[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtrangvn

Xe tăng
Ba kịch bản TT Trump tiến hành ân xá cho những gì đang bị cho là tội lỗi gây ra, dù cũng không dễ ạ: :D

Hung Phuc

Xe điện

nhuataiche

Xe container
Thực ra, luận tội hay phế truất Trump ko giải quyết được vấn đề gì, chỉ tổ rước thêm rắc rối.

Nhưng em tin rằng cả đảng CH và DC sẽ nhắc đi nhắc lại chuyện bạo loạn này liên tục để đảm bảo là Trump ko thể làm chính trị được nữa. Em cũng cho rằng đế chế kinh doanh của Trump cũng sẽ gặp nhiều sóng gió, đủ nhiều để Trump bận rộn tới mức ko thể làm chính trị được nữa.

tvu732

Xe buýt
Đoạn thứ nhất của cụ cũng có thể ứng với việc có gian lận trong bầu cử, nhưng chỉ có Trump và người có lương tri lên tiếng và ủng hộ.
Vâng, em đang nói về phần vô thức (tự tư tự lợi) trong mỗi con người thôi. Cứ cho là mỗi người đều công bằng không vụ lợi, không có thiên kiến đi thì còn lại khả năng tiếp cận thông tin, đọc hiểu và phân tích cũng khác nhau nữa ạ.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra, luận tội hay phế truất Trump ko giải quyết được vấn đề gì, chỉ tổ rước thêm rắc rối.

Nhưng em tin rằng cả đảng CH và DC sẽ nhắc đi nhắc lại chuyện bạo loạn này liên tục để đảm bảo là Trump ko thể làm chính trị được nữa. Em cũng cho rằng đế chế kinh doanh của Trump cũng sẽ gặp nhiều sóng gió, đủ nhiều để Trump bận rộn tới mức ko thể làm chính trị được nữa.
Một Tổng thống thất cử kích động đám đông bạo loạn tràn vào trụ sở Quốc hội trong một phiên họp xác nhận kết quả chiến thắng cho đối thủ của ông ta khiến 5 người chết thì Tổng thống đấy phải chịu trách nhiệm. Dù bằng cách này hay cách khác, Quốc hội phải có trừng phạt để ngăn ngừa sự kiện này trở thành tiền lệ.

Tuy chỉ còn ít ngày nữa là mãn nhiệm nhưng em tin rằng Trump sẽ ko dễ dàng mà thoát khỏi vụ này đâu. Tiến trình luận tội có thể bắt đầu sau 5-6h đồng hồ nữa.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Có ai xem đoạn ông Pen sau khi tuyên bố kết quả bầu cử có bắt tay với một đồng chí nào đó. Sau đó thấy trong tay ông Pen có một đồng xu.

Làm em liên tưởng đến thế giới trong phim John Wick :D Năm nay có phần mới chưa nhỉ? Covid làm chết bao nhiêu Siêu anh hùng ở Mỹ.

provtc

Xe container

Thế phải tạo điều kiện cho cty của trump trúng thật nhiều hđ thầu xây dựng nghỉ dưỡng sân gol, làm ko hết việc thì sẽ ko quan tâm tới chính trị

provtc

Xe container
Một Tổng thống thất cử kích động đám đông bạo loạn tràn vào trụ sở Quốc hội trong một phiên họp xác nhận kết quả chiến thắng cho đối thủ của ông ta khiến 5 người chết thì Tổng thống đấy phải chịu trách nhiệm. Dù bằng cách này hay cách khác, Quốc hội phải có trừng phạt để ngăn ngừa sự kiện này trở thành tiền lệ.

Tuy chỉ còn ít ngày nữa là mãn nhiệm nhưng em tin rằng Trump sẽ ko dễ dàng mà thoát khỏi vụ này đâu. Tiến trình luận tội có thể bắt đầu sau 5-6h đồng hồ nữa.
Kích động, bạn ngây thơ quá đó, ko ai ngu gì mà kích động dân chúng biểu tình cả, chẳng qua là do DC đứng sau giật dây thôi. Còn luận tội trump thì còn khuya

LienPhuong

Xe điện
Đoạn thứ nhất của cụ cũng có thể ứng với việc có gian lận trong bầu cử, nhưng chỉ có Trump và người có lương tri lên tiếng và ủng hộ. Sự thật nhiều khi ta cũng không bao giờ biết được, bởi trò chơi nửa sự thật. Sự kiện VBB chẳng hạn, vẫn có 1 vụ tấn công vào tàu M.
Biết đâu 50 năm nữa có tài liệu giải mật, ta lại biết sự thật, em với cụ ráng sống lâu nhé. Còn người luôn khao khát sự thật và sự công bằng mà.
Nếu nó nằm toàn bộ trong trí tưởng tượng của cụ thì mỗi người sẽ có trí tưởng tượng khác cụ, một câu chuyện khác cụ. Em gọi đó là hoang tưởng.

