thế nào để hạn chế sự tuyên truyền lừa gạt chứ không phải chuyện cụ Trump hay cụ Biden.

hailuaqn

Đi bộ
Thớt cập nhật tin mà lắm thuyết gia vào khuyên cái này dạy cái kia thế nhỉ.
Thôi thì cũng Ignore được cả mớ rau muống thích dạy đời. Khỏe.

trauxanh

Xe lăn
Cụ còm mới đầu có vẻ giống cụ Trâu gì đó, sau đó bị lật tẩy thôi 😎

Trump hay Biden xét cho cùng chả có vẹo gì ở cõi OF này nên cụ nâng hay dìm bọn em chả quan tâm. Bọn em chỉ quan tâm theo diễn tiến của dòng sự kiện, theo tin tức dưới gầm bàn, tin tức từ vỉa hè và theo phỏng đoán, nhận định của từng cá nhân nên việc chửi hay nâng Trump hay Biden bọn em đâu để ý. Tuy nhiên thái độ của cụ với các thành viên khác ý kiến của mình mới là vấn đề. Cụ Trâu gì đó cũng gặp vấn đề tương tự 😎
Còm này...trẻ con hết sức bạn ạ! :D
Thứ nhất là “lật tẩy”, lật cái gì?
Quan điểm của tôi thẳng tuột từ đầu đến giờ, chứ Biden ngoài 1 năm vài lần nhắc tên trên truyền thông, chưa có dấu ấn gì...chả có lý do gì tôi phải ủng hộ cả!
Thứ 2, bạn nói là quan tâm sự thật/gian lận bầu cử, ai cũng quan tâm (nếu có nhé). Và “thông tin gầm bàn”...
Vậy các bạn muốn tìm sự thật với các thông tin “mật “ như vậy, tại sao lại đưa kèm các tin dối trá và ve vuốt với nhau? (Các thông tin kiểu đó được đưa ra nhiều, cùng với bình luận kèm theo...rất thật cơ ấy!? :D

Tôi chỉ quan tâm tình hình Mỹ, nhưng vào các thớt thì thấy nhóm các bạn hoạt động có mục đích rõ ràng, cũng kích động và thu hút được một số người nhẹ dạ.
Các bạn nói rằng muốn tìm kiếm sự thật, thì tại sao không đấu tranh với những tin giả ngay tại diễn đàn này?
Các cụ khác cũng điểm danh nhiều tin giả rồi đấy, tại sao không có ai thuộc nhóm các bạn phê bình các tin đó, thậm chí người đưa tin cũng chẳng xin lỗi luôn! :D
Vậy các bạn đang muốn tìm sự gian lận bên Mỹ hay là các bạn đang làm gì ở đây?

Giờ các bạn chuyển dần sang nói đạo lý, chứ còn ở mấy thớt trước thì phải nói là ngông cuồng và hung hãn luôn ấy chứ. Tất nhiên các bạn cũng theo dõi hiệu quả của hoạt động, chắc chắn thấy rằng đám đông cũng đã giảm đi nhiều. :D

Lý luận và bài vở của các bạn còn non lắm! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng