lalala1122

Xe tải
E bỏ phố về quê hơn 3 năm rồi. E thấy sướng lắm cụ. Covid này đúng như cụ trên nói luôn. E loanh quanh ở nhà nuôi mấy con vật, trồng rau, trồng hoa, buồn thì sang hàng xóm làm ấm trà đàm đạo, đánh cờ… chiều đưa bọn trẻ đi thả diều. Hì e mới 32t mà như ông già thế nhỉ. Nhưng dù ở đâu thì cũng nên có tích luỹ đề phòng khi khó khăn . Đương nhiên ở quê k phải ai cũng đc như e
Con cụ nhỏ thôi chứ cấp 1 cấp 2 đi học oải ngay
Với bỏ phố về quê là cụ đã cơ điều kiện r, và bản thân cụ khoái. Như e là trường hợp điển hình, học hết lớp 2 bố e cũng về cách trung tâm 15km mua 200m2 đất nhà vườn. Bố e thì thích thật nhưng bọn e đạp xe đạp ề cổ để đi học, mà bản thân nhỏ tuổi cũng ko thích vườn tược. Quan điểm e là thế nên giờ e cứ nhà phố ở thôi. E đang ở căn 100m2 vuông trong trung tâm r, vườn có mấy cây dễ trồng như chanh cà chua salad thôi haha

Đại Ba

Xe điện
Đăng ký rồi mà chưa được tiêm cụ ơi, KH đang tiêm cho công nhân và lực lượng chống dịch.
Theo em nên thuê xe cấp cứu chuyên dụng của bệnh viện. Cái xe đó bật còi đèn ưu tiên lên thì ko có công an nào vịn cả. Qua hết các chốt.

Người nước ngoài có tư duy khác ta. Chứ Việt Nam 100% là ko nên đi.

Mít tố nữ

Xe tăng
Em dạo này mất ngủ quá, ngủ cũng ít nữa, riết thành quen mất. Khẩu trang N95 ở đây em mua 1 hộp 10 chiếc là 750k/hộp chia nhau mỗi người vài cái mà giờ cũng khó mua phết. Hôm rồi được chia cho thêm 2 cái. Mà dùng cũng hỏng hết rồi. Cứ dính mưa vào là xác định coi như là dùng hết ngày hôm đó phải bỏ.
Như dân chúng em còn dễ, stress quá thì lơ đi coi sách, nghe nhạc cũng đỡ mất ngủ chứ như cụ đúng là vì công việc, không biết tránh vào đâu.
Cố gắng tìm cách thư giãn đi cụ, căng thẳng nó làm mình mất ngủ, mất ngủ lại ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Cụ mệt thì làm nồi xông hơi thư giãn xong nằm nghe nhạc chắc sẽ ngủ được sâu.

The Silent

Xe tăng
Như dân chúng em còn dễ, stress quá thì lơ đi coi sách, nghe nhạc cũng đỡ mất ngủ chứ như cụ đúng là vì công việc, không biết tránh vào đâu.
Cố gắng tìm cách thư giãn đi cụ, căng thẳng nó làm mình mất ngủ, mất ngủ lại ảnh hưởng đến sức khoẻ.

Cụ mệt thì làm nồi xông hơi thư giãn xong nằm nghe nhạc chắc sẽ ngủ được sâu.
Ôi em cũng là dân như cụ thôi mà. Ở đây giờ mà vẫn còn kiếm được nồi lá để mà xông hơi, thì tốt quá. Một ký ức quá xa vời rồi cụ ạ :)) . Cảm ơn lời động viên của cụ rất nhiều ạ. Bọn em trong này vẫn cố gắng giữ gìn. Mình an toàn, ổn thì mới có thể giúp được người khác.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Ôi em cũng là dân như cụ thôi mà. Ở đây giờ mà vẫn còn kiếm được nồi lá để mà xông hơi, thì tốt quá. Một ký ức quá xa vời rồi cụ ạ :)) . Cảm ơn lời động viên của cụ rất nhiều ạ. Bọn em trong này vẫn cố gắng giữ gìn. Mình an toàn, ổn thì mới có thể giúp được người khác.
Em vào trong này thấy phỏng toả từng cụm rất nghiêm. Đi xe đều liên tục bị hỏi giấy tờ, xét nghiệm thì 72h một nhát. Cụ cho e hỏi ngoài tâm anh sài gòn còn chỗ nào xét nghiệm ko cụ?

Mít tố nữ

Xe tăng
Em SG mà. Cụ đun nước sôi thả gừng, chanh. Không có gừng, chanh cụ cứ nhỏ vài giọt dầu gió xanh hoặc tinh dầu tràm vào nhé.

ThíchNhưngKhôngNhích

[Tịch thu bằng lái]
Quận em ở hôm nay đã mở thêm nhiều chốt trong lòng quận các cụ ạ. Có lẽ CQ sẽ mạnh tay hơn :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Quy định mới về trích lập dự phòng rủi ro tại tổ chức tín dụng

NHNN vừa ban hành Thông tư số 11/2021/TT-NHNN về phân loại tài sản có, mức trích, phương pháp trích lập dự phòng rủi ro và việc sử dụng dự phòng để xử lý rủi ro trong hoạt động của các tổ chức tín dụng (TCTD), chi nhánh ngân hàng nước ngoài.

Phân loại nợ theo 5 nhóm

Thông tư quy định, TCTD, chi nhánh ngân hàng nước ngoài thực hiện phân loại nợ theo 5 nhóm: Nợ đủ tiêu chuẩn, nợ cần chú ý, nợ dưới tiêu chuẩn, nợ nghi ngờ và nợ có khả năng mất vốn.

Thông tư quy định cụ thể tỉ lệ trích lập dự phòng đối với từng nhóm nợ như sau: Nợ đủ tiêu chuẩn 0%, nợ cần chú ý trích lập 5%, nợ dưới tiêu chuẩn trích lập 20%, nợ nghi ngờ trích lập 50% và nợ có khả năng mất vốn trích lập 100%.

Thông tư cũng quy định điều kiện đối với tài sản bảo đảm để khấu trừ khi tính số tiền dự phòng cụ thể. TCTD, chi nhánh ngân hàng nước ngoài xác định tỷ lệ khấu trừ cụ thể của từng loại tài sản bảo đảm theo nguyên tắc tài sản bảo đảm có khả năng thanh khoản càng thấp, mức biến động giá càng lớn thì tỷ lệ khấu trừ tài sản bảo đảm càng thấp.

Về sử dụng dự phòng rủi ro, Thông tư nêu rõ: TCTD, chi nhánh ngân hàng nước ngoài được sử dụng dự phòng để xử lý rủi ro trong trường hợp khách hàng là tổ chức bị giải thể, phá sản; cá nhân bị chết, mất tích, hoặc các khoản nợ được phân loại vào nhóm nợ có khả năng mất vốn.

Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1/10/2021.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Bức ảnh của Zing chụp tại Trung tâm hồi sức của Bệnh viện dã chiến số 13 do các BS BV Việt Đức điều hành (xã Bình Hưng, Bình Chánh, HCM) cho thấy tính chất khắc nghiệt trầm trọng của người bệnh nặng ở thời điểm ngày thứ 7-8-9 khi nhiễm virus - tất cả đều đóng bỉm, chụp ống thở Ôxy, và các cảm biến điện tâm thu tín hiệu sinh tồn cơ thể dán khắp người...
Giờ cho F0 ở nhà và tình trạng F0 tràn lan ngoài cộng đồng ở sg, bd, đn thì số lượng người tử vong ko thống kê đc là tương đối, do vậy số liệu tử vong hàng ngày trên trang của byt cũng là số để tham khảo thôi
Mọi người hết sức cẩn thận, ở nhà ko ra ngoài
Chung tay phòng chống dịch bệnh
Sg, bd, đn cố lên, cả nc ở bên các bạn

kites1

Xe điện
Không có lá xông thì em chỉ cụ cách nầy nhé.

Cụ nấu nồi nước sôi, mua chai dầu khuynh diệp đổ vào đó. Mùi dầu hốc lên , cũng giúp cơ thể thư giản. Em chuyên môn dùng cách xông nầy, khi không tìm ra được các loại lá để xông.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đề xuất cấp hơn 130.000 tấn gạo hỗ trợ cho trên 8,6 triệu người

Ngày 19-8, thông tin từ Bộ Lao động - thương binh và xã hội cho biết, cơ quan này đang trình Thủ tướng Chính phủ xem xét xuất cấp hơn 130.000 tấn gạo hỗ trợ cho trên 8,6 triệu người có nguy cơ thiếu đói tại 24 tỉnh, thành phố.

Bộ Lao động - thương binh và xã hội ước tính số gạo hỗ trợ là hơn 130.000 tấn, hỗ trợ cho trên 8,6 triệu khẩu trong thời gian 1 tháng với mức 15kg gạo/khẩu thuộc 24 tỉnh, thành bị ảnh hưởng bởi COVID-19.

Theo đó, một số địa phương có số lượng gạo cần hỗ trợ lớn là TP.HCM với trên 4,74 triệu khẩu (khoảng 1,58 triệu hộ) sẽ nhận khoảng 71.100 tấn; TP Cần Thơ cần hỗ trợ hơn 333.000 khẩu với hơn 5.000 tấn; tỉnh Đồng Tháp có hơn 392.000 khẩu nhận khoảng 5.880 tấn…

Đề xuất của Bộ Lao động - thương binh và xã hội nêu rõ, UBND của 24 tỉnh thành trong danh sách chịu trách nhiệm về tính chính xác của số liệu báo cáo và thực hiện hỗ trợ gạo nhanh, kịp thời, đúng đối tượng, đúng định mức theo quy định, phù hợp với công tác phòng, chống dịch tại địa phương.

Sau khi thực hiện hỗ trợ 1 tháng mà vẫn còn khó khăn, UBND các tỉnh thành trên gửi văn bản tới Bộ Lao động - thương binh và xã hội, Bộ Tài chính để trình Thủ tướng Chính phủ xem xét tiếp tục hỗ trợ.

Danh sách 24 tỉnh thành gồm: TP.HCM, TP Đà Nẵng, TP Cần Thơ, An Giang, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bến Tre, Bình Dương, Bình Định, Bình Thuận, Cà Mau, Đắk Lắk, Đắk Nông, Đồng Nai, Đồng Tháp, Khánh Hòa, Kiên Giang, Long An, Nghệ An, Ninh Thuận, Tây Ninh, Tiền Giang, Trà Vinh, Phú Yên, Vĩnh Long

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Thân ai nấy lo nhưng mình chả bao giờ thấy nhà nước quan tâm hay đá động gì đến mấy em gái trong ngành cả...

The Silent

Xe tăng
Em vào trong này thấy phỏng toả từng cụm rất nghiêm. Đi xe đều liên tục bị hỏi giấy tờ, xét nghiệm thì 72h một nhát. Cụ cho e hỏi ngoài tâm anh sài gòn còn chỗ nào xét nghiệm ko cụ?
Trước đây thì bv nào cũng có xét nghiệm, nhưng thực tế hiện nay sinh phẩm để xét nghiệm thiếu nhiều, nên cũng tùy bệnh viện cụ ạ. Thường là thấy ốm, nếu vào đc bệnh viện thì vẫn có xét nghiệm sàng lọc chứ không còn xét nghiệm rộng như trước. Một số địa chỉ em biết còn có xét nghiệm dịch vụ là FV, mấy phòng khám như Colombia, bv Hòa Hảo, Phòng khám Care Plus .... thì hình như là còn làm xét nghiệm.

The Silent

Xe tăng
Em SG mà. Cụ đun nước sôi thả gừng, chanh. Không có gừng, chanh cụ cứ nhỏ vài giọt dầu gió xanh hoặc tinh dầu tràm vào nhé.
Không có lá xông thì em chỉ cụ cách nầy nhé.

Cụ nấu nồi nước sôi, mua chai dầu khuynh diệp đổ vào đó. Mùi dầu hốc lên , cũng giúp cơ thể thư giản. Em chuyên môn dùng cách xông nầy, khi không tìm ra được các loại lá để xông.
Em cảm ơn các cụ chỉ cho em cách này. Em sẽ thử ạ.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây thì bv nào cũng có xét nghiệm, nhưng thực tế hiện nay sinh phẩm để xét nghiệm thiếu nhiều, nên cũng tùy bệnh viện cụ ạ. Thường là thấy ốm, nếu vào đc bệnh viện thì vẫn có xét nghiệm sàng lọc chứ không còn xét nghiệm rộng như trước. Một số địa chỉ em biết còn có xét nghiệm dịch vụ là FV, mấy phòng khám như Colombia, bv Hòa Hảo, Phòng khám Care Plus .... thì hình như là còn làm xét nghiệm.
Tks cụ, để e alo các chỗ đó

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Dọn ổ cho Đại Bàng, không biết giờ này Đại bàng ở xa có đến không, hay có mấy em đại bàng bé đang ở cũng muốn bay đi ?
Tài - Các chuyên gia vẫn báo cái gì cũng tăng, mồm ăn tục nói láo quen thân

formen

Xe lăn
Thân ai nấy lo nhưng mình chả bao giờ thấy nhà nước quan tâm hay đá động gì đến mấy em gái trong ngành cả...
Các em ấy về quê lại gái nhà lành từ khu cn về tránh dịch, vợt đc anh giai quê lại yên bề gia thất k phải lo nhiều đâu cụ.

The Silent

Xe tăng
Cụ ở địa bàn quận nào ạ, khu cụ tình hình có tạm ổn không? Cố gắng giữ gìn cụ nhé. Mong mọi sự sớm bình an.