[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

stealth

Xe buýt
Đen và bè lũ đang than vãn Department of Defense and the Office of Management and Budget không hợp tác. Rõ khổ!

trauxanh

Xe lăn
Gọi là Trumpet hay fantrump cũng dc, Cái quan trọng là sự thật và công lý cần sáng tỏ. Cụ trauxanh ạ, cụ lớn tuổi em tôn trọng cụ. Xong em không cần cụ dạy e hay người khác phải tin cái gì và cụ cũng đừng cười cái niềm tin của người khác cụ. Một xh văn minh và phát triển con người sẽ biết cách tôn trọng những tư duy khác biệt. Bởi chúbg ta không phải con rô bốt, không sống để giống như bị lập trình
Trong toàn bộ comment trên của cụ, không có điểm nào sai. Và nếu đọc lại những comments vừa rồi của em, cụ cũng sẽ thấy nội dung không hề vượt quá!
Thậm chí có cmt em nói “yêu gét tuỳ thích” để rõ hơn rồi đó!
Từ cmt đầu tiên quote của cụ Vị Biển đến các cmts sau đó, em đã chỉ đề cập đối với sự “không tỉnh táo”. Tức là yêu thích tuỳ, nhưng còn những bằng chứng- tin tức- lý lẽ đúng thì phải tôn trọng. Chứ không nên vì yêu thích mà bỏ qua những cái đó thì tự nhiên thành ảo, thành mù quáng!
Các tin tức sai quá rõ như không đoàn 82 báo động, dội bom ở khu vực abc, 5 quan tài kẽm...
Những lý luận suy diễn không tưởng như Tổng thống xâm phạm các quyền khác, huy động quân đội bắt thẩm phán, không ký ngân sách liên bang để Dân chủ và các thành phần khác chết đói và tan rã....
Và nhiều thứ khác...tại sao những người yêu thích ngài Trump không nhận ra, không phản đối 1 tiếng nào?
Đó là sự mù quáng, bất chấp sự thật.
Cái đó là đúng hay sai, có cần lên tiếng không?!
Cũng nhiều cụ khác đưa ra các bằng chứng chính xác phủ quyết sự sai trái đó, lý luận sắc bén và khoa học...thì cũng bị công kích dữ dội.
Đó không phải là yêu thích Trump nữa, mà đó là sự mù quáng, những người văn minh không làm như vậy dù có thể rất yêu thích ai đó.
Và mù quáng thì sẽ bị dắt mũi dễ dàng, bưng tai bịt mắt để tin mà.
Cái yêu thích, cái mong muốn cũng cần phải dựa trên sự đúng đắn chứ. Chả lẽ bất chấp sai cũng ok, còn những thứ không ưa thì dù đúng cũng không chấp nhận?
Chưa kể rất hung hãn, sai lè ra vẫn rất hung hãn...
Không tỉnh táo đến độ ai mà không hùa theo thì lập tức coi là đối thủ, chả cần biết mình đang đúng hay sai, chả cần biết có phải người ta theo bên kia hay không. Một vụ va chạm ngoài đường, ngoài 2 bên thì còn rất nhiều người ở giữa nhận xét đúng sai hoặc can gián chứ, sao lại cho rằng tất cả là bên kia, tăm tối ở chỗ đó.
Nó gây cười, chả lẽ lại không cười?
À để rõ thêm thì ngài Biden em cũng chả thích tí nào cả, nhưng câu chuyện lựa chọn của nước Mỹ thì họ thấy nhiều điều hơn ta ở đây và họ tự chọn dựa theo tiêu chí của họ. Họ chọn ai thì ta ở đây có gào lên họ cũng không nghe, nên là ta chỉ có xem và nhận xét được thôi, cho khôn lên là tốt rồi! :D
Thôi, em cà phê đã!
Vui thôi đừng vui quá! :D

toyota219

Xe điện
Wa 2/3 ở HV, j đá lên cho M&M. Tối mùng 4 còn đi GA ủng hộ. Phen này hok wa thì do CH. Mà xao Trung Tá sống thế nào mà chúng noá ghét quá.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Trước e k nhầm cụ kêu trung dung k quan tâm giờ lại tầm nhìn trước mọi người :D E thì nghĩ chỉ có bọn bò đỏ mới để người ta xỏ khuyên vào mũi dắt đi thôi. Mặc dù sau 6/1 mới có kết quả chung cuộc nhưng nói như cụ cũng dạng tát nước theo mưa thôi;))
Ui, cụ còn lạ gì. Hôm trước có cụ bảo là Nhạc Mất Quần mà

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái vụ Trump ký dự luật kết quả thế nào rồi các cụ?

Xem ra Biden phải bán nhà trả tiền cho bọn loppy quá vì Trump cắt hết các khoản chi vớ va vớ vẩn ko kiểm soát đúng không các cụ. Còn cái 230 nữa, nếu QH thống nhất đá đít thì chắc bọn truyền thông nó chửi Biden và đám DC nát mồ mã tổ tông quá 😎
Lời hứa chính trị nhằm đạt mục đích. Xong là dễ lươn lẹo lắm.
Mai bọn họ lại bảo t có nói j đâu thì hết phim.

Em Bán Đồng Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Thế này là thế nào các cụ nhỉ? Hôm nọ bảo Trump 1 mình 1 ngựa chống lại thế giới.
Gió đang đổi chiều hay fake news đã thao túng chúng ta từ trước đến giờ?
Em chả hiểu gì cả.

Các khảo sát mới của CNN và Gallup cho thấy cứ trong 10 cử tri Cộng hòa, có tới 8, 9 người hài lòng với Trump làm tổng thống.

Khảo sát mới của Gallup đầu tuần trước chỉ ra 87% cử tri tự nhận thuộc đảng Cộng hòa hài lòng với 4 năm nhiệm kỳ của Tổng thống Donald Trump. Các cuộc thăm dò phỏng vấn trực tiếp đáp ứng tiêu chuẩn của CNN kể từ ngày bầu cử 3/11 cho thấy tỷ lệ ủng hộ trung bình của cử tri Cộng hòa dành cho Trump là 89%.

Dữ liệu các cuộc khảo sát cho thấy dù thất bại trong cuộc bầu cử 2020, Tổng thống Trump vẫn đảm bảo vị thế vững chắc và mạnh mẽ trong đảng Cộng hỏa để duy trì khả năng kiểm soát của ông với đảng này.

taplai2012

Xe trâu

trauxanh

Xe lăn
Ui, cụ còn lạ gì. Hôm trước có cụ bảo là Nhạc Mất Quần mà
Những cái ý đả kích cá nhân thế này xi nhê gì đâu, có khi còn tác dụng ngược là hạ thấp mình luôn ấy chứ.
Tham gia cùng thảo luận, cái quan trọng nhất là nhận ra đúng sai, nhận ra ưu khuyết, chứ không phải là chỉ cần đúng theo mình, lỡ mình sai thì sao?
Như cụ có thể gọi em là nhân vật nọ kia, cụ xem lại em đã gọi cụ là gì chưa?
Chơi diễn đàn để mà tiến bộ, tức là luôn cần học hỏi, cái đúng mới là quan trọng chứ không phải là chỉ cần hợp tai. :D

duckduckgoes

Xe máy
Vì cô giáo của anh không muốn dạy những thằng ngu như anh, nên đành bảo không hiểu không nó lại xiên cho. Black list matter, trym cút xôi xéo.
Ấy chết. Em chỉ nhắc tới vài đứa trốn thuế mà bác có vẻ hằn học như đỉa phải vôi thế?

Kéo áo bác là diễn đàn không phải của nhà bác mà nhẩy lên đuổi anh em tham gia ở đây!

Mà thông thường những kẻ ra rả chửi người khác ngu thường không biết mình thấp kém! Chỉ có điều người khác không muốn nói thôi, không chúng chửi vung vãi lên lại phiền.

taplai2012

Xe trâu

luu3

Xe buýt
Cnn nói về trump khác gì vịt tân nói về cảng

Thế này là thế nào các cụ nhỉ? Hôm nọ bảo Trump 1 mình 1 ngựa chống lại thế giới.
Gió đang đổi chiều hay fake news đã thao túng chúng ta từ trước đến giờ?
Em chả hiểu gì cả.

avn

Xe điện
Đây là tin fake new mà em thích nghe nhất đấy =))
Nhưng thật ra nó là thế này: "When Trump finally did sign the legislation Sunday evening, he signaled in a statement that he signed the coronavirus relief bill only after securing a commitment for the Senate to consider legislation to increase stimulus checks from $600 to $2,000. Senate Majority Leader Mitch McConnell, however, did not reference that commitment in his own statement Sunday night praising the President for signing the relief bill."
Trump bảo tôi ký $600 rồi nhưng bắt bọn nó sau này phải xem xét tăng lên $2000.
Còn Bọn Nó thì chỉ khen Trump đã ký chứ không xác nhận có chuyện đó như tổng thống khoe.
Căn cứ theo tình hình thực tế và sự chính xác trong các tuyên bố của tổng thống thì em nghĩ các cụ bên Mỹ đừng chi tiêu quá $600 kẻo không có tiền mà trả nợ đâu :D
Em đọc thấy Hạ viện thông qua rồi, giờ đẩy quả bóng khó sang cho Thượng Viện đa số là Cộng Hòa. Pelosy tuyên bố Thượng viện không thông qua là không thông cảm khó khăn người dân. Mặc dù Cộng Hòa không muốn tăng khoản hỗ trợ này, nhưng Trump về cmn phe với Pelosy rồi còn gì.

Lão Trump cực khó lường, khi cả lưỡng viện bàn về gói cứu trợ, Mnuchin cũng ra con số 600 thì lão kệ cmn, đến khi thông qua thì lão lại giãy lên. Giờ lại đẩy thế khó cho chính đảng mình.

Nhạc

Xe container
Đang xem phim hay thì có người cứ đòi tổng đạo diễn phim thay tổng thống Mỹ, 2 viện, bộ tư pháp, nhà trắng, CIA, FBI..., đạo diễn luôn cả mấy chục ông khán giả đang hóng gió onl trên khắp t giới, từ đông nam á đến bang Cali bên Mỹ.
Thế là dư lào các cụ :P

kvboto

Xe container
Bây giờ thì Mr Trump phối hợp nhịp nhàng cùng đảng Dân chủ thúc đẩy cái bill 2,000$.
Đấy, có những lúc tưởng Trump và Pelosi chả làm việc đc với nhau.
Chính trị mà cụ. Chỉ có fan hâm mộ mới nghĩ theo kiểu chia phe hay lý tưởng hoá nó. Chứ đội làm chính trị làm gì có khái niệm đấy.
Chẳng cần đến làm chính trị,

Đến ngay như cuộc sống, 1 tổ chức, 1 doanh nghiệp, đại đa phần
1- Những người cứ nghĩ rằng có phe nọ, phe kia, oánh ấm nhau thông qua mấy câu gay gắt bằng mồm,.... là có oánh nhau chí chết, có phe nọ thì không có phe kia, hay chỉ mình là giỏi và anh hùng nhất và có thể thoải mái xông lên với gậy guộc, cuốc xẻng,... như chiến tranh đến nơi thì đa phần là lực lượng đầu sai, con nhang đệ tử hoặc vị trí công việc là thấp, nhỏ nhất chả có gì để mất, hay sẵn cái cay cú thù ghét người hơn mình,... lên có thể sống chết ngay được,....

2- Còn lại phần lớn những người quản lý, tầm trung trở lên, họ có thể gay gắt bằng mồm,.... với nhiều kỹ năng dẫn dắt con nhang đệ tử, tạo ưu thế, áp lực bằng việc sử dụng các lực lượng 1 trên, chỉ để tạo lợi thế trong những khoảng thời gian nhất định,.... xong rồi, đạt mục đích rồi thì họ lại bắt tay, hợp tác với "đối thủ" với người có "ý kiến" khác và hợp tác, phối hợp làm việc bình thường,.... cho nên họ có thể quản lý và sử dụng lao động được cùng lúc nhiều người với đa dạng phẩm chất, tính cách, quan điểm khác nhau,... và họ thừa biết nếu cứ gay gắt kiểu chống chết như 1 thì có thể uy tín, sự nghiệp tiêu tan,.... ==> đó thường được gọi là cái tầm

Ví dụ nhỏ, TT Trump làm thế và đã đạt được 1 mục đích là duy trì sự nổi trên truyền thông và lượng Fans tiếp tục hô ủng, biểu tình tụ tập bất chất covid và sự thất bại đến 99,9% và sự dùng thượng viện của Pence hay quân sự để đảo ngược kết quả bầu cử là không thể.

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc thấy Hạ viện thông qua rồi, giờ đẩy quả bóng khó sang cho Thượng Viện đa số là Cộng Hòa. Pelosy tuyên bố Thượng viện không thông qua là không thông cảm khó khăn người dân. Mặc dù Cộng Hòa không muốn tăng khoản hỗ trợ này, nhưng Trump về cmn phe với Pelosy rồi còn gì.

Lão Trump cực khó lường, khi cả lưỡng viện bàn về gói cứu trợ, Mnuchin cũng ra con số 600 thì lão kệ cmn, đến khi thông qua thì lão lại giãy lên. Giờ lại đẩy thế khó cho chính đảng mình.
Em thấy cụ ghi là “xong, thông qua $2000 cho dân rồi” nên tưởng ý cụ là xong rồi.
Chứ đội CH nó không thông qua đâu, lại như lần vừa rồi thôi. Thế là Trump được tiếng, DC cũng được tiếng, dân thì không có miếng mà CH thì mang tiếng. Thật tài tình :))

Trạng thái
Thớt đang đóng