[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]

Ni No Kuni 2

Xe điện
ngoan như cún luôn mấy cụ, ko thấy nhắc tới bầu cử gian lận gì cả, chém gió kể công linh tinh rồi bye bầy pet

giáo chủ lộ mặt rồi bầy pet ơi, ai lỡ donate thì coi như mất trắng nhé
Công nhận lì, không có quả capitol vừa rồi còn dành xưng giáo chủ đc. Sau quả này trừ 1 số chú uống thuốc lú, không ai còn có thể ủng hộ trump đc nữa. Trước khi Trump ngoan như cún thì 1 loạt đồng minh trong đảng cũng đã quay 180 độ với Trump rồi.

moly

Xe điện
Thực ra mọi chuyện lại đi vào quỹ đạo của nó, nước Mỹ vẫn vận hành theo cách của nó như trước đó. Vụ này gọi là thêm chút hài kịch cho cả thế giới xem miễn phí, Những bức ảnh đoàn người leo vào chiếm cả ghế chủ tọa tràn lan trên các trang mạng xã hội làm em nhớ lại cảnh cướp chính quyền năm 45. hehe. Cả thế giới mắt tròn mắt dẹt xem cười ko ngậm được mồm, eo ôi, Mỹ đây á. Hài hết chỗ nói, đúng là Trum đi vào lịch sử như các pro Trum nói. Tiếc là đoạn cao trào hơi ngắn lại tắt luôn. Giá để thêm chút cho các pro Trum hành động quả vây đồi capitol rồi công bố Trum làm tổng thống khi đó mới vào dẹp mới gọi là trọn vẹn vở bi hài kịch này

Chỉnh sửa cuối:

Voi đi bộ

Xe buýt
Em hi vọng là Trump sẽ bị luận tội và phế truất trước ngày 20/1 để kết thúc nhiệm kỳ một cách nhục nhã. Chỉ có vậy mới là bài học cho đám dân túy sau này. Nếu như tiếp tục thoả hiệp, để Trump hạ cánh an toàn thì sau này sẽ còn nhiều Trump khác và lúc đấy nước Mỹ không chỉ mất danh dự như vừa qua.
Hơn cả, nền chính trị của Mỹ cũng phải thay đổi. Người Mỹ đã từng nghĩ rằng Trump mang đến một luồng gió mới cho nền chính trị Mỹ, đúng, nhưng gió mới không phải lúc nào cũng là gió lành và trong trường hợp này là gió độc.

rach

Xe tải
Khốn nạn là cái lão giáo chủ mà cô gửi cả sinh mạng lặn mất tăm rồi cụ , cô này là cựu quân nhân .
Cách nói này của cụ, cũng như cách nói kiểu "Trump nợ 4 mạng", "Trump phá tan nước Mĩ", bla bla... là một cách nói dễ đi vào lòng người, nhất là những người đã sẵn định kiến, suy nghĩ đơn giản mắt nhìn thấy cái gì là mồm kết luận ngay lập tức. Nhưng toàn người lớn cả nói thế không hay đâu cụ.

Cô gái đã khuất là một người trưởng thành, là một cựu quân nhân, cô ấy hoàn toàn ý thức được việc mình làm và rủi ro có thể xảy ra. Nói kiểu như cụ và đồng bọn là không nên với người đã khuất, nếu không muốn nói là hạ thấp cô ấy. Trên góc nhìn của em đó là kiểu nói bẩn thỉu.

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Đây chính là nguồn cơn của cái clip ăn năn, ngoan ngoãn của Trum, các cụ nhé. Cả Chủ tịch Hạ viện Nancy Pelosi và lãnh đạo Dân chủ Thượng viện Chuck Schumer đều gọi điện cho Mike Pence yêu cầu kích hoạt Tu chính án 25 để loại bỏ Trump khỏi chức vụ Tổng thống

“This morning, we placed a call to Vice President Pence to urge him to invoke the 25th Amendment which would allow the Vice President and a majority of the Cabinet to remove the President for his incitement of insurrection and the danger he still poses. We have not yet heard back from the Vice President.

“The President’s dangerous and seditious acts necessitate his immediate removal from office. We look forward to hearing from the Vice President as soon as possible and to receiving a positive answer as to whether he and the Cabinet will honor their oath to the Constitution and the American people.”

hd-vt

Xe container
Như vậy bản chất các cuộc bầu cử Mỹ là sự thỏa thuận của 2 Đảng với nhau như cụ nào trên này đã từng nói. Việc tổ chức bầu cử cho dân vẫn chỉ là hình thức.
Trump theo CH nhưng không được CH ủng hộ, được nhiều người dân ủng hộ nhưng không được giới chính trị và thượng lưu ủng hộ. Cách làm của Trump trong đợt bầu cử này phá vỡ quy luật thường lệ bầu cử, có lẽ cuối cùng thấy có thể đẩy nước Mỹ đến nội chiến nên rút lui.
Có lẽ sau này sẽ còn nhiều việc phức tạp diễn ra.
Cụ tổng kết em thấy xuôi lắm, chả biết cụ phe Lừa hay Voi :D. Em thấy lạ là Lừa ghét Voi đã đành mà còn rất cay nghiệt với hội...theo Voi ăbm :D.
Giờ xin cc uyên bác, tóm tắt giùm một bức tranh toàn cảnh bầu cử Mỹ vừa qua, trên nền tảng: do dân vì dân vì nước Mỹ (dân đen và mảnh đất Mỹ).
Vì em đoán có không nhiều tầng lớp tinh hoa ở đây, còn đa số là dân đen như em nên có nhu cầu mở mang đầu óc còn u tối.:((
Tks ạ. 8->

TONGIA

Xe lừa
Lắm ông ngu muội vãi c.ứt. Xưa cứ nghĩ sự ngu dốt là có hạn, do nhân gian và văn học phóng đại hoá lên thôi. Giờ mới thấu, đúng là lắm kẻ ngu dốt vô hạn, không bút nào tả nổi. :))
Thế giới là vô cùng - Nhận thức là hữu hạn.

"Xa phu thế sự luận"

Nếu thăm thú trên mạng XH tức là bước ra dân gian, bách tính.
Đòi gặp cao luận, kim ngôn luôn sao được cụ.

Chỉnh sửa cuối:

cmyk77

Xe điện
Dạo này OF lắm kẻ lộng ngôn phết, chửi bới người khác ngu dốt, tự cho cái tôi kiêu ngạo ảo tưởng. Làm người nên biết từ tốn chừng mực đừng vì cái thế này nọ mà ngạo mạn khinh khi người khác. Chốt, 4 năm trước dân Mỹ thông minh bầu cứ cho 1 thằng TT ngu dốt.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Năm nay do covid bị cấm đi lại. Mỹ ko đảo chính ở nước ngoài được nên đảo chính chính cp của mình =))

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cà chính phủ Ucraina tố cáo ứng viên Biden tham nhũng mà còn làm ngơ thì chứng cứ gì cũng chỉ là trò trẻ con. Bản chất là sức mạnh quân sự, mạnh được yếu thua thôi.
Vâng cụ. Giờ coi như đã chấm hết. Trừ khi quân đội ủng hộ

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này OF lắm kẻ lộng ngôn phết, chửi bới người khác ngu dốt, tự cho cái tôi kiêu ngạo ảo tưởng. Làm người nên biết từ tốn chừng mực đừng vì cái thế này nọ mà ngạo mạn khinh khi người khác. Chốt, 4 năm trước dân Mỹ thông minh bầu cứ cho 1 thằng TT ngu dốt.
Điển hình là cụ này

cadillacsixteen

Xe tăng
Hôm qua em cũng đọc tin này. Thấy bảo liên quan cựu thủ tướng Ý.
Nếu được cần phải rất khẩn trương, bên kia chuẩn bị rất nhiều kịch bản đối phó rồi.
Các cụ đã có được thông tin này thì bộ sậu của bác Trump cũng phải có từ lâu rồi chứ =)) :D =)) ,

E lo là lo bác Trump sau khi kết thúc nhiệm kỳ và phải đón nhận nhiều thứ đau đầu đấy. Khổ thân bác Trump

hunggal

Xe tăng
Bị Trump nhòi sọ rồi cụ ơi . Quan điểm của họ tất cả mọi chuyện đều do DC cả . Nên cụ có nói gì họ cũng không tin đâu . Tốt nhất cứ để họ nói , đọc cũng vui mà ^^ . Còn cái hang này để hoạt động thôi , chứ bên voz pro Trump trước bầu cử rất đông , còn bây giờ chạy hết rồi
Đúng là phải cảm ơn các pro Trump bên này vì vẫn chịu khó hoạt động sôi nổi. Rõ ràng đức tin ở bên này nó cao hơn bên voz. Giáo chủ đã buông súng rồi nhưng các con chiên vẫn miệt mài post bài ca tụng, đổ toàn bộ tội lỗi cho DC và truyền thông, deepstate...sẵn sàng mắng những người còn lại là bị bịt mắt, mũ ni che tai, thiển cận :))

moly

Xe điện
Tề Thiên xuất hiện ạ?
Chắc lại níu cái hy vọng tin mật tình báo cấp riêng cho cụ Hoang A mã gì đó : tin ở bên Ý bắt được ông nào đó liên quan đến hệ thống máy bầu cử domino. Kiểu như tin ở Đức là bắt được máy chủ gian lận làm các pro trum rồ lên và phán kiểu này cả dây dan chủ đi tù. Mà cũng đến nể cụ Hoang A Ma thỉnh thoảng quẳng cho cái tin như phao cứu sinh cho các pro trum

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đúng là phải cảm ơn các pro Trump bên này vì vẫn chịu khó hoạt động sôi nổi. Rõ ràng đức tin ở bên này nó cao hơn bên voz. Giáo chủ đã buông súng rồi nhưng các con chiên vẫn miệt mài post bài ca tụng, đổ toàn bộ tội lỗi cho DC và truyền thông, deepstate...sẵn sàng mắng những người còn lại là bị bịt mắt, mũ ni che tai, thiển cận :))
Bt mà cụ. Giáo phái nào chả thế, giáo chủ die thì cái niềm tin vẫn còn. Trumpism đã được dựng lên, để xem nc Mỹ 10 năm tới ra sao. Joe Biden được trao vào tay 1 nước Mỹ quá khoai, may mắn là thắng cả 2 viện nên cũng dễ thở hơn.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã có được thông tin này thì bộ sậu của bác Trump cũng phải có từ lâu rồi chứ =)) :D =)) ,

E lo là lo bác Trump sau khi kết thúc nhiệm kỳ và phải đón nhận nhiều thứ đau đầu đấy. Khổ thân bác Trump
Khổ cụ ấy thật. Không giống phim "Vòi bạch tuột" tí nào. Trong phim thì dù "Một mình chống lại mafia" nhưng nam chính vẫn thắng...
Có lẽ Trump phải từ chức để Pence ân xá

Trạng thái
Thớt đang đóng