[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Comment Dạo

Xe máy
22/12, News,

Ivanka Trump: Chúng tôi muốn có một nền văn hóa nơi khuyến khích sự khác biệt về quan điểm và tranh luận - không bị hủy bỏ
(liệu có vả vỡ alo ông Bô, Trump không nhỉ)

Em chả thấy liên quan gì đến việc vả ông bô cả.
Em công nhận ông bô này dạy với nuôi con tốt. Em này đẹp đấy chứ.

Các cụ "Trên thông thiên văn, dưới tường địa lý. Đã thông kinh sử, lại còn dài ba toong", có thể phẩn tích giúp em có điềm báo gì không?

Chỉnh sửa cuối:

Toang

Xe tải
Trump nên hoàn tất giải pháp cho phương án xấu nhất là Biden lên làm Tổng thống, đó là:

1. Về đối nội.
- Một mớ rắc rối mà Biden/Harris phải đối mặt là: Gian lận bầu cử, vi hiến, Hunter Biden, Dominion,...
- Chiến thắng bầu cử Thượng viện ở GA.
- Tiến tới chiến thắng bầu cử Hạ viện năm 2022.

2. Về đối ngoại.
- Xóa sổ chương trình hạt nhân Iran.
- Kiềm chế TQ bằng mọi cách (có thể dùng hàng nóng nếu cần).
- Hòa bình Trung Đông được thiết lập hoàn toàn để tránh Biden gây chiến tranh tại đây.

Những thứ này cơ bản Trump đã đạt được. Chỉ có cái kiềm chế TQ là chưa thấy kết quả rõ ràng. Hôm cụ Hoàng bảo chất phóng xạ cao đột biến ở BĐ là em nghi rồi nhưng có lẽ TQ biết vậy nên cắn răng luồn háng, chịu nhục 😎 😎 😎
Chất phóng xạ cao do cái gì cụ nhỉ? Em không biết mấy về quân sự nên chưa hiểu. Chả lẽ tàu ngầm nó bắn nhau hay sao?

MrMilan

Xe điện
Đọc mấy thớt rồi, em công nhận các cụ pro trump có 1 niềm tin sắt đá thật, cố lên các cụ.
ps: 30 chưa phải là tết nhé, em khẳng định lại 1 lần nữa.

Comment Dạo

Xe máy
Vậy là công lao Trump đánh TQ đổ xuống sông xuống biển hết à.
Em không biết. Ảnh đẹp thì em đăng thôi chứ chắc không như cụ nghĩ đâu. Thấy bảo cụ này cũng có chính sách kiềm chế nhưng theo dạng mềm mỏng, khôn khéo, kiểu như anh Ô hồi xưa ý. Chứ theo cụ Trump thì nó mạnh mẽ quá, mất hòa khí.

MrMilan

Xe điện
Em không biết. Ảnh đẹp thì em đăng thôi chứ chắc không như cụ nghĩ đâu. Thấy bảo cụ này cũng có chính sách kiềm chế nhưng theo dạng mềm mỏng, khôn khéo, kiểu như anh Ô hồi xưa ý. Chứ theo cụ Trump thì nó mạnh mẽ quá, mất hòa khí.
Em trêu tí thôi, chứ Biden chụp ảnh đó với thượng nghị sĩ thuộc đảng cộng hòa là Mitch McConney và gia đình gốc TQ cũng là người của CH là gia đình tỷ phú James Si-Cheng Chao.
Gia đình nhà Chao là ông trùm vận tải, chuyên vận tải hàng từ TQ sang Mỹ và ngược lại.

Dell5000

Xe đạp
Hóa ra người chết đi bầu là có thật chứ không phải là fake news

Link
Giờ nào rồi mà cụ còn phải fact-check cái này. Vấn đề ở chỗ anti-Trump bảo là “dù có nhiều người chết đi bầu cho Biden nhưng không làm thay đổi kết quả”.

Comment Dạo

Xe máy
Hai bà già cười ầm ĩ. Bà tóc bạch kim là Gấu nhà cụ Biden

Hai vị tiến sỹ gặp nhau, trao đổi khoa học hợp cạ nên vui vẻ là cũng rất bình thường.

Bà Doan em thấy đi đâu ai gặp cũng vui.
Em ấn tượng nhất câu này của bà "...mỗi ngày người ta ăn từng tí của dân, không từ một cái gì"

Anita Emi

Xe điện
Có đẹp bằng cái clip này không cụ? Ní hảo, ní hảo... này :)) .

Theo thuyết âm mưu và tin phếch thì cụ Chăm được 1 số tập đoàn điện tử viễn thông Tàu góp tiền lại thuê cụ ấy đánh Hoa Vĩ, Hoa Vĩ chết là cơ hội cho bọn kia lên, chỉ đơn giản thế thôi cho cái gọi là "chống Tàu" của Chăm.

Còn thực tế thì cụ Chăm chống Tàu mạnh mẽ thế này này:

Một cuộc điều tra của Reuters, bao gồm phỏng vấn với các quan chức, cố vấn hiện tại và trước đây cùng phân tích dữ liệu thương mại, cho thấy dưới thời Trump, Trung Quốc đã vượt qua Mỹ về quyền lực và ảnh hưởng với hầu hết nước Mỹ Latinh.

"Họ nên lưu ý rằng sự kém cỏi và lơ là của Trump ở Mỹ Latinh và vùng Caribe sẽ kết thúc vào ngày đầu tiên trong chính quyền của tôi", Biden nói hồi vào tháng ba.

Nhưng cam kết này sẽ không dễ thực hiện. Kể từ năm 2018, Trung Quốc đã vượt Mỹ trở thành đối tác thương mại lớn nhất của Mỹ Latinh, nếu không tính Mexico

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Dell5000

Xe đạp
Cái này mà nó thực hiện là đau đầu đấy cụ ạ, mà Biden lên cũng không phải là bỏ ngay được đâu, vì còn phải xếp lịch làm việc, tham vấn các bên (Việt, Mỹ). Căn cứ vào tình hình hiện tại thì hồ sơ kiểu này sẽ bị chính quyền Biden xếp vào loại "ưu tiên thấp".
Theo em nếu Trump ký cái này thì nên bắt Trump tội phản quốc (Mỹ, Việt). Ai yêu Trump sẽ cùng tội.
Ủa ôi, sợ quá. Vậy em phải xoá post, xoá nick không lại bị bắt mất.

kvboto

Xe container

darthvader

Xe điện
Đúng chất Hiệp chủng quốc còn gì ;)) Biden lên ngôi sẽ đưa nc Mẽo trở lại đúng quỹ đạo của nó
Chính xác nó là Hợp chúng quốc ạ... Wiki bảo:

Hợp chúng quốc là một thuật ngữ chính trị dùng cho xưng hô hoặc hình dung chính thể của chính quyền nhà nước, bắt nguồn từ chữ Nhật (合衆国). Hiện tại trên thế giới chỉ có hai quốc gia Hoa KỳMéxico sử dụng lời nói hay câu viết ấy coi là tên gọi quốc gia. Hợp chúng quốc thông thường chỉ nước cộng hoàthể chế liên bang.

Từ tương xứng của "hợp chúng quốc" trong chữ Anh là "United States", ý nghĩa là "liên hợp của rất nhiều bang" hoặc "liên hợp của rất nhiều chính phủ"

Trạng thái
Thớt đang đóng