DE.VN

Xe tăng
Mấy cái cây chạy về là đồ zỏm không phải là zịt kiu .mà chỉ là dhs hay những người xklđ hay tạm cư thôi. Còn như bác hay những cây cđ chính hiệu đien sao về hehehe 😂
Chắc có cả Kiều già về tránh dịch. Vì hôm qua em thấy có tin chuyến vét từ Đức về VN có những hơn trăm người, lại còn đòi được cách ly ở khách sạn, tự trả tiền.

Xế Độp

Xe điện
20 người dương tính ở ngoài xã hooin chỉ là phỏng đoán mang tính lạc quan và trấn an dư luận là chính !
Thực tế là trước ca nhiễm 17 có hàng ngàn người từ nước ngoài về mà không bị cách li... tới giờ này số ca nhiễm chưa được phát hiện trong cộng đồng có thể lên đến hàng trăm rồi :(
Ông này luyên thuyên, trước ca 17 gần tháng nay rồi, hàng nghìn người lang thang đấy mà nhiễm bệnh thì đến nay đã hàng chục ngàn người nhiễm rồi, ngồi đấy mà lo lắng ;)

Chỉnh sửa cuối:

hanoii30

Xe tải
Em cũng là cây cột điện ở Mỹ, nhưng ở phía Nam của cụ. Em thì vẫn phải đi làm vì tính chất công việc.
Bang Cali của em số người nhiễm bệnh cũng ngang ngửa với New York, nhưng em hy vọng là dân phía Tây của mình không sống chen chúc và hầu hết di chuyển bằng xe hơi riêng nên tình trạng lây lan cũng sẽ hạn chế.

Bữa ăn tại chỗ làm của em, dọn sẵn, nhưng mỗi người ngồi ăn riêng 1 bàn, không còn ngồi gần như trước kia.

Cụ ở LA hay SF vậy? Cali mùa này em thích chạy xe dọc Highway 5 cây hạnh nhân nở hoa cực đẹp

Noname_2015

Xe tăng
Vâng Cụ. Làm bên dịch vụ mùa này đúng là đại hạn. Bên em thì mấy quán ăn cũng còn mở cửa. nhưng chỉ cho "to go" thôi. Em có mấy người quen phải thất nghiệp mùa này. Cũng thảm lắm. Nhưng mà trong nguy cũng có cơ. Số là Oregon có nhiều Strip Club. Mùa này đóng cửa mấy em dancers thất nghiệp kêu la rầm trời. Thế là nảy ra cái khởi nghiệp Boober Easts cho mấy em dancers đi ship thức ăn. Khổ cái mấy em này đi giao đồ ăn mà lúc nào cũng có thằng vệ sĩ to như con tịnh đi theo bảo vệ. Chán bỏ cơm.
Em có thấy con tịnh nào đi kèm đâu :D

STElectrics

Xe lăn
Cháu vợ em học bên Nga cũng đang khóc lóc đòi về đây. Lý do bên đó trường không cho nấu ăn riêng, không cho mang đồ ăn về phòng mà bắt tập trung ăn tại căng tin mà bọn bản xứ lại khá chủ quan nên nó sợ. Dưng giờ về VN khó hơn lên giời chưa kể nguy cơ lây nhiễm tại sân bay, trên máy bay nữa.

kites1

Xe điện
Cái này hồi nhỏ bọn em gọi là Ống thụt. Chơi sang lắm, toàn hái hoa mận làm đạn. Quê em Miền Tây.
Món đồ chơi tuổi thơ. em thì lấy đạn bằng trái gòn non để thụt :)

Ammo,

Vâng cụ, Em cũng dự tính như thế, mang găng tay, đeo khẩu trang. Lựa giờ vắng nhất vào hốt lẹ đám rau cