Autum leaf

Xe buýt
Nói về thuốc,
CDC Mỹ bất ngờ gỡ bỏ hướng dẫn dùng thuốc sốt rét trị COVID-19 do Trump kê đơn.
Cu Ba có thuốc phòng.
-------------
Cuba cho người dân sử dụng thuốc PrevengHo-Vir để phòng bệnh

Bộ Y tế Cuba ngày 7-4 cho biết nước này sẽ sử dụng loại thuốc vi lượng PrevengHo-Vir cho những người khỏe mạnh trong thời gian tới như một biện pháp phòng ngừa dịch COVID-19, theo Miami Herald.

Giám đốc Dịch tễ học quốc gia thuộc Bộ Y tế Cuba, tiến sĩ Francisco Duran cho biết loại thuốc dự phòng này là thuốc uống dưới dạng nhỏ giọt. Quan chức y tế Cuba nêu rõ đây là một sản phẩm vi lượng đồng căn, giúp ngăn ngừa một số bệnh khác nhau như cúm, sốt xuất huyết và các bệnh viêm nhiễm lây lan do virus như COVID-19.

CDC thì có liên quan gì đến thuốc men ? Bất cứ vấn đề gì liên quan đến sử dụng thuốc men đều phải qua FDA. CDC muốn xài test xét nghiệm cũng phải được FDA chấp nhận

trancannam

Xe điện
Nếu cách ly thêm 15 ngày kéo tới 30/4 thì mình dự BĐS sẽ giảm mạnh vào tháng 6. BĐS cao cấp sẽ giảm 30%, trung cấp-bình dân sẽ giảm 10% nhưng chưa chắc bán được trong vòng 2 tháng tới. Bác nào nhanh tay hạ giá thì có thể thoát ngay.
Hiện tại BDS cao cấp ở TPHCM giảm 20% so với đỉnh, trung cấp- bình dân vẫn giữ giá do nguồn cung khan hiếm.
BĐS biển Nha Trang, Phú Quốc, Mũi Né, Đà Nẵng đã giảm 35% so với đỉnh chủ yếu do ko có dòng tiền từ nơi khác tới : dự sẽ giảm 50% so với đỉnh
Dịch sẽ kéo dài ít nhất là sang 2021, vì thế phải dự phòng rủi ro , nhất là ai đang vay ngân hàng.
Hiện tại, khách thuê rất hiếm do về quê hết . Ai vay ngân hàng mua nhà cho thuê là mệt đấy.......phải xử lý sớm.

hhnd

Xe tăng
Không hiểu câu sống dựa TQ của cụ nghĩa là sao????
Thì nó hết dịch rồi, mình có thể thông thương với nó để cầm hơi trong khi chờ các nước khác hết dịch. Không lẽ cụ bảo mình ngồi chơi à?

Gcar

Xe container
CDC thì có liên quan gì đến thuốc men ? Bất cứ vấn đề gì liên quan đến sử dụng thuốc men đều phải qua FDA. CDC muốn xài test xét nghiệm cũng phải được FDA chấp nhận
Cái lạ là lần đầu tiên trên thế giới có 1 Tổng thống khuyến nghị thuốc và lạ hơn là CDC cũng tham khảo khuyến nghị của Tổng thống! :D

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng phải mất hơn 2 tuần mới kiếm đc khẩu tạm vừa tay, đạn 9mm 380 thì 2 3 tuần nữa mới có lại. Mình amator nên chậm uống nước đục. Shooting range thấy dân tình (gia đình, bạn bè...) khéo nhau đi ầm ầm. Cơ bản em cũng tém tém, chờ lệnh tuần này của Trung Tá là cố thủ ở nhà.
Em chưa được sang Mỹ lần nào. Qua phim ảnh, thời sự thấy bên đó tùy theo Bang mà việc sở hữu súng nó rộng, chặt khác nhau đúng không ạ?
Nếu ở Bang thuận lợi, Cụ có thể mua các dòng Rifle hay Sniper được không, em nghĩ sẽ hay và hữu dụng hơn các khẩu Pistol

Không hiểu sao, trong tiềm thức em vẫn có 1 nỗi lo mơ hồ rằng nCoV 19 chỉ là bản khởi đầu .....

Em tàu ngầm đọc thớt của các Cụ Mợ, rất cảm ơn các Cụ Mợ đã chia sẻ để em được mở mang tầm mắt

Chỉnh sửa cuối:

His0ka

Xe buýt
Cụ có sống cùng ai cao tuổi hay có bệnh nền không ?
Nếu có , cụ có chấp nhận đánh đổi tính mạng của họ cho cái gọi là mdcđ không
Đây là dự đoán phản ứng của NN thôi cụ. Việc cụ chấp hay ko chấp ko có chút giá trị j cả. Nếu cứ như thế này thì kinh tế đi xuống, kinh tế xuống thì ng ta sẽ lựa chọn.

vnvodoi

Xe điện
Mà hoang thật cụ ạ. Tối nay VTV đưa tin có 1 cu (ở Vĩnh phúc thì phải), mua cái xe máy 60 tr, vay 1/3 và trả dần mỗi tháng. Bây giờ nghỉ làm, ko có lương cu ta lo xoắn lên...Thế mới bõ cho những lúc ...sĩ; cái xe mua 30 triệu đã quá tốt rồi, ko phải vay. Hề hề, may mà cu đó chưa vay mấy trăm triệu mua ...o tô.
Công ty em một mớ các đồng chí như thế ! Mie ! suốt ngày YOLO ! Lương vừa về đã thấy các chú tí toáy chuyển khoản trả nợ tín dung rồi !

Sống vậy thì chỉ làm béo mấy ông ngân hàng thôi .

cmyk77

Xe điện
Hệ quả của BV BM quá lớn,.... dây dài đến f4>f0 và giờ là mất F0. Tình hình căng mà đầu tuần dân có vẻ phởn đông nghịt đầy đường. CV Đền Lừ chạy bộ, dắt chó cả đoàn...

Khoai Cún

Xe tăng
Thời buổi khó khăn, ai cũng fai chia sẻ thôi. Đâu có phương án j hay ho đâu hơn cụ
Đúng là thời điểm cần khắc phục.
Con em tối 2 nhóc cùng học zoom, nội việc chạy lên xuống để xử lý vụ out - connect thôi cũng đủ mệt. Chưa kể bài khó, giảng mãi con k hiểu, rồi mất tập trung, cả buổi chẳng ghi chữ nào... cực kì mệt mỏi.
Mà có phải lúc nào cũng ở nhà để kèm con học đâu, vẫn phải đi làm hàng ngày, thế nên càng căng thẳng, stress suốt ngày. Nhưng em cứ nghĩ đến bạn em, các bác sĩ, có nhà cả vợ lẫn chồng đi trực ngày đêm, con gửi hết ông bà lại đến cô dì chú bác, thì lại thấy mình còn sướng chán, khắc phục thôi các cụ ạ.
Mong dịch sớm qua, ai về việc nấy.

formen

Xe lăn
Con em tối 2 nhóc cùng học zoom, nội việc chạy lên xuống để xử lý vụ out - connect thôi cũng đủ mệt.
con nhà em thì dùng zoom thành thần, mạng nét căng. vừa dùng lap vừa dùng đt.
tự học hành bài bản, ngon lành, vì từ trước đến giờ trẻ con nhà em đều tự học, tự giác.

bearbie

Xe điện
Hiện tại, trong các BV rất nhiều bệnh nhân/người nhà bệnh nhân không được xét nghiệm Covid dù có biểu hiện triệu chứng nghi vấn.
Lý do được đưa ra là không có yếu tố dịch tễ. Lý do này đúng ở giai đoạn trước, nhưng lại không đúng ở trong giai đoạn lây nhiễm cộng đồng, mất dấu F0.
Từ ngày 5, 6/4 gì đó TPHCM đã đổi cách làm, các BV xem tất cả mọi người tới BV mà có triệu chứng đều là nghi nhiễm, không cần yếu tố dịch tễ. Có lẽ là do TPHCM đã thả bớt nhiều ca cách ly nên có thì giờ test cộng đồng nhiều hơn chăng?

BMZ_Z4

Xe điện
Thì nó hết dịch rồi, mình có thể thông thương với nó để cầm hơi trong khi chờ các nước khác hết dịch. Không lẽ cụ bảo mình ngồi chơi à?
Sáng nay tivi lại nói TQ đang kiểm soát chặt cửa khẩu hơn để ngăn lây lan rồi.
Không biết tương lai thế nào đâu cụ

Khoai Cún

Xe tăng
con nhà em thì dùng zoom thành thần, mạng nét căng. vừa dùng lap vừa dùng đt.
tự học hành bài bản, ngon lành, vì từ trước đến giờ trẻ con nhà em đều tự học, tự giác.
Chúc mừng cụ.
Con em lớp 2 và lớp 4 :), out-connect là cái cớ để chúng nó đỡ phải nghe bài của cô. Không ngồi cùng thì khỏi học luôn. Lớp chỉ tranh thủ cô out để trò chuyện nhau inh ỏi. Còn moi được id zoom của bố để hẹn nhau tụ tập lắp lego. Học 40p thì đi vs 4 lần, đang học 1 bạn lôi đồ chơi ra khoe là cả lớp nhao nhao lên như có biểu tình. Vui đừng hỏi 🤣

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em xem xong cũng chửi, đi làm công nhán lương 5-7 củ mà mua cái xe máy 60 củ trả góp 2/3. Đúng là bệnh sĩ chết trước bệnh
tim, đã thế lại còn kêu la kể lể.
E thấy nhiều người thế lắm, xong thành thói quen í. Trước cô giúp việc nhà e vay 50tr làm sổ đỏ, trả xong, lại mua trả góp cái tivi 25 ở thế giới di dộng, xong lại vay trả góp cái xe airblade 60tr ạ, cô thì đi làm lương 4.5tr, tháng nào e cũng bù thêm cho 300k đủ 4.8tr trả lãi, còn chồng ở nhà đi xây bằng xe airblade, tivi có khi chả xem. Mà xong cu con trai lại vay trả góp cho cái Iphone 6 9 củ nữa. Đấy cả nhà cứ phải thi nhau vay, trả chưa hết lại tính vay vì cái gì cũng phải đẹp ạ.

hoviethung

Xe lăn
Những trường hợp như thế này pháp luật cần phải xử thật nặng để làm gương?

hhnd

Xe tăng
Sáng nay tivi lại nói TQ đang kiểm soát chặt cửa khẩu hơn để ngăn lây lan rồi.
Không biết tương lai thế nào đâu cụ
dù sao thì mình vẫn là nước kiểm soát dịch tốt nhất thế giới nên nó không tin mình thì nó biết tin ai

LienPhuong

Xe điện
Chúc mừng cụ.
Con em lớp 2 và lớp 4 :), out-connect là cái cớ để chúng nó đỡ phải nghe bài của cô. Không ngồi cùng thì khỏi học luôn. Lớp chỉ tranh thủ cô out để trò chuyện nhau inh ỏi. Còn moi được id zoom của bố để hẹn nhau tụ tập lắp lego. Học 40p thì đi vs 4 lần, đang học 1 bạn lôi đồ chơi ra khoe là cả lớp nhao nhao lên như có biểu tình. Vui đừng hỏi 🤣
Nhà em cũng dùng zoom nhưng không thấy bị out.

VoCan

Xe điện
Đây là dự đoán phản ứng của NN thôi cụ. Việc cụ chấp hay ko chấp ko có chút giá trị j cả. Nếu cứ như thế này thì kinh tế đi xuống, kinh tế xuống thì ng ta sẽ lựa chọn.
Vậy thì ý kiến của cụ về mdcđ cũng chả có chút giá trị gì . và NN sẽ không đánh đổi mạng sống của hàng chục nghìn người có thể là hàng trăm nghìn người chỉ vì cái giá trị kinh tế hão của cụ được

toyota219

Xe điện
Em chưa được sang Mỹ lần nào. Qua phim ảnh, thời sự thấy bên đó tùy theo Bang mà việc sở hữu súng nó rộng, chặt khác nhau đúng không ạ?
Nếu ở Bang thuận lợi, Cụ có thể mua các dòng Rifle hay Sniper được không, em nghĩ sẽ hay và hữu dụng hơn các khẩu Pistol

Không hiểu sao, trong tiềm thức em vẫn có 1 nỗi lo mơ hồ rằng nCoV 19 chỉ là bản khởi đầu .....

Em tàu ngầm đọc thớt của các Cụ Mợ, rất cảm ơn các Cụ Mợ đã chia sẻ để em được mở mang tầm mắt
Rifle, Sniper hình như Shotgun đủ 18 là đc, handgun phải 21. Tuy bang như Ca thì check 10 ngày mới đc mua, chổ em nhanh nhất 15" là lấy lun, muốn mang trong xe, lận thắt lưng j cũng đc. Còn như AK thì hình như hok có tự động, băng đạn cũng 20 viên thui nên home defense xài shotgun với handgun nhiều.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Rifle, Sniper hình như Shotgun đủ 18 là đc, handgun phải 21. Tuy bang như Ca thì check 10 ngày mới đc mua, chổ em nhanh nhất 15" là lấy lun, muốn mang trong xe, lận thắt lưng j cũng đc. Còn như AK thì hình như hok có tự động, băng đạn cũng 20 viên thui nên home defense xài shotgun với handgun nhiều.
Handgun lại yêu cầu tuổi chặt hơn dòng Rifle, Sniper hay Shotgun hở Cụ?
Chắc là vì nó gọn, giấu trong người được ạ?