[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhạc

Xe container
Em quote lại cho chắc, để xem cuối cùng nó ra răng :D .

À, em chụp luôn màn hình để lưu lại đề phòng thớt bị xóa😎
Một thím thì vu khống khán giả là đội cuồng tín, theo tín ngưỡng Trump. Một cụ thì dọa bị phơi nhiễm test dân trí phục vụ hoạt động (chắc tình báo) :))
Ôi em sợ quá luôn ý, thôi cụ nào được 70 US rồi thì hú cho mn mừng :P

trauxanh

Xe lăn
Một thím thì vu khống khán giả là đội cuồng tín, theo tín ngưỡng Trump. Một cụ thì dọa bị phơi nhiễm test dân trí phục vụ hoạt động (chắc tình báo) :))
Ôi em sợ quá luôn ý, thôi cụ nào được 70 US rồi thì hú cho mn mừng :P
Nói thế này là chưa hiểu được cái cmt đó tí nào đâu!
Nó hơi phức tạp nếu ít chịu nghĩ!

AntiTrump2024

Xe tăng
Á đù. Đảng DC quả là vô đối trong lươn lẹo! =))=))=))

AntiTrump2024

Xe tăng
Thông tin này chuẩn ko các cụ? Big Tech:

Tuyên bố của Tổng thống Hoa Kỳ

NGÂN SÁCH & CHI TIÊU

Ban hành ngày: Ngày 27 tháng 12 năm 2020

TẤT CẢ TIN TỨC

Với tư cách là Tổng thống Hoa Kỳ, tôi có trách nhiệm bảo vệ người dân nước ta khỏi sự tàn phá kinh tế và khó khăn do Virus Trung Quốc gây ra.
Tôi hiểu rằng nhiều doanh nghiệp nhỏ đã buộc phải đóng cửa do những hành động khắc nghiệt của các bang do Đảng Dân chủ điều hành. Nhiều người đã trở lại làm việc, nhưng công việc của tôi vẫn chưa xong cho đến khi mọi người đã trở lại làm việc.
May mắn thay, nhờ công việc của tôi với Quốc hội trong việc thông qua Đạo luật CARES vào đầu năm nay, chúng tôi đã tránh được một cuộc Đại suy thoái khác. Dưới sự lãnh đạo của tôi, Dự án Warp Speed đã thành công rực rỡ, Ban quản lý của tôi và tôi đã phát triển một loại vắc-xin trước nhiều năm so với những mong đợi hoang dã nhất và chúng tôi đang phân phối những loại vắc-xin này và những vắc-xin khác sẽ sớm ra mắt hàng triệu người.
Với tư cách là Tổng thống, tôi đã nói với Quốc hội rằng tôi muốn chi tiêu ít lãng phí hơn và nhiều tiền hơn sẽ đến tay người dân Mỹ dưới dạng séc 2.000 đô la cho mỗi người lớn và 600 đô la cho mỗi trẻ em.
Với tư cách là Tổng thống, tôi đang yêu cầu nhiều lần bãi bỏ theo Đạo luật kiểm soát giam giữ năm 1974. Đạo luật quy định rằng, “bất cứ khi nào Tổng thống xác định rằng tất cả hoặc một phần của bất kỳ cơ quan ngân sách nào sẽ không bị yêu cầu thực hiện đầy đủ các mục tiêu hoặc phạm vi của các chương trình mà nó được cung cấp, hoặc thẩm quyền ngân sách đó phải bị hủy bỏ vì chính sách tài khóa hoặc các lý do khác (bao gồm việc chấm dứt các dự án hoặc hoạt động được ủy quyền mà thẩm quyền ngân sách đã được cung cấp), Tổng thống sẽ chuyển tới cả hai viện của Quốc hội một thông điệp đặc biệt "mô tả số tiền được bảo lưu, các tài khoản liên quan, lý do hủy bỏ và ảnh hưởng kinh tế của việc hủy bỏ. 2 USC § 683.
Tôi sẽ ký gói Omnibus và Covid với một thông điệp mạnh mẽ nói rõ với Quốc hội rằng các hạng mục lãng phí cần được loại bỏ. Tôi sẽ gửi lại cho Quốc hội một phiên bản được gạch đỏ, từng mục, kèm theo yêu cầu hủy bỏ chính thức tới Quốc hội và nhấn mạnh rằng những khoản tiền đó phải được loại bỏ khỏi dự luật.
Tôi đang ký dự luật này để khôi phục trợ cấp thất nghiệp, ngừng trục xuất, cung cấp hỗ trợ thuê nhà, thêm tiền cho PPP, đưa nhân viên hàng không của chúng tôi trở lại làm việc, thêm đáng kể tiền để phân phối vắc-xin, và nhiều hơn nữa.
Vào thứ Hai, Hạ viện sẽ bỏ phiếu để tăng khoản thanh toán cho các cá nhân từ 600 đô la lên 2.000 đô la. Do đó, một gia đình bốn người sẽ nhận được $ 5,200. Ngoài ra, Quốc hội đã hứa rằng Mục 230, điều mà Big Tech mang lại lợi ích bất công cho người dân Mỹ, sẽ được xem xét và chấm dứt hoặc cải tổ đáng kể.
Tương tự như vậy, Hạ viện và Thượng viện đã đồng ý tập trung mạnh mẽ vào vụ gian lận cử tri rất đáng kể diễn ra trong cuộc bầu cử Tổng thống ngày 3 tháng 11.
Thượng viện sẽ bắt đầu quy trình cho một cuộc bỏ phiếu tăng séc lên $ 2.000, bãi bỏ Mục 230 và bắt đầu điều tra về hành vi gian lận cử tri.
Big Tech không được bảo vệ Phần 230!
Gian lận cử tri phải được sửa chữa!
Nhiều tiền hơn đang đến. Tôi sẽ không bao giờ từ bỏ cuộc chiến đấu của mình cho người dân Mỹ!

WhiteHouse.gov

Nhà trắng

TRỰC TIẾP

VIỆC LÀM

THAM GIA VÀO

CHÍNH SÁCH BẢN QUYỀN

CHÍNH SÁCH BẢO MẬT

Twitter

Facebook

Instagram

Tiếp xúc
Phếch liu hả cụ :D

Lam__Phương

Xe điện
Tiếc thay, lão HAM cùng clones-team đã thành công trong mục tiêu này qua vài thớt!
Lão ấy đâu phải vì Trump, mà chỉ là triển khai test dân trí để thêm kinh nghiệm cho hoạt động sau này.
Mình đã nói ý này từ lúc tham gia lần đầu ở thớt nào đó, nhưng ít người nhìn ra lắm (đang trong cơn say lão đó tạo ra mà). :D
Yêu thích ai không có sao cả, nhưng bị dắt mũi là câu chuyện... :D
Mình nói chơi vậy thôi, vang vod tuỳ thích, mình ung dung lắm, và cũng được giải trí nhiều! :D
Trước e k nhầm cụ kêu trung dung k quan tâm giờ lại tầm nhìn trước mọi người :D E thì nghĩ chỉ có bọn bò đỏ mới để người ta xỏ khuyên vào mũi dắt đi thôi. Mặc dù sau 6/1 mới có kết quả chung cuộc nhưng nói như cụ cũng dạng tát nước theo mưa thôi;))

trauxanh

Xe lăn
Trước e k nhầm cụ kêu trung dung k quan tâm giờ lại tầm nhìn trước mọi người :D E thì nghĩ chỉ có bọn bò đỏ mới để người ta xỏ khuyên vào mũi dắt đi thôi. Mặc dù sau 6/1 mới có kết quả chung cuộc nhưng nói như cụ cũng dạng tát nước theo mưa thôi;))
Trung dung thì mới nhìn ra sự việc, còn máu bốc lên não là mờ mắt ngay! :D

Lam__Phương

Xe điện
Trung dung thì mới nhìn ra sự việc, còn máu bốc lên não là mờ mắt ngay! :D
Cụ đúng chuẩn phong cách Bi đần rồi:)) Trung dung ở khía cạnh nào đó cũng là ba phải, mưa chiều nào ta tát chiều đấy còn lever cao hơn là ngậm miệng ăn tiền chứ hay hớm gì. Cái mà cụ gọi là dân trí ấy nhiều cụ e biết có trình độ đó nhưng mang cái trình độ đó đi bóp méo, cắt cúp phục vụ mục đích riêng thì cũng là dạng vất đi thôi cụ.

trauxanh

Xe lăn
Em chả tin ai cả. Không xóa nhưng lỡ mai mốt em tìm không ra cái cụ phán nên em chụp lại màn hình cho chắc ;));));))
Nói thực nhé:
Các cmts của em không nhiều đâu, cụ tìm lại dễ thôi!
Còn nếu cụ chỉ cần xem lại các cmts của cụ trong 3-4 thớt về chủ để này, có lẽ cụ đã phải tương đối ngượng rồi đó, chứ vẫn coi như không thì...khó tả lắm! :D

trauxanh

Xe lăn
Cụ đúng chuẩn phong cách Bi đần rồi:)) Trung dung ở khía cạnh nào đó cũng là ba phải, mưa chiều nào ta tát chiều đấy còn lever cao hơn là ngậm miệng ăn tiền chứ hay hớm gì. Cái mà cụ gọi là dân trí ấy nhiều cụ e biết có trình độ đó nhưng mang cái trình độ đó đi bóp méo, cắt cúp phục vụ mục đích riêng thì cũng là dạng vất đi thôi cụ.
Tìm được cmts nào của mình “cắt cúp” không nhỉ?
Có khi chỉ thấy toàn tin ảo lòi của nhóm nào đó thôi! :))

Nhạc

Xe container
Em chả tin ai cả. Không xóa nhưng lỡ mai mốt em tìm không ra cái cụ phán nên em chụp lại màn hình cho chắc ;));));))
Mịa khỉ, tự nhiên e nhớ vụ ông Wood bảo tao đang yêu đời và ếu định tự tử gì đâu.
Đợi cụ HAM confirm tao đang free + have job và ếu được 70 US nào đâu :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cái vụ Trump ký dự luật kết quả thế nào rồi các cụ?

Xem ra Biden phải bán nhà trả tiền cho bọn loppy quá vì Trump cắt hết các khoản chi vớ va vớ vẩn ko kiểm soát đúng không các cụ. Còn cái 230 nữa, nếu QH thống nhất đá đít thì chắc bọn truyền thông nó chửi Biden và đám DC nát mồ mã tổ tông quá 😎

Lam__Phương

Xe điện
Tìm được cmts nào của mình “cắt cúp” không nhỉ? :))
E có bảo cụ đâu :D Cụ mà đc như thế quả thật e đã nể cụ được đôi phần như 1,2 cụ anti trong đây, đằng này toàn luận đề sau 6h30 thôi;))

trauxanh

Xe lăn
E có bảo cụ đâu :D Cụ mà đc như thế quả thật e đã nể cụ được đôi phần như 1,2 cụ anti trong đây, đằng này toàn luận đề sau 6h30 thôi;))
Thế thì đồng hồ của cụ sai rồi!
Quan điểm của em vẫn như này cách đây 3 thớt chứ không phải vừa mới có, khi đó các cụ support Chum còn bảo em là “phá thớt” cơ mà? :))

AntiTrump2024

Xe tăng
Cả ngày chưa thấy lão hoang a Mã nhỉ...
Trump đã ký gói 2k tỷ, không biết có bỏ cái cài cắm và bỏ được cái 230 kia ko.
Em đoán là nguồn cung tin của cụ Hoàng A Mã từ Nhà trắng bị chặn rồi nên tin không nhiều nên cụ ấy ít post. Phải nói là trước đây cụ ấy đưa tin tương đối chuẩn 😎

Trạng thái
Thớt đang đóng