bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
TT Trump có tuyệt vời hay không thì em không biết, em chỉ thấy ông ấy hời hợt, quá chủ quan về Covid-19, nên nước Mỹ trở tay không kịp nạn dịch Covid-19. Cũng không phải chỉ mình Trump chủ quan, mà rất nhiều người dân ở Mỹ cũng quá chủ quan như thế .

Nói như thế nào đi nữa đi nữa, em vẫn tin rằng ông nhận được báo áo về Covid-19 rất rỏ ràng từ nhóm an ninh báo cáo, nhưng ỷ y nên nước Mỹ mới lâm vào cảnh bị động, khi nhận ra thì quá trễ. Tóm lại ông ấy mất điểm nặng nề về xử sự vấn đề Covid-19.
Có thể văn hóa của họ là như thế, họ cho rằng đi ra đường mà bịt khẩu trang là thiếu tôn trọng nhau hoặc gì gì đó.... và ko chỉ ở Mỹ ngay cả Hàn Quốc hay nhật cũng thế. Nên bảo sao các nước họ ngưỡng mộ Việt Nam vì vừa rồi đã thực hiện rất tốt phong trào phòng chống Covid từ cấp TW tới địa phương, trên bảo dưới nghe răm rắp :D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com

av78

Xe tải
Trump quá tuyệt vời. Dưới sự chỉ đạo tài tình của Trâm, VN sắp được sánh vai cùng cường quốc TQ. (Hôm thứ 6 vừa qua, Trump ra lệnh điều tra VN phá giá tiền tệ theo cùng điều khoản đã áp dụng cho TQ. )

ca_kiem

Xe container
Sai, nguyên văn bản tiếng anh :

https://www.uscis.gov/.../20201002-PartyMembership.pdf
Theo đó, hướng dẫn PA2020 -16 chiếu theo "Đạo luật an ninh nội địa" (homeland sercurity) "Volume 8: Admissibility, Part F, National Security and Related Grounds of Inadmissibility, Chapter 3, Immigrant Membership in Totalitarian Party"
thì tất cả mọi trường hợp nhập cảnh vào Hoa Kỳ đều bị cho phối bỡi luật nầy. Chỉ có 2 ngoại lệ được miễn trừ :
- Chứng minh là thành viên cs không tự nguyện hoặc dưới 16 tuổi.
- Là du học sinh đã bỏ sinh hoạt đảng >5 năm mục đích đi học là vì lợi ích cộng đồng.
Cụ thử xem lại các trường hợp như Đi du lịch hoặc đi thăm thân có bị cấm không? Nếu bị cấm thì ảnh hưởng phết đấy không chỉ khựa mà cả nước vệ......và đương nhiên nặng nhất khựa.

Chỉnh sửa cuối:

fightstinger

Xe tăng
Giờ chắc anh Bai đần đang lo ngay ngáy vì vụ tranh luận vừa rồi. Nhỡ đâu dính covid thì khổ thân già.

blackbox

Xe tăng
Cụ ơi, vắc xin là thuốc ngừa chứ k phải thuốc giải độc như phim chưởng tàu nuốt vào là khỏi đâu, bị rồi thì chỉ có cách chích kháng thể hoặc tịnh dưỡng để cơ thể hồi phục. :))
Em theo CH nhưng thớt này đứng xem các cụ cuồng chum vật nhau với các cụ ghét chum thôi
Vâng, không phải thuốc cụ ạ!
Ý em là mấy nữa anh 97+3 này anh ý bảo anh ý hồi nhanh là do anh ý đã thử nghiệm cái vacin của mẽo rồi, nên mới được như thế!

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, không phải thuốc cụ ạ!
Ý em là mấy nữa anh 97+3 này anh ý bảo anh ý hồi nhanh là do anh ý đã thử nghiệm cái vacin của mẽo rồi, nên mới được như thế!
Đã phục vắc xin mà vẫn dính thì là vắc xin đểu, không thuyết phục đâu cụ :))
e cũng nghĩ a chum sẽ hồi phục nhanh thôi, phát hiện rất sớm, chích anti body vào rồi thì chả có khả năng chuyển nặng nữa chứ đừng nói chết. tuần sau lại thấy a chum phổi bò covid chỉ là cái đinh =))

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chắc anh Bai đần đang lo ngay ngáy vì vụ tranh luận vừa rồi. Nhỡ đâu dính covid thì khổ thân già.
A đen âm tính rồi ạ, nhưng giờ đang lo lỡ chum tèo thì cũng khộ vì sẽ mất khá lớn lượng cử tri ghét chum mà ủng hộ a đen

windy1

Xe điện
Có thể văn hóa của họ là như thế, họ cho rằng đi ra đường mà bịt khẩu trang là thiếu tôn trọng nhau hoặc gì gì đó.... và ko chỉ ở Mỹ ngay cả Hàn Quốc hay nhật cũng thế. Nên bảo sao các nước họ ngưỡng mộ Việt Nam vì vừa rồi đã thực hiện rất tốt phong trào phòng chống Covid từ cấp TW tới địa phương, trên bảo dưới nghe răm rắp :D
Đồng ý là một phần do người dân Mỹ chỉ đeo khẩu trang khi bị bệnh. Tuy nhiên điều ấy vẫn không thể đủ để tt Trump xem nhẹ quá chuyện covid-19 . Em tin rằng , với tình báo của CIA, hay từ ngành an ninh của Mỹ, tt Trump, đã nhận được các báo cáo rất tường tận về sự nguy hiểm của Covid-19. Vậy mà ông ấy vẫn chủ quan, vì một lý do nào đó, ông không chịu khuyến cáo rỏ ràng việc nguy hại của con Corona virus đến người dân đang sống trong nước Mỹ . Đợi đến lúc tình hình tồi tệ thì muộn rồi . Đó là điểm trừ rất lớn trong 4 năm ông ấy nắm quyền . Nhận định của em về ông ấy như vậy .

darksied9x

Xe máy
Nền kinh tế Mỹ dưới thời Tổng thống Donald Trump
Tăng trưởng kinh tế
Tăng trưởng GDP là thước đo rõ ràng nhất của sức khỏe nền kinh tế Mỹ. GDP Mỹ tiếp tục tăng trưởng dưới thời Tổng thống Trump nhưng lao dốc sâu sau khi dịch Covid-19 bùng phát.
Tỷ lệ thất nghiệp
Số người thất nghiệp tiếp tục giảm dưới thời ông Trump. Tuy nhiên, cuộc khủng hoảng vì dịch Covid-19 khiến tỷ lệ người lao động mất việc làm tăng dựng đứng.

Nen kinh te My duoi thoi ong Trump anh 2
Nếu không vì Covid có lẽ những chỉ số về kinh tế dưới thời ông Trump sẽ đi vào lịch sử
Nguồn: https://zingnews.vn/nen-kinh-te-my-duoi-thoi-tong-thong-donald-trump-post1137739.html
Nhà cháu thấy theo biểu đồ thì Obama làm ổn nhất. Trump cũng same same thôi mà sao nhiều cụ cuồng thế nhỉ? Hay cứ hoành tráng là được yêu?

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Cái đồ thị chả phải em post lên. Cơ mà 4 năm rồi kinh tế cụ vẫn lôi Obama vào cho được thì em méo còn j để nói.
Thế còn obama kéo kinh tế vãi cả lol lên từ dưới đáy thì cụ lại bảo dân túy là thế del nào. Em chỉ hỏi thế thôi chứ coi như em đồng ý với cụ là trump giỏi đi
Hai đồ thị cũng đều cho thấy khởi đầu nhiệm kì thì obama là vất vả nhất khi nhiệm kì trước để lại nền kinh tế âm và thất nghiệp dương nhưng cuối nhiệm kì Obama đã để lại cho anh Trump 1 nền tảng kinh tế dương và thất nghiệp thấp. Như vậy khởi điểm nhiệm kì của Trump là rất nhẹ nhàng, dẫn đến công lao ko đến nỗi to như anh Trump chém gió
Cụ có biết chữ resecion trong biểu đồ là gì không ?

Chỉnh sửa cuối:

yuh2105

Xe tăng
Giai đoạn đầu, khi phe CH đề xuất 2,5 tỏi thì Pelosi bảo inadequate, phân Chum còn dịch là "không thỏa đáng ", trong khi thực tế thì bọn Dem bảo 8,5 tỏi mới đủ. Việc các đảng không thông qua một đạo luật để bổ sung những thứ theo nó nghĩ là cần thiết là chuyện bình thường. Bọn phân Chum lươn lẹo tìm cách bẻ cong theo hướng có lợi chả có gì là lạ. Kiểu nhảy xổ vào cướp lời cũng thành văn hóa phương tây, trong khi bọn phương tây nó cũng chả dám nhận. Kể ra bọn phân đó không dính đến gốc Việt thì tốt hơn.
Vầng, sự kiện thực tế là thế, diễn giải thế nào là do mỗi người, bonus thêm cho cụ 1 fact để gúc thêm là Pelosi đang block thêm 1 gói cứu trợ covid bổ sung, chỉ thông qua với điều kiện nhượng bộ D.C. các điều khoản về dự luật khác.
Từ từ mà tìm hiểu sự thật nhé cụ ;))
Em hỏi vấn đề ngoài một chút nhé, các cụ có sống hay làm việc hay có gì liên quan tới Mẽo không mà am tường thế :-? Các cụ bắn tiếng anh như gió, tìm hiểu luật Mẽo, chính trường Mẽo sâu và xa quá (dù không biết đúng sai cỡ nào), nhà em thần tượng quá luôn.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi vấn đề ngoài một chút nhé, các cụ có sống hay làm việc hay có gì liên quan tới Mẽo không mà am tường thế :-? Các cụ bắn tiếng anh như gió, tìm hiểu luật Mẽo, chính trường Mẽo sâu và xa quá (dù không biết đúng sai cỡ nào), nhà em thần tượng quá luôn.
Em nà người việt nói tiếng mẽo, cụ kia nà người mẽo nói tiếng việt ạ :))

thienluc76

Xe tải
Tin này trên win win Vietnam không biết đúng không?

[-(