[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cadillacsixteen

Xe tăng
lịch sứ tổng thống có nên kinh tế tăng trưởng nhất , thức tỉnh nước mỹ khỏi trung quốc . Giới chính trị mỹ quá ngây thơ với mác dân chủ giả tạo, clinton làm tổng thống giờ này huawei bá chủ thế giới
Mỗi TT đều để lại nhiều thành tựu trong quá trình đương nhiệm, việc đó ko có gì lạ. Bác Trump có những thứ làm tốt, nên mới có người ủng hộ.
Nhưng nếu bác ý thực sự làm tốt những việc khác nữa thì Biden ko có cửa đâu cụ ạ.(người Mỹ thông minh mà cụ, họ biết bầu cho ai mang lại lợi ích cho họ :D =)) :D )

Tốt < Chưa tốt, nên bác Trump thua thôi.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Em có linh cảm là Chum sẽ từ chức trong tuần tới. Vừa để giảm áp lực vừa để đỡ phải đối diện với việc chuyển giao.
Nhưng như thế là đã muộn, biện pháp này chỉ là lấy cái nhục nhã này để chối bỏ cái nhục nhã khác!

Pets ơi, thương lắm, thần tượng thất thểu đi về phía chân trời xa. Ngoài kia nắng vẫn vàng, gió vẫn thổi và chim vẫn hót. Mọi sự vật thờ ơ trước mất mát của chúng mình haha

luu3

Xe buýt
Đặc biệt vụ Pensylvania cơ quan bầu cử và tòa án vượt quyền luật bầu cử khi tự nhận phiếu 3 ngày sau bầu cử mà tcpv không dám thụ lý . Thất vọng 3 tam quyền phân lập

tvu732

Xe buýt
Phim hành động của các bác thì kết thúc bằng pha hành động kinh điển kiểu Mỹ bác còn muốn gì nữa. Những người xem film hài như tui mới thấy kết thúc dở tệ, vì đã có 1 người chết vô bổ, vô ích, vô lý nhất trần đời. Lẽ ra chị ấy đã không phải chết.
Hầu hết các cụ anti Trump đều nhìn cảnh này như phim hài, đúng hơn là vừa bi vừa hài. Các cụ pro Trump thì như xem phim sử thi anh hùng, tiếc là kết thúc không có hậu.

luu3

Xe buýt
chưa kể gian lận phiếu , vụ Pensylvania cơ quan bầu cử và tòa án vượt quyền luật bầu cử khi cho nhận phiếu 3 ngày sau bầu cử mà tcpv không dám thụ lý . Thất vọng 3 tam quyền phân lập

Mỗi TT đều để lại nhiều thành tựu trong quá trình đương nhiệm, việc đó ko có gì lạ. Bác Trump có những thứ làm tốt, nên mới có người ủng hộ.
Nhưng nếu bác ý thực sự làm tốt những việc khác nữa thì Biden ko có cửa đâu cụ ạ.(người Mỹ thông minh mà cụ, họ biết bầu cho ai mang lại lợi ích cho họ :D =)) :D )

Tốt < Chưa tốt, nên bác Trump thua thôi.

VuNgoanMuc

Xe điện
Không có 1 dân tộc đúng nghĩa khó thế đấy, nếu không quân bài dân tộc chủ nghĩa đã có thể được áp dụng

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Đúng hẹn với các bác ủng hộ Trump vào xem Trump thắng chưa, tát cạn đầm lầy chưa? Hôm nọ thấy trên FB có fan người Việt còn kêu là sẽ có Diana, MJ và Elvis xuất hiện hôm 6/1

cadillacsixteen

Xe tăng
chưa kể gian lận phiếu , vụ Pensylvania cơ quan bầu cử và tòa án vượt quyền luật bầu cử khi cho nhận phiếu 3 ngày sau bầu cử mà tcpv không dám thụ lý . Thất vọng 3 tam quyền phân lập
Ai cũng có suy nghĩ, quan điểm và lập trường. E ko ý kiến gì về chia sẻ của cụ.
Nhưng vấn đề cụ nói, nước Mỹ họ đã chứng minh. Sự thật đã rõ.
Vẫn còn 4 năm để bác Trump và các cộng sự lật Biden, nếu Trump là người vì nước Mỹ, và đc dân mỹ yêu quý.
Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. ( trong khi đó, chỉ có 4 năm, Trump lại trẻ hơn Biden)

Kenluong

Xe hơi

Mike Pence đổi twiter thành hình Biden và harris
Tính ra ông Wood nhận xét ko sai, nhưng làm sao ổng có thông tin này nếu ko phải ông Trung mốm tin? Ông Wood chỉ là dân thường mà còn biết, thì ông Trung là TT lại ko biết? Nếu ông Trung biết thì việc diễn ra thế này ổng tính đến chưa?

Jangmi

Xe buýt
Tất cả đều quay lưng lại với Trump, có lẽ đây là vị tổng thống tệ hại nhất trong lịch sử nước Mỹ

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Được ủng hộ mạnh mẽ nhất mà vẫn thất cử thì chả cay đắng là gì nữa cụ?
Tất nhiên cũng có vấn đề này kia. Không việc gì cũng tròn như bi dc.
Nếu ông ấy điên cuồng, hô hào đập phá bạo loạn cơ hội chắc chắn sẽ cao hơn. Thế nên em đoán từ đầu Trump rất ít cơ hội, nhưng ko nghĩ ông ấy thua trong thế thắng. Biden làm gì không mấy ai để ý, dân không quan tâm mới là tủi thân.
Thế nên người đời không nghĩ đó là cay đắng. Ông ấy thua giới chính trị gia và tài phiệt.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Quê ở miền...Trung Nam Hải :D
Này là tư tưởng truyền đời của dân Anglo-xacxong đó cụ. Trước ở nhờ, chết đói được người da Đỏ cứu, còn vẽ ra cái Thank Giving gì đó nữa. Sau cướp sạch đất, tàn sát hàng triệu người da đỏ, dồn.vô khu bảo tồn.

nhuataiche

Xe container
Em có linh cảm là Chum sẽ từ chức trong tuần tới. Vừa để giảm áp lực vừa để đỡ phải đối diện với việc chuyển giao.
Nhưng như thế là đã muộn, biện pháp này chỉ là lấy cái nhục nhã này để chối bỏ cái nhục nhã khác!

Pets ơi, thương lắm, thần tượng thất thểu đi về phía chân trời xa. Ngoài kia nắng vẫn vàng, gió vẫn thổi và chim vẫn hót. Mọi sự vật thờ ơ trước mất mát của chúng mình haha
Ơ, thế 200 củ trong quỹ kiện tụng biết phân bổ vào đâu ?

truongsonk300

Xe tải
Các cụ vật nhau về chuyện ở đâu đâu kinh quá... giải tán về đi kiếm cơm đê...

Trạng thái
Thớt đang đóng