Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
BĐH đã thông báo vẫn cố tình tổ lái sang vấn đề khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 23/8/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Vân thống kê bình thuờng các cụ nhé, khi chêt phải báo với phường, nếu nhiễm covid thì phường làm chứng tử chết vì covid và cho vào sổ thống kê, không có chứng tử thì chỗ nào nhận thiêu nhận chôn cho người mất nên không thể nói là không có thông kê
Em đang ở khu nóng nhất SG đây , ở chung cư khu Hồ Học Lãm kp 2_3 An lạc Bình Tân , mặc dù áp dụng 5k triệt để nhưng chung cư em ở vẫn phát hiện ca nhiễm liên tục , chưa có dấu hiệu dừng , các bác đừng chủ quan không biết lây nhiễm từ đâu, từ lúc nào lâu lâu lại thấy sốt tess là + ngay mặc dù chỉ ở nhà
Cụ đã bịt quạt thông gió, xả nước đầy các ống xi phông thoát nước sàn chưa. Nếu khu vực bếp có quạt hút mùi mà không biết ống hút mùi thổi ra đâu thì cũng nên bịt lại (cũng như quạt thông gió vệ sinh: lấy tấm/túi ni lông không bị thủng nhé bịt lại, quấn bằng dây, dây cao su là tốt nhất. Quạt hút mùi thì mở ốc nắp trải 1,2 lớp ni lông vào và vặn lại). Các đường/lỗ thông hơi thấy không an toàn/không rõ ntn thì bịt KÍN, chỉ để các cửa thông gió/cửa sổ biết chắc chắn an toàn (cửa sổ mở ra không gian rộng, đóng cửa mở ra giếng trời chung cư, hành lang nếu là hành lang kín). Chúc cụ an toàn vượt qua khó khăn.

ThíchNhưngKhôngNhích

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, thật sự mệt mỏi, lực lượng tuyến đầu rất vất vả, cảm ơn các anh/ chị rất nhiều
Chúng ta k o nên ra khỏi nhà khi ko có việc cần thiết, mong dịch chóng qua nhanh.
Nhưng ta cần biết số tử vong hàng ngày để mọi người thấy mức độ nguy hiểm mà giữ cho mình và xã hội
Nếu cụ ở SG và bản thân có ý thức thì chỉ cần ngày hàng trăm ca (kèm với tin đồn nhan nhản xung quanh) là đã đủ sợ phát khiếp rồi nên cần gì phải nhấn mạnh thêm nữa để gây hoang mang? Khi đã có ý thức thì thông tin được thể hiện như thế nào cụ cũng có thể tự chắt lọc để có câu trả lời cho mình còn những người vốn đã không có ý thức, có mục đích thì họ sẽ vin vào những con số cụ thể (ý thức có phần tỷ lệ với sự hiểu biết; có mục đích dẫn đến phân tích 1 chiều) và nếu không may chỉ cần tăng 1 vài ca so với ngày hôm trước là trong mồm họ tình hình đã đến mức thảm họa để lấy lý do đổ thừa, cổ xúy cho sự vô ý thức của mình (đại loại thực hiện nghiêm giãn cách cũng có kết quả gì đâu?). Đã vô ý thức hay có mục đích thì khó lòng lay chuyển do đó phải "khoanh vùng" chứ không tạo ra cớ cho họ tung tin, hô hào gây ra hoang mang thêm không cần thiết.

Nếu cụ không ở SG thì đòi hỏi về con số cụ thể của cụ là hợp lý (biết để sợ để thực hiện nghiêm túc chẳng hạn) nhưng sự hợp lý này dẫn đến sự bất hợp lý khác (như trình bày ở trên) thì theo cụ CQ sẽ cân nhắc để ưu tiên ai? ưu tiên người ở xa hay sẽ ưu tiên những người đang gồng mình đối mặt thực tế? :D

congchi

Xe điện
Cảm ơn cụ, thật sự mệt mỏi, lực lượng tuyến đầu rất vất vả, cảm ơn các anh/ chị rất nhiều
Chúng ta k o nên ra khỏi nhà khi ko có việc cần thiết, mong dịch chóng qua nhanh.
Nhưng ta cần biết số tử vong hàng ngày để mọi người thấy mức độ nguy hiểm mà giữ cho mình và xã hội
Số tử vong hằng ngày họ vẫn công bố mà bác.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em hóng tình hình thực tế của cccm nào đang ở tâm dịch của Sài thành
Nhưng rất tiếc là toàn còm "oẳng" nhau của....
Buồn!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nay e nghe câu chuyện ở tổ khu nhà vực mình HN, bố mẹ nghỉ hưu rồi vào SG tổ chức cưới cho con trước khi bệnh dịch bùng phát, và ở lại đi chơi thăm họ hàng...
Vậy mà dịch bùng phát và chuyến đi trở về là 2 lọ tro cốt.
Covid đem đến sự chết chóc cho loài người trong đó có Việt Nam.
Thế nên hãy thực hiện tốt 5K thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Toan

Xe container
Em có bà dì ruột ở Q12, khá to béo và bị tiểu đường. Lo lắm, đt hỏi thăm thì bảo “tao thấy cứ dương tính ơ đâu ấy, chứ chỗ tao vẫn bình thường”. ????
SG cả nhập cư nữa nó rơi vào khoảng 20tr,mới mắc hơn trăm ngàn thì nhiều nơi nó chưa đến.

Hai Toan

Xe container
Trước đây cháu không dám phát biểu ý này. Vì rất nhiều bạn bè ở trong đó, nhưng họ đều ở nhưng khu mật độ thấp, đường phố đã được quy hoạch gọn gàng. Những thông tin chau ghi nhận được từ những khu này thì không thấy trong tình trạng có nhiều ca. Thậm chí có bạn còn ở trong vùng xanh.
Như vậy có thể thấy bệnh dịch phát tán mạnh ở nhưng khu có mật độ cao, đời sống ở mức thấp
Chủ yếu ở khu có nhiều nhà trọ tập chung,ăn ở chật chội,đk sống tạm bợ mới nên nỗi.

pass

Xe buýt
Chuyện vùng xanh phường em
Các tổ dân phố phường em tổ chức vùng xanh, bà con hồ hởi vui mừng và còn có ý kiến là sao lập muộn thế, làm sớm có phải an toàn không.Các chốt hoạt động tich cực, đúng chủ trương là không cho người lạ vào khu nhà mình. Đến khi hoạt động được 1 ngày mới phát hiện ra là không phải tổ nào cũng có đủ chợ, siêu thị . Có tổ chẳng có cửa hàng thực phẩm nào, đi sang chợ hay siêu thị thuộc tổ khác thì không được, bà con mới tá hỏa ra là làm thế nào đây.
Ảnh minh họa

mecucbon

Xe hơi
SG có chỗ này chỗ kia. 1 số khu nhà giàu biệt thự k thấy dịch là đúng rồi , họ bị lây khi xui xẻo nhận hàng từ shipper, còn mấy khu hẻm trọ nhà bình thường khác có khu bị nặng có khu bị ít. Thèng lính chồng e hên đợt chích vx đại trà cho khu cn lúc đầu, nó chở vợ nó từ quận 8 sang KCN Hiệp Phước chích luôn. Em thì bên trung tâm nên lười chạy qua bên đó vì xa quá với lại lúc đó cũng mong muốn có vx xịn hơn. Giờ quận 8 chỗ nó ở chết liên tục, bạn nhậu ở xóm của nó cũng chết vài người. VC nó may chích vx lâu rồi bình yên. Nó quay phim lại gởi chồng e mà buồn. CTY 50 người ở rải rác các quận có người về miền Tây, những kỷ sư thì làm online, còn xưởng thì nghỉ nên cứ 1 tuần điểm danh tình hình quân số.
Khu vực nhà e ở đang nóng lên, nên trốn trong nhà. Cả tuần nay e k chú ý số người nhiễm số người chết... giữ tinh thần.
Lúc đầu, mọi người còn ỷ y, chưa vội tiêm. Bạn em làm Bv mà nói có mấy người trong BV không chịu tiêm. Khi ấy còn cho người nhà đk kèm để cho tiêm đủ liều khi khui thuốc. Sau này, ai không tiêm thì có thể bị chuyển công tác nên đk tiêm hết. Sau vụ ở BV Nhiệt đới thì NV y tế đa số tiêm hết.
Khu Q8, Phạm Thế Hiển, nhiều người mất vì Covid (mất tại BV và ở nhà). Khu này, dân cư đông đúc, nhà san sát nhau, ngõ hẹp và sâu. Bình thường triều cường lên là chỗ này cũng bị ảnh hưởng, không được vệ sinh lắm.

Haonampho

Xe đạp
Chả xét nghiệm gì cũng vùng xanh. Đúng là hài hước thật đấy!

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Matizcoi

Xe cút kít
Ý tưởng là thế nhưng vùng xanh do người dân của TDP tự lập ra nên cũng ko có quyền yêu cầu kiểm tra giấy tờ nếu người dân họ ko chấp hành. Khác với các chốt có lực lượng chức năng cụ ơi. Trong khi những người trực cũng có biết mặt được hết người dân đâu.
Nói chung cũng chỉ hạn chế được shiper là chủ yếu. Trong khi các khu chỉ cần treo biển là shiper họ cũng tự giác đứng ngoài gọi điện ra lấy đồ rồi.
P/s: E cũng đã trực vùng xanh chứ ko phải chỉ nói mồm đâu nhé
Chốt mà ko có công an thì em nói thật là thông 5s thôi ;))

tunglam28062009

Xe tăng
Ấy cụ cứ đùa. Chốt quanh nhà e toàn hưu trí với dân phòng mà chưa thấy hổ báo nào dám thông chốt dc nhé😅

hp40

Xe tăng
Cả nhà thằng em F0 hết, mới về. Nó bảo chả thấy triệu chứng gì, chỉ thèm nhậu lắm rồi :))
Covid chắc chừa mấy thằng trẻ ra thì phải.
Nhà bạn e đại gđ 10 người +1 ẻm trọ ở 1 căn 2 lầu, 3wc. Ông bố chồng 94t yếu đc đi bv trước, 3 ngày sau thì mất, xn ra 9 người còn lại từ trẻ e đều +, duy nhất ông anh cả hơn 6 xịch âm tính

Chỉnh sửa cuối:

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Nhà bạn e đại gđ 10 người +1 ẻm trọ ở 1 căn 2 lầu, 3wc. Ông bố chồng 94t yếu đc đi bv trước, 3 ngày sau thì mất, xn ra 9 người còn lại từ trẻ e đều +, duy nhất ông anh cả hơn 6 xịch âm hộ =))
E chả thấy có gì vui vẻ hay funny qua câu chuyện cụ kể.

qkace

Xe điện
Cả tháng nay em không đi thăm được mẹ em. Giờ em ở vùng xanh, chỗ mẹ em cũng ở vùng xanh thì liệu có cho người ở vùng xanh đi qua lại lẫn nhau được không? Tdp phát cho cái chứng nhận người ở vùng xanh để đi sang các vùng xanh khác thì nó mới có ý nghĩa chứ không thì em nghĩ cũng chả có tác dụng gì vì vùng xanh chỗ em mọi người đi làm, đi chợ ra vào suốt ngày.