[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Còn cụ Trump vẫn bài ca gian lận như trước. Nhưng em để ý là từ hôm Dominion tuyên bố khởi kiện là cụ Trump, Wood, Powell, và truyền thông cánh hữu ko dám đả động gì đến hệ thống máy bỏ phiếu này trong các cáo buộc gian lận nữa, hehe.

17 dân biểu tiểu bang Pennsylvania vừa ra thông báo. 202,377 phiếu

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

giống nhau y đúc

Thông tin ban đầu tất nhiên sẽ có nhầm lẫn or hỏa mù. Ảnh khám nhà cụ ấy đăng được xác nhận 100%
Trên rất nhiều diễn đàn nước ngoài cũng đăng ảnh nghi phạm giống cụ Mã, nhìn 2 cái tai tương đồng nên có thể là ảnh lúc trẻ-già or họ hàng cũng có thể là ng khác.

trauxanh

Xe lăn
Em nói thêm chút, riêng cho nhóm gọi là pro-Trump:
Hàng tháng nay các vị hồ hởi rồi thất vọng...bao nhiêu lần rồi?
Và có bao giờ tự nhìn lại: Ồ, sao cái đó mà mình lại tin thế nhỉ, hy vọng thế nhỉ?
Thông thường thì chỉ 1-2 lần là đã thấy cần phải xem lại rồi chứ?!
Đến độ mà những cái cực kỳ vô lý cũng tin được thì còn nói chuyện gì!
Người khác vào bảo tỉnh lại đi, không phải đâu...thì chửi người ta luôn?
Thật là vui! :))
Thôi, em lại xin làm người quan sát tiếp tục đến các mốc sự kiện, nhất định làm 1 người độc lập chứ không a dua theo nhóm nào mà bắt chấp đúng sai!
Các vị cứ tự nhiên!

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Và có bao giờ tự nhìn lại: Ồ, sao cái đó mà mình lại tin thế nhỉ, hy vọng thế nhỉ?
Thôi, em lại xin làm người quan sát tiếp tục đến các mốc sự kiện, nhất định làm 1 người độc lập chứ không a dua theo nhóm nào mà bắt chấp đúng sai!
Các vị cứ tự nhiên!
Cụ Biden đang thắng thế/Cụ Trump vẫn chiến đấu. Cơ hội thì cụ Biden cao hơn.
Cụ Trâu có thể gieo một quẻ bói xem cụ Biden & cụ Trump xem cụ nào trúng tổng thống?

xe thủng lốp

Xe container
Các vị cứ tự nhiên!
Theo em thì cụ cứ tàu ngầm hóng tin vào giờ có kết quả thì nổi chứ có tuổi rồi (thấy bảo thế) ham hố làm gì

TeslaBee

Xe buýt
Mấy bữa báo chí giật tít về việc Bộ Quốc phòng tạm ngừng cung cấp báo cáo tình báo cho team chuyển giao của Biden theo hướng Biden bị ăn hiếp, bị cản trở, giấu diếm, nhưng báo chí không đưa đoạn MIller nói rõ lý do là vì đòi hỏi QUÁ MỨC, hơn bất kỳ người tiền nhiệm nào, làm cho agents của DOD "cạn kiệt về năng lực, nhân sự, tinh thần" nhất là khi ngay cận kề Giáng Sinh, năm mới. Làm người ai làm thế.

MIller còn đưa ra fact & data rất rõ ràng nên cách DC tru tréo, hiếm khi dùng data mà chỉ feeeling làm cho người khác rất phản cảm! Mà thật chứ, tự tin có 4 hay 8 năm tới thì sao phải vội vàng yêu cầu núi tài liệu vậy?

Thế này là thế nào các cụ nhỉ? Hôm nọ bảo Trump 1 mình 1 ngựa chống lại thế giới.
Gió đang đổi chiều hay fake news đã thao túng chúng ta từ trước đến giờ?
Em chả hiểu gì cả.
Đơn giản là cách đưa tin thôi. Trước kia báo chí chỉ "phỏng vấn" 2/10 ông ghét Trump hoặc RINO xong kết luận là cả Đảng CH toàn chống Trump. Giật tít câu view là nghề của báo mà. Giờ chắc gió đổi chiều nên hỏi 8 ông còn lại. Mà kiểu survey của CNN y chang ở xứ "90% ủng hộ" - ai ý kiến ý cò gì thì sẽ thuộc vào 10% còn lại :D

Rồi mấy bữa

Túm lại, đọc báo mà tin thì có thành cừu không còn lông cho mà xén!

Chỉnh sửa cuối:

Lam__Phương

Xe điện
Các vị cứ tự nhiên!
E thật chứ cụ bớt tự diễn biến đi. Đa phần mọi người muốn xem cái sự thực nó là gì, xem cuộc chiến nó ra làm sao chứ có mất nghìn nào đâu mà thất vọng:)). Nói như cụ mấy thằng tổ chức bóng đá là những thằng ngu khi đưa những đội hạng bét đá với đội hạng nhất, sao không bắt nó xin thua mợ nó đi cho xong.
Bt e chẳng quan tâm còm của cụ vì nó nhạt như nước ốc thà đọc mấy cái còm của mấy ông anti còn thấy hay hơn nhưng thấy 1,2 còm gần đây có vẻ cụ mắc thêm bệnh ảo tưởng nữa, tỉnh lại đi cụ ạ:))

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Trong toàn bộ comment trên của cụ, không có điểm nào sai. Và nếu đọc lại những comments vừa rồi của em, cụ cũng sẽ thấy nội dung không hề vượt quá!
Thậm chí có cmt em nói “yêu gét tuỳ thích” để rõ hơn rồi đó!
Từ cmt đầu tiên quote của cụ Vị Biển đến các cmts sau đó, em đã chỉ đề cập đối với sự “không tỉnh táo”. Tức là yêu thích tuỳ, nhưng còn những bằng chứng- tin tức- lý lẽ đúng thì phải tôn trọng. Chứ không nên vì yêu thích mà bỏ qua những cái đó thì tự nhiên thành ảo, thành mù quáng!
Các tin tức sai quá rõ như không đoàn 82 báo động, dội bom ở khu vực abc, 5 quan tài kẽm...
Những lý luận suy diễn không tưởng như Tổng thống xâm phạm các quyền khác, huy động quân đội bắt thẩm phán, không ký ngân sách liên bang để Dân chủ và các thành phần khác chết đói và tan rã....
Và nhiều thứ khác...tại sao những người yêu thích ngài Trump không nhận ra, không phản đối 1 tiếng nào?
Đó là sự mù quáng, bất chấp sự thật.
Cái đó là đúng hay sai, có cần lên tiếng không?!
Cũng nhiều cụ khác đưa ra các bằng chứng chính xác phủ quyết sự sai trái đó, lý luận sắc bén và khoa học...thì cũng bị công kích dữ dội.
Đó không phải là yêu thích Trump nữa, mà đó là sự mù quáng, những người văn minh không làm như vậy dù có thể rất yêu thích ai đó.
Và mù quáng thì sẽ bị dắt mũi dễ dàng, bưng tai bịt mắt để tin mà.
Cái yêu thích, cái mong muốn cũng cần phải dựa trên sự đúng đắn chứ. Chả lẽ bất chấp sai cũng ok, còn những thứ không ưa thì dù đúng cũng không chấp nhận?
Chưa kể rất hung hãn, sai lè ra vẫn rất hung hãn...
Không tỉnh táo đến độ ai mà không hùa theo thì lập tức coi là đối thủ, chả cần biết mình đang đúng hay sai, chả cần biết có phải người ta theo bên kia hay không. Một vụ va chạm ngoài đường, ngoài 2 bên thì còn rất nhiều người ở giữa nhận xét đúng sai hoặc can gián chứ, sao lại cho rằng tất cả là bên kia, tăm tối ở chỗ đó.
Nó gây cười, chả lẽ lại không cười?
À để rõ thêm thì ngài Biden em cũng chả thích tí nào cả, nhưng câu chuyện lựa chọn của nước Mỹ thì họ thấy nhiều điều hơn ta ở đây và họ tự chọn dựa theo tiêu chí của họ. Họ chọn ai thì ta ở đây có gào lên họ cũng không nghe, nên là ta chỉ có xem và nhận xét được thôi, cho khôn lên là tốt rồi! :D
Thôi, em cà phê đã!
Vui thôi đừng vui quá! :D
Cụ nói rất dài dòng nhưng thực ra là biện minh cho cái tinh thần định hướng của cụ :)) Thứ nhất em đọc các thông tin còn vấn đề tin hay không thì không cần cụ phải chỉ bảo. Thứ 2 : Cụ nói người khác mù quáng thì cụ đã thể hiện cái tư duy nhồi sọ lỗi thời và chậm phát triển với văn minh nhân loại như em đã nói về vấn đề tôn trọng suy nghĩ người khác. Thứ 3 : Cụ thấy vui thì cụ cứ cười thôi :)) Em mời cụ tiếp tục thể hiện sự khinh bỉ dành cho những kẻ mù quáng ( theo lời cụ ), nếu cụ thấy thoả mãn :D

TrungITC

Xe hơi
Tóm lại là Cụ Trâu tự coi mình là thông minh sáng suốt nhất thớt này rồi, còn các fan Trump đều là NGU cả. :))

Cụ nói rất dài dòng nhưng thực ra là biện minh cho cái tinh thần định hướng của cụ :)) Thứ nhất em đọc các thông tin còn vấn đề tin hay không thì không cần cụ phải chỉ bảo. Thứ 2 : Cụ nói người khác mù quáng thì cụ đã thể hiện cái tư duy nhồi sọ lỗi thời và chậm phát triển với văn minh nhân loại như em đã nói về vấn đề tôn trọng suy nghĩ người khác. Thứ 3 : Cụ thấy vui thì cụ cứ cười thôi :)) Em mời cụ tiếp tục thể hiện sự khinh bỉ dành cho những kẻ mù quáng ( theo lời cụ ), nếu cụ thấy thoả mãn :D

Sunrise96

Xe buýt
Theo em thì cụ cứ tàu ngầm hóng tin vào giờ có kết quả thì nổi chứ có tuổi rồi (thấy bảo thế) ham hố làm gì
Hai Cụ 74 tuổi và 78 tuổi còn đang chiến nhau ác kìa Cụ diều hâu. Quan trọng gì tuổi tác :D
Các cụ không động chạm nhau thì ai dám động đến các cụ ? Các cụ tránh công kích, cãi nhau ;;)
Hãy coi như đang xem một bộ phim. Phim đang diễn biến rất hồi hộp và hay . Hãy chờ xem đoạn kết

Anita Emi

Xe điện
Cụ Trump có vẻ khoái huân chương Nobel nhỉ. Chả nhớ lần này là lần thứ bao nhiêu cụ nhắc về nó trong nhiệm kì.
Ôi ngài còn bức xúc cả chuyện vợ ngài không được lên báo cơ.

Lúc nào ngài cũng là nạn nhân của ai đó, về một chuyện gì đó.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
E thật chứ cụ bớt tự diễn biến đi. Đa phần mọi người muốn xem cái sự thực nó là gì, xem cuộc chiến nó ra làm sao chứ có mất nghìn nào đâu mà thất vọng:)). Nói như cụ mấy thằng tổ chức bóng đá là những thằng ngu khi đưa những đội hạng bét đá với đội hạng nhất, sao không bắt nó xin thua mợ nó đi cho xong.
Bt e chẳng quan tâm còm của cụ vì nó nhạt như nước ốc thà đọc mấy cái còm của mấy ông anti còn thấy hay hơn nhưng thấy 1,2 còm gần đây có vẻ cụ mắc thêm bệnh ảo tưởng nữa, tỉnh lại đi cụ ạ:))
Có lẽ đến giai đoạn luyện bí cáp Quỳ Hoa Bảo Điển rồi nên tâm tính như vậy chăng?!? :)

TrumpVoDich

Xe đạp
Star Witness của ls Rudy tưởng ngon thế nào... ai ngờ :). Gì mà IT với chả ITiếc

when in reality you were hired through a staffing agency for one day to clean glass on machines and complete other menial task

Nhạc

Xe container
Trong bài viết của cụ có nhiều bức xúc và thắc mắc, em cũng đã có những băn khoăn tương tự và tìm ra lời giải, mời cụ tham khảo:

Tại sao các cụ pro Chăm thay vì tranh luận thì lại rất hay chửi bậy, công kích cá nhân, chụp mũ, xua đuổi.. người khác?

Điều này hoàn toàn không có gì đáng ngạc nhiên. Bởi vì tín ngưỡng và tôn giáo đối với các tín đồ cũng là những thứ không thể tranh luận, không muốn tranh luận.

Những bức vẽ biếm họa nhà tiên tri sẽ được đáp lại bằng bom, súng, dao khủng bố từ các tín đồ đạo Hồi, chứ có phải bằng "thảo luận, phân tích" đâu?
Cụ vẫn ko ngừng ngậm máu phun người nhỉ ? Đừng dùng khái niệm tín ngưỡng tôn giáo khoác lên bọn em - những khán giả vô tư ko vì củ nào + có niềm tin vào chính nghĩa như thế.
Cụ còn ko hiểu tín ngưỡng tôn giáo là gì thì đừng ba hoa, người ta khinh.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các vị cứ tự nhiên!
Em hạn chế còm vs cụ. Nhưng cụ nói thế là ý của người không kiên định, dễ nhụt chí.
Cụ thử xem lịch sử từ cổ chí kim, tranh đấu khi nào cũng thuận lợi không??? Gặp bất lợi đã thất vọng quay đầu làm gì có các chiến tích huy hoàng ghi công vào sử sách. Thua thắng không phải là kết luận về con người, đó là việc của lịch sử. Em nói trên diện rộng cả nhân loại đấy.
Còn các cụ (tạm gọi) là fan Trump, các cụ ấy cho rằng Trump có chính nghĩa, ủng hộ Trump đấu tranh vừa là quyền vừa là thể hiện ý chí. Chẳng có gì sai hay đáng chê cả. Các cụ fan Biden cũng vậy.
Ở đây ta lên án thái độ, lời lẽ, hành động sai trái.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng