[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

AntiTrump2024

Xe tăng
Vụ nổ ở Nashville có nhiều điểm bất thường (CS có đủ thời gian đi sơ tán dân, lập vùng cấm bay toàn khu vực, thông tin về nghi phạm mù mờ..). Trên FB có khá nhiều tin và ảnh/clip từ các camera an ninh khu vực xung quanh cho rằng vụ nổ ở Nashville là vụ tấn công bằng tên lửa (...) và thuyết âm mưu này cũng có lý/phù hợp ...?! :-/
Em hóng kết quả điều tra cuối cùng. Nói tấn công bằng tên lửa thì ko ổn vì nếu vậy thì phải có mãnh vỡ của nó. Do vậy, khi xây dựng thuyết âm mưu cần phải có tư duy logic một tí 😎

TrumpVoDich

Xe đạp
70$ là thật hay fake nhỉ?

Hôm qua tôi được một người nói cho biết rằng, một bài chống Trump và chống cánh hữu được trả 70 đô, với điều kiện là phải đạt được bao nhiêu reactions. Tôi chợt hiểu ra lý do vì sao có nhiều tay phải đi la liếm nhục như con tró để câu views cho đủ chỉ tiêu.

Theo Hai Le
Chết... 70$ mà giờ tới mình nó còn có 3tr 1 tháng ... ăn ko biết đâu cho hết. Thiệt tình là nhẫn tâm quá mà :(

TeslaBee

Xe buýt
dân số thế giới thì tui không theo dõi, ai mà biết mấy nước nghèo còn đẻ như gà hay không. Nhưng dân số Mỹ chắc chắn sẽ giảm.
Không theo dõi mà "chắc chắn sẽ giảm" à?

Dân f"ck chek thì tìm link đi - mà thôi nhân tiện rảnh tôi paste luôn https://www.worldometers.info/world-population/us-population/ - cho xem luôn tỷ lệ tăng dân số của Mẽo này, chưa tính đến nhập cư:

TheRepublic

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
70$ là thật hay fake nhỉ?

Hôm qua tôi được một người nói cho biết rằng, một bài chống Trump và chống cánh hữu được trả 70 đô, với điều kiện là phải đạt được bao nhiêu reactions. Tôi chợt hiểu ra lý do vì sao có nhiều tay phải đi la liếm nhục như con tró để câu views cho đủ chỉ tiêu.
Mình không biết thật hay phếch, nhưng hình như các cụ pro Chăm rất hay có kiểu nghe "một người nói" xong rồi tin sái cổ mọi thứ mà "cái thằng đó" nói.

Đa cấp, tà đạo, tin đồn, thuyết âm mưu.. bảo sao vẫn sống khỏe.

Lít đờ

Xe tải
Bạn mình, cỡ đại gia của TP nhỏ sang Úc mở quầy bán rau. Mình chả thấy chê trách gì vì chí đại bàng là điều người thường ko nên bỉ bôi.
Chắc là chí chim sẻ. Số người bị ảo tưởng bởi nước ngoài rồi vỡ mộng nhiều lắm. Nhưng khi hỏi đều phải huênh hoang. Chẳng lẽ biểu tôi sai, tôi bị lừa rồi

Chắc cụ chưa biết nhiều ông mang vợ sang bển theo đường hôn nhân giả. Sang đến nơi vợ đi theo thằng Mỹ trắng, tiền mất tật mang, gia đình tan nát. Mà tiền ở Việt Nam thì rõ nhiều.

provtc

Xe container
Điều kiện anh em của cụ như thế này mà bán hết sang Mỹ là sai lầm. Nên ở VN làm kiếm tiền rồi cho con sang Mỹ học hành cho đàng hoàng rồi chúng sẽ định cư luôn bên đó.

Ở đâu cũng vậy, làm kiếm tiền rất khó khăn. Nhưng cái khác biệt lớn nhất giữa Mỹ và VN là: Ở VN giới trí thức nếu làm ăn chân chính thì thu nhập không cao lắm nhưng nếu kinh doanh hay buôn bán nhỏ (kiểu chủ tiệm làm đẹp, có nhà cho thuê, ...) thì nhiều khi hái ra tiền nhưng bên Mỹ thì ngược lại, người trí thức làm ăn chân chính thì hái ra tiền nhưng lao động mang tính chất chân tay thì vất vả đấy.

Bởi vậy, nếu quyết định sang Mỹ định cư thì phải hiểu XH Mỹ nó trọng dụng thành phần nào 😎
Thế mới cay đắng

TeslaBee

Xe buýt
Là tổ lái chứ là gì! Nick búp bê Barbie bảo là dân số Mỹ chắc chắn giảm thì tôi F*ck check cho mà xem là nó tăng, hết.

Nói trước luôn, tôi chả có nhu cầu tranh luận với cụ về dân số Mỹ. Và tôi tin là COVID là cúm mùa, không có gì kinh khủng như truyền thông hay DC; và đã bị lợi dụng cho việc gian lận trong kỳ bầu cử năm nay./.

Dân số tăng nhưng tỉ lệ tăng dân số giảm - thế nghĩa là gì?

gocart

Xe cút kít
Chắc là chí chim sẻ. Số người bị ảo tưởng bởi nước ngoài rồi vỡ mộng nhiều lắm. Nhưng khi hỏi đều phải huênh hoang. Chẳng lẽ biểu tôi sai, tôi bị lừa rồi

Chắc cụ chưa biết nhiều ông mang vợ sang bển theo đường hôn nhân giả. Sang đến nơi vợ đi theo thằng Mỹ trắng, tiền mất tật mang, gia đình tan nát. Mà tiền ở Việt Nam thì rõ nhiều.
Họ vẫn có nhà ở VN, osin vẫn trông nhà thì là chim sẻ hả cụ?

mitdac1819

Xe điện
Ofer nói trò cào mặt kiện cáo của Trump mục đích chỉ là lừa tiền của fan hâm mộ, các cụ Trumpet không tin. Giờ người của đảng CH, đồng chí của Trump đích thân đứng ra tố cáo Trump liệu các cụ có chịu tin không nhỉ?

=))
Trumpet ở Việt, với mấy a Vịt kiều trong cái thớt này, toàn nằm hầm hô khẩu hiệu, mới lại kiếm mấy cái tin nhảm về hít hà, chớ có thấy bố nào ủng hộ xu teng nào cho quỹ của 100 đâu. Thế nên, giáo chủ 100 ko kiếm ăn đc của dân Việt đâu :)) :)). Giờ có cụ Việt kiều Mỹ nào trong thớt này, ủng hộ 100 $ vào quỹ của 100, thì em tin cụ í có niềm tin vào đấu tranh công lý của a 100, còn không thì rặt phường ăn tục, nói phét, đánh dắm rong mà thôi :)) :))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Trumpet ở Việt, với mấy a Vịt kiều trong cái thớt này, toàn nằm hầm hô khẩu hiệu, mới lại kiếm mấy cái tin nhảm về hít hà, chớ có thấy bố nào ủng hộ xu teng nào cho quỹ của 100 đâu. Thế nên, giáo chủ 100 ko kiếm ăn đc của dân Việt đâu :)) :)). Giờ có cụ Việt kiều Mỹ nào trong thớt này, ủng hộ 100 $ vào quỹ của 100, thì em tin cụ í có niềm tin vào đấu tranh công lý của a 100, còn không thì rặt phường ăn tục, nói phét, đánh dắm rong mà thôi :)) :))
À vâng, lừa tiền fan hâm mộ bên Mỹ thôi, chứ Trumpet xứ khác nó chỉ ủng hộ bằng nước bọt, lấy đâu ra tiền. :))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Đó mới là những "bãi mìn" đáng sợ mà Trump cài lại cho Biden nếu Biden đắc cử chứ không phải những gì mà báo chí hay rêu rao bấy lâu nay đâu 😎
Cái này thì đúng, trước khi về vườn Trump rất chịu khó rải mìn cho chính quyền sau đi gỡ.

Hành động của Trump không biết là hành động của một kẻ phá hoại đất nước hay một kẻ yêu nước. :D

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy thì phim đang vào giai đoạn cuối, kịch tính, khó đoán.

Thế nên:
Các cụ pro-trump vẫn tiếp tục phân tích, dự báo. Các cụ anti-trump vẫn tiếp tục oách chếch, chửi và dè bỉu.

Khi mọi việc kết thúc, một loạt nick sẽ biến mất. Còn lại mỗi em chăm chỉ Bán đồng hồ 😂 nếu quan tâm đến thời gian, ủng hộ em các cụ nhé.

Vị Biển

Xe buýt
Cụ hơi liên thiên, thôi cũng kệ bởi nhận thức mỗi người khác nhau.

Marlene Dietrich

Xe đạp
Cá nhân em thấy thì phim đang vào giai đoạn cuối, kịch tính, khó đoán.

Thế nên:
Các cụ pro-trump vẫn tiếp tục phân tích, dự báo. Các cụ anti-trump vẫn tiếp tục oách chếch, chửi và dè bỉu.

Khi mọi việc kết thúc, một loạt nick sẽ biến mất. Còn lại mỗi em chăm chỉ Bán đồng hồ 😂 nếu quan tâm đến thời gian, ủng hộ em các cụ nhé.
Cụ bán fake watches à :D Có phải check ko?

Em phải cái khó tính, ko sài bất cứ cái gì dính đến chữ fake :D

Nhạc

Xe container
Mệt không cụ? =))

Em cũng như cụ, đã từng bức xúc vì không thể hiểu nổi tại sao có những người lại có thể lập luận thiếu logic thế, tại sao lại đưa bằng chứng vu vơ thế, tại sao lại hoang tưởng thế... và đi tranh cãi với NIỀM TIN.

Nhưng rồi em nhận ra là em đã sai, em đi ngược lại đường lối của đ.ả.ng và nhà nước là tự do tôn giáo, tự do tín ngưỡng, em không nên tranh cãi về niềm tin với các tín đồ. Có ai khi thắp hương mà phải chứng minh có vong linh trên bàn thờ đâu???

Và em đã quyết định thay đổi, em gia nhập hàng ngũ Pro Chăm. Kệ mịa logic với cả chứng cứ cho đời thanh thản cụ ạ.

Em khuyên cụ cũng nên đi cùng em, phê còn hơn cả hút cần, thật đấy :))

Tin mới nhất: Thiết quân luật sẽ bắt đầu vào đúng ngày 1/1/2021. Những thông tin trước đó chỉ để nhằm đánh lạc hướng làm phe kia mất cảnh giác.
Hiến pháp sẽ được sửa đổi nhằm kéo dài thời gian của một nhiệm kỳ lên 10 năm và không giới hạn số nhiệm kỳ.

Link: Tự tìm. Fact Check: Tự Gúc ;))
E phải quote lại ko anti cãi. Hehe, dám bảo các cụ pro Trump là tín đồ hút cần của Trump cơ đấy :))

GrapQR

Xe buýt
Chắc là fake thôi, 70 thì phải tus cả ngàn like chứ hàng lèo tèo anti ở đây lý luận như mèo mửa ai ló trả 70. Giá kể ăn được 70 xóa đói giảm nghèo tạm thì cũng nhắm mắt react cho đồng bào, đằng này văn dốt lý luận cùn, khổ. Còn một ông ngậm máu phun người các cụ pro Trump, nâng lên thành tự do tín ngưỡng tôn giáo, ko giả lời rõ ràng cái đoạn vu khống ngậm máu phun người này thì em mách mod rọ mõm. Láo toét.
Ơ hay. Có gì sai đâu nhỉ :))

Trump thành tín ngưỡng thật mà :)):

1. Chúa muốn Donald Trump trở thành tổng thống, Thư ký Báo chí Nhà Trắng Sarah Huckabee Sanders nói với nhà truyền giáo Pat Robertson của Christian Broadcasting Network (CBN) vào ngày 30 tháng 1

2. Frank Aquila là chủ tịch đảng Cộng hòa Nam San Joaquin và là tác giả của cuốn sách “Sarah Palin Out of Nowhere” :........Ngày 16/7 năm nay, ông đã có một bài viết trên tờ Ceres Courier ở California, cho biết trong Kinh Thánh đề cập rằng Chúa đã chọn các nhà lãnh đạo khác nhau để thực hiện dự ngôn của Ngài. Đức Chúa Trời cũng sử dụng các con số để thể hiện quyền năng của Ngài, đặc biệt là 3, 7, 10 và 12. Tất nhiên là Ngài đã chọn Trump :))

3. Lên cả sách đây này: God, Trump, and the 2020 Election: Why He Must Win and What's at Stake for Christians if He Loses Hardcover – January 14, 2020

4. Trump to Jesus:

Nói chung ít nhiều gì có người thờ Trump thật.
Cụ ko thờ thì thôi, người khác thờ nhưng ko nhận sao cụ biết dc :))

Người có niềm tin tôn giáo có đặc điểm ko bao giờ ném đá vào chúa của mình, dù có thế nào, khoa học có phủ định bao sâu :))
Rất điển hình: Cứ bad news cho Trump thì sẽ có cụ cãi thành fake mà good news thì thành real dù 5-7 lần bị vạch ra là xạo; rồi đó TCPV lỡ đụng vào Trump cũng thành thối nát tha hóa cả :)) Có cơ sở để nghi ngờ lắm chứ đa :))

Chống lại Trump chăng ? Về cơ bản, tất cả đều là ác quỷ :)) : "Pray for him [Trump] because when God places any of his children in a position, hell sometimes would do everything to destroy that individual," said Nigerian Pastor Chris Oyakhilome, a prominent televangelist %%-%%-%%- :)>-

tieuyeu

Xe buýt
Cụ bán fake watches à :D Có phải check ko?

Em phải cái khó tính, ko sài bất cứ cái gì dính đến chữ fake :D
Cụ này pro Trump rõ ràng !!! giờ thành trung lập đứng rình ! khổ kinh doanh chui vào thớt này làm chi để lúc nào cũng phải rón rén.

Trạng thái
Thớt đang đóng