[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
QHHK công nhận cụ Biden thắng rồi.
Vừa đọc trên CNN , chưa xong nhé . Chỉ mới bác phản đối của bang AZ thôi .
Bây giờ sẽ tiếp tục tới phần điếm phiếu DCT bang khác , nếu bang đó có phản đối sẽ tiếp tục lại quy trình bỏ phiếu thượng viện và hạ viện như vừa rồi .

Hoàng A Mã

Xe điện
Vừa đọc trên CNN , chưa xong nhé . Chỉ mới bác phản đối của bang AZ thôi .
Bây giờ sẽ tiếp tục tới phần điếm phiếu DCT bang khác , nếu bang đó có phản đối sẽ tiếp tục lại quy trình bỏ phiếu thượng viện và hạ viện như vừa rồi .
Xong rồi cụ ạ. Em.xem.live trực tiếp.

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Xong rồi cụ ạ. Em.xem.live trực tiếp.
CNN ghi vậy nè bác ơi . Còn sẽ còn lâu đấy .

The House just rejected an objection to Arizona's electoral vote. Here's what comes next.
The House voted to reject an objection to throw out Arizona's electoral college for President-elect Joe Biden. The measure was also dismissed in the Senate.
The House and the Senate will now reconvene in a joint session to continue to count the Electoral College votes.
Remember: Any further objections must be made in writing and backed both by a member of the House of Representatives and a senator, from any state.
Objections that are entertained by the chair — that’s Vice President Mike Pence, whose duties include serving as president of the Senate — will force both the House and Senate to withdraw for debate in each chamber, which will be capped at a maximum of two hours.
Republican Sen. Josh Hawley still plans to object to Pennsylvania's results, a spokesman said, which would force a second round of debate and votes on the objection.

bearbie

Xe điện
film hài có thêm 1 ngày buồn hôm nay: số người chết vì covid trên mức kỷ lục 4000/ngày. CDC qua năm mới đã cập nhật lại cách ghi số:

Provisional Death Counts for Coronavirus Disease 2019 (COVID-19) (cdc.gov)

kéo xuống dưới thì 4 tuần cuối còn phải thêm ít nhất 100k người, tổng sẽ trên 3250k, nhiều hơn các năm khác 400k. Bác taplai2012 còn gì để nói về logic không?

poiuy

Xe ba gác
gian lận phiếu , tcpv ngâm án sau 20/1 không giải quyết . Nếu sai này tuyên trump thắng thì giải quyết hậu quả ra sao
Hết giờ rồi cụ ạ. Giờ này cụ vẫn còn tin vào điều đó thì quá ngây thơ. Trọng tài dù có sai lè nhưng khi họ đã thổi còi là chốt. Càng dân chủ, văn minh, hiện đại thì người ta càng tôn trọng điều đó.

Shang794

Xe máy
Tính ra ông Wood nhận xét ko sai, nhưng làm sao ổng có thông tin này nếu ko phải ông Trung mốm tin? Ông Wood chỉ là dân thường mà còn biết, thì ông Trung là TT lại ko biết? Nếu ông Trung biết thì việc diễn ra thế này ổng tính đến chưa?
cái này fake news em chưa kiểm tra xin lổi cụ
tổ cha thằng tuoitre đăng fake.
ảnh trên là Pence và vợ

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, thế 200 củ trong quỹ kiện tụng biết phân bổ vào đâu ?
Sẽ có hoá đơn đỏ hợp thức hoá cụ nhé!
Em nghi khéo trong tuần này từ cm nó chức xong xì hoá đơn vào mặt pet và lủi thủi về Florida chờ trát toà và thông báo của nhân hàng.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Oài các tin giật gân nào là Trump có bằng chứng, nào là hốt liền, nào là Gina xuất hiện, rồi thằng ấu dâm còn sống.... có cái nào là thật không thế?

bearbie

Xe điện
4 people have died while Trump supporters rioted on Capitol Hill; 1 woman was shot by police and 3 were medical emergencies

4 người chết lận chứ không phải 1. Lãng xẹt.

AntiTrump2024

Xe tăng
Cho đến giờ dù kết cục thế nào, cá nhân em thấy hệ thống chính trị Hoa Kỳ với những giá trị tự do hay dân chủ như hiện tại đều chưa cho thấy là mẫu mực tiên tiến văn minh mà các nước khác có thể coi là hình mẫu và học theo. Khi có vấn đề đều lộ ra những bất cập cả.
Em cũng có xu hướng khẳng định giống cụ nhưng cứ tiếp tục chờ xem QH Hoa kỳ kết thúc thế nào đã! 😎

tomo21311

Xe tăng
Màn bầu cử chắc đã hạ màn đấu trường quốc nội đã xong, các cụ bàn tiếp xem trong hơn chục ngày nữa cụ Trump sẽ làm gì? Liệu đấu trường quốc tế có biến động gì ko?

trauxanh

Xe lăn
Oài các tin giật gân nào là Trump có bằng chứng, nào là hốt liền, nào là Gina xuất hiện, rồi thằng ấu dâm còn sống.... có cái nào là thật không thế?
Thật chứ, chẳng qua không bày ra thôi, toàn tin tình báo cả đấy!;))

luu3

Xe buýt
đúng điều này gây bất ổn xã hội , hơn 75 triệu người bỏ phiếu cho trump là vì chính sách của trump . Trước cứ tưởng luật pháp mỹ luôn đặt sự thật lên đầu , qua vụ tcpv ngâm vụ Pennsylvania thì thấy nền dân chủ mỹ cũng giả tạo

Hết giờ rồi cụ ạ. Giờ này cụ vẫn còn tin vào điều đó thì quá ngây thơ. Trọng tài dù có sai lè nhưng khi họ đã thổi còi là chốt. Càng dân chủ, văn minh, hiện đại thì người ta càng tôn trọng điều đó.

TONGIA

Xe lừa
Tác hại của việc định kiến chính trị có trước giáo dục tri thức căn bản đó là việc dù cho sau đó được trải qua giáo dục căn bản và tiếp cận tri thức mở.
Chủ thể luôn có thiên hướng liên tục tìm kiếm và tự bồi đắp thông tin và lý luận cho định kiến chính trị của bản thân.

Trạng thái
Thớt đang đóng