momoyama68868

Xe điện
Nếu VN dẹp xong dịch và Covid-19 chấm dứt triệt để thì em mừng cho các người dân VN . Tuy nhiên em vẫn chưa tin Covid-19 dễ dàng chấm dứt như vậy, trừ phi có vaccine.
Virus này đang được giới chuyên môn rất đau đầu, khó chịu vì phần gien điều hòa của nó rất lạ, dễ bám dính vào tế bào vật chủ và giúp virus dễ lây lan hơn hẳn các chủng virus corona khác. Bằng chứng là tốc độ lây lan nhanh khủng khiếp của virus này.

Chỉnh sửa cuối:

Cortana

Xe tải
Vấn đề ở chỗ mình sài bản free nên nó bị hạn chế, đôi khi ức chế để khách hàng phải xuống tiền mua bản có bản quyền.
Vấn đề out thì vợ cụ là giáo viên sẽ là host nên không out, nhưng các máy trạm (của học sinh) sẽ bị out nếu quá tải.
Học trực tuyến cũng có cái tốt là các cháu được làm quen với công nghệ, làm quen với việc tự học tập. Nhưng ngược lại, chất lượng học sẽ không đạt , đặc biệt đối với những cháu không tự giác, không tập trung. Mà cái tuổi cấp 1, cấp 2 tỷ lệ tự giác, tập trung học ít lắm. Cấp 3 có khi sểnh ra còn xem xxx ấy chứ!
Ko tự giác, ko tập trung thì có bố mẹ hỗ trợ cụ ơi.
E có viết trong 1 còm ở thớt về học online là vợ e họp PH trực tuyến, có phụ huynh ý kiến con lười ko chịu làm bài tập:)) Vốn dĩ trẻ con đứa nào chả ham chơi. Bt đi học thì ngày có thầy cô, tối có bố mẹ kè kè. Giờ bố mẹ phải rèn các con tính tự lập, thậm chí thu xếp nhiều tgian củng cố kiến thức nếu các con ko nắm đc hết chương trình :D

Hatbuikute

Xe hơi
Chán . Tại mấy tên tq cái thứ gì cũng ăn cho được , tụi nó tin là có thần dược trong các món động vật hoang dã🦇🦇🦇🦡🦡 . Giờ làm khổ mọi người ghê .

VoCan

Xe điện
Khi mà con người còn mông muội, chưa biết hình hài con vai rớt nó là cái j thì cụ nghĩ cái j giúp loài người còn đến bây giờ???

6 tháng tới mà vẫn ko có vắc xin thì e là nước mình cũng thả nổi.
Cụ có sống cùng ai cao tuổi hay có bệnh nền không ?
Nếu có , cụ có chấp nhận đánh đổi tính mạng của họ cho cái gọi là mdcđ không

trancannam

Xe điện
Sau 30/4 thì phải đi học lại ngay lập tức, tận dụng triệt để thời gian. Chần chờ thì cả xã hội sẽ dồn toa.

kites1

Xe điện
Em chưa check với health insurance cụ a . Nhưng có nhận được email thông báo từ công ty rằng các bs có dịch vụ khám bệnh từ xa . Khổ nổi là em cần trực tiếp gặp BS mới được, không thể xem bệnh từ xa. Mà tình trang dịch như bây giờ thì em chưa dám , đành huỷ hẹn dời lại tháng 6 coi sao.

Gởi các cụ link nầy xem chơi .Hôm nay em đọc báo thấy được . Prediction đỉnh điểm của dịch đó .

Đáng lẻ em đi ra chợ mua thức ăn hôm nay, nhưng đổi ý kiến vì thấy con số nhiễm vẫn cao . Em bắt đầu ăn tới đồ hộp rồi .

Hatbuikute

Xe hơi
Cụ k tinh đến các tiến bộ y học à. Như Covid này là tiến bộ thấy rõ từng tuần.
Như đầu tháng 2 VN 1 ca xn phải chờ 5-7 ngày mới xn đc. Tây giờ nó rút ngắn thử bao nhiêu là thuốc, vắc xin.
Chưa kể nhiều dịch tự tan trước khi tìm ra thuốc chữa và vắc xin như Sars, Ebola.
Dịch tự tan hã anh , ngộ quá ha em tưỡng nó càng lây ra bự hơn nữa 😳😳

Autum leaf

Xe buýt
Hiện tại các hãng dược của Mỹ đang gấp rút chế tạo kit xét nghiệm antibody có kết quả trong 30 phút -1 tiếng. Dự định sẽ test rầm rộ, ai có antibody với corona virus sẽ trở lại làm việc, không thể ngồi nhà chờ đến mấy tháng nữa

Thichduthu1

Xe tải
Em chưa check với health insurance cụ a . Nhưng có nhận được email thông báo từ công ty rằng các bs có dịch vụ khám bệnh từ xa . Khổ nổi là em cần trực tiếp gặp BS mới được, không thể xem bệnh từ xa. Mà tình trang dịch như bây giờ thì em chưa dám , đành huỷ hẹn dời lại tháng 6 coi sao.

Gởi các cụ link nầy xem chơi .Hôm nay em đọc báo thấy được . Prediction đỉnh điểm của dịch đó .

Đáng lẻ em đi ra chợ mua thức ăn hôm nay, nhưng đổi ý kiến vì thấy con số nhiễm vẫn cao . Em bắt đầu ăn tới đồ hộp rồi .
2 cụ cố giữ gìn sức khỏe cho qua cái dịch này.

Bà Bán Nước

Xe đạp
Sau dịch chắc phải thả cửa bia riệu với số học cho anh em kiếm thêm với giải sầu các cụ ạ :(

myob

Xe tăng
2 hôm nay thêm có mấy ca mà toàn ca đau đầu.
Em nghĩ mình triển khai clxh để tòi ra những xa đau đầu như thế này. Nếu cứ tiếp tục buông lỏng thì cũng chỉ tát bèo qua ao, không đạt kết quả gì mà thiệt hại kt sẽ dai dẳng. Quan trong nhất khả năng lây lan là không kiểm soát... mà giờ mất dấu F0 nên chỉ có thể im lặng chuẩn bị và chờ corona xuất hiện để diệt... chứ tìm bây giờ cũng không biết như thế nào

Blue Water

Tháo bánh
Em nghĩ mình triển khai clxh để tòi ra những xa đau đầu như thế này. Nếu cứ tiếp tục buông lỏng thì cũng chỉ tát bèo qua ao, không đạt kết quả gì mà thiệt hại kt sẽ dai dẳng. Quan trong nhất khả năng lây lan là không kiểm soát... mà giờ mất dấu F0 nên chỉ có thể im lặng chuẩn bị và chờ corona xuất hiện để diệt... chứ tìm bây giờ cũng không biết như thế nào
Mong bác Đ đã lên phương án xuất hiện rồi diệt. Giờ tìm F0 vào ngõ cụt rồi

xebobabanh17201

Xe điện
Sau 30/4 thì phải đi học lại ngay lập tức, tận dụng triệt để thời gian. Chần chờ thì cả xã hội sẽ dồn toa.
Bỏ bớt mấy cái môn vớ vẩn, không cần vẫn OK. Sao cứ phải đi học rồi đùng cái nó lại stop

Gcar

Xe container
Nói về thuốc,
CDC Mỹ bất ngờ gỡ bỏ hướng dẫn dùng thuốc sốt rét trị COVID-19 do Trump kê đơn.
Cu Ba có thuốc phòng.
-------------
Cuba cho người dân sử dụng thuốc PrevengHo-Vir để phòng bệnh

Bộ Y tế Cuba ngày 7-4 cho biết nước này sẽ sử dụng loại thuốc vi lượng PrevengHo-Vir cho những người khỏe mạnh trong thời gian tới như một biện pháp phòng ngừa dịch COVID-19, theo Miami Herald.

Giám đốc Dịch tễ học quốc gia thuộc Bộ Y tế Cuba, tiến sĩ Francisco Duran cho biết loại thuốc dự phòng này là thuốc uống dưới dạng nhỏ giọt. Quan chức y tế Cuba nêu rõ đây là một sản phẩm vi lượng đồng căn, giúp ngăn ngừa một số bệnh khác nhau như cúm, sốt xuất huyết và các bệnh viêm nhiễm lây lan do virus như COVID-19.

Thichduthu1

Xe tải
Cám ơn cụ . Em chúc cụ và gia đình bình an vượt qua cơn đại dịch nầy nhé .
Bên cụ ra sao rồi, tình hình dịch có khả quan chưa ?
E cám ơn cụ.Cũng vẫn căng thẳng lắm cụ. Con số nhiễm vẫn đang tăng. Chưa biết khi nào tới đỉnh dịch. Mệt quá rồi cụ ạ.

vuongha

Xe tăng
Em cũng không biết hoa tên gì. Thấy bán trong Home Depot. Hôm qua chạy qua thăm nhà Ba Mẹ thấy để ngoài trước sân nên em chụp hình chơi. Mà giờ qua nhà Ba Mẹ cũng phải đứng cách 6ft nói chuyện. Buồn nẫu ruột.

em tra gg , dịch ra tiếng việt gọi là hoa ĐAM MÊ. Nó có thể triết suất dùng làm thuốc !