[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMW Z69

Xe buýt
Antifa và BLM vào phá là có thật à?
Hoan hô các chiến sỹ FBI ;;)

kvboto

Xe container
Lại bài yêu trump là yêu nước à =)))
Làm như mình Trump đấm khựa và Trump chỉ đấm khựa và bỏ qua cho VN ấy mà đi bưng bô =)))
Cứ kệ họ đi, nhiều góc nhìn, quan điểm, vui cửa nhà mà,
Trước, quê em cũng có lão # hay hô hào, cổ vũ yêu nước đó,
Và cũng nhiều Fans quạt cuồng lắm,....
Đã là Fans, quạt, cuồng yêu, thần tượng,.... thì kg quan tâm lý gì, kg có sai, kg có trái,
Fans cuồng yêu thần tượng, yêu Ai đồ thì vô điều kiện,..... không lý giải được đâu,.... :D

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Em không mong hơn. Chỉ mong giữ nguyên chính sách đánh Tàu thời anh Trump và anh Pompeo là đủ cho em quay qua cuồng Bi :D
Đánh Tàu ko phải là Trump nghĩ ra, đó ít nhất là chính sách của đảng CH. Chính sách đó là đúng đắn nên DC sẽ tiếp nối.

nha-trang

Xe buýt
Chã hôm trước nói rồi cụ ạ, là lễ nhậm chức nhiệm kỳ 59. Đến giờ có 46 tổng thống và 59 nhiệm kỳ.
Cụ Trump chơi chữ thôi, chứ sốt sắng lo cho cụ Biden nhiều đấy. Hết tiêm cho mấy mũi lại lo chuyện hậu sự kiện 6/1.
Mấy bữa nay các cụ Fan Trump chán ko vào post tình hình nữa à. Em vừa lướt fb thấy có cái này, thôi thì post lại để chia sẻ về tình hình nước Mỹ cho thêm đa chiều cùng các cụ Fan Biden vậy:

Quá trời nhiều breaking!

- Tổng thống Trump ra lệnh giải mật vụ Obamagate. Kết quả sẽ có sau vài mươi giờ nữa.

- Tổng thống Trump ra lệnh mở rộng vùng cai quản của Bộ Tư Lệnh Trung Tâm bao gồm luôn Israel.

- Tổng thống Trump đã được báo cáo vắn tắt rằng Sullivan không phải một mình hành động trong cuộc bạo loạn ở điện Capitol. Sullivan còn có kế hoạch phóng hoả điện Capitol.

Theo Haile

kvboto

Xe container
15/1 rồi, còn gì lật ngửa được nữa không TT Trump and Fans ơi ?

nha-trang

Xe buýt
Em là vẫn đánh gia cao cụ Trump và chính quyền đối với Biển Đông và Trung Đông.
em cảm nhận có cụ Trump thì TQ còn loe ngoe, lóp ngóp lo đối phó chứ chính quyền cụ Bi lên sẽ lại như thời cụ Ô, TQ nó hành mình đến mệt, mỗi lần như thế kinh tế sóng gió, lòng dân ko yên

Binhan.4ever

Xe buýt
Các cụ viết dài thật, em đọc nhảy cóc 3 trang 1 nắm ý chính mà mãi không hết. Nhớ năm 2008 anh Obama da đen lên tổng thống mà cũng chỉ trên trăm pages, giờ thớt này trên 500 pages, chưa kể vô vàn các thớt khác đã lập liên quan bầu cử tổng thống Mỹ. Đời sống lên cao, dân trí lên theo kéo thêm sự quan tâm về chính trị, ấy cũng là cái hay.

Tuy nhiên bầu cử ở Mỹ, trừ khi các cụ đang sống tại đó hoặc có liên quan, chứ em thấy ảnh hưởng mấy đến cơm áo đâu. Tranh luận cho vui nhưng có cần thiết phải phe nọ phe kia rồi quay ra mạt sát nhau không. Fun đi các cụ.

nha-trang

Xe buýt
Chúng ta cứ quan sát đã, có thể có âm mưu dùng bạo lực lật đổ của các nhóm vũ trang ủng hộ tổng thống (Qannon, Proud Boy...) các nhóm này không phải dạng vừa vì toàn cựu chiến binh, đặc nhiệm... theo em ông cũng ko muốn điều này xảy ra.Vì giết Biden, hay Pelosi.. thì dễ nhưng làm nước Mỹ hỗn loạn thì thành ra hỏng hết đại cục.
Em luôn tin tưởng cụ Trump sẽ chiến đấu băng con đường đúng theo Hiến pháp, pháp luật quy định vì thế ông luôn được nhân dân, người yêu nước ủng hộ.
Kể cả lần này có thua vì gian lận thì ông còn phương án lập Party mới hoặc reset Đảng công hòa, hãng truyền thông mới, dù sao người có 80 triệu (hoặc hơn) cử tri ủng hộ thì không phải ngại chúng nó.
Cụ nói đúng. Em cũng cảm nhận nỗi ưu tư này trong mắt cụ Trump

nhuataiche

Xe container
Em đoán chừng là Trump, cả chính trị lẫn kinh doanh, đang bị tẩy chay ( boycott ). Cái sự tẩy chay này em có nghe mấy sếp cũ nói qua, trong xã hội Mỹ thì hơi bị kinh dị đó, dính rồi là không cách gì ngóc đầu lên nổi !

