[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đồng minh của Trump đang la hét về cheating cho kì senate runoff nà... Tôi chỉ lạ 1 điều, họ la hét 2 tháng nay nhưng đến giờ vẫn khôgn có hành động gì để ngăn ngừa cheating 1 lần nữa ở GA, hay họ cố ý để DEM cheat thêm 1 lần nữa rồi mai tố cáo 1 lần cho khoẻ? :(
Thống đốc nó có quyền to hơn đồng minh của Trump.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

fundraiser

Xe container
Trump là người ủng hộ 2000$ phát không cho người Mỹ đấy cụ ơi. Cẩn thận lại giẫm chân lãnh tụ.
Trump phát 2000 nhưng Trump ủng hộ mở cửa kinh tế để phát triển. Dem theo trường phái truyền thống có thể kêu gọi lock-down dài dài, nên phát tiền càng lâu càng dài. Sớm muộn gì cũng lạm phát và Fed phải nâng lãi suất. Em hóng kết quả để kiếm tiền thôi. Quan tâm lìn gì ông nào thắng. Nhưng dưới thời Trump nhìn chung dễ kiếm tiền hơn. Biden và Dem lên là thời kỳ fixing nên dân đầu tư đầu cơ cứ cẩn thận.
Em ko hiểu động cơ mấy ông thù Trump ủng hộ DEM là cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

provtc

Xe container
Em hóng kết quả để kiếm tiền thôi. Quan tâm lìn gì ông nào thắng. Nhưng dưới thời Trump nhìn chung dễ kiếm tiền hơn. Biden và Dem lên là thời kỳ fixing nên dân đầu tư đầu cơ cứ cẩn thận.
Vì Trump nhiều vợ, lại có vợ xinh, chưa kể con gái xinh cũng đi lấy chồng

hd-vt

Xe container
Ngày mai cc rồ cụ Trâm sướng òi, được thoát nạn đeo bám rồi nhé, rên dữ quá. :))
Còn giờ coi như nà hết phim chưa để em làm phát...."xuống xề" dài dài tý...như trong ca kịch ý. Phải long trọng chớ nhỉ. :D

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Vì Trump và Trumpet vẫn ngoan cố ko chấp nhận kết quả bầu cử, dù đã xử đi xử lại, đếm đi đếm lại... nên tôi nghĩ kịch bản này:
- Ngày 5/1 bỏ phiếu tại Georgia, GOP mất 2 ghế.
- Ngày 6/1 sau khi đếm phiếu, một số TNS và dân biểu GOP challenge kết quả phiếu ĐCT, tạm dừng, truyền hình trực tiếp 2 giờ, sau đó bỏ phiếu độc lập và Pence công bố Biden là toingr thống đc bầu, sẽ nhậm chức vào ngày 20/1.

còn đây là Trumpet ca =))
còm lại cái post tôi nhận định hôm trước nhé. Như vậy là tình huống 1 đã coi như xong, GOP mất 2 ghế Senator.
Tình huống ngày mai chắc kéo dài chút, nhưngPence vẫn phải tuyên bố Biden đắc cử thôi.
các Trumpet định quẫy đến 20/1 hay nghỉ luôn? =))

Nhạc

Xe container
Em hóng kết quả để kiếm tiền thôi. Quan tâm lìn gì ông nào thắng. Nhưng dưới thời Trump nhìn chung dễ kiếm tiền hơn. Biden và Dem lên là thời kỳ fixing nên dân đầu tư đầu cơ cứ cẩn thận.
Đợt này cụ nào buôn vàng chắc lãi mươi % rồi.

kvboto

Xe container
Trump thừa nhận mọi chuyện đã kết thúc, nhưng muốn tranh chấp để gây sự chú ý
Donald Trump đã thừa nhận một cách riêng tư rằng ông đã mất chức tổng thống. Ông ấy biết Joe Biden sẽ thay thế ông. Ông thừa nhận Quốc hội sẽ chính thức chứng nhận kết quả vào thứ Tư.

Trump thậm chí còn tâm sự rằng ông “chỉ thất vọng vì chúng tôi đã thua cuộc”.

Sự chấp nhận của Trump đã hình thành trong những tuần gần đây, theo ba người đã nói chuyện với Trump trong khoảng thời gian đó, với một cuộc trò chuyện diễn ra cách đây một tuần. Trump thừa nhận thất bại của mình, nhưng vẫn khẳng định rằng ông sẽ giành được một cuộc bầu cử công bằng, họ nói, mặc dù không có bằng chứng cụ thể nào về việc gian lận cử tri trên diện rộng. Ông thậm chí đã thảo luận về kế hoạch rời khỏi Washington với nhân viên, tranh luận khi nào sẽ chuyển đến khu nghỉ dưỡng Mar-a-Lago ở Nam Florida của mình, theo một người trong số họ.

Trump tiếp tục cuộc chiến để lật đổ cuộc bầu cử vì một lý do giữ sự chú ý vào bản thân và đưa thông điệp cho những người ủng hộ của mình những gì họ muốn, theo những người đã nói chuyện với Trump

Với suy nghĩ đó, Trump đã tiếp tục một loạt các hoạt động để gây áp lực buộc các đảng viên Cộng hòa khác hỗ trợ nỗ lực của ông để ngăn chặn chức tổng thống của Biden.
Nếu đây là thực, thì Trump quá tích kỷ cá nhân, tiểu nhân và độc ác,
Và Fans Trump, người hô ủng Trump mù quáng đòi đảo ngược, cứu nước Mỹ này nọ,... là 1 đám 🐮 được Trump dắt quá dễ,

Chỉnh sửa cuối:

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Có cụ nào tin 100% khả năng Biden đắc cử 100% vào ngày mai ? Lý do?

luu3

Xe buýt
biden đã hủy lễ ăn mừng

còm lại cái post tôi nhận định hôm trước nhé. Như vậy là tình huống 1 đã coi như xong, GOP mất 2 ghế Senator.
Tình huống ngày mai chắc kéo dài chút, nhưngPence vẫn phải tuyên bố Biden đắc cử thôi.

vihali

Xe container
Ngày mai cc rồ cụ Trâm sướng òi, được thoát nạn đeo bám rồi nhé, rên dữ quá. :))
Còn giờ coi như nà hết phim chưa để em làm phát...."xuống xề" dài dài tý...như trong ca kịch ý. Phải long trọng chớ nhỉ. :D
Mai mới là cảnh cuối của diễn viên chính mà cụ. Đời có lẽ không như phim nhưng đông thế này dễ có pòm pòm.

Voi đi bộ

Xe buýt
Nghỉ là nghỉ thế nào. Năm nay nhuận nhiều tháng chạp nhé, nên ba mươi chưa phải Tết. Năm nay quân ta ăn Tết vào ngày rằm tháng 6 hoặc đợi luôn ngày xá tội vong nhân ăn Tết một thể nhé. Vững tin hỡi các fan Trump.

AntiTrump2024

Xe tăng
GA xong chưa các cụ? Nếu GA DC thắng thì mai Trump sẽ tiếp tục nhiệm kỳ II, GA DC thua thì mai Trump nhiều khả năng out. Còn vì sao như thế thì để mai xem các cụ nhé 😎

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng