[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận lì, không có quả capitol vừa rồi còn dành xưng giáo chủ đc. Sau quả này trừ 1 số chú uống thuốc lú, không ai còn có thể ủng hộ trump đc nữa. Trước khi Trump ngoan như cún thì 1 loạt đồng minh trong đảng cũng đã quay 180 độ với Trump rồi.
Cụ nghe bài "Vì đó là em" đi :D

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Thôi nhớ, từ giờ trở đi đừng có mỉa mai nước ta chưa bỏ phiếu đã biết kết quả, bên mỹ nó còn thích đặt ông nào lên tổng thống thì đặt thôi, còn cái luận điệu dân chủ nhân quyền chỉ nó vứt cho cờ hó nó ị. Việt Nam muôn năm. Cảm ơn ngài Trump đã vén cái váy đầm lên cho mọi người xem
Vậy là Trung Tá đã hoàn thành nhiệm vụ vạch trần bản chất của xứ tư bản giãy chết rồi. Cụ còn mong gì nữa. Công của Trung Tá cả

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cách nói này của cụ, cũng như cách nói kiểu "Trump nợ 4 mạng", "Trump phá tan nước Mĩ", bla bla... là một cách nói dễ đi vào lòng người, nhất là những người đã sẵn định kiến, suy nghĩ đơn giản mắt nhìn thấy cái gì là mồm kết luận ngay lập tức. Nhưng toàn người lớn cả nói thế không hay đâu cụ.

Cô gái đã khuất là một người trưởng thành, là một cựu quân nhân, cô ấy hoàn toàn ý thức được việc mình làm và rủi ro có thể xảy ra. Nói kiểu như cụ và đồng bọn là không nên với người đã khuất, nếu không muốn nói là hạ thấp cô ấy. Trên góc nhìn của em đó là kiểu nói bẩn thỉu.
Em hết rượu mời cụ!
Em cũng nghĩ như cụ. Cô ấy đã ra đi với niềm tin của mình. Hãy để cô ấy yên nghỉ.

Nhạc

Xe container
Cách nói này của cụ, cũng như cách nói kiểu "Trump nợ 4 mạng", "Trump phá tan nước Mĩ", bla bla... là một cách nói dễ đi vào lòng người, nhất là những người đã sẵn định kiến, suy nghĩ đơn giản mắt nhìn thấy cái gì là mồm kết luận ngay lập tức. Nhưng toàn người lớn cả nói thế không hay đâu cụ.

Cô gái đã khuất là một người trưởng thành, là một cựu quân nhân, cô ấy hoàn toàn ý thức được việc mình làm và rủi ro có thể xảy ra. Nói kiểu như cụ và đồng bọn là không nên với người đã khuất, nếu không muốn nói là hạ thấp cô ấy. Trên góc nhìn của em đó là kiểu nói bẩn thỉu.
Hôm qua có thím còn nhận ở Mỹ, bảo dân M họ ko thích Trump nên lặng lẽ bầu cho Biden và đấy là tính cách của họ. Cụ ở bển thấy sao. E nghĩ là nếu ghét Trump họ có thể bt phản đối Trump đông hơn bt ủng hộ chứ nhỉ. Bài bẩn cài người vào phá rối các cuộc bt của DC thì nhất quả đất r, cài cả thiết bị nổ mới kinh :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có lợi cho họ thì ủng hộ hay lơ đi. Bất lợi lên án. Tiêu chuẩn Dâm chủ có khác :))

Leanh65

Xe container
Nếu thế gộp vào, 1 đất nước 2 đảng nhưng đi theo con đường XHCN, làm kinh tế theo TBCN. Ước mơ.
Cụ đi 2 hàng thế không được đâu. XHCN là tập trung QL, 2 đảng sẽ phá vỡ nguyên tắc đó. Lop by với đi đêm để lôi kéo bầy cừu sẽ phá vỡ hệ thống thượng tầng. Chỉ có theo "định hướng":D để lùa gà thì may ra. Nhưng lâu quá mà không kiểm soát tốt TN thì cũng lại tèo thôi. Em đi làm cuốc kiếm gạo đây.:((

TheRepublic

Xe tải
Không hẳn. Mô hình các nước Bắc Âu đang theo hướng này, kinh tế TBCN nhưng phân phối lợi ích, bảo trợ xã hội hoàn toàn theo chủ nghĩa xã hội. Họ còn XHCN hơn nghìn lần các quốc gia tự nhận là XHCN :D

Cụ đi 2 hàng thế không được đâu. XHCN là tập trung QL, 2 đảng sẽ phá vỡ nguyên tắc đó. Lop by với đi đêm để lôi kéo bầy cừu sẽ phá vỡ hệ thống thượng tầng. Chỉ có theo "định hướng":D để lùa gà thì may ra. Nhưng lâu quá mà không kiểm soát tốt TN thì cũng lại tèo thôi. Em đi làm cuốc kiếm gạo đây.:((

Voi đi bộ

Xe buýt
Trung quốc sẽ dùng những hình ảnh ở đồi Capitol này để tuyên truyền cho tác hại của nền dân chủ và sách "phòng chống thế lực hắc ám" sẽ được ngũ mao quân cập nhật rằng nền dân chủ sẽ tạo ra những Trump và bài này sẽ được dùng trong ít nhất 20 năm nữa.
Ở khía cạnh tích cực, vụ việc này chứng tỏ là nền dân chủ Mỹ đã vượt qua được "phép thử Trump", rằng họ có thể chọn sai nhưng luôn luôn có 4 năm để sửa.
Các cụ trong đội bán mũ thân mến, các cụ bán nhầm mũ cho em thì đừng thắc mắc khi em cho điểm trí tuệ của các cụ.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
VN phải cảm ơn Trump trong 4 năm qua, gồm ưu đãi, ko can thiệp nội bộ, và đập kẻ thù lớn nhất phù mỏ, đặc biệt với hình ảnh cầm lá cờ VN vẫy. Hình ảnh đó em nghĩ thể hiện tất cả. Em thấy tt Mexico cũng nói 4 năm qua Trump ko can thiệp gì tới nội bộ Mexico cả.

Em chưa thấy tay nào mà gớm mặt như này, trc khi lên ai cũng bảo là Mĩ ko dám đập China, nhưng cuối cùng, nó đập mọi cấp độ, tiếc là phải dừng lại.

Leanh65

Xe container
Không hẳn. Mô hình các nước Bắc Âu đang theo hướng này, kinh tế TBCN nhưng phân phối lợi ích, bảo trợ xã hội hoàn toàn theo chủ nghĩa xã hội. Họ còn XHCN hơn nghìn lần các quốc gia tự nhận là XHCN :D
À, đấy là họ lại đi đúng con đường chuẩn chỉ của sư phụ của họ đã chỉ ra. Không "tiến thẳng, bỏ qua.." như xứ lào.

Nhạc

Xe container
Trừ đất nước bòm nhanh như Triều Tiên, e tin là tính đảng của tất cả các đảng phải ở các nước đều dần mất mát một phần bản chất của nó. Chỉ có lợi ích của đội lắm tiền là không hề thay đổi.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
còn có hơn 12 ngày mà bên kia có vẻ vẫn e ngại ông Trung quá.

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Ko ai tự nhận cả thưa cụ, họ nói là xây dựng chứ chưa ai nhận cả.
Cácnc Soviet, TQ, VN họ cũng nói là muốn lên xhcn cần phải có cơ sở vật chất, ...Soviet thời cụ Nin và TQ thời Đặng cho phép làm kinh tế kiểu tư bản, vì họ nói rằng họ cần thời kì quá độ để tạo ra cơ sở vật chất.

granthef

Đi bộ
VN phải cảm ơn Trump trong 4 năm qua, gồm ưu đãi, ko can thiệp nội bộ, và đập kẻ thù lớn nhất phù mỏ, đặc biệt với hình ảnh cầm lá cờ VN vẫy. Hình ảnh đó em nghĩ thể hiện tất cả. Em thấy tt Mexico cũng nói 4 năm qua Trump ko can thiệp gì tới nội bộ Mexico cả.

Em chưa thấy tay nào mà gớm mặt như này, trc khi lên ai cũng bảo là Mĩ ko dám đập China, nhưng cuối cùng, nó đập mọi cấp độ, tiếc là phải dừng lại.
Riêng mình thấy Trump chả làm được trò gì với TQ cả

moly

Xe điện

ko can thiệp vào nội bộ nước khác nếu ko ảnh hưởng gì đến Mỹ, Riêng mặt này em thấy cũng ổn.

Trạng thái
Thớt đang đóng