BMW Z69

Xe buýt
Vấn đề là ở chỗ đó nên em cảm nhận cụ Trump đang chơi tới bến cụ ạ
Thì em có nói DC yêu cầu 1, Trump cấp gấp 6-7 lần binh lính mà.
Lễ nhậm chức thứ 59 có lẽ là được bảo vệ hoành tráng nhất từ trước đến giờ.
Yêu quý Biden và chị Cẩm Ly thế mà vẫn bị chửi, bị nói kháy.

BMW Z69

Xe buýt
em cảm nhận có cụ Trump thì TQ còn loe ngoe, lóp ngóp lo đối phó chứ chính quyền cụ Bi lên sẽ lại như thời cụ Ô, TQ nó hành mình đến mệt, mỗi lần như thế kinh tế sóng gió, lòng dân ko yên
Nhưng các bạn ý vẫn quý O3 và DC chủ lắm.
Họ bảo đây là chính sách chung của nước Mỹ.
Thời O3 đúng là VN vất vả vì bọn Khựa. Sang đến thời Trump, yên bình hẳn lên.
Hi vọng lần này DC làm được 1/10 những gì họ hứa ở Biển Đông.

hd-vt

Xe container
Cụ thế là không hợp thời, không theo dòng chảy văn minh nhân loại. Mn đang lo cho sự thật sự công bằng lẽ phải, cho nước Mỹ. Mấy cái lẻ tẻ khác không bàn ở đây nhé.

AD118

Xe buýt
15/1 rồi, còn gì lật ngửa được nữa không TT Trump and Fans ơi ?
Bọn em nhận thua lâu rồi, nhưng giờ giải tán lại mất chỗ hóng, toàn a e đi grap với bee lúc vắng khách lên đây chém vui vẻ lắm
Còn vụ Pizza Gate (Gina Maxwell), laptop Pelosi đang rất ngóng giải mật
Giải mật xong thì chúng ta dõng dạc tuyên bố D.M bọn tư bản nhé, chúng mày là bố của mất dạy, vô đạo đức, bịt miệng, tham nhũng, ...

heavyrain99999

Xe máy

doctor who

Xe máy
Cứ kệ họ đi, nhiều góc nhìn, quan điểm, vui cửa nhà mà,
Trước, quê em cũng có lão # hay hô hào, cổ vũ yêu nước đó,
Và cũng nhiều Fans quạt cuồng lắm,....
Đã là Fans, quạt, cuồng yêu, thần tượng,.... thì kg quan tâm lý gì, kg có sai, kg có trái,
Fans cuồng yêu thần tượng, yêu Ai đồ thì vô điều kiện,..... không lý giải được đâu,.... :D
Em chỉ trích quan điểm thôi cụ, để ai có đọc thì thấy góc độ khác mà không bị dắt mũi chứ fan quạt thì thông làm gì nữa :D

Lái Ngựa

Xe buýt

Thượng nghị sĩ Mỹ nói thêm: "Theo lý thuyết này, với phe cực tả, nếu các ông có thể luận tội một tổng thống sau khi người này đã rời nhiệm sở, vậy thì tại sao không luận tội George Washington (tổng thống đầu tiên của nước Mỹ)? Ông ấy đã sở hữu các nô lệ. Điều này dừng lại ở đâu đây?".
Ý ông Tns có thể là Tt được miễn truy tố suốt đời như Putin đề xuất chăng #-o cấm cách chức Nguyên nhá

nha-trang

Xe buýt
Từ nay đến ngày 20-1 sẽ là nghệ thuật của “Tương kế tựu kế” nhé các cụ

Bắt đầu nóng rồi
Cụ này nói có lẽ đúng:
“Theo cá nhân, TT Trump đã nhẫn nhục đợi đến ngày nay mới tung hết các "bí kiếp" vì đợi bên DC tung hết các chiêu rồi mới kết liễu đối thủ, lúc này bên DC đã xuống hết tiền rồi, từ vu khống - luận tội - truất phế, cộng thêm các cá sấu đầm lầy cuối cùng nổi lên.

Trạng thái
Thớt đang đóng