Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

VoCan

Xe điện
Em cũng thích đọc những thớt trái chiều, chứ giờ báo chí, truyền hình toàn nâng bi nịnh hót không biết ngượng mồm
Thớt trái chiều nhưng phải có thông tin dẫn chứng đoàng hoàng , chứ lôi tin fake , rồi cắt rút lời nói văn bản ....để ngược chiều em nghĩ ko ổn . Không phải ai cũng tìm hiểu kỹ thông tin và họ sẽ tin là thật

vitngoc

Xe điện
Thớt đấy ngay cái tiêu đề đã không tôn trọng chính quyền rồi! Nguy hiểm kinh hồn ;))

nhuataiche

Xe container
Hai đứa con nhà em kêu gào, một đứa được bố chia cho 2 cái kẹo, đứa kia chỉ có 1 cái, quá đỗi bất công.

Đúng là quá bất công, em thừa nhận. Nhưng chuyện bất công như vậy có nên thành thớt để rộng đường dư luận trên OF ko ạ ?

Đó là cảm nghĩ của em khi đọc một số bài kêu ca chỉ trích chính quyền trên OF này !

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!
Xóa với cấm là biểu hiện thua kém ?

Cứ để pic đó, những người hiểu biết sẽ vào lí luận, giảng giải cho chủ top hiểu. Qua đó vừa tuyên truyền nâng cao dân trí. Một mũi tên trúng 2 đích.

iTrust

Xe buýt
Quan trọng là quan điểm đó đúng hay sai , chứ như cụ nói thì cụ đang đánh giá thấp cccm trong OF này rồi
Một vấn đề đang tranh cãi, đúng sai tùy nhận định của từng người, thay vì tranh luận để bảo vệ quan điểm thì đi miệt thị người có quan điểm trái lại với mình

Chưa Có Dép

Xe điện
Méo hiểu thớt nói về chủ đề gì :(

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phải có Âm - Dương tồn tại, nếu cứ chối bỏ cái này thì cái kia cũng suy thoái hủy diệt.

Mấy topic nói ko tốt về chính quyền, nên để vài topic. Chứ lúc nào cũng nói tốt thì ko ổn.
Các topic nói ko tốt thì người ta sẽ vào phản biện, nếu nói điều ko tốt là sai thì sẽ có nhiều người vào dạy cho chủ pic 1 bài học. Chưa gì đã xóa xóa, cuối cùng thành ra là hành động "phi tang", đang ở bên chính nghĩa thành bên gian tà?

Tui nghĩ nên duy trì tỷ lệ như sau về: Trong tổng số các pic nói về chánh quyền, nói tốt để 80%, nói xấu để 20%.

Thichduthu1

Xe tải
Em thì thấy rằng ngày nào em còn cầm cự được thì sẽ không nhận những bảo trợ miễn phí, để dành cho các người khó khăn thật sự . Nhưng em biết vẫn có một số đông ngừơi Việt chẳng nghèo chút nào, vẫn khai nhận hổ trợ thực phẩm hàng tuần rồi về mang cho chim chóc ăn . Đây là sự thật mà em biết rất rỏ. Họ quan niệm rằng là đồ free mà không nhận thì ngu.

Em may mắn vẫn còn công việc làm , chưa bao giờ phải xin thất nghiệp trong suốt những năm sống ở đây . Hy vọng công việc của em vẫn tồn tại cho đến tuổi về hưu theo luật định .

Có cụ nào rành chuyện xin tiền thất nghiệp thì cho em biết thông tin mới nhất về việc đó với. Bà nhà em thất nghiệp cả năm nay, vẫn hy vọng tìm việc làm khác nên chẳng khai xin tiền. Đi làm mấy chục năm, đến quyền lợi của mình mà không hiểu rỏ thủ tục, vì chưa làm qua việc đó bao giờ . Giờ thì bị cơn dịch nầy chắc không thể tìm việc được nữa rồi . Em bảo bà ấy về hưu luôn đi, đừng nghĩ đến việc đi làm nữa . Cho nên em nói bà nhà em là làm đơn lảnh tiền thất nghiệp đi . Khổ cái là chưa bao giờ xin tiền thất nghiệp nên chẳng biết phải mất bao lâu để chờ được cứu xét .
E thì ko rõ luật bên Mĩ. Nhưng chỗ e thì đơn giản mà. Miễn mình ko bị đuổi việc hay quit jop, làm đủ thời gian theo qui định . Thì xin EI đc mà cụ. Đó là phúc lợi của mình. Khi đi làm mình đã phải đóng khoản bảo hiểm thất nghiệp mà.

Sazi

Xe điện
Em biết góp ý là sai chỗ và chấp nhận bị bem nick nhưng vẫn phải nói.

Vừa rồi và nhiều ngày qua, nhiều topic kêu ca rồi chê bai chính quyền trong việc xử lý dịch.

Em nghĩ, Ofers đủ trình độ để phân biệt đúng sai nên BDH cũng không cần quá cực đoan để xóa.

Đơn cử lúc tối có topic kêu ca, đổ vạ chính quyền trong việc mua vé máy bay về nước. Em cho rằng, đây là dịp để minh chứng rõ nhất cho tính cộng đồng, nhận thức cho cộng đồng. Ấy thế mà BDH xóa cái rụp!

Tại sao ta không nhân việc này góp phần nâng cao nhận thức cho cộng đồng ngư Slogan mà OF tải trên bandroll của giao diện? Và cũng qua những topic đó để gửi thông điệp cho những " đồng bào" có chút ngộ nhận về " đẳng cấp" cũng như " vị trí" của họ.

Em đề nghị BDH mở lại những topic như thế để rộng đường dư luận!
Đại dịch sẽ kích hoạt não bò sát (Sinh tồn). Trong tình huống sinh tồn làm gì để tồn tại chứ không phải kêu ca, phàn nàn để tồn tại. Những người bình thường hay kêu ca, chê bôi thì dịch càng kêu tợn. Những người này luôn xác định kêu càng to càng tốt, than càng nhiều càng có lợi. Những người này nếu gặp nên tránh, lỡ dẫm phải thì bịt mũi đi qua. Chơi với họ chả mang lại bất kỳ lợi ích gì, những pic này nên xoá.

Thichduthu1

Xe tải
Còn chỗ e đc thêm là bất kì ai từ đầu tháng 3 ko đi làm thì đc xin tiền EI. Còn ko đủ tiêu chuẩn thì xin CERB. (Canada emergency response benefits).Điều kiện chỉ cần năm ngoái khai thuế trên 5 ngàn. Và ko đc đi làm gì. Thì chính phủ hỗ trợ $2000 1 tháng. Kể cả du học sinh hay lao động nc ngoài. Họ sẽ hỗ trợ 4 tháng từ 15 tháng 3. Em thấy chắc sau lần hỗ trợ này . Canada sập tiệm mất

thngaylangthang

Xe ngựa
Chắc vốn chữ đủ để đánh vần được cái tít... Vào trong thấy nhiều chữ quá không đọc được anh ợ!
Nhiều chữ wá em cũng đếch đọc được, nghía cái tit rồi ... thôi, cóa hề chi :)

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chữ wá em cũng đếch đọc được, nghía cái tit rồi ... thôi, cóa hề chi :)
Như anh không đọc,không ý kiến thì thôi,ok.
Đằng này cái thớt mất dạy,riêng cái tít đã phản cảm,vào đọc thấy nó nu rồi,chửi thế còn ít. Riêng đoạn nó gí cái...vào cộng đồng trên này thì...dcm em xẻo mẹ luôn cho c hó ăn.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc bài trên đây đa số là chê bai chính phủ Âu / Mỹ . Họ đâu có dám chê CP trong nước đâu vì sợ bị gặp rắc rối .

Chê vừa phải thì còn có lý. Còn chê thậm tệ nước Mỹ / Âu một cách vô tội vạ, nhưng rất vui vẻ khi nhận được tiền tài trợ . Các cụ / mợ đó soi nước Âu / Mỹ còn hơn là các người dân đang sinh sống ở nước ngoài .
Toàn bọn kém tắm, óc bằng quả nho,nhìn ếu qua cái mũi của mình ý mà.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xóa với cấm là biểu hiện thua kém ?

Cứ để pic đó, những người hiểu biết sẽ vào lí luận, giảng giải cho chủ top hiểu. Qua đó vừa tuyên truyền nâng cao dân trí. Một mũi tên trúng 2 đích.
Em thấy nhiều bác vào giải thích,lý luận mà nó nghe ếu đâu.đến cả 5,7 trang mà...

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đại dịch sẽ kích hoạt não bò sát (Sinh tồn). Trong tình huống sinh tồn làm gì để tồn tại chứ không phải kêu ca, phàn nàn để tồn tại. Những người bình thường hay kêu ca, chê bôi thì dịch càng kêu tợn. Những người này luôn xác định kêu càng to càng tốt, than càng nhiều càng có lợi. Những người này nếu gặp nên tránh, lỡ dẫm phải thì bịt mũi đi qua. Chơi với họ chả mang lại bất kỳ lợi ích gì, những pic này nên xoá.
Kêu có lợi gì không cụ nhỉ? Em chưa thấy được lợi gì :)

thngaylangthang

Xe ngựa
Như anh không đọc,không ý kiến thì thôi,ok.
Đằng này cái thớt mất dạy,riêng cái tít đã phản cảm,vào đọc thấy nó nu rồi,chửi thế còn ít. Riêng đoạn nó gí cái...vào cộng đồng trên này thì...dcm em xẻo mẹ luôn cho c hó ăn.
Em thì phải giữ cái đấy để vào các thớt dì đẹp và xynh có cái còn thể hiện ... :)

lekimcuong

Xe tăng
Nó thể hiện rằng thông tin đang bị đóng cửa ngay tại cõi OF

enhat4ever

Xe tăng
Thớt này nếu sinh ra nếu ko phải để bú fame thì cực kỳ thừa thãi vì XOÁ THỚT và BEM NICK là một phần văn hoá của OF rồi :))