[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Người nữ quân nhân thuộc lực lượng Vệ binh quốc gia trong giờ giải lao tại Capitol. Có một sự thú vị không hề nhỏ nếu nhìn vào quyển sách cô đang đọc.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em xin phép đăng ảnh fake. Cố vấn Navarro của Trump bị phát hiện đi ra khỏi Nhà trắng với một bức ảnh được tặng :D

tratida

Xe container
Nguyên nhân là những cảnh sát hành xử đúng luật nhưng không được bảo vệ đúng mức, đơn giản nhất là đưa cái clip đủ hình đủ tiếng cái anh da đen miệng xin tha nhưng cả người giãy giụa không chịu vào xe ngồi.
Cụ đã xử lý mấy thằng say, ngáo đá quậy phá bao giờ chưa. Xin tha nhanh nhất là im mồm trật tự thôi, Mỹ cũng như Việt Nam, ít khi nghe thằng say thằng nghiện trình bày. Tôi cũng đã từng phải siết tay siết cổ thằng em say vì nó say vào quậy quá, lỡ may nó làm sao thì đúng chỉ là đen thôi.

Die Go

Xe máy
Mịa, giờ account của Trump bị xóa, anh em ko biết Trump sắp làm gì. Có cái bọn đài Lề Phải (Right Side Broadcasting Network, RSBN) này mới nhá hàng là ngay mai ổng ấy ký nhiều thứ lắm, làm việc từ tin tỉn sáng tới tơm tởm tối. Sắp hưu rồ làm méo gì nhiều thế.

Nhìn chung là declassify mấy cái này là đau đầu cho mấy anh. Trump chính ra ko sợ bị luận tội sau khi hưu vì nó tạo ra 1 tiền lệ rất nguy hiểm là rất nhiều sitting former president như Bush (Cha, con,... và các thánh thần), Clinton, Obama cũng dính chưởng.
em hỏi ngu cái, mấy bằng chứng kiểu này ko tung ra truóc bầu cử, giờ mọi việc đã xong, chí trump còn mang tiếng là nói dối như cuội, tung ra cang bị cười vào mặt hơn nhỉ, nhiều khi đi cả dòng họ

1.nếu băng chứng lầ thật chứng tỏ team trump quá ngu và khinh địch, tưởng bố đời muốn làm gì làm, thắng chắc cuộc bầu cử

2. nếu bằng chứng là giả chứng tỏ trump là thằng dối trá bất chấp, tham quyền cố vị, con buôn ko hơn ko kém

1 hay 2 gì em cũng thấy team trump ngu vaiz

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
********* gốc việt xông vào toà nhà quốc hội, cơ bh lại đòi cầu xin mọi ng để yên

Cụ nên xem lại cách dùng từ. ********* gốc Việt là sao? ********* với CQ Việt hay Mỹ.
Pro Trump cũng là nạn nhân của Trump thôi, bị sự lừa dối và cuồng tín, bh bị sa thải và gia đình chắc cũng ko vui vẻ gì, cái giá quá đắt rồi.

heavyrain99999

Xe máy
em hỏi ngu cái, mấy bằng chứng kiểu này ko tung ra truóc bầu cử, giờ mọi việc đã xong, chí trump còn mang tiếng là nói dối như cuội, tung ra cang bị cười vào mặt hơn nhỉ, nhiều khi đi cả dòng họ

1.nếu băng chứng lầ thật chứng tỏ team trump quá ngu và khinh địch, tưởng bố đời muốn làm gì làm, thắng chắc cuộc bầu cử

2. nếu bằng chứng là giả chứng tỏ trump là thằng dối trá bất chấp, tham quyền cố vị, con buôn ko hơn ko kém

1 hay 2 gì em cũng thấy team trump ngu vaiz
Hề hề thế mà mấy bác cuồng chăm ở đây vẫn đang ngóng chờ đến phút 99 để lật ngược thế cờ

hd-vt

Xe container
Trump là 1 người đặc biệt độc nhất của Mỹ và thú vị đến giây cuối cùng - 1 con người chiến đấu đến giây cuối cùng vì lý tưởng và đức tin của mình và có lẽ vì vậy ông mới ngoại lệ thành tổng thống US được. Tiếc là ông ra đi ko kèn ko trống và ko để lại di sản gì cho con cháu khi bệ đỡ chắc chắn vậy mà Trump phá đi trong có vài tuần. Tuy nhiên kẻ nào bán chủ cầu vinh đợt này thì cũng bị xã hội Mỹ nó khinh bỉ thôi và sớm hay muộn cũng có hậu quả xấu chứ chả hay ho gì trò trở cờ. Còn Trump cùng lắm về nuôi gà thả cá, sống vậy là cũng mãn nguyện rồi
Còm này thay cho chữ The end. Hết phim, ai về nhà ấy, chuẩn bị xem ....phim hay hơn nhiều. :D

AD118

Xe buýt

Bọn tàu nhanh bố láo thật, dám bôi nhọ Chum
Tàu nhanh nó bé quá cụ Trump cũng chả thèm quan tâm đâu, nhưng đọc lướt qua cũng thấy buồn cười mấy ông phóng viên, với biên tập bài.
Chính ra như 24h lại được nó ít dịch chính trị chính em, cứ thể thao, văn hóa diễn viên người mẫu lại dễ đọc

heavyrain99999

Xe máy
Cụ nên xem lại cách dùng từ. ********* gốc Việt là sao? ********* với CQ Việt hay Mỹ.
Pro Trump cũng là nạn nhân của Trump thôi, bị sự lừa dối và cuồng tín, bh bị sa thải và gia đình chắc cũng ko vui vẻ gì, cái giá quá đắt rồi.
Ngày xưa e cũng sẽ đồng ý với cụ đấy, cũng thương hại những ng bị trump lừa.

Nhưng họ cũng là người lớn , cũng có khả năng đọc hiểu như bao người khác, họ có rất nhièu cơ hội để nhận ra là bị lừa nhưng vẫn cứ chọn đâm đầu vào hố, đến mức có hành động vi phạm luật và mang tính ********* CQ Mĩ là xông vào toà nhà quốc hội đòi giết người. Em cũng không thích phải nói họ là ********* nghe nặng lời nhưng đó là sự thật

kvboto

Xe container

Chỉnh sửa cuối:

Lungcu

Xe điện
[/QUOTE]
em cảm nhận có cụ Trump thì TQ còn loe ngoe, lóp ngóp lo đối phó chứ chính quyền cụ Bi lên sẽ lại như thời cụ Ô, TQ nó hành mình đến mệt, mỗi lần như thế kinh tế sóng gió, lòng dân ko yên
Thời Ô thì TQ xây gần xong 2 đảo , Bi mà lên thì con như biếu luôn TQ không phải quan ngại nữa .

kvboto

Xe container
15/1, News,

Fans cụ Trump tha hồ vào "chởi", nhể,
:D

GrapQR

Xe buýt
Gã này là TNS mà logic còn kém hơn cả người thường, hoặc khả năng cao hơn là biết thừa nhưng cố tình ngụy biện. Đơn giản thế này thôi, trong suốt thời Washington, sở hữu nô lệ là hợp pháp. Ông không làm gì sai luật pháp nước mình, cũng chẳng sai so với trình độ nhận thức chung của thời đó. 100 năm sau ý thức về quyền con người tiến bộ hơn, người ta mới cấm chế độ nô lệ. Do đó không hồi tố được.

Còn vụ Trump: Tại thời điểm vụ bạo loạn đồi Capitol xảy ra, việc kích động bạo lực đã và vẫn luôn bị coi là sai trái. Ông đang đương chức hay ông đã xuống thì vẫn là sai thôi.

Nói vậy, nhưng em không ủng hộ đám DC làm tới. Câu cuối của gã TNS này đúng: "Nếu các ông muốn kết thúc bạo lực, hãy kết thúc việc luận tội". Lúc này nên lo dọn dẹp cái bãi rác hậu bầu cử, lẳng lặng phát triển kinh tế, chống bệnh dịch chứ không nên chơi trò đảng tranh. DC và CH của Mỹ giai đoạn này làm em nhớ tới lịch sử bên Tàu thời Minh mạt, bất kỳ việc gì thằng A làm thì thằng B đều phản đối chỉ vì thằng A là người của đảng A. Kết quả là chính quyền vận hành không được, cải cách không xong, quân sự không cải thiện, kinh tế ngày càng thụt lùi, cuối cùng bị ngoại bang dẫm chết dưới chân. Mà chết đến nơi rồi vẫn còn tranh nhau. :(
Phản đối vô hiệu :))

Trump đần sẽ bị công kích bg xuống địa ngục thì thôi :))

Người ta sẽ tha cho Lão Trump trong tình huống chưa có sự kiện 6/1. Khi mà ở mức độ nào đấy ko vạch áo cho người xem lưng là lựa chọn tốt hơn cả.