Voi đi bộ

Xe buýt
Kích động, bạn ngây thơ quá đó, ko ai ngu gì mà kích động dân chúng biểu tình cả, chẳng qua là do DC đứng sau giật dây thôi. Còn luận tội trump thì còn khuya
Dc đứng sau giậy dây gì vậy? Giật dây Trump phát biểu kêu gọi bọn MAGA à?

Voi đi bộ

Xe buýt
Ba kịch bản TT Trump tiến hành ân xá cho những gì đang bị cho là tội lỗi gây ra, dù cũng không dễ ạ: :D

Cụ dùng từ khéo quá nhỉ. "Ân xá cho những gì đang bị cho là.." Nếu Trump không có tội thì việc gì phải tự ân xá. Không lẽ bọn toà Mỹ nó tự vẽ tội cho Trump được à?
Anh không thể tha cho một người tội mà người đó không gây ra được, đây lại là chính bản thân anh tính kế ân xá cho chính mình mà anh không biết mình có gây tội không? Logic này lạ lắm.

Jangmi

Xe buýt
Bằng chứng DC giật dây đâu pro Trump đưa ra đi tốt nhất mang thẳng lên TCPV mà kêu oan ấy, còn cái mà dân Mỹ và cả thế giới nhìn thấy chính là bài phát biểu kêu gọi ầm ĩ ngay trước cuộc bạo động ấy

anhtrangvn

Xe tăng
Cụ dùng từ khéo quá nhỉ. "Ân xá cho những gì đang bị cho là.." Nếu Trump không có tội thì việc gì phải tự ân xá. Không lẽ bọn toà Mỹ nó tự vẽ tội cho Trump được à?
Anh không thể tha cho một người tội mà người đó không gây ra được, đây lại là chính bản thân anh tính kế ân xá cho chính mình mà anh không biết mình có gây tội không? Logic này lạ lắm.
Thì hiện tại đã phán quyết gì chính thức đâu cụ nên em phải gọi thế là đúng rồi.

Kokolo

Xe buýt
Thua rồi. Nhưng xét theo hành động thì lá gan của Trump không đủ to để đánh đổi tất cả lấy quyền lực. Giờ bám vào đảng Cộng Hòa cũng không ăn thua nữa. Tách ra 1 đảng riêng thì cần nguồn lực và sự ủng hộ rất lớn và đối diện nguy cơ bị đánh hội đồng. Trước khi tách thì cần làm tan rã và vô hiệu hóa đảng Cộng Hòa nữa
Thật ra Trump đã thua vì động chạm đến lợi ích kinh tế của các nhóm tài phiệt rất lớn không chỉ trong mà cả ngoài nước. Không có bất kỳ một tổng thống Mỹ nào thoát khỏi ảnh hưởng và động trạm đến quyền lợi của đội này.
Đội Apple, Google, Facebook, Tesla nó thích húp tiền của Tập Cận Bình mà Trump với đội cuồng sọc cứ thích đá bát súp của nó đi. Đội còn lại thì cứ rủ nó sang xứ Việt với Ấn Đụ húp súp loại 2 thì làm gì nó chả bực nó lật Trump. Chung quy là do súp Tàu ngon quá thôi. Hê hê. Trump may ra được đám hút dầu mỏ ở Texas với đám Do Thái chống lưng thôi. Không ăn thua

provtc

Xe container
Bằng chứng DC giật dây đâu pro Trump đưa ra đi tốt nhất mang thẳng lên TCPV mà kêu oan ấy, còn cái mà dân Mỹ và cả thế giới nhìn thấy chính là bài phát biểu kêu gọi ầm ĩ ngay trước cuộc bạo động ấy
1 khi đã chủ đích làm thì bằng chứng để làm gì, hay cụ thích giơ 1 lọ muối để làm bằng chứng - DC là vậy đó

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Chị Đuông Cy có vẻ vẫn ngại anh Trung lắm. Anh ý thua rồi mà vẫn truy đuổi bằng được anh ý.
Còn có 12 ngày chứ mấy nhỉ?

provtc

Xe container
Đội Apple, Google, Facebook, Tesla nó thích húp tiền của Tập Cận Bình mà Trump với đội cuồng sọc cứ thích đá bát súp của nó đi. Đội còn lại thì cứ rủ nó sang xứ Việt với Ấn Đụ húp súp loại 2 thì làm gì nó chả bực nó lật Trump. Chung quy là do súp Tàu ngon quá thôi. Hê hê. Trump may ra được đám hút dầu mỏ ở Texas với đám Do Thái chống lưng thôi. Không ăn thua
Tàu vẫn còn quá nhiều lợi lộc

Trạng thái
Thớt đang đóng