NQHU

Xe điện
Nghe đoạn thoái trào, nhiễm lâu, cứ như kiểu cô này tự nhiễm tự khỏi ý ? Có thật dính covid mà ngon lành thế ko các cụ ?
2 anh Tây ở Đà Nẵng lây cho cô bé điện máy hoàn toàn khỏe mạnh không có bất cứ biều hiện gì cho đến khi ra viện. Bác sỹ là người trực tiếp nắm tình hình đương nhiên họ rõ hơn những người ở ngoài, khi đưa ra các giả thiết, tìm cách chứng minh nó!

metalins

Xe tăng
14 ngày là thời gian mà khoa học đã ngâm cứu chán rồi cụ ei; số thời gian ấy có lẽ đã được cộng thêm mái thoải để chứng minh co đĩ Vi nó ko có trong người rồi cụ ei; thôi thì chia tay bịn zịn kẻ đi người ở ôm nhau tí cho thấm cái tình quân dân cũng là nhẽ nên làm. Ngày mai những người về chưa biết thế nào, người ở lại cũng chưa biết sao, thì cứ ôm cái cho nó khí thế chống dịch đã.
Cụ đa nghi vãi lái =))
Em ko bàn về 14 hay 28 ngày phải tuân thủ mà nói về kẽ hở của cách ly nếu ko tách riêng nhóm theo ngày. Nhóm ngày sau mới vào có thể lây cho nhóm sắp ra nhg ko có biểu hiện bệnh và dương tính. Ra ngoài rồi thì ko biết thế nào vì mỗi ngày có hàng ngàn ng chứ ko phải ít.

meomun346

Xe container
Vâng Cụ. Nguyên liệu may khẩu trang thì nhà em có, do nhà em cũng tự may mà đeo thôi. Em chỉ không biết yêu cầu may khẩu trang kia có cần nguyên liệu đặc biệt gì không nên định chạy xuông lấy về cho nó hợp chuẩn.
Ở VN may Khẩu trang vải bình thường, 2 lớp. Có loại khẩu trang chống nhiễm khuẩn thêm 1 lớp nữa ở giữa. Giặt đi dùng lại được 40 lần ạ.

Nhạc

Xe container
Để em phổ biến kiến thức cho cụ thế này nhé:
+ Kháng nguyên: là virus, vi khuẩn,
+ Kháng thể: Chất cơ thể tạo ra để vô hiệu hóa kháng nguyên

Như vậy để test virus có hai cách: Tìm trực tiếp virus (kháng nguyên) hoặc gián tiếp là tìm kháng thể.
Hôm trước có cụ fun kháng nguyên là gà rù, chuột đồng, tiết canh. Hài phết

Duy Ly Vu

Xe tăng
Cũng qua đây để các bạn tây thấy ngày xưa các cụ nhà họ thua các cụ nhà mình là tâm phục khẩu phục, còn anh bạn tứ tốt muốn làm càn cũng phải tự sờ lại gáy . :D
Vẫn làm càn đều mà cụ. Chẳng thấy sờ gáy gì cả. Nói chung thân phận thấp phải liệu cơm gắp mắm

kites1

Xe điện
Thêm đường 9 từ Berlin tới München mới cóng, chắc nuột nhất cụ ạ. Còn đường 5 chạy từ Dresden tới Thụy Sỹ cũng OK, đặc biệt là từ Erfurt tới Dresden, đường rộng, thoáng. Còn đường 1, đường 3...thì vẫn thường tắc do xe tải vận chuyển hàng hóa xuyên châu Âu quá nhiều.
Các cụ cho em hỏi. Em nghe nói, hệ thống đường xá freeway của Mỹ rộng rải và to lớn hơn ở các nước Châu Âu . Không biết điều ấy đúng không.

Nói đến chuyện kẹt xe, thì em thấy vào giờ cao điểm thì đi đường nhỏ trong thành phố còn lẹ hơn là freeway .

Trong các nước Âu Châu thì em chỉ mới có dịp đi Thuỵ Sĩ và Anh. Hy vọng sau cơn đại dịch nầy, em có dịp đến thăm các nước Châu Âu khác. Nhưng chắc còn lâu lắm, vì còn phải xem kinh tế lúc đó ảnh hưởng ra sao.

Nhạc

Xe container
Lo nhất sau khủng hoảng là war. Nguyên vụ đấu tố truy trách nhiệm đã đủ đấu súng rồi.

suzech

Xe đạp
"Chủ tịch UBND TP Hà Nội cho biết, những ngày vừa qua, rất nhiều người dân phản ánh là có nhiều quán ăn buổi sáng, quán trà chanh, các quán cà phê và cửa hàng bán điện máy vẫn hoạt động.

“Phải dừng lại! Cửa hàng xe đạp, cửa hàng điện máy, đặc biệt là các quán nước chè ở các vỉa hè là phải dừng toàn bộ”, ông Chung yêu cầu.

Ngay sau buổi họp trên, UBND TP Hà Nội công bố danh sách cụ thể các cửa hàng được kinh doanh trong thời điểm này và các cửa hàng tạm thời đóng cửa."

Trước cứ kêu ko đuổi được lấn chiếm vỉa vè vì ko có lực lượng giò đố cụ nào kiếm đc quán trà đá vỉa hè đấy :) :) :)

Mr. Pomelo

Xe tải
Khẩu trang nhà em may 2 lớp vải. Lớp màu xanh là vải không dệt (em không rõ có kháng khuẩn không, chỉ thấy người ta dùng nó để may khẩu trang y tế, nên em bắt chước) có thể tháo ra bỏ thùng rác sau khi sử dụng. Khẩu trang thì đem giặt, khi nào cần lại gắn lớp vải không dệt mới vào.

"************* TP Hà Nội cho biết, những ngày vừa qua, rất nhiều người dân phản ánh là có nhiều quán ăn buổi sáng, quán trà chanh, các quán cà phê và cửa hàng bán điện máy vẫn hoạt động.

“Phải dừng lại! Cửa hàng xe đạp, cửa hàng điện máy, đặc biệt là các quán nước chè ở các vỉa hè là phải dừng toàn bộ”, ông Chung yêu cầu.

Ngay sau buổi họp trên, UBND TP Hà Nội công bố danh sách cụ thể các cửa hàng được kinh doanh trong thời điểm này và các cửa hàng tạm thời đóng cửa."

Trước cứ kêu ko đuổi được lấn chiếm vỉa vè vì ko có lực lượng giò đố cụ nào kiếm đc quán trà đá vỉa hè đấy :) :) :)
Mấy ông trà đá thuốc lào là dễ dính lắm đó nhỉ :(

slaz8

Xe ba gác

giaconngu

Xe tăng
Vậy là miễn dịch cộng đồng là có thật hả cụ
Miễn dịch cộng đồng là một khái niệm khoa học thật sự. Việc tiêm chủng vaccine chính là dựa theo nguyên lý này nhằm mục tiêu bảo vệ cộng đồng trước bệnh truyền nhiễm. Còn việc để nhiễm bệnh tự nhiên cũng dựa trên nguyên lý này và cũng nhằm mục tiêu như tiêm chủng vaccine, nhưng điều khác biệt là với virus chưa rõ độc lực, khả năng gây tử vong cao hay thấp thì việc áp dụng MDCĐ kiểu này là rất rủi ro.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là miễn dịch cộng đồng là có thật hả cụ
Miễn dịch cộng đồng là có thật. Quan trọng là có chấp nhận con số tử vong để đạt đến mức độ miễn dịch cộng đồng hay không.
Thằng UK và US thay đổi kế hoạch vì báo cáo dự đóan con số chết đến 500k người ở Anh và 2500k người ở US

Nghen loc

Xe tăng
Đến giờ này có thể kết luận là mưa to sấm sét đêm 30 tết là báo hiệu điềm xấu. 30 Tết năm sau nếu có mưa to sấm sét nữa thì mùng 1 các cụ đi tìm mua cái bị cái gậy là vừa.

QuangSunlight

Xe điện
Đói mốc mồm cụ ạ :(. Chung quy do cái con bỏ mợ ấy số 17 gì đó làm hà nội toang nhanh hơn :(
Cũng may có em Nhung 17 cảnh tỉnh mọi người , nếu không cái bọn kêu gào đòi kích cầu du chịch mà thành công thì chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra .