[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

heavyrain99999

Xe máy
Với 25k lính bảo vệ do cụ Trump cử tới mà buổi tổng duyệt nhậm chức theo lịch lại phải hủy.
Tổng duyệt thì ai phá, ai dám phá? Không tổng duyệt buổi chính thức làm sao chu đáo và bảo đảm được.
cụ Trump ngồi nhà khóc vì bị Twitter ban rồi, bh ai chẳng biết đứng sau chỉ đạo là Pence hả bác

Sao bác chắc chắn là tổng duyệt mà không có ai phá, chã nhé bác tay trong ở những thành phần ********* mà suy diễn giỏi thế

heavyrain99999

Xe máy
Luận điệu này các cụ lặp lại hơi nhiều, thế Trump và cả guồng máy và bao nhiêu người của ông cũng chả là đinh gỉ gì so với hiểu biết của bác ?
ý bác là luật sư của Trump (Sidney và Giuliani), những người đã bị các quan tòa mắng vào mặt và bác đơn vì không đem ra được 1 tí bằng chứng gì ?

heavyrain99999

Xe máy
Hóa ra trong giới tài phiệt vẫn có nhóm hậu thuẫn các nghị sĩ ủng hộ lật kèo...
thì đúng mà, có lẽ đây là 1 vấn đề nhức nhối trong chính trường Mĩ khi cả 2 đảng đều chịu ảnh hưởng rất nhiều từ đồng tiền của giới tài phiệt

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ Trump ngồi nhà khóc vì bị Twitter ban rồi, bh ai chẳng biết đứng sau chỉ đạo là Pence hả bác

Sao bác chắc chắn là tổng duyệt mà không có ai phá, chã nhé bác tay trong ở những thành phần ********* mà suy diễn giỏi thế
Thế 25k quân để làm gì, tình báo - đặc vụ để làm gì?
Muốn phá hoại phải có lực lượng, phải có vũ trang, họ tàng hình mà xuất hiện à???
Tranh luận cmt kia của tôi bạn nhận sai chưa mà lại quote lại tôi??? Không nhận sai thì đừng đeo bám nữa nhé.

GOP Jesus

Xe máy
Luận điệu này các cụ lặp lại hơi nhiều, thế Trump và cả guồng máy và bao nhiêu người của ông cũng chả là đinh gỉ gì so với hiểu biết của bác ?
Thế hiểu biết của Pence và đội ngũ luật sư của của DOJ đã đủ để xứng tầm chưa :))

Vị Biển

Xe buýt
Với 25k lính bảo vệ do cụ Trump cử tới mà buổi tổng duyệt nhậm chức theo lịch lại phải hủy.
Tổng duyệt thì ai phá, ai dám phá? Không tổng duyệt buổi chính thức làm sao chu đáo và bảo đảm được.
30k rồi cụ ơi, đông vui lắm ấy!

heavyrain99999

Xe máy
Thế 25k quân để làm gì, tình báo - đặc vụ để làm gì?
Muốn phá hoại phải có lực lượng, phải có vũ trang, họ tàng hình mà xuất hiện à???
Tranh luận cmt kia của tôi bạn nhận sai chưa mà lại quote lại tôi??? Không nhận sai thì đừng đeo bám nữa nhé.
ơ sao bác bắt em nhận và bắt em không tranh luận với bác ? bác cũng đâu chứng minh được là em sai và bác cũng không dám lên tiếng lên án hành đống phá hoại (có bằng chứng) của giới phát xít da trắng

em hỏi lại bác lần nữa, sao bác chắc chắn là không có ai dám phá , bác có nguồn tin ở đâu khẳng định nào là không có mối hiểm họa vào những ngày cận kề này. Đăc biệt là các bài báo đã đưa tin bọn phát xít đang có hành vi nổi loạn lần nữa

25K quân, và đặc vụ nên họ cẩn thận tránh đổ máu . Bác có vẻ hả hê khi người ta muốn an toàn ?

taplai2012

Xe trâu
30k rồi cụ ơi, đông vui lắm ấy!
Hàng không Mỹ cấm tiệt mang vũ khí lên máy bay rồi, mà sao nhiều quân vậy cụ nhỉ? Cụ có Gia Cát Dự gì không? Nếu hủy buổi tổng duyệt thì buổi chính thức làm sao đảm bảo được chứ...

taplai2012

Xe trâu
ơ sao bác bắt em nhận và bắt em không tranh luận với bác ? bác cũng đâu chứng minh được là em sai và bác cũng không dám lên tiếng lên án hành đống phá hoại (có bằng chứng) của giới phát xít da trắng

em hỏi lại bác lần nữa, sao bác chắc chắn là không có ai dám phá , bác có nguồn tin ở đâu khẳng định nào là không có mối hiểm họa vào những ngày cận kề này. Đăc biệt là các bài báo đã đưa tin bọn phát xít đang có hành vi nổi loạn lần nữa

25K quân, và đặc vụ nên họ cẩn thận tránh đổ máu . Bác có vẻ hả hê khi người ta muốn an toàn ?
Lần cuối nhé:
Có phải BLM không?
Có hô hào đốt phá không?

Không trả lời được thì đừng đeo bám, như vậy là không lịch sự

heavyrain99999

Xe máy
Hàng không Mỹ cấm tiệt mang vũ khí lên máy bay rồi, mà sao nhiều quân vậy cụ nhỉ? Cụ có Gia Cát Dự gì không? Nếu hủy buổi tổng duyệt thì buổi chính thức làm sao đảm bảo được chứ...
bác đừng giả vờ lo lắng quá , nếu xảy ra chuyện gì bác lại chằng vui quá....

tratida

Xe container
Bác đang nói chuyện phó TT kiểm phiếu, trong chuyện này hiểu biết của Trump như thế nào bác tự nhìn đi.
Trong chuyện này guồng máy của Trump, nghĩa là có Pence trong đó, họ hiểu biết như thế nào, bác tự nhìn đi.
Những chuyện khác ko liên quan đến vấn đề chúng ta đang bàn.
Em không phán xét hiểu biết của Trump ạ, việc đó để mấy ông media tự vẽ, Trump cũng không phải viết vậy, làm vậy mà đã nghĩ vậy. Có thể không lạc quan nhưng ổng vẫn tỏ ra lạc quan, còn media nó sẽ vẽ ông thành hoang tưởng, khùng.... hệ thống Mỹ đã quá tuyệt vời khi để 1 ông khùng lên làm tổng thống.

heavyrain99999

Xe máy
Lần cuối nhé:
Có phải BLM không?
Có hô hào đốt phá không?

Không trả lời được thì đừng đeo bám, như vậy là không lịch sự
forum có quyền tự do ngôn luận, em có quyền được trả lời và reply này

lần cuối nhé, bác tìm được 1 ông BLM thì em tìm được rất nhiều phát xít da trắng

đuổi đánh 1 cảnh sát

ăn cắp

đánh cảnh sát

đòi giết cảnh sát
https://www.reddit.com/r/CapitolConsequences/comments/kxmiyx

GOP Jesus

Xe máy
forum có quyền tự do ngôn luận, em có quyền được trả lời và reply này

lần cuối nhé, bác tìm được 1 ông BLM thì em tìm được rất nhiều phát xít da trắng

đuổi đánh 1 cảnh sát

ăn cắp

đánh cảnh sát

đòi giết cảnh sát
https://www.reddit.com/r/CapitolConsequences/comments/kxmiyx
Cụ ấy block cụ để chui vào safespace rồi, trả lời mất công cụ ơi :))

nhuataiche

Xe container
Em không phán xét hiểu biết của Trump ạ, việc đó để mấy ông media tự vẽ, Trump cũng không phải viết vậy, làm vậy mà đã nghĩ vậy. Có thể không lạc quan nhưng ổng vẫn tỏ ra lạc quan, còn media nó sẽ vẽ ông thành hoang tưởng, khùng.... hệ thống Mỹ đã quá tuyệt vời khi để 1 ông khùng lên làm tổng thống.
Media đầu tiên là đưa ra dữ kiện khách quan, sau đó là nhận định của họ. Chúng ta nên tách bạch ra, nhìn vào dữ kiện là chính, nhìn vào nhận định của họ ít thôi.
Lẫn lộn 2 thứ với nhau nhiều khi rất ko tốt !

tratida

Xe container
ý bác là luật sư của Trump (Sidney và Giuliani), những người đã bị các quan tòa mắng vào mặt và bác đơn vì không đem ra được 1 tí bằng chứng gì ?
Thế hiểu biết của Pence và đội ngũ luật sư của của DOJ đã đủ để xứng tầm chưa :))
Xứng tầm gì ạ? các bác đang lấy hiểu biết của em ra so thì về nước Mỹ, tất cả các ông ấy đều hơn tầm em rồi.

heavyrain99999

Xe máy
Cụ ấy block cụ để chui vào safespace rồi, trả lời mất công cụ ơi :))
Không sao đâu cụ ạ, em biết tính bác tập lái đấy mà, không dám trả lời không dám nhận sai, ai trái ý thì block

Em trả lời thẳng vào post của bác ấy , thực ra không chủ ý dành cho bác tập lái đâu. Em muốn có bác nào vào đây đọc, thì cũng sẽ có thể nhận được các nguồn thông tin khác nhau, để tự đưa ra kết luận, chứ mấy cụ ở đây không bh thay đổi được ý kiến.

Em cũng muốn mọi người thấy các cụ cuồng chăm ở đây dễ bị tổn thương như thế nào: Không trả lời được câu hỏi , không vừa lòng, ai hỏi cứng một chút thì block,thế thì làm sao phát triển được. Chả bh em block ai cả , cho dù ý kiến trái chiều tới đâu

tratida

Xe container
Media đầu tiên là đưa ra dữ kiện khách quan, sau đó là nhận định của họ. Chúng ta nên tách bạch ra, nhìn vào dữ kiện là chính, nhìn vào nhận định của họ ít thôi.
Lẫn lộn 2 thứ với nhau nhiều khi rất ko tốt !
Thông tin khách quan đưa ra ở đây là gì cụ ? Nếu nói về "hiểu biết" thì rõ ràng là 1 vấn đề không khách quan rồi, ở đây cũng không phải là 1 cuộc thi hiểu biết để đêm ra so sánh hiểu biết gì ở đây.

Vị Biển

Xe buýt
Chắc cụ Trum chỉ là để đảm bảo an toàn cho cụ Bi lên nhận chức và lễ ăn mừng của mấy các sấu đầm lầy thôi. Đang chuẩn bị giải mật cụ Obama rồi, còn mấy hôm nữa thôi mà cụ Trum bận rộn quá làm gì, kệ cho cụ Bi tự lo chứ làm gì phải nhọc.

tratida

Xe container
Không sao đâu cụ ạ, em biết tính bác tập lái đấy mà, không dám trả lời không dám nhận sai, ai trái ý thì block

Em trả lời thẳng vào post của bác ấy , thực ra không chủ ý dành cho bác tập lái đâu. Em muốn có bác nào vào đây đọc, thì cũng sẽ có thể nhận được các nguồn thông tin khác nhau, để tự đưa ra kết luận, chứ mấy cụ ở đây không bh thay đổi được ý kiến.

Em cũng muốn mọi người thấy các cụ cuồng chăm ở đây dễ bị tổn thương như thế nào: Không trả lời được câu hỏi , không vừa lòng, ai hỏi cứng một chút thì block,thế thì làm sao phát triển được. Chả bh em block ai cả , cho dù ý kiến trái chiều tới đâu
Chắc bắt trước twiter :D, thấy nguy hiểm phải block ngay, dễ tổn thương chứ cụ. Em cũng block vài cụ, vì mấy lý do, các cụ ấy viết dài vãi, và luận điểm thì hay lặp lại, hay đả kích cá nhân và hay đả kích về vấn đề thái độ, cà khịa nhiều, theo dõi kênh phải chuyển trang nhiều mệt thì block cho đỡ xem nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng