[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Lão ơi! Em chỉ mong mợ ấy hạnh phúc thôi :T
Chứ dạo này vật tư nhựa, giấy tăng vọt lão ạ? Lão có nắm thông tin không? Một tháng tăng giá mấy lần!
Bên em nhựa tăng có 30 đến 50% chứ mấy. Khóc ko ra tiếng nổi luôn í !

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bên em nhựa tăng có 30 đến 50% chứ mấy. Khóc ko ra tiếng nổi luôn í !
Giờ chả biết ăn nói với khách hàng ntn! Chán ơi là chán. Mà tăng tốc độ chóng mặt, tàu về không có, nguồn phôi cạn :(

belo

Xe điện
Chuyện Tăng Sâm giết người em biết, nhưng em ấn tượng với Goebbels bởi phần thứ 2 trong câu của gã cơ: "Lời nói dối còn có thể kéo dài mãi chừng nào người ta còn chưa bị ảnh hưởng (về kinh tế, chính trị, xã hội...) bởi lời nói dối ấy." Nó trực chỉ vào thiên tính vị kỷ của con người, chừng nào còn chưa ảnh hưởng đến tao thì tao còn chưa quan tâm đi tìm sự thật. Trừ một số ít người có lương tri, đa số đều theo cái tính ấy. Tại sao Johnson có thể nói dối quốc hội về sự kiện vịnh Bắc Bộ 1964 mà chẳng làm sao cả, biểu tình chỉ nổ ra mãi vài năm sau khi số binh lính Mỹ chết ở VN tăng lên? Tại sao đến giờ ai cũng biết là Bush con nói dối việc Iraq tài trợ khủng bố / có vũ khí hủy diệt để đưa quân vào Iraq mà người Mỹ nghe đến chỉ nhún vai? Nguyên nhân quan trọng trong nội bộ nước Mỹ là dân Mỹ ko bị ảnh hưởng gì cả, thậm chí họ còn gián tiếp có lợi. Nên tuy biết cái cớ ấy chỉ như một trò đùa nhưng họ có thể bỏ qua.

Ngay như trong thớt này, đa phần các cụ pro Trump, ngoài những lý do nhỏ nhặt như vợ đẹp con khôn, giàu có bệ vệ, tính tình thẳng thắn (???) ra, các cụ ấy ủng hộ Trump vì nghĩ Trump chống TQ hiệu quả. Ai tỏ vẻ chống TQ thì phải mang lên bàn thờ thờ, lâu dần thành niềm tin không dễ từ bỏ. Bản thân em cũng đã từng bỏ qua những điểm xấu trong tính cách cá nhân của Trump vì 3 năm đầu làm Tổng thống của bác này khá thành công. Nhưng cách ứng xử của Trump năm nay (cả trước và sau bầu cử) rất tệ, việc nói dối liên tục và thiếu trách nhiệm gây ra hại nhiều hơn lợi, nên em không thể ủng hộ nữa. Quá nửa dân Mỹ chắc cũng nghĩ như em nên mới có kết quả ngày hôm nay!
Đoạn thứ nhất của cụ cũng có thể ứng với việc có gian lận trong bầu cử, nhưng chỉ có Trump và người có lương tri lên tiếng và ủng hộ. Sự thật nhiều khi ta cũng không bao giờ biết được, bởi trò chơi nửa sự thật. Sự kiện VBB chẳng hạn, vẫn có 1 vụ tấn công vào tàu M.
Biết đâu 50 năm nữa có tài liệu giải mật, ta lại biết sự thật, em với cụ ráng sống lâu nhé. Còn người luôn khao khát sự thật và sự công bằng mà.

nhuataiche

Xe container
Sản xuất nhựa sắp đứt nguồn cung rồi, NCC bên em kêu như vạc. có lẽ sắn được ăn Tết sớm và dài rồi.
Bên em một số loại nhựa được thông báo là tháng 3 sẽ có nguồn cung trở lại !!! Gọi là có tia sáng cuối đường hầm.

Nhưng lại chợt nhớ ra hồi tháng 11 ncc cũng có nói là cuối tháng 12 sẽ gửi báo giá :(( :(( :((

pressf5

Xe buýt
Giờ chỉ hóng luận tội thế nào, chứ ko hóng Trump lật kèo thế nào nữa, giọng điệu thấy ôn hòa hơn rồi.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Anh tôi chưa đổi ghế mà bọn 1raq nó đòi tróc nã thì anh Trump tôi biết về đâu **==
Sao mấy hôm trước có kẻ ở đâu bẩu rằng anh Trump sẽ đi A lát ca mở chiến khu :P

andy.le

Xe máy
Đoạn thứ nhất của cụ cũng có thể ứng với việc có gian lận trong bầu cử, nhưng chỉ có Trump và người có lương tri lên tiếng và ủng hộ. Sự thật nhiều khi ta cũng không bao giờ biết được, bởi trò chơi nửa sự thật. Sự kiện VBB chẳng hạn, vẫn có 1 vụ tấn công vào tàu M.
Biết đâu 50 năm nữa có tài liệu giải mật, ta lại biết sự thật, em với cụ ráng sống lâu nhé. Còn người luôn khao khát sự thật và sự công bằng mà.
Cụ nói như trên giời. Biết đâu, có thể. Đừng dùng mấy cụm từ đấy nữa. Người ta chỉ nên sống với thực tế chứ đừng sống với "Nếu". Hơn 60 vụ kiện tụng, hơn 60 phẩm phán mà trong số đó rất nhiều do chính Trump đề cử. Tất cả đều thua vì không có bằn chứng. Vậy mà nhiều cụ vậy còn thẩm du với sự tưởng tượng của mình.

Nhạc

Xe container
Giờ chỉ hóng luận tội thế nào, chứ ko hóng Trump lật kèo thế nào nữa, giọng điệu thấy ôn hòa hơn rồi.
E nghĩ ko có luận tội. Biden được gõ búa theo ý của cá mập rồi thì thôi, Trump về kinh doanh như cũ, sx vài bộ phim hoành tráng kiếm xèng cũng gud.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Ôi vãi, đúng quá. Chỉ có chủ tạch hội đồng bộ chưởng lhq, quân đội lhq. Các nước chỉ có dân phòng và bộ trưởng. Nước nào sai hiến chương lhq, nộn xộn, quân đội lhq tới vả vỡ alo....thằng bộ chưởng, xong ngon choét. Hòa bình trên toàn trái đất, lúc ý dân chỉ lo..... ăn con gì chơi con gì. :D
Ăn con sò chơi con tư đen ;))

AntiTrump2024

Xe tăng
Có khi nào thể chế nửa chuột nửa dơi xuất hiện ở Mỹ không các cụ. Đó là: Tổng thống CH còn Phó TT là DC không? 😎

Từ nay đến 20/1 Trump bị gán cho 1 số tội nào đó do vụ biểu tình vừa rồi. Đến 20/1, tất cả các bằng chứng gian lận, Hunter, tham nhũng, ... được tung ra, Biden bị tước quyền thi đấu và trên danh nghĩa thì Trump/Pence sẽ thắng nhưng vì Trump vướng 1 loạt tội nên QH phế truất chức TT của Trump luôn, do vậy Pence là PTT đắc cử nên sẽ lên thay chức TT. Tuy nhiên, vì trường hợp này quá đặc biệt và Harris cũng không hề vướng bất kỳ tội tình gì nên QH thống nhất Harris làm PTT :D

Như vậy là tự nhiên 2 lão già ngồi chơi xơi nước và nhường ghế cho 2 người trẻ hơn. Gian lận bầu cử cũng chính thức bị dập tắt và lùm xùm nghi án Hunter Biden cũng đc giải quyết. Các cụ thấy kịch bản này thế nào ạ? 😎

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Không liên quan và có liên quan

"Ngày 7-1, phái đoàn Mỹ tại Liên Hiệp Quốc (LHQ) cho biết đại sứ Mỹ tại LHQ Kelly Craft sẽ đến thăm Đài Loan từ ngày 13 tới 15-1 và có cuộc gặp với các quan chức cấp cao của vùng lãnh thổ này, theo Hãng tin Reuters. "

Nhạc

Xe container
Có khi nào thể chế nửa chuột nửa dơi xuất hiện ở Mỹ không các cụ. Đó là: Tổng thống CH còn Phó TT là DC không? 😎

Từ nay đến 20/1 Trump bị gán cho 1 số tội nào đó do vụ biểu tình vừa rồi. Đến 20/1, tất cả các bằng chứng gian lận, Hunter, tham nhũng, ... được tung ra, Biden bị tước quyền thi đấu và trên danh nghĩa thì Trump/Pence sẽ thắng nhưng vì Trump vướng 1 loạt tội nên QH phế truất chức TT của Trump luôn, do vậy Pence là PTT đắc cử nên sẽ lên thay chức TT. Tuy nhiên, vì trường hợp này quá đặc biệt và Harris cũng không hề vướng bất kỳ tội tình gì nên QH thống nhất Harris làm PTT :D

Như vậy là tự nhiên 2 lão già ngồi chơi xơi nước và nhường ghế cho 2 người trẻ hơn. Gian lận bầu cử cũng chính thức bị dập tắt và lùm xùm nghi án Hunter Biden cũng đc giải quyết. Các cụ thấy kịch bản này thế nào ạ? 😎
E nghĩ ko. Pence lên đc đã tốt.

VuNgoanMuc

Xe điện
lol ...." peaceful protesters last summer " .. tương lai chia rẽ sâu sắc vẫn tiếp tục chờ nước Mỹ

Lungcu

Xe điện
Phim mà kết thúc đơn giản thế làm sao là phim Mỹ
được. Vãn phải chờ xem tập cuối cùng.

meotamthe

Xe cút kít
Chán anh trump nhỉ. Cứ tưởng thế nào ai ngờ ôm con bỏ chợ.
Mà sau vụ này thì hình ảnh nước Mỹ nát như tương. Không biết mấy anh dân chủ Việt nam giờ phải làm sao...
Thì sẽ ngừng ca ngợi anh Trump và nếu anh Biden có phát nào coi là vả TQ thì các anh dân chủ gạo đấy lại ca ngợi anh Biden sau gần một năm chửi anh Biden chả ra thể thống cống rãnh gì, thậm chí ngày này năm sau có khi còn chửi anh Trump như năm ngoái chửi anh Biden ấy chứ.

provtc

Xe container
Pence phản đối tu chính 25, ký ấn xá cho Trump nha. Ko phải mình TRUMP mà làm được phải có đ ảng bộ đứng sau chứ, kỳ này trump lại về địa phương sinh hoạt bình thường. Sẽ có cuộc thành trừng âm thầm đối với những kẻ phản bội, không dễ gì mà đùa với thế lực ngầm của Mỹ

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Pence phản đối tu chính 25, ký ấn xá cho Trump nha. Ko phải mình TRUMP mà làm được phải có đ ảng bộ đứng sau chứ, kỳ này trump lại về địa phương sinh hoạt bình thường. Sẽ có cuộc thành trừng âm thầm đối với những kẻ phản bội, không dễ gì mà đùa với thế lực ngầm của Mỹ
Cái được ít nhất cho tới thời điểm này là cho công chúng biết sự thật là như thế nào :D
Dân bớt mơ mộng đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng