vnistockvn

Xe buýt
1 Vào Schengen cụ chỉ bị đóng dấu ở nước đầu tiên cụ vào, con cụ đi trong đó thì khg có dấu má gì cả. Em Nhung lịch rất rõ là sang Milan bay từ Anh, nên kiểu gì trong hộ chiếu cũng phải có dấu ở của khẩu Milan ( nếu em Nhung bay từ Anh qua Pháp rồi mới đi Milan thì sẽ chỉ có dấu ở của khẩu Paris còn em có đi Milan hay khg thì do em Nhung khai thôi.
2 Em Nhung có 2 hộ chiếu cùng của VN, hoặc 2 Quốc Tịch. Nếu em Nhung cố tình đi từ VN sang Anh bằng 1 hộ chiếu, từ Anh sang Ý và quay lại bằng 1 hộ chiếu khác thì quyển hộ chiếu từ VN đi Anh sẽ bị trống 2 ngày từ 26-28 mà khg biết đi đâu. Vụ này người trong nghê, hơi tinh vi chút họ sẽ nhìn ra. CA của khảu tra hỏi vài câu, em Nhung phải lòi quyển hộ chiếu kia ra. Không thì xích luôn. Nói chung làm ăn tắc trách ở CA cửa khảu cụ ạ
Nói thật cái ý 2 của cụ các bố bên hải quan cũng chưa nghĩ ra được đâu cụ.... sau lần này hải quan sẽ bổ xung thêm biện pháp nghiệp vụ này... ok

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
1 Vào Schengen cụ chỉ bị đóng dấu ở nước đầu tiên cụ vào, con cụ đi trong đó thì khg có dấu má gì cả. Em Nhung lịch rất rõ là sang Milan bay từ Anh, nên kiểu gì trong hộ chiếu cũng phải có dấu ở của khẩu Milan ( nếu em Nhung bay từ Anh qua Pháp rồi mới đi Milan thì sẽ chỉ có dấu ở của khẩu Paris còn em có đi Milan hay khg thì do em Nhung khai thôi.
2 Em Nhung có 2 hộ chiếu cùng của VN, hoặc 2 Quốc Tịch. Nếu em Nhung cố tình đi từ VN sang Anh bằng 1 hộ chiếu, từ Anh sang Ý và quay lại bằng 1 hộ chiếu khác thì quyển hộ chiếu từ VN đi Anh sẽ bị trống 2 ngày từ 26-28 mà khg biết đi đâu. Vụ này người trong nghê, hơi tinh vi chút họ sẽ nhìn ra. CA của khảu tra hỏi vài câu, em Nhung phải lòi quyển hộ chiếu kia ra. Không thì xích luôn. Nói chung làm ăn tắc trách ở CA cửa khảu cụ ạ
2. Kg tra đc hộ chiếu. Khi nhập cảnh Anh, dấu nhập ngày nhập. Khi xuất sẽ ghi ngày xuất. 2 dấu này trên hộ chiếu Vn kg dính dáng đến hộ chiếu thứ 2.

Esse82

Xe tăng
Kính các bác.

BĐH Thông Báo tất cả những bài viết lợi dụng diễn biến phức tạp của dịch bệnh để đăng tải, phát tán lên diễn đàn các thông tin không đúng sự thật, xuyên tạc tình hình liên quan đến dịch bệnh tại Việt Nam. Cũng như đưa những tin đồn nhảm, nghe nói, hình như, thiếu căn cứ gây hoang mang cho các thành viên, hay dẫn nguồn từ những trang báo điện tử không chính thống, từ FB chưa được kiểm chứng về COVID 19 và lái vấn đề sang Chính Trị sẽ ngay lập tức bị Ban Nick từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Mọi khiếu nại, thắc mắc về vấn đề này đều không được chấp nhận. Trân trọng!
Em nghĩ nên đóng thớt này lại cụ Túng ạ

vnistockvn

Xe buýt
E nói thật có 10 kiếp ăn hối lộ cũng ko ăn đc em Nhung này đâu. Em có theo dõi insta của chị gái em Nhung này và những gì báo chí đưa tin chỉ là một hạt cát về gia thế của em ấy thôi. Hội bạn thân đều là richkid nổi tiếng trên thế giới, cái biệt phủ ở London đi ô tô quanh nhà mới hết. Nhưng nhà em này rất kín tiếng nên kể cả ng sống gần nhà cũng ko biết hoạt động kdoanh chính là gì, mọi thông tin bây giờ chỉ đều là mang tính suy đoán, và hoạt động chính là ở bên Anh ko phải ở VN. Còn việc em này qua đc hải quan thì khả năng cao do 2 quốc tịch 2 hc. Các bác đừng mất công chửi nhà nc làm ăn tắc trách lgi
Có khi nào nghê nghiệp là trồng cỏ không cụ???

hoviethung

Xe lăn
Em thấy chắc nói quá thôi, chắc là Đến nhắc nhở để ở nhà tự cách lý, lưu ý đề phòng thôi, chứ không phải là "bắt đi cách ly luôn".
CÒn chỗ Về quê trốn dịch thì đúng là ý tưởng tồi, lúc này nên hạn chế đi lại, di chuyển, đặc biệt từ vùng dịch ra ngoài. nên ai ở yên chỗ đấy, thế mới là cách làm đúng ạ.
Thì mình nghe đứa em nói thì nói lại vậy thôi. Mà cũng dễ đúng lắm. Vì trước đây cũng đã có tiền lệ. Mình nhất trí cụ, để phòng dịch cứ làm theo chỉ đạo của các cơ quan chức năng là thông minh nhất

Anhtraj

Xe tăng
Kính các bác.

BĐH Thông Báo tất cả những bài viết lợi dụng diễn biến phức tạp của dịch bệnh để đăng tải, phát tán lên diễn đàn các thông tin không đúng sự thật, xuyên tạc tình hình liên quan đến dịch bệnh tại Việt Nam. Cũng như đưa những tin đồn nhảm, nghe nói, hình như, thiếu căn cứ gây hoang mang cho các thành viên, hay dẫn nguồn từ những trang báo điện tử không chính thống, từ FB chưa được kiểm chứng về COVID 19 và lái vấn đề sang Chính Trị sẽ ngay lập tức bị Ban Nick từ có thời hạn đến vĩnh viễn. Mọi khiếu nại, thắc mắc về vấn đề này đều không được chấp nhận. Trân trọng!
Em quất lại cho cccm chú ý ạ :D

vnistockvn

Xe buýt
Kính các bác.

Có phải a.Tùng K36 không nhỉ???

nguoibatdau

Xe tăng
Nói thật cái ý 2 của cụ các bố bên hải quan cũng chưa nghĩ ra được đâu cụ.... sau lần này hải quan sẽ bổ xung thêm biện pháp nghiệp vụ này... ok
Em hỏi ngu chút, cụ có phân biệt được hải quan và an ninh cửa khẩu không mà phát biểu kiểu này.

aloeveravn

Xe tăng
Vụ ĐNH vẫn chưa có tin chính thức nhỉ? Tin chính thức thì sẽ lại là quả bom của ngày hôm nay.

Cụ ơi cái này đưa cho mọi người biết nếu có thể thì tránh tiếp hay có phương án chủ động đề phòng... có cái gì đâu mà để lọt với tuồn ra...
Trách nhiệm của mỗi chubgs ta bây giờ là không nên di chuyển và tiếp xúc với nhiều người...
Vâng, biết trước được thế là quá tốt để còn xem mình có tiếp xúc sở kiểu F3,F4 hay không để biết còn tự cách ly

Thắc mắc cái là nhưng cơ mà sao nhà nước không công bố công khai cụ nhỉ

hanoii30

Xe tải
Vụ ĐNH vẫn chưa có tin chính thức nhỉ? Tin chính thức thì sẽ lại là quả bom của ngày hôm nay.
Thông tin như thế nào mà cụ lại nhận định là bom nhỉ? Chưa thấy bên bộ KHĐT hay khu nhà tang lễ có thông báo gì đặc biệt.

hoviethung

Xe lăn
Vâng, biết trước được thế là quá tốt để còn xem mình có tiếp xúc sở kiểu F3,F4 hay không để biết còn tự cách ly

Thắc mắc cái là nhưng cơ mà sao nhà nước không công bố công khai cụ nhỉ
Thông tin chính thống chậm trễ bao nhiêu thì tin đồn càng nhanh bấy nhiêu. Mong các cơ quan chức năng sớm công bố thông tin trong thời điểm nước sôi lưa bỏng này. Kẻ thù đang ngấp nghé ngoài cửa mọi nhà rồi

hanoibaby

Xe điện

Chick choak

Xe tải
Ông Thuấn được coi là F0, chứ khg phải F1, cứ ca nhiễm là F0
Sao cụ này cứ cố gán vào ông thuấn thế. Ban đầu lad f1 sau khi nhiễm từ nhung 4 ngày sau lên f0. Em ko ưa gì nhưng tội là con nhung hết.