[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
bên DC có cấm bên CH , Trump kiện cáo đâu . Nhưng khi ra toà toàn bị bác đơn kiện ( trong đó có nhiều thẩm phán do Trump đề cử ) , vì chẳng có bằng chứng gì cả . Thậm chí bộ trưởng tư pháp ( do chính Trump đưa lên ) , cũng bảo ko có gian lận . Càng ngày tôi
DC làm gì có quyền mà cấm???
Câu của Barr bị gọt xén, không phải nguyên văn.

tieuyeu

Xe buýt
Mỹ tại sao tiến xa tới vậy? Là vì họ chuyên nghiệp hóa từ trăm năm nay rồi. Điều tra thì để Bộ Tư pháp lo. Xử án đã có tòa. Nay anh sửa xe đòi phán thay cho tòa trong 50, 60 vụ án và chê bai những kẻ nghe phán quyết của tòa là ngu dốt. Mỹ mà làm ăn kiểu đó thì bây giờ vẫn còn cắp sách theo hầu VN bác ơi.
Nực cười, đi chê nền tư pháp của cường quốc số 1 thế giới

Comment Dạo

Xe máy
tụi DC có cấm tụi CH , Trump kiện cáo đâu . Nếu anh nói bầu cử gian lận thì chứng minh . Nhưng khi ra toà toàn bị bác đơn kiện ( trong đó có nhiều thẩm phán do Trump đề cử ) , vì chẳng có bằng chứng gì cả . Thậm chí bộ trưởng tư pháp ( do chính Trump đưa lên ) , cũng bảo ko có gian lận . Thế mới hài .
Bác đơn với việc xử thua là hai việc hoàn toàn khác nhau.
Ai bảo cụ là bộ trưởng tư pháp bảo không có gian lận?

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Bác đơn với việc xử thua là hai việc hoàn toàn khác nhau.
Ai bảo cụ là bộ trưởng tư pháp bảo không có gian lận?

AntiTrump2024

Xe tăng
Tiền lệ là phải xem họ đư ra đề nghị vào ngày tháng nào, có cố tình đưa phút chót kéo dài nhiệm kỳ cũ không. Rõ ràng nhất là 1 tháng nay không có thêm bằng chứng gì mới, tại sao không đưa ra yêu cầu này từ tháng trước?

Mà rõ ràng nhất là các "bằng chứng" của Ted là những bằng chứng cũ bị tòa sổ toẹt hết rồi. Tui ấn tượng nhất là Ted dùng bài tính xác suất của anh kinh tế học, ảnh bảo Hillary thua Trump ở 4 bang đó nên khả năng Biden thắng Trump là 1/10^15. Đúng dở hơi biết bơi, mà giờ đòi lấy bằng chứng kiểu đó ra làm cái cớ kéo dài nhiệm kỳ Trump. DC có điên mới nghe theo, và hạ viện sẽ phủ quyết phút mốt.
Cụ cứ an tâm chờ đến ngày 06/1 để xem bằng chứng cụ ạ. Còn việc trong tay Trump có bằng chứng gì hoặc ko có bằng chứng và vì sao không đưa ra sớm thì chỉ đến ngày 06/1 mới biết. Chẳng hạn bằng chứng liên quan đến bí mật an ninh quốc gia và phải chờ đánh giá lại hoặc cho phép giải mật thì mới đc công bố thì sao? Đại loại thế :D

Comment Dạo

Xe máy
Đội quân bán liêm sỉ lấy ba xu này sau khi Bị Đần out là cũng biến mất thôi.
Nên cho vào blacklist để tránh bẩn mắt.

Nếu các cụ có nhã hứng, hãy đọc thêm bài phân tích sau
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2763641803950167&id=100009131228598

Khuyến nghị:
- Bài viết dành cho người có tư duy, muốn tìm hiểu sâu thêm về bản chất sự việc. KHÔNG dành cho bò.
- Rất mong tôn trọng tác giả và tránh dùng ngôn ngữ của loài vật để bình loạn.

Trân trọng cảm ơn.
Bài phân tích hay.
Trước có cụ nào bảo con của JFK còn sống và cái chết chỉ là nguỵ tạo cho ngày trở lại.

Comment Dạo

Xe máy
Báo cánh tả còn viết như thế này cụ ạ.

Disputing Trump, Barr says no widespread election fraud

Cái trò chơi chữ của DC thì ai cũng rõ rồi.
Ban đâu là không có gian lận, sau đó là có một vài gian lận không đáng kể, sau đó là gian lận không làm thay đổi bản chất sự việc.

AntiTrump2024

Xe tăng
bên DC có cấm bên CH , Trump kiện cáo đâu . Nhưng khi ra toà toàn bị bác đơn kiện ( trong đó có nhiều thẩm phán do Trump đề cử ) , vì chẳng có bằng chứng gì cả . Thậm chí bộ trưởng tư pháp ( do chính Trump đưa lên ) , cũng bảo ko có gian lận . Và cái kết là phải từ chức ( nếu ko muốn nói là bị đuổi việc ) . Thêm đoạn băng hôm nay nữa , càng chứng tỏ Trump chỉ là tên độc tài .
TCPV mà còn có 2 tay pháp sư điện thoại trao đổi sẽ làm mọi cách để Trump out thì ai còn tin vào mấy cái tòa đó nữa. Giờ ra QH lập UB điều tra và kiểm toán lại theo đề xuất của cụ Ted Cruz là chuẩn. Cụ Ted Cruz cũng đã chỉ ra 67% đảng viên CH, 17% đảng viên DC, 31% cử tri trung lập tin tưởng rằng bầu cử có gian lận thì quả là đáng giật mình đấy ạ. Nếu không làm sáng tỏ vụ này thì nền tự do dân chủ Mỹ xem như vứt đi!

LienPhuong

Xe điện
Cực kì đơn giản. Đang uống bia xem đánh cờ mà có đứa đánh giày cứ bảo cờ tàn rồi, các cụ giải tán về nhà đi thì phải dán mồm nó lại chứ.
Vấn đề là làm một việc trẻ con lên 4 cũng làm được thì có gì mà khoe hả cụ =))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Câu nói của Barr đã dc bộ TP Mỹ đính chính... vì báo chí trích dẫn sai
Theo bbc dẫn gần đúng nhất, Barr nói: "Cho đến nay, chúng tôi chưa thấy gian lận trên quy mô có thể dẫn đến một kết quả khác trong cuộc bầu cử.''
Hiểu:
+ có gian lận nhưng chưa thấy quy mô không dẫn đến thay đổi kết quả.
+ cuộc điều tra chưa kết thúc.
Báo chí dẫn dắt để những người cả tin hiểu: không gian lận! điều tra đã kết thúc!

Chỉnh sửa cuối:

TrumpVoDich

Xe đạp
Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 14/1/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

flirtflock

[Tịch thu bằng lái]
Báo cánh tả còn viết như thế này cụ ạ.

Disputing Trump, Barr says no widespread election fraud

Cái trò chơi chữ của DC thì ai cũng rõ rồi.
Ban đâu là không có gian lận, sau đó là có một vài gian lận không đáng kể, sau đó là gian lận không làm thay đổi bản chất sự việc.
Thôi ông ơi , có dẫn bài thì kiếm bài nào mới hơn mà dẫn .

“I have not seen a reason to appoint a special counsel and I have no plan to do so before I leave,”

TrumpVoDich

Xe đạp
Thôi ông ơi , có dẫn bài thì kiếm bài nào mới hơn mà dẫn .

“I have not seen a reason to appoint a special counsel and I have no plan to do so before I leave,”
Sai nha. GIan lận là có - 100% và nghe bảo 2 trường hợp được phát hiện.... ngẫu nhiên lại bầu cho Trump. KHông biết 2 có đủ để flip the vote không nữa.

có comment bảo anh Nixon bây giờ mới đc thanh thản vì anh Trump lộ vụ này hót hơn, sẽ lại truyền đến muôn đời sau
chờ kết quả gì tầm này, chỉ chờ xem có ai nhét dump trump vào tù ko thôi

AntiTrump2024

Xe tăng
Nhiều cụ vớ vẩn còn sợ bọn Mỹ nó tụt quần ra cho cả thế giới xem đẹp xấu thế nào. Èo mịa, bản chất thể chế chính trị theo mô hính tam quyền phân lập thì cái méo gì nó không tụt quần ra tìm tì vết để cả thiên hạ cùng xem (trừ những việc liên quan đến bí mật quốc gia), cho nên các cụ ấy lo cho nước Mỹ em thấy nó buồn cười vãi :))

kvboto

Xe container
Lần trước có hơn 1000 chiếc . Lần này 10000 chiếc nhé bác . Bình địa WA DC thôi 😂😂😂
San lấp đầm lầy Washington DC
Phân lô bán nền, trao tiền lấy ghế
Nghề gạo của anh Trump rồi
Dựng nước Mỹ mới với Trump vĩ đại
:D

DIT

Xe điện
Thôi chờ tới 06/01 xem các bạn pro trump nói gì tiếp. Vụ kiện texas cũng rầm rộ, cuối cùng bị xử thua thì nói TCPV bị mua chuộc. 06/01 QH công nhận biden đắc cử ko biết mấy bạn trên đây nói QH mỹ ntn nữa. Hazz

kvboto

Xe container
ảo mà , quan trọng là ngoài đời có xe BMW 530 để chạy hay ko thôi, để ý làm quái gì cái hình đại diện 😂😂😂
Bán thịt lợn bao tiền 1 cân thế ?
Quảng cáo hay khoe ?
Lắc lư khéo quá, :))

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thế ạ, em không biết. Mợ ý nhìn chắc chắn quá.....cũng ngại tí. :D
Vầng, em cũng không có khẩu vị đấy :) nhưng slogan truyền cảm hứng thì được ứng dụng rộng ra phết ;)) đến các đệ tử cụ Chum cũng dùng nhiều ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng