trancannam

Xe điện
Cuối tháng 4 này, sức ép đời sống kinh tế sẽ rất khủng khiếp.

pressf5

Xe buýt
Như 108 đã làm, bệnh nhân nhập viện tất cả mọi ăn uống sinh hoạt đều bv lo hết, người nhà đi về; có đến thăm thì đk nhận thẻ, tối đa cũng chỉ 3 người lên/lần và có quy định giờ; Lính gác ngay thang máy kiểm tra rất chặt chẽ;
Nói chung bộ tế nát lắm rồi, sau đợt này mong bác Đ cải tổ triệt để cho dân nhờ!
Vâng, bộ tế có bác đang thứ sang làm phó ban rồi lại về làm thứ
Thấy chung cư Thanh Hà có hai ca dương tính. Anh chồng làm xây dựng cho UB ở Trúc Bạch, khi bị phong tỏa Trúc Bạch thì anh này về nhà. Ngày 7/3 có biểu hiện sốt không ho, ra 103 khám không được khám mà chỉ định ra Bạch Mai. 12/3 ra Bạch Mai khám, vợ cũng có biểu hiện sốt nên từ chỗ làm ra thẳng chỗ chồng và cùng khám. Hai vc khai là con gửi về quê từ tết. Đi khám chỉ 10 phút, có đeo khẩu trang và không ra căng tin Bạch Mai, uống nước tự mang đi. Về nhà tự cách ly tại nhà không tiếp xúc ai ngoài đi mua đồ ăn và đổ rác. Ngày 28/3 mới lấy mẫu xét nghiệm 2 vợ chồng khi có chỉ định khám người đã khám tại viện. ngày 30 có kết quả dương tính.
Thế là ngày 12/3 đã ra Bạch Mai có ho sốt có liên quan tới khu bị cách ly Trúc Bạch mà không được lấy mẫu xét nghiệm. Ca này nếu dương từ trước 12/3 mà ở ngoài tới tận 28/3 và có đi làm thì khá lo.
2 ca này công bố chưa cụ? Em thấy bộ y tế công bố rải rác và không cập nhập lắm thì phải. Càng công bố sớm thì dân càng có phương án tốt hơn để phòng chống.

Old blade

Xe buýt
Alo alo các cụ.
Tình hình Sài Gòn sao rồi các cụ
Theo tin tức chính thức của Sơ y tết Tp thì tại Tp.HCM:
- Tổng số trường hợp COVID-19 xác định đến ngày 30/03/2020: 45 trường hợp, trong đó có 07 trường hợp đã xuất viện (bệnh nhân (BN) 01; BN 02; BN 07; BV 64; BN 66, BN 79, BN 90); hiện tại còn còn 38 trường hợp đang được điều trị; tình hình sức khỏe của các người bệnh còn lại hiện tại ổn định, tiếp tục điều trị, theo dõi
- Tổng số trường hợp tiếp xúc với các ca bệnh mới đến ngày 29/03/2020 đang được theo dõi: 4.964 trường hợp
- Tổng số trường hợp nghi ngờ đến ngày 29/03/2020: 297 trường hợp (trong đó có 293 trường hợp có kết quả âm tính, 4 trường hợp đang đợi kết quả).

TPS

Xe điện
sao bác không mời Dr.Chinh của bệnh viện Bạch Mai: "dịch bệnh lần này độc lực yếu sẽ qua đi nhanh chóng" lên trả lời câu hỏi đó. Vẫn chưa thấy bác này lên tiếng đính chính và xin lỗi công khai

Phải chăng tư tưởng chủ quan, coi thường dịch bệnh của một bác sĩ của BM đứng trong đội phòng chống dịch cũng là tư tưởng chung của nhiều bác sĩ khác của BM, một trong những nguyên nhân dẫn đến hoàn cảnh hiện nay của BV BM.

Nếu ngay từ đầu, coi đây là chuyện nghiêm túc, quan trọng thì sao bệnh viện BM không đề xuất khoanh vùng cách ly những khu có các bệnh nhân nặng, sao không đề xuất phân khu điều trị và khám chữa bệnh tại các bệnh viện để đề phòng lây nhiễm chéo. Môi trường bệnh viện là môi trường dễ lây nhiễm nhất vì mật độ dầy đặc. Cứ đề xuất như Hà nội làm vừa rồi, ít ra người ta sẽ đánh giá ông có tinh thần trách nhiệm, còn không được chấp thuận thì tính sau.

Hiện giờ chúng ta đang chạy theo sự phát triển của dịch bệnh chứ không phải đi trước, đề phòng trước. Nếu ban chỉ đạo mà không nhận trách nhiệm và nhìn thấy điều đó thì không biết còn chuyện gì sẽ xảy ra nữa.

Ông nào đẻ ra cái việc phải phòng chống virus trì trệ, trong khi dịch bệnh còn bùng phát khắp nơi trên thế giới. Giờ ông có dám đứng ra nhận không?

Một lần nữa em nhắc lại đề nghị, cách chức người cầm cờ phụ trách tuyên truyền trong việc chống dịch lần này.
Một thời gian dài chúng ta sống trong niềm tin là dân VN có zen đặc biệt, thổ nhưỡng đặc biệt, điều kiện khí hậu đặc biệt nên dịch bệnh khó có thể lây lan nhanh chóng, cũng như đội ngũ phòng chống dịch đang hoạt động tốt, hiệu quả, nếu không có ca nhiễm mới trong 1 tuần tới, công bố hết dịch hiệu ứng tốt nó tạo ra thì ít mà hiệu ứng coi thường dịch bệnh lại lan tràn khắp nơi

Đã đến lúc lên mô hình xem Vn sẽ đi theo mô hình xấu tệ nhất như thế nào và công khai việc đó
Cụ bị xóa mất cái còm em định bàn.
Em thấy là VN nên chấn chỉnh lại bệnh viên ngay. Mùa dịch cấm thăm nom không được thì bắt đăng ký danh sách người chăm người bệnh, lưu thông tin còn tra ngược để cách ly. Mỗi bệnh nhân chỉ được đăng ký 2 người, ngoài danh sách cấm tới viện.
Thấy các cụ đăng tin chửi Anh, dẫn lời bác sỹ bên Anh kêu rên vì không được xét nghiệm. Họ sợ mình nhiễm virus Tàu không có triệu chứng thì lây sang bệnh nhân và làm chết bệnh nhân già yếu.
Thế mà ở Vn các bệnh viện tuyến đầu mà không phân tuyến, chia vùng để giảm lây nhiễm trong bệnh viện. Không xét nghiệm toàn bộ nhân viên bệnh viện định kỳ. Bác sỹ cũng không nhìn thấy nguy cơ để kêu rên như bác sỹ nước Anh?
Trong bệnh viên mà để lộn xộn người vào ra, bác sỹ không được xét nghiệm toàn bộ.
WHO đã cảnh báo, chúng ta không thể chống dịch chỉ dựa vào cách ly, phải xét nghiệm, xét nghiệm và xét nghiệm!

Rockport Avior

Xe tăng
Giọng điệu ông giống y như thằng ăn mày , xin được rồi nhưng vẫn ngồi chửi đổng những người cho tiền nó. Tôi không muốn ai bị nhưng riêng ông và cái nick hoa anh túc(thằng này mong cho dân Hàn quốc chết hết vì dịch) mà vướng dịch chết tôi thấy đúng nhân quả.
Mấy thằng nhợn dlv lập ních ảo phá thớt đó, cụ không lên quan tâm!..
Bọn này chỉ s.ủ.a theo ý đồ của chủ, chứ không có nhân tính, nên mình tranh luận với loài cẩu làm gì!

TPS

Xe điện
Vâng, bộ tế có bác đang thứ sang làm phó ban rồi lại về làm thứ

2 ca này công bố chưa cụ? Em thấy bộ y tế công bố rải rác và không cập nhập lắm thì phải. Càng công bố sớm thì dân càng có phương án tốt hơn để phòng chống.
Em không biết ạ, thấy dán thông báo cho dân. Em không ở Thanh Hà, được bạn gửi cho công văn và ảnh chụp thông báo ở Thanh Hà ạ.
Thấy hai vợ chồng khai báo lịch trình ngoan tới khó tin. VN này có ai chỉ bị sốt nhẹ mà tự cách ly tại nhà từ 12/3 khi mà tới viện Bạch Mai được cho về không ạ?
Theo em chúng ta nên dừng chửi bới các ca mùa dịch có đi lại nhiều phức tạp. Sợ họ sợ bị chửi mà khai gian dối thì hậu quả lớn.
Nhà nước thì không có chế tài phạt nặng khai dối mà dân lại chửi nhiều thì có thể dẫn tới tránh không khai báo để tránh cách ly và khai dối lịch trình.

Chỉnh sửa cuối:

trancannam

Xe điện
Thế giới bơm ra 7000 tỷ. Lạm phát tràn ngập khắp thế giới

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Có 2 quầy hải sản ở bên hông chợ Đồng Xuân vẫn hoạt động, 33 to phết ợ:

PCSC

Xe hơi
Theo chủ tịch HN, chúng ta có 260 máy trợ thở (Dân số HN 8tr người). Số máy này bao gồm cho tất cả các loại bệnh cần, chứ ko riêng gì cho các bệnh nhân nhiễm Covid-19. Giờ muốn mua cũng khó vì nước nào cũng cần. Những nước sản xuất được có khi họ giữ để dùng chứ không xk.
Vậy, các bác có kiến thức về món này cho em hỏi, liệu ở VN có DN nào tự sx được máy trợ thở không vậy? Mình sx lắp ráp được ô tô, liệu có sx hay lắp ráp được món này không ạ. Nếu mình sx được thì cũng có thể xuất khẩu được ạ. Nhất là khi cả thế giới đang cần.

Em hỏi thật vì thấy lo quá, không có ý đá đểu bất cứ ai. Mong cccm chỉ giáo!

Rockport Avior

Xe tăng
Đầu tuần em nhận được tin không vui, nói thật với các cụ, em có 4 cái nhà đang cho thuê ổn định lâu rồi, trưa hôm qua một ông gọi điện thương thảo trả nhà, OK... sáng nay đang pha cà phê thì lại một ông nữa gọi điện năn nỷ thương lượng!...

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, tại sao lại gọi người Việt ở nước ngoài là cột điện, nó bắt nguồn từ đâu. Em thấy nó mang tính kỳ thị.