Nhưng bạo loạn đã xẩy ra rồi, nước Mỹ đã show ra nội bộ hỗn loạn, các nước khác ko chõ mồm vào chia buồn cũng xỉa đểu dân chủ - lưng phơi trần phơi sáng lồ lộ như thế còn gì để phải giấu nữa :)) bây giờ là lúc phải truy trách nhiệm để xả cục tức này này :))

Chưa kể để Trump hạ cánh an toàn thì như nào ? Đại ý tổng thống đã làm đúng ah, fans Trump tràn vào nhà QH là đúng ah, Trump ko hề sai ah :)) những người kế nhiệm cứ như vậy theo chân đi, ko sao đâu ah :))

Để ý sẽ thấy những phần tử hỗ trợ lão tung tin giả về bầu cử bị đánh cắp như mấy ông nghị sĩ đang bị trừng phạt/khiển trách nặng nề sau vụ 6/1.~

Trump đần chắc chắn ko thể yên thân :))

Cụ nào ko tin cứ chờ mà xem :))

phihung9x1oto

Xe đạp
Thời Ô thì TQ xây gần xong 2 đảo , Bi mà lên thì con như biếu luôn TQ không phải quan ngại nữa .
[/QUOTE]
chắc chắn rồi mà cụ :)))) nước nhỏ chỉ quan ngại thôi . có ông Trump kéo tàu chiến vô nên bọn nó rén , đến thời bảy đờm lên thì tự hiểu rồi :)))
bọn nói tiếng Việt trên này chửi ông Trump , vì ông Trump đập mẫu quốc của nó chứ là một người Việt yêu nước thì ông Trump là anh hùng hehe.

tratida

Xe container

Một mẩu tin “Thủy quân lục chiến. Những lời khiển trách Pelosi: "CHÚNG TÔI KHÔNG LÀM VIỆC CHO BẠN!" "Đang lan truyền trên mạng xã hội. Nhưng sau khi kiểm tra, chúng tôi cho rằng khả năng cao là tin giả.

Tin tức này đến từ Realrawnews.com, một trang web mới thường đăng tải những thông tin gây sốc.
😂😂😂😂😂😂
BTS một chủ tịch Hạ viện với một Tham mưu trưởng nói chuyện với nhau mà như bán thịt lợn ngoài chợ !
Em chỉnh tí cụ, tin từ đâu không quan trọng mà là TIN GỐC từ đâu cụ ơi. Cụ khẳng định tin này là gốc chưa? Em ko quan tâm đến nội dung lắm, em quan tâm đến cách truyền tin, phao tin cơ cụ. Hôm trước có vụ liên quân ký mà em chưa thấy cụ nào tìm được bài gốc, dù cũng thấy file nằm ở thư mục web. Có 3 kiểu, 1 là có nhiều và cổ súy fake news, thỉnh thoảng cũng có tin đúng, 2 là phần lớn tin đúng nhưng thỉnh thoảng bị dẫn phải fake news do tai nạn, 3 là tin đúng nhưng lời lẽ, chọn lọc hình ảnh, cắt ghép để cạnh nhau làm thay đổi khá nhiều cách người đọc hiểu, cái đó là bóp méo. Nói chung thời này hại não lắm.

Sunrise96

Xe buýt
Cụ thế là không hợp thời, không theo dòng chảy văn minh nhân loại. Mn đang lo cho sự thật sự công bằng lẽ phải, cho nước Mỹ. Mấy cái lẻ tẻ khác không bàn ở đây nhé.
Đến giờ này có thể hiểu rằng một mình Trump không thể lật được cả một đế chế ngầm tham nhũng và nhúng chàm của Mỹ . Nhưng Trump đấu được đến bước cuối cùng này là quá kinh rồi. Dù cuộc chiến này Trump và công lý thua nhưng điều quan trọng nhất là nhiều bản chất sự thật đã được phơi bầy và trong tương lai công chúng sẽ được chứng thực nhiều sự thật nữa về nước Mỹ tưởng như trong mơ :D

Ps: Và một sự thật khác em xin chia buồn riêng với Cụ hd-vt , Cụ sắp phải chia tay những người thương rồi ;))

tratida

Xe container

moly

Xe điện
công lý thua ở đâu bác? Tại 60 phiên tòa?
[/QUOTE]
:))
Họ đang đứng trên góc độ là tin chăc rằng cuộc bầu cử bị đánh cắp nên sẽ suy ra thế. trum hiện là anh hùng một mình chống lại maphia nên việc thua cũng là bình thường,trum thua suy ra công lý thua. trump là công lý mà

Trạng thái
Thớt đang đóng