[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

doctor who

Xe máy
Quy trình phất chếch:
1. Thông báo: Đồ Sơn có gà móng đỏ
2. Phất chếch:

3. Kết luận: Đồ Sơn không có gà móng đỏ

Đây là em post lại quy trình phất chếch của cụ nào đó đấy nhé! :D
không biết ông nào nghĩ ra cái này, bảo ngờ u thì lại tự ái
ai đời đi so xứ dân chủ với xứ lừa
mà chửi fact check của nó thì lôi cái fact check sai của chính chủ ra mà chứng minh nó sai chứ lôi cái đ đâu ra (cũng đ phải fact check gì) để bảo fact check nhảm lol =)))
thôi trump+et cứ tự thẩm du đi, xem tấu hài từ 3/11 rồi, thêm 1 tháng nữa xem các anh pet tấu tiếp cũng được =)))

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
có chiến tranh thì TT ko thể bàn giao quyền lực cho đến khi kết thúc. :D:D:D.
Cái này là myth nhiều người hiểu lầm nhưng hoàn toàn sai. Người Mỹ chỉ có thói quen bầu lại tổng thống khi đang có chiến tranh, chứ hoàn toàn không có chuyện tt ngồi tiếp mặc dù đã thua cử.

AntiTrump2024

Xe tăng
Chiến tranh nếu có nổ ra thì cho dù Biden có đắc cữ TT thì cũng ngồi đợi ngoài Nhà Trắng thôi, không có quyền hành gì cả vì có chiến tranh thì TT ko thể bàn giao quyền lực cho đến khi kết thúc. :D:D:D. Mong sao, ko có xảy ra vì tất cả đều là sinh mệnh con người. Hôm họp ở NT, toàn đại tướng tư lệnh nên em hơi rợn người.
Á à! Trump chơi chiêu để chờ ngày 24/1/2020 TCPV xét xử gian lận bầu cử và vi hiến :D

Hoàng A Mã

Xe điện
Cái này là myth nhiều người hiểu lầm nhưng hoàn toàn sai. Người Mỹ chỉ có thói quen bầu lại tổng thống khi đang có chiến tranh, chứ hoàn toàn không có chuyện tt ngồi tiếp mặc dù đã thua cử.
Nếu chiến tranh xảy ra trước 20/1 mà cụ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chiến tranh nếu có nổ ra thì cho dù Biden có đắc cữ TT thì cũng ngồi đợi ngoài Nhà Trắng thôi, không có quyền hành gì cả vì có chiến tranh thì TT ko thể bàn giao quyền lực cho đến khi kết thúc. :D:D:D. Mong sao, ko có xảy ra vì tất cả đều là sinh mệnh con người. Hôm họp ở NT, toàn đại tướng tư lệnh nên em hơi rợn người.
Thời gian là kẻ thù của cụ Biden.
Em hy vọng cụ Trump có bài nào cao tay hơn chiến tranh 😊

Hoàng A Mã

Xe điện
Thời gian là kẻ thù của cụ Biden.
Em hy vọng cụ Trump có bài nào cao tay hơn chiến tranh 😊
Uh, mong là ko có chiến tranh. IRAN bị đánh ở Vịnh BA Tư thì e rằng TQ nó khởi binh ở Biển Đông để chia lửa với Iran. Hạm đội 7 đang ở Côn Đảo chắc cũng có lí do. Khiếp vía. :(:(:(

GrapQR

Xe buýt
Đã ăn gian thì phải lên phương án chứ. Cụ tự nghĩ cũng ra đầy cách.
Em nói lâu rồi, cả hai bên đều ăn gian thôi. Bên nào thưa sẽ tố to hơn thôi. Hoặc bên kia gian tổ quá bên này không chịu nổi. Thế nên hai bên đều đồng ý với trò ký tá dễ giả mạo này
Muốn không có ăn gian, ông nào bầu, điểm chỉ vào đấy, về xác thực so tàng thư, thì mới gọi là 4.0, là hết cửa ăn gian. Cách dễ thế sao không làm?
Lậy cụ.
Đăng ký sẽ tham gia bầu cử đã check lý lịch 1 lần rồi.
Cử tri gửi phiếu bầu về nơi tiếp nhận lại dc check chữ ký, tên tuổi lần 2. Mà cụ bảo ko so sánh tàng thư thì là đang nói phứa đi ah ?
Phiếu bầu cũng ko phải là cái loại cụ tải form trên mạng về, sao ra hàng hàng triệu bản rồi cứ thế ngồi ký. Mỗi người dc cấp 1 mã số riêng, mã này in trên phiếu, gửi hoặc đưa trực tiếp cho cử tri. Sau khi cử tri điền thông tin, gửi phiếu trở về mà ko đúng mẫu mã, ko trùng code thì auto ra sọt rác nằm !
Nước người ta lịch sử bầu cử cả trăm năm, mỗi lần bầu cử lưỡng Đảng cùng tham gia xây dựng quy tắc chống gian lận tối ưu nhất; Bảo vệ quyền lợi tối đa cho ứng viên Đảng mình. Cụ ko biết, cứ đòi dậy dỗ như thật :))
1 tháng kiện cáo chẳng đi đến đâu, Biden vẫn băng băng về đích là khẳng định trực quan nhất thì cụ bỏ qua.

Voi đi bộ

Xe buýt

nhuataiche

Xe container
Lậy cụ.
Cử tri gửi phiếu bầu về nơi tiếp nhận lại dc check chữ ký, tên tuổi lần 2. Mà cụ bảo ko so sánh tàng thư thì là đang nói phứa đi ah ?
Phiếu bầu cũng ko phải là cái loại cụ tải form trên mạng về, sao ra hàng hàng triệu bản rồi cứ thế ngồi ký. Mỗi người dc cấp 1 mã số riêng, mã này in trên phiếu, gửi hoặc đưa trực tiếp cho cử tri. Sau khi cử tri điền thông tin, gửi phiếu trở về mà ko đúng mẫu mã, ko trùng code thì auto ra sọt rác nằm !
Nước người ta lịch sử bầu cử cả trăm năm, mỗi lần bầu cử lưỡng Đảng cùng tham gia xây dựng quy tắc chống gian lận tối ưu nhất; Bảo vệ quyền lợi tối đa cho ứng viên Đảng mình. Cụ ko biết, cứ đòi dậy dỗ như thật :))
1 tháng kiện cáo chẳng đi đến đâu, Biden vẫn băng băng về đích là khẳng định trực quan nhất thì cụ bỏ qua.
Cách đơn giản nhất là chờ đến ngày 20/1, vậy thôi. Đến ngày đó mà thớt này vẫn còn đủ mặt mới là tài !

belo

Xe điện
Lậy cụ.
Vâng, cảm ơn cụ. Đúng là em cũng không tìm hiểu cho tiết. Thế theo cụ tàng thư vân tay và tàng thư chữ ký, cái nào xác thực hơn. Cái nào dễ làm giả hơn.

nhuataiche

Xe container

Hoàng A Mã

Xe điện
Ko biết thằng nào chế biến bôi bác ghê gớm. :D:D:D

AntiTrump2024

Xe tăng
Nhiều cụ đang lo lắng cho đảng CH? :D Hãy lo cho đảng DC vì nó có thể bị giải tán nếu gian lận bầu cử đc chứng minh. :))

Voi đi bộ

Xe buýt
Cái này em khẳng định là Trump làm đúng. Một thằng ăn hại thì đi chơi golf là làm việc tốt cho nước Mỹ rồi. Giá như Trump cũng đối phó với dịch Covid như vậy, không làm gì và để các chuyên gia làm việc thì nhiều người đã không bị chết oan.

AD118

Xe buýt
Nhiều cụ đang lo lắng cho đảng CH? :D Hãy lo cho đảng DC vì nó có thể bị giải tán nếu gian lận bầu cử đc chứng minh. :))
Em nghĩ Đảng Dân chủ chỉ cần cải tổ lại thôi, chứ chả việc gì nó phải giải tán, vì Một là, nó cũng có bề dầy, và trong Đảng Dân chủ có nhiều người tài.
Hai là đường lối của họ ôn hòa, cởi mở, nó bổ sung cho Cộng hòa, và kiềm chế lại tránh Đảng công hòa trở nên cực hữu.

provtc

Xe container
Những lí lẽ ngô nghê như thế thì cụ trả lời làm gì cho mệt. Kệ họ cứ tự đắc với cái miệng giếng của họ.

Mỹ một năm có rất nhiều cuộc bầu cử ở đủ các cấp, đầu năm các cử tri đều đăng kí vào danh sách cử tri từng quận với các thông tin cá nhân (số thẻ an sinh xã hội SSN, chữ kí, địa chỉ ...). Khi cử tri gửi đơn đăng kí bầu qua thư là các thông tin này phải trùng khớp, lúc đó Ủy ban bầu cử quận mới gửi mẫu phiếu bầu qua thư cho họ. Còn lại mọi thứ y như cụ nói

Em theo dõi cả tháng nay thấy pro Trump trong thớt này ko ai đọc thạo tiếng Anh, toàn phải dùng GG dịch hoặc vào các group tiếng Việt tổng hợp tin tức. Thế là bị nhồi sọ tới 2 lần liền (một từ truyền thông cánh hữu, một từ nồi cám ở các group). Thật ra nếu dùng GG dịch mà chịu khó tìm hiểu một cách bài bản thì giờ cũng hiểu biết kha khá, đủ để không còn có những ý kiến quy kết gian lận một cách ngớ ngẩn như cụ gì ở trên.
Giờ không phải là lúc quan tâm tới bầu cử, nó chỉ là cái cớ để anh Trump tát cạn đậm lầy, 1 dao xiên vào sườn đảng DC, chiến tranh có khi nổ ra 1 số nơi

Hoàng A Mã

Xe điện
Cụ nào rãnh thì vào trang gtv chấm org, searh tên thằng Hunter Biden có clip xxxxx .

trauxanh

Xe lăn
Em nghĩ Đảng Dân chủ chỉ cần cải tổ lại thôi, chứ chả việc gì nó phải giải tán, vì Một là, nó cũng có bề dầy, và trong Đảng Dân chủ có nhiều người tài.
Hai là đường lối của họ ôn hòa, cởi mở, nó bổ sung cho Cộng hòa, và kiềm chế lại tránh Đảng công hòa trở nên cực hữu.
Vodka cụ vì quan điểm khách quan này!
Thực ra đó là nguyên lý của sự phát triển (bất kể đảng nào cũng đều phải như vậy mới có thể song hành cùng sự phát triển xã hội chung), nếu không sẽ rơi vào suy thoái và khủng hoảng.

Trạng thái
Thớt đang đóng