ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cái hôm 10/6 em vào trong ấy làm nốt tí việc đợt Gò Vấp đang phong toả nghĩ lại thấy mình may mắn là ko làm sao.
Zzzzhaizzzz vào tới GV mà ko gọi em ra em mời cụ ly cafe ở Sân bay :D
Nói chứ em được dùng 16 đầu tiên của SG nên em quen rồi :(

Em chúc chủ thớt cùng AE cty và mọi người cùng vượt qua dịch bệnh này.

Nha Trang@

Xe điện
Theo em nên thuê xe cấp cứu chuyên dụng của bệnh viện. Cái xe đó bật còi đèn ưu tiên lên thì ko có công an nào vịn cả. Qua hết các chốt.

Người nước ngoài có tư duy khác ta. Chứ Việt Nam 100% là ko nên đi.
Hai vợ chồng bà chị thuê xe cấp cứu đến SG rồi, nói chung đường đi rất thông thoáng chẳng ai hỏi gì cả, ông anh rể đã nhập viện. Bà chị kể ở Q7 thấy bà con đi làm bình thường như không có giãn cách, taxi chạy đầy đường, ở đây có vẻ không như những quận khác hoang mang sợ hãi.

Haizzz.Buồn quá các cụ các mợ ạ.Nhìn số ca nhiễm lại tăng vọt mà lòng thấy nặng trĩu.Rồi không biết mọi thứ sẽ đi về đâu đây.Không biết đến lúc nào dịch dã mới yên để được về nhà để ẵm,để vỗ về 2 đứa nhóc ở nhà.Cu nhóc thứ 2 nhà em từ lúc sinh đến giờ em chưa được ẵm 1 chút nào vì bố nam mẹ bắc.Mong sao cho mọi chuyện đừng tồi tệ hơn để một mai nắng lên ba sẽ về thôi!
P/s : Hôm nay sinh nhật em mà chỉ có 1 mình với 4 bức tường nên sinh ra hơi tủi thân 1 chút.Các cụ các mợ cho em than vãn 1 tẹo vậy.

tquang

Xe tăng
Haizzz.Buồn quá các cụ các mợ ạ.Nhìn số ca nhiễm lại tăng vọt mà lòng thấy nặng trĩu.Rồi không biết mọi thứ sẽ đi về đâu đây.Không biết đến lúc nào dịch dã mới yên để được về nhà để ẵm,để vỗ về 2 đứa nhóc ở nhà.Cu nhóc thứ 2 nhà em từ lúc sinh đến giờ em chưa được ẵm 1 chút nào vì bố nam mẹ bắc.Mong sao cho mọi chuyện đừng tồi tệ hơn để một mai nắng lên ba sẽ về thôi!
P/s : Hôm nay sinh nhật em mà chỉ có 1 mình với 4 bức tường nên sinh ra hơi tủi thân 1 chút.Các cụ các mợ cho em than vãn 1 tẹo vậy.
Số ca hôm nay lại đạt đỉnh mới nên chắc cũng lâu nữa cụ mới dc về nhà. Cố gắng thôi cụ ạ. Chúc cụ Mạnh Khỏe ạ

STElectrics

Xe lăn
Em chúc mừng sinh nhật cụ! Chúc cụ chân cứng đá mềm!

Tụi Ấn nó bùng dịch 2 tháng, xong qua đỉnh. Mà tình hình miền Nam vẫn chưa thấy đỉnh đâu cụ nhỉ. E nghĩ Sài Gòn nên phong tỏa chặt hơn nữa, nên làm dứt như Đà Nẵng, 7 ngày khóa chặt, ko ai ra đg nữa, chứ cứ lai rai 2 tháng trời rồi.
Mệt mỏi lắm cụ ạ.Trong này dân vẫn ra đường nhiều lắm.Em chạy xe cấp cứu ban ngày mà nhiều lúc ức chế lắm.Không chịu nhường đường có,chạy xe máy tạt đầu cũng có.

Em xin phép đi ngủ sớm để ngày mai đảm bảo sức khỏe rong ruổi tiếp trên những con đường Tp.HCM đầy đau thương.Cảm ơn các cụ các mợ đã động viên.Chúc mọi người mạnh khỏe và an toàn cùng vượt qua đại dịch này!

hph0909

Xe tải
Em xin phép đi ngủ sớm để ngày mai đảm bảo sức khỏe rong ruổi tiếp trên những con đường Tp.HCM đầy đau thương.Cảm ơn các cụ các mợ đã động viên.Chúc mọi người mạnh khỏe và an toàn cùng vượt qua đại dịch này!
Chúc mừng sinh nhật cụ. Chúc cụ mạnh khoẻ, an toàn trong tâm dịch.

Hn07

Xe tăng
Em mà ở hoàn cảnh cụ chắc cũng vậy thôi . Chúc cụ bình an

mecucbon

Xe hơi
Chúc cụ tuổi mới nhiều sức khỏe, may lành và an toàn vượt qua đại dịch này.
Xin tỏ lòng biết ơn sự nhiệt tình, bác ái và những việc thiện hảo mà cụ đã làm vì cộng đồng.

hưvô

Xe lăn
Hôm nay em được 13 ngày, sáng mai sẽ lấy xét nghiệm lần 3, nếu không có gì thì ngày kia sẽ được về nhà.
Những ngày vừa rồi em không ghi nhật ký nữa vì mọi việc nó cũng vào nếp, mình cũng quen với cuộc sống ở khu cách ly. Tự mình tìm ra công việc vận động thân thể, hoạt động trí óc thì thời gian nó cũng qua nhanh thôi.
Về cá nhân em thấy, nhà nước tốn kém rất nhiều cho việc cách ly, các chú bộ đội cũng vất vả trong việc quản lý, phục vụ.
Trời nóng như thế này, em quần đùi áo phông mà còn vã hết cả mồ hôi trong khi các chú bộ đội thì lúc nào cũng phải mặc đồ bảo hộ kín mít, giữa trưa nắng đi lấy cơm, lấy đồ cho bà con.
Việc là F1 nó đúng như tai nạn, tuy nhiên cũng có mức độ nặng, nhẹ. Như trường hợp của nhà em, nếu được cách ly tại nhà thì tốt cho cả cá nhân, cả tập thể ở tất cả các phương diện và đương nhiên, muốn được như vậy thì mỗi cá nhân cũng phải có tinh thần tự giác cao, có giám sát chặt của khu dân cư.
Tình hình cụ đến ngày hôm nay thì như nào rồi update cho ae biết với.

Các cụ ạ ! Em trộm nghĩ ; chiến tranh biên giới cùng lắm chỉ chết vài chục ngàn người và huỷ hoại vài tỉnh . Còn giặc COVID này có thể chết hàng trăm ngàn người , huỷ hoại lền kinh tế của cả nước . Mong sao nhà nước sớm cho người dân cùng chung tay đánh giặc này . Nếu muốn vậy phải cho người dân hiểu hơn về sự nguy hiểm của nó để toàn dân sẽ thông cảm với các quyết sách và hơn nữa họ sẽ tự ý thức giữ gìn cho mình và cộng đồng . Nếu muốn sẽ tìm cách , nếu không muốn họ sẽ tìm lý do . Những ông già bà cả hay vẫn chạy bộ , vẫn vi phạm . Bởi họ ngày ngày đọc báo thấy toàn tin vui , thấy ca nhiễm đi ngang . Họ chủ quan chứ biết thực tế nhìn những ca chết mà chưa đưa đi được và biết là tầm tuổi họ mà dính thì chỉ có lên thiên đường . Em tin chắc cho tiền họ cũng không ra ngoài . Em mong nhà nước sớm đưa thông tin về những khó khăn , nhưng nghuy hiểm đến với nhân dân ( một phần cũng được ) để bà con có ý thức cùng chung tay diệt giặc COVID này . Bác hồ đã nói “dễ trăm lần không dân cũng chịu , khó vạn lần dân liệu cũng xong” . mong các vị lãnh đạo sớm có những quyết sách hợp với tình hình để nhân dân chung sức cùng chính quyền .
Em đọc hết các page chia sẻ hành trình Sài Gòn ra bắc của cụ thớt, rất chi tiết và đầy tình người, cụ thớt có kinh tế, có quan hệ, có hiểu biết và có ý thức cao, nhưng như cụ nói trên còm trên. Em thấy đúng là chính phủ và gần nhất là lãnh đạo các Tỉnh, TP, Quận Huyện, Phường, Xã lên quyết liệt hơn nữa trong việc khoanh vùng cách ly. lên cho người dân cả nước biết được sự tàn phá của Covid đang rất rất nguy hiểm ( người dân phải biết cơ bản về số người nhiễm, số người chết, số khỏi bệnh, chứ thông tin trên báo đài chưa thực sự thể hiện được hiện trạng của toàn xã hội), mặc dù nó là khó khăn cho chính quyền khi thông tin số ca nhiễm ca tử vong cao nhưng như vậy người dân mới biết rằng nếu bản thân họ mắc thì người nhà họ , Gia đình họ sẽ có thể có người ảnh hưởng đến tính mạng, vì gia đình nào mà chẳng có người già, trẻ nhỏ, người bệnh nền. chính vì vậy cá nhân Trung niên, thanh niên khỏe mạnh mỗi khi ra đường cũng có thể nhiễm covid và là nguồn lây cho những người thân mình ( người già, người bệnh nền, trẻ nhỏ), ( chưa kể là nếu ở khu dân cư chật hẹp hoặc chung cư thì còn ảnh hưởng đến bao gia đình xung quanh đó nữa).bản chất của COVID nó lây lan mạnh, nhanh và nguy hiểm chính là sự lây nan CHÉO, và tăng lên theo CẤP SỐ NHÂN. với chỉ 1 người trong 1 gia đình bị thì có thể đường đi của người đó có thể tính số F1,F2 là cả 1 khu phố bị ( tính theo số người nhiễm f1,f2...), vì vậy trên hết Ý THỨC CỦA NGƯỜI DÂN , và TOÀN DÂN CHỐNG GIẶC mới xong được, nhưng để chống Giặc ( chống dịch) thì người dân cần phải có thông tin và phương án chiến đấu cụ thể ( các biện pháp,kế hoạch, các quy định của chính phủ) thì người dân mới đồng lòng mà chống dịch được.

mocmit

Xe tải
Tình hình cụ đến ngày hôm nay thì như nào rồi update cho ae biết với.
Em ra trại hôm 2/8, theo dõi sức khoẻ 14 ngày không có vấn đề gì. Em đã đi làm từ đầu tuần rồi cụ ạ.
Nói chung đây là một trải nghiệm, nghe cách ly 14 ngày nó lâu nhưng thực ra nó trôi đi rất nhanh. Mình có cách tiếp cận tích cực, thích ứng được với hoàn cảnh thì thấy cũng bình thường. Chắc là em trải qua thời bao cấp khốn khó rồi nên khả năng thích nghi nõ cũng tốt hơn các bạn trẻ.

mocmit

Xe tải

Kinh nghiệm của e sau khi vừa mãn hạn khóa cách li cùng cụ Thớt là các Cụ, Mợ hãy cố gắng hết khả năng của mình để làm sao ko bị dán tem F vào mít!.
Gửi cccm bữa sáng trong trại cho dễ hình dung!
Cụ cũng ở KTX Nông nghiệp à, trông cái hành lang quen quen

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Hai vợ chồng bà chị thuê xe cấp cứu đến SG rồi, nói chung đường đi rất thông thoáng chẳng ai hỏi gì cả, ông anh rể đã nhập viện. Bà chị kể ở Q7 thấy bà con đi làm bình thường như không có giãn cách, taxi chạy đầy đường, ở đây có vẻ không như những quận khác hoang mang sợ hãi.
Em đang ở Quận 7. Thông tin bà chị Cụ đưa ra là hoàn toàn không chính xác. Làm gì có taxi nào chạy ngoài đường.

Nha Trang@

Xe điện
Em đang ở Quận 7. Thông tin bà chị Cụ đưa ra là hoàn toàn không chính xác. Làm gì có taxi nào chạy ngoài đường.
Em có hỏi đi hỏi lại mấy lần, nói có khả năng xe taxi chỉ chở bệnh nhân đi viện hay chở khách? Bà chị nói thấy có chạy nhưng không biết chở gì.