[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
TQ làm lợi từ covid, nên Trump nói đúng ko? Chinese virus. Nói chung các bạn Mẽo ngây thơ lắm, phải tinh như Việt Nam "nghe Bộ CT TQ họp mồng 1 Tết" là phải tỉnh đòn chứ lỵ.
Đừng đụng đến mấy còm lái về VN. Bọn họ nói vậy thôi chứ cụ mà nói theo là bị report ngay, và chắc chắn cụ sẽ bị xì hơi lốp. Nhiều cụ ở đây vô tình còm theo diễn tiến câu chuyện bị xì hơi tùm lum đó. Ở đây phe rồ Trump luôn bị canh me nhé! :))

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện

nha-trang

Xe buýt
Cụ ạ! QĐ Mỹ thường có buổi lễ chia tay TT cũ trước khi phụng sự TT mới theo Hiến pháp nhưng năm nay QĐ không làm lễ này để chia tay Trump. Như vậy, có thể có 2 lý do:
1. QĐ bóng gió là QĐ vẫn tiếp tục phụng sự Trump (vì sao thì éo biết).
2. Buổi chia tay này là không cần thiết (nguyên nhân sao cũng éo biết).
Cho nên con lulu của cụ nó khôn hơn cụ nên nó nói đúng đấy. Sau 20/1 TT vẫn lại là Trump :))
Em ko bao giờ quớt quách lại những người này. Có mấy nick công nhận kiên trì thật, cứ nhai nhải bám đít để giáo huấn, dạy dỗ người khác phải nghĩ như này như nọ theo ý mình mới chuẩn, nhai nhải từ đầu đến giờ, chưa thuyết phục được nhưng vẫn ko bỏ cuộc. Nhìn khách quan ở góc của người thứ 3, cảm giác mất tư cách kinh dị luôn 😁
Theo em, ko nên trả lời, trừ khi các cụ muốn tăng tầng của thớt này lên 🙄

namdh8x

Xe điện
Tình hình là anh Biden run roài. Thấy QĐ đến trên danh nghĩa bảo vệ lễ nhậm chức nên mừng húm, sau đó QĐ siết chặt tất cả các hoạt động, mọi động thái ở Washington DC QĐ điều theo dõi sát và quản lý chặt chẽ, các trạm kiểm soát mọc lên là cho mấy anh antifa, BLM bó tay không thể trà trộn vào. Giờ ảnh mới ngộ ra là mình có thể bị bắt khi tuyên thệ nhậm chức nên tung tin bị covid nhưng thiên hạ nói rằng tiêm 2 mũi rồi thì covid gì. Giờ lại bịa chuyện sơ ám sát nên hủy tham dự nhậm chức, rồi giờ lại đòi kiểm tra lý lịch quân nhân, đòi quân nhân không được mang súng, ... Đúng là Biden tự vạch áo cho người ta xem lưng :))
Cụ nói cứ như fact ấy nhỉ 😂

Nhạc

Xe container
Tình hình là anh Biden run roài. Thấy QĐ đến trên danh nghĩa bảo vệ lễ nhậm chức nên mừng húm, sau đó QĐ siết chặt tất cả các hoạt động, mọi động thái ở Washington DC QĐ điều theo dõi sát và quản lý chặt chẽ, các trạm kiểm soát mọc lên là cho mấy anh antifa, BLM bó tay không thể trà trộn vào. Giờ ảnh mới ngộ ra là mình có thể bị bắt khi tuyên thệ nhậm chức nên tung tin bị covid nhưng thiên hạ nói rằng tiêm 2 mũi rồi thì covid gì. Giờ lại bịa chuyện sơ ám sát nên hủy tham dự nhậm chức, rồi giờ lại đòi kiểm tra lý lịch quân nhân, đòi quân nhân không được mang súng, ... Đúng là Biden tự vạch áo cho người ta xem lưng :))
Buồn cười nữa là bao nhiêu thuyết âm mưu và hình ảnh đẹp đẽ về Trump nhưng những điều tốt đẹp về DC và Biden thì hok thấy có gì. Big tech và antifa không có khiếu văn học hay ủng quá nên tô mấy nó vẫn ko lên được chân kính nào vậy các cụ :D
Chờ gần nửa thế kỷ để lên TT mà lại hoãn với on nai thì thật chết mịa cho xong. Sau lại đúc tượng để nhân dân nhớ đến như 1 TT ít được welcome nhất trong khi có max vote thì thật nhục ko để đâu cho hết :))

nha-trang

Xe buýt
Quả ảnh đúng độc. Xem ra phe DC lắm người có kiểu tò mò lấm lét gian gian kiểu gì ấy! :D
Em thề với cụ, những mợ bốc đồng, dễ nổi đoá, điệu đà, có máu hoạn thư,đam mê quyền lực
nhíp chính như mợ Pelosi này lên làm lãnh đạo nước Mỹ thì sớm muộn cũng bị những cụ già dơ nhiều mưu mẹo như cụ Bình Hí vật cho trắng bụng đấy ạ. Nhưng các fan cụ Biden lại
đang ngày đêm tung hô, bảo vệ

Nhạc

Xe container
Em thề với cụ, những mợ bốc đồng dễ nổi đoá và điệu đà nữ tính, có máu hoạn thư, nhíp chính như mợ Pelosi này lên làm lãnh đạo nước Mỹ thì sớm muộn cũng bị những cụ già dơ như cụ Bình Hí vật cho trắng bụng. Nhưng các Fan cụ Biden đang ngày đêm tung hô, bảo vệ đấy ạ
Có khi Pel tán Trump nhưng Trump ko đổ nên đòn thù thật :D

nha-trang

Xe buýt
Tình hình là anh Biden run roài. Thấy QĐ đến trên danh nghĩa bảo vệ lễ nhậm chức nên mừng húm. Sau đó QĐ siết chặt tất cả các hoạt động, mọi động thái ở Washington DC QĐ điều theo dõi sát và quản lý chặt chẽ, các trạm kiểm soát mọc lên làm cho mấy anh antifa, BLM bó tay không thể trà trộn vào. Giờ ảnh mới ngộ ra là mình có thể bị bắt khi tuyên thệ nhậm chức nên tung tin bị covid nhưng thiên hạ nói rằng tiêm 2 mũi rồi thì covid gì. Giờ lại bịa chuyện sợ ám sát nên hủy tham dự nhậm chức, rồi giờ lại đòi kiểm tra lý lịch quân nhân, đòi quân nhân không được mang súng, ... Đúng là Biden tự vạch áo cho người ta xem lưng :))
Em đã đánh giá hôm trước là phen này sẽ ăn nhau ở cái tương kế tựu kế đó cụ. Để xem cuối cùng bên nào nước cờ cao hơn 😁

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Biden đang bôi nhọ QĐ Mỹ bằng cách cho kiểm tra lý lịch các quân nhân bảo vệ lễ nhậm chức TT Mỹ. Đây là 1 hành động bôi nhọ không thể dung thứ. Nếu Biden không tin QĐ thì có nghĩa là Biden không cùng chung ý tưởng phục vụ nhân nhân, phụng sự tổ quốc, bảo vệ Hiến pháp, bảo về nên tự do dân chủ, ... mà QĐ thề sẽ trung thành. Như vậy, cần làm rõ là Biden đang phục vụ thế lực nào khi cho điều tra lý lịch các quân nhân? 😎

nha-trang

Xe buýt
Biden đang bôi nhọ QĐ Mỹ bằng cách cho kiểm tra lý lịch các quân nhân bảo vệ lễ nhậm chức TT Mỹ. Đây là 1 hành động bôi nhọ không thể dung thứ. Nếu Biden không tin QĐ thì có nghĩa là Biden không cùng chung ý tưởng phục vụ nhân nhân, phụng sự tổ quốc, bảo vệ Hiến pháp, bảo về nên tự do dân chủ, ... mà QĐ thề sẽ trung thành. Như vậy, cần làm rõ là Biden đang phục vụ thế lực nào khi cho điều tra lý lịch các quân nhân? 😎
Một tổng thống mà phải ngăn cả lớp ngoài lớp trong hàng rào để nhậm chức, sợ 74 triệu dân, rồi lại sợ cả quân đội. Thế TT đó ai bầu cụ nhỉ? Cụ Bi có làm TT thì 4 năm tới cũng đái ra máu mất thôi

nha-trang

Xe buýt

những gì cụ Trump làm đều đã có sự tính toán. Cho nên:
DC, hãy đầu hàng đi!!!

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Quân đội Mỹ không những bảo vệ tự do dân chủ trên đất Mỹ mà còn chiến đấu và hy sinh vì tự do dân chủ trên toàn thế giới. Biden không tin QĐ Mỹ tức là Biden chống lại tự do dân chủ hay sao! 😎

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
dễ hiểu mà cụ, tổng thổng bị sút ở nhiệm kì 1 sẽ ko có thủ tục đó, thủ tục đó chỉ dành cho tổng thống hết 2 nhiệm kì, ai đâu tiễn thằng ra đi trong nhục nhã đúng ko cụ, tội nó lắm

Em tin tưởng con lu lu nhà em sẽ ko nhập đàn trumpet với cụ đâu, em cho nó ăn đồ ngon đồ bổ mà
OK! em tôn trọng ý kiến cá nhân của cụ :D

Tổng thống Covid

[Tịch thu bằng lái]
Không thể có chuyện Tổng thống đc 81 triệu phiếu bầu mà sợ quân nhân ám sát. Biden nên kêu gọi 81 triệu cử tri bào vệ mình trong lễ nhậm chức thôi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng