TamMao2612

Xe buýt
Thông thường có 2 hộ chiếu thì hộ chiếu vn chỉ dùng khi xuất cảnh và nhập cảnh ở vn thôi ạ. còn nhập cảnh và xuất cảnh đi Anh hoặc các nước châu âu thì dùng hộ chiếu anh.thông thường khi qua hải quan, họ luôn hỏi là chị/ anh còn hộ chiếu nào khác không. Nói em có hộ chiếu anh chẳng hạn thì tùy hải quan sẽ nói cho xem hoặc không cần xem và đóng dấu xuất nhập cảnh ở vn thôi ạ.

1 Vào Schengen cụ chỉ bị đóng dấu ở nước đầu tiên cụ vào, con cụ đi trong đó thì khg có dấu má gì cả. Em Nhung lịch rất rõ là sang Milan bay từ Anh, nên kiểu gì trong hộ chiếu cũng phải có dấu ở của khẩu Milan ( nếu em Nhung bay từ Anh qua Pháp rồi mới đi Milan thì sẽ chỉ có dấu ở của khẩu Paris còn em có đi Milan hay khg thì do em Nhung khai thôi.
2 Em Nhung có 2 hộ chiếu cùng của VN, hoặc 2 Quốc Tịch. Nếu em Nhung cố tình đi từ VN sang Anh bằng 1 hộ chiếu, từ Anh sang Ý và quay lại bằng 1 hộ chiếu khác thì quyển hộ chiếu từ VN đi Anh sẽ bị trống 2 ngày từ 26-28 mà khg biết đi đâu. Vụ này người trong nghê, hơi tinh vi chút họ sẽ nhìn ra. CA của khảu tra hỏi vài câu, em Nhung phải lòi quyển hộ chiếu kia ra. Không thì xích luôn. Nói chung làm ăn tắc trách ở CA cửa khảu cụ ạ

aloeveravn

Xe tăng
Giấu bệnh phải xử lý nghiêm

Chick choak

Xe tải
Tình hình này có càng nhiều danh sách càng tốt. Để f1- 5 biết mà tự cách ly. Các cụ chưa bị còn đề phòng.

Danh sách là khô cứng ngày hôm trước còn là f3 hôn sau lên f2 là và vài hôm lên f1 là bt. Các cụ ko cãi nhau chuyện đó

Bình thường em cũng auto chửi nhưng giờ ngồi nhà 100% và cầu mong bình an đến nhân dân cả nước.

aloeveravn

Xe tăng

Học Viện Khoa Học Xã Hội cụ nào liên quan thì chú ý

hoviethung

Xe lăn
Tình hình này có càng nhiều danh sách càng tốt. Để f1- 5 biết mà tự cách ly. Các cụ chưa bị còn đề phòng.

Danh sách là khô cứng ngày hôm trước còn là f3 hôn sau lên f2 là và vài hôm lên f1 là bt. Các cụ ko cãi nhau chuyện đó

Bình thường em cũng auto chửi nhưng giờ ngồi nhà 100% và cầu mong bình an đến nhân dân cả nước.
Mình mong F1 không bị. Và không bị thêm BN mới. Những lúc này thì cả nước muôn người như một rồi. Kẻ thù vô hình hình như đang đến cửa mọi nhà rồi

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Mình nghe đứa em F2 cũng nói có người cùng f đi lung tung mà không thấy ai nói gì. Có lẽ khu vực đó dân không biết. Riêng em mình rất nghiêm túc làm việc cơ quan ngay tại nhà, Mình thực hiện vì lơi ích cộng đồng trong đó có bản thân. Chả nhẽ mình lại ủng hộ cái sai, cụ nhỉ?
Em cũng nói nó tự cách ly ở nhà rồi. Ko chủ quan được, sơ xẩy lại nổi như em 17.

Tueminh2626

Xe điện
E nói thật có 10 kiếp ăn hối lộ cũng ko ăn đc em Nhung này đâu. Em có theo dõi insta của chị gái em Nhung này và những gì báo chí đưa tin chỉ là một hạt cát về gia thế của em ấy thôi. Hội bạn thân đều là richkid nổi tiếng trên thế giới, có 5 cái rollroyce cả ở VN lẫn nc ngoài, có du thuyền riêng, cái biệt phủ ở London đi ô tô quanh nhà mới hết còn biệt phủ ở HP chắc bác cũng biết r. Nhưng nhà em này rất kín tiếng nên kể cả ng sống gần nhà cũng ko biết hoạt động kdoanh chính là gì, mọi thông tin bây giờ chỉ đều là mang tính suy đoán, và hoạt động chính là ở bên Anh ko phải ở VN. Còn việc em này qua đc hải quan thì khả năng cao do 2 quốc tịch 2 hc. Các bác đừng mất công chửi nhà nc làm ăn tắc trách lgi
Thế em này là Very VIP à, có 5 cái Roll Royce lại có biệt phủ ở LONDON nữa chưa kể ksan của gia đình ở 125 Trúc Bạch

coquay

Xe container
Không nên doạ nạt nhau. Nhẽ ra CQ phải công bố chính thức xem BN21 và F1 F2 F3 đi đâu làm gì (có thể không công bố tên tuổi vì lý do cá nhân) để người dân còn biết mà né. Giờ giả sử nếu chỉ đọc báo chính thống thì làm sao biết được là mình có gặp họ hay không? Người ta kê khai chắc gì đã đúng, đã đủ vì cả lý do vô tình (ví dụ như đi mua chai nước khoáng nhưng quên mất) và có thể cả lý do cố tình.

Chính ra, nếu như cụ là công chức, viên chức trong CQ hay tham gia LLVT thì càng phải có động lực và nhu cầu công khai thông tin, vì chính các nhân viên của NN mới là những người dễ tiếp xúc với BN21 và các F1 F2 F3, là những người dễ nhiễm bệnh nhất (chứ không phải dân đen). Đằng này cụ chửi người ta đăng tải thông tin. Tất nhiên, đăng tải thông tin cá nhân có tên tuổi là chưa đúng, nhưng vì CQ không chịu công bố thông tin, tạo nên lỗ hổng nguy hiểm trong quá trình khống chế dịch bệnh, nên hành vi chưa đúng kia là ngay tình, cần thiết, và có ích cho việc khống chế dịch bệnh.

Trước khi cụ chửi em là *********, em cũng nói cho cụ biết luôn em là Đảng viên, công tác trong bộ máy Đảng. Nhưng em không nhất định mù quáng đi chửi thiên hạ và doạ nạt các thứ, cũng giống như em không đi mù quáng chửi CQ như đám *********. Hành động và phát ngôn phải hợp lý, hợp đạo đức và vì các ích lợi với xã hội, như vậy nó mới bền được.
E thấy những ai ở gần hay liên quan thì mới biết thôi, chúng ta ko dính vào khu vực đấy thì hơi khó biết. Như bạn e ở minh khai dưới đấy có trường hợp f3 phường cũng gửi giấy cho các hộ trong khu vực mà

thuynhungmeo

Xe máy

Trên công ty em có người tiếp xúc với ông bác sĩ bệnh viện Hồng Ngọc (ở cùng tầng với nhà ông ấy) mà vẫn đi làm bình thường, ko đeo khẩu trang hay biện pháp gì phòng tránh. Em thấy công tác tới các đoạn F2 có vẻ lỏng lẻo ạ

688690

Xe tải
Mình ở Nha Trang mà. Thằng em ruột mình đó còn mấy đứa cháu con ông anh cả nữa F3, f4 đủ cả. Vậy mới sốt ruột chứ
e thấy ghê răng quá cụ ạ. Mình ko sao sợ nhất bọn trẻ thôi.

hoviethung

Xe lăn
Không nên doạ nạt nhau. Nhẽ ra CQ phải công bố chính thức xem BN21 và F1 F2 F3 đi đâu làm gì (có thể không công bố tên tuổi vì lý do cá nhân) để người dân còn biết mà né. Giờ giả sử nếu chỉ đọc báo chính thống thì làm sao biết được là mình có gặp họ hay không? Người ta kê khai chắc gì đã đúng, đã đủ vì cả lý do vô tình (ví dụ như đi mua chai nước khoáng nhưng quên mất) và có thể cả lý do cố tình.

Chính ra, nếu như cụ là công chức, viên chức trong CQ hay tham gia LLVT thì càng phải có động lực và nhu cầu công khai thông tin, vì chính các nhân viên của NN mới là những người dễ tiếp xúc với BN21 và các F1 F2 F3, là những người dễ nhiễm bệnh nhất (chứ không phải dân đen). Đằng này cụ chửi người ta đăng tải thông tin. Tất nhiên, đăng tải thông tin cá nhân có tên tuổi là chưa đúng, nhưng vì CQ không chịu công bố thông tin, tạo nên lỗ hổng nguy hiểm trong quá trình khống chế dịch bệnh, nên hành vi chưa đúng kia là ngay tình, cần thiết, và có ích cho việc khống chế dịch bệnh.

Trước khi cụ chửi em là *********, em cũng nói cho cụ biết luôn em là Đảng viên, công tác trong bộ máy Đảng. Nhưng em không nhất định mù quáng đi chửi thiên hạ và doạ nạt các thứ, cũng giống như em không đi mù quáng chửi CQ như đám *********. Hành động và phát ngôn phải hợp lý, hợp đạo đức và vì các ích lợi với xã hội, như vậy nó mới bền được.
Bây giờ mới đọc còm này. Định mời cụ một li nhưng hết votca rùi. Mình cũng mong cơ quan chức năng sớm công bố thông tin. Nếu không những người có trách nhiệm như cụ dễ bị quy về ********* lắm. Thằng em ruột mình số 203 trong danh sách f2 của thông tin không chính thống đang bị cách ly tại nhà kia kìa, còn mấy đứa cháu con anh cả f3,f4 cũng ở tình trạng tương tự. Buồn và sốt ruột quá đi mất

Trên công ty em có người tiếp xúc với ông bác sĩ bệnh viện Hồng Ngọc (ở cùng tầng với nhà ông ấy) mà vẫn đi làm bình thường, ko đeo khẩu trang hay biện pháp gì phòng tránh. Em thấy công tác tới các đoạn F2 có vẻ lỏng lẻo ạ
Sao các cụ ko rọ mồm nó lại @_@

QUANG1970

Xe lăn
E vẫn thích sự am hiểu của Cụ trong nhiều lĩnh vực, nhưng thật sự cách viết cứ bôi đậm tô màu nhiều đoạn thế đọc rất khó chịu và ức chế Cụ ạ,
trên 4R này mợ mun cũng kiểu viết kỳ cục thế.
chỉ là cảm nhận cá nhân thôi, ko có ý gì khác, Cụ ko vừa lòng có thể bỏ qua

Rất cám ơn bác đã nói thật lòng mình! =D>

Về cái "không làm vừa mắt bác" thì em xin thành thật xin lỗi bác Có sao đâu cũng như những bác nào có cùng ngưỡng xúc cảm như bác ấy, ^:)^

Khi viết em muốn chia sẻ cũng như truyền tải cảm xúc cho người đọc. những chỗ em "bôi đậm (Blond) hay tô màu" (thường là màu đỏ) để người đọc, dầu kỹ, hay xem lướt, sẽ (phải) chú ý, đọc kỹ, đọc chậm lại, vì đó là ý chính, ý cốt lõi, ý cần tập trung. :D

Trong thực tế các bài em viết thường dài, hầu cho thông tin chia sẻ được minh bạch rõ ràng. Nhưng, không phải ai cũng có giờ để đọc hết từng chữ, việc "bôi đậm (Blond) hay tô màu" cũng còn có một tác dụng là giúp ai muốn đọc lướt, nắm ý chính, sẽ dễ dàng khi tham khảo nhanh thông tin em cung cấp.

Một lần nữa em xin cám ơn bác đã không ngại và bớt giờ của mình ra góp ý! =D>
VÀ, như đã thưa, tuy trân trọng, nhưng em rất tiếc khi không thể đáp lại theo như ý bác được. :">^:)^

Em rất hân hạnh và mong có dịp nghe bác chia sẻ quan điểm cùa mình về gì em viết nếu có. :P

• Vodka
Reactions: dpl

thuynhungmeo

Xe máy
Sao các cụ ko rọ mồm nó lại @_@
Trên công ty mọi người ngại ko nhắc, nãy em nhắc nhở nhưng ko ăn thua, vẫn chẳng đeo khẩu trang đâu cụ ạ. Thành ra em tự bảo vệ bản thân thôi. Em ko biết y tá phường, xã ở đấy làm việc với đội F2 đấy kiểu gì (dù ông bác sĩ đấy có kết quả xét nghiệm tới giờ đang là âm tính thì cũng ko nên chủ quan thế).

Coyote

Xe tải
Cụ nên hỏi cả đoàn Bộ KHĐT (gồm có ông 21 trong danh sách) theo QĐ công tác chỉ sang Ấn Độ, nhưng lại vòng qua Anh 2 ngày để vòng về VN làm gì ko ai rõ.
Chuyến xuất ngoại đầu đời của em là đi cùng đoàn “công tác” sang HK. Thay vì bay thẳng từ HN sang HK thì vòng xuống Sing đón 1 người, lúc về lại từ HK xuống Sing mua sắm 1 ngày.

Mandalord

Xe điện
Sao cụ này cứ cố gán vào ông thuấn thế. Ban đầu lad f1 sau khi nhiễm từ nhung 4 ngày sau lên f0. Em ko ưa gì nhưng tội là con nhung hết.
Cụ không hiểu phân loại người nhiễm và nghi nhiễm của VN. Cứ người nhiễm thì là F0, không cần biết từ nguồn nào.