[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

vihali

Xe container
Em thống nhất tránh 2 thằng TX và FL. Nhưng diễu hành là phải vừa đi vừa hô nó mới ra kiểu diễu hành chứ. Đi âm thầm như cụ là không ổn :))
Nhanh về còn xuống hầm ngủ, covid sợ bm. Hô nhiều nói nhịu, dlv cánh hữu nhà các anh chộp được cũng mệt.

20/1 tới phải đọc tuyên thệ, cũng có máy nhắc nhưng mà lo ghê.

vihali

Xe container
Thực ra trong lịch sử loài người, phải có tranh đấu mới phát triển.
Tranh đấu nếu giới hạn trong khuôn khổ pháp luật là tích cực, đáng hoan nghênh. Đặc biệt là trong kinh tế - chính trị - xã hội.
Vì vậy theo em Trump hoàn toàn có quyền đấu tranh vì quyền lợi chính đáng trong khuôn khổ pháp luật Mỹ. Càng làm rõ càng chứng minh bầu cử vừa rồi minh bạch, Biden có lên càng thể hiện sự chính danh.
( chúng ta chỉ bàn về Mỹ thôi nhé)
Đúng vậy. Nếu cứ tuần tự làm như thể ko có gì xảy ra thì 78tr người kia vẫn nghi ngờ và nước Mỹ chia rẽ. Hãy minh bạch để cho chúng im miệng lại. À nhưng lỡ minh bạch xong thì Trump tại vị thì cũng ngại ghê.

AntiTrump2024

Xe tăng
Nhanh về còn xuống hầm ngủ, covid sợ bm. Hô nhiều nói nhịu, dlv cánh hữu nhà các anh chộp được cũng mệt.

20/1 tới phải đọc tuyên thệ, cũng có máy nhắc nhưng mà lo ghê.
Nhỡ đọc nhầm là "chúng tôi có 81tr phiếu bầu là nhờ mạng lưới gian lận rộng khắp" thì bỏ mịa! 😎

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng vậy. Nếu cứ tuần tự làm như thể ko có gì xảy ra thì 78tr người kia vẫn nghi ngờ và nước Mỹ chia rẽ. Hãy minh bạch để cho chúng im miệng lại. À nhưng lỡ minh bạch xong thì Trump tại vị thì cũng ngại ghê.
Ai lên cũng được, miễn xác minh rõ bầu cử vừa rồi minh bạch cụ ạ :)

AntiTrump2024

Xe tăng
Diễn biến từ từ đầu đến cuối đều cho thấy phe DC không muốn minh bạch. Họ chỉ biết hô to là kết quả bầu cử không hề có gian lận chứ họ không bao giờ làm cho đến cùng sự thật là có gian lận hay không, cái mà đáng ra họ phải ủng hộ mạnh mẽ nó mới đúng!

congthuong

Xe điện
Diễn biến từ từ đầu đến cuối đều cho thấy phe DC không muốn minh bạch. Họ chỉ biết hô to là kết quả bầu cử không hề có gian lận chứ họ không bao giờ làm cho đến cùng sự thật là có gian lận hay không, cái mà đáng ra họ phải ủng hộ mạnh mẽ nó mới đúng!
Phe nào kêu có gian lận thì phải chứng minh, chứ lại bắt ngược phe kia phải chứng minh không gian lận sao ?!

Ví như cụ bảo có ma, thì cụ phải chứng minh, chứ cụ không thể bắt tôi phải chứng minh không có ma được. Thật nực cười.

Cái này là ngụy biện Nghĩa vụ chứng minh (burden of proof).

AntiTrump2024

Xe tăng
Ai lên cũng được, miễn xác minh rõ bầu cử vừa rồi minh bạch cụ ạ :)
Em cũng thống nhất như cụ. Ai lên cũng được nhưng cần làm rõ tận cùng của sự nghi ngờ. Nếu làm rõ mà cụ Biden thắng thì em phục cụ ấy sát đất (nhưng cũng không hề ghét Trump) :D

taplai2012

Xe trâu
Iran là 1 trong những quốc gia mong đợi, kỳ vọng vào Biden nhất... Khả năng cao họ sẽ được cởi trói để phát triển năng lượng hạt nhân. Để làm gì thì chưa biết vì họ đang ngồi trên giếng dầu khổng lồ ;))

vihali

Xe container
Cụ nói bậy. Cả 2 phe đều xem video vụ ballot under desk tại Georgia khi ko có người giám sát. Chúng tôi bên DC thấy ko vấn đề gì nhé.

AntiTrump2024

Xe tăng
Phe nào kêu có gian lận thì phải chứng minh, chứ lại bắt ngược phe kia phải chứng minh không gian lận sao ?

Ví như cụ bảo có ma, thì cụ phải chứng minh, chứ cụ không thể bắt tôi chứng minh không có ma được.

Cái này là ngụy biện Nghĩa vụ chứng minh (burden of proof).
Em đâu có nói họ phải chứng minh. Em chỉ nói là họ ủng hộ mạnh mẽ mới đúng vì sự thật họ không gian lận thì phe kia cố tình làm rõ ngọn ngành khác gì gậy ông đập lưng ông! :))

congthuong

Xe điện
Em đâu có nói họ phải chứng minh. Em chỉ nói là họ ủng hộ mạnh mẽ mới đúng vì sự thật họ không gian lận thì phe kia cố tình làm rọ ngọn ngành khác gì gậy ông đập lưng ông! :))
Lưỡi không xương nhỉ ?

Thế "làm cho đến cùng" ý cụ nghĩa là gì ? Họ đâu có trách nhiệm phải làm gì ? Bên nào hô hào thì bên đó tự đi mà chứng minh, muốn bên kia "làm" là sao ? Buồn cười quá.

taplai2012

Xe trâu
Em cũng thống nhất như cụ. Ai lên cũng được nhưng cần làm rõ tận cùng của sự nghi ngờ. Nếu làm rõ mà cụ Biden thắng thì em phục cụ ấy sát đất (nhưng cũng không hề ghét Trump) :D
Thắng thua không làm nên nhân cách cụ ạ. Trong lịch sử rất nhiều nhân vật bại trận nhưng vẫn được tôn bậc vĩ nhân.
Dám chiến đấu dám hy sinh vì lý tưởng mới làm nên nhân cách con người. Thấy địch mạnh, thế mình yếu mà thoái chí chưa bao giờ được tôn vinh :)

AntiTrump2024

Xe tăng
Lưỡi không xương nhỉ ?

Thế "làm cho đến cùng" ý cụ nghĩa là gì ? Họ đâu có trách nhiệm phải làm gì ?
Cụ bắt bẻ thế thì em chịu vì cụ quất còm nhanh quá. Em xin sửa lại đoạn đó là "Họ chỉ biết hô to là kết quả bầu cử không hề có gian lận chứ họ không bao giờ MUỐN làm cho đến cùng sự thật là có gian lận hay không, cái mà đáng ra họ phải ủng hộ mạnh mẽ nó mới đúng!"

Ý em là thế, gõ vội nên thiếu chữ muốn. Mà cụ cũng nên trích đầy đủ đoạn sau nó sẽ làm sáng tỏ ý đoạn trước cụ ạ! Cái này ý em không phải nói họ phải có nghĩa vụ chứng minh nh7ng họ đáng ra phải ủng hộ hành động đó!

congthuong

Xe điện
Cụ bắt bẻ thế thì em chịu vì cụ quất còm nhanh quá. Em xin sửa lại đoạn đó là "Họ chỉ biết hô to là kết quả bầu cử không hề có gian lận chứ họ không bao giờ MUỐN làm cho đến cùng sự thật là có gian lận hay không, cái mà đáng ra họ phải ủng hộ mạnh mẽ nó mới đúng!"

Ý em là thế, gõ vội nên thiếu chữ muốn. Mà cụ cũng nên trích đầy đủ đoạn sau nó sẽ làm sáng tỏ ý đoạn trước cụ ạ!
Sao họ phải "muốn" chứ. Họ có tin điều đó đâu mà phải "muốn" theo ý cụ ?

Họ tin không có gian lận thì họ chả phải làm gì cả là đúng rồi.

753HungVuong

Xe tải
Lưỡi không xương nhỉ ?

Thế "làm cho đến cùng" ý cụ nghĩa là gì ? Họ đâu có trách nhiệm phải làm gì ? Bên nào hô hào thì bên đó tự đi mà chứng minh, muốn bên kia "làm" là sao ? Buồn cười quá.
Cụ đọc kỹ lại 10 lần đi rồi đi chỉ trích người khác cũng chưa muộn

AntiTrump2024

Xe tăng
Sao họ phải "muốn" chứ. Họ có tin điều đó đâu mà phải "muốn" theo ý cụ ?

Họ tin không có gian lận thì họ chả phải làm gì cả là đúng rồi.
Đúng chứ! Vì họ trong sạch và bên kia nghi ngờ, gieo rắc mối hoài nghi đó ra toàn XH. Nếu không làm rõ mối hoài nghi đó thì có phải họ bị oan không? Cho nên có ai làm sáng tỏ đều ấy thì họ ủng hộ mạnh mẽ chứ. Và họ rất muốn (ai) làm điều đó để họ đánh đổ đc nỗi hoài nghi đúng không?

taplai2012

Xe trâu
Ông chủ WikiLeaks thoát án dẫn độ sang Mỹ
lặt vặt: ảnh minh họa lại lấy ảnh cũ cách đây mấy năm ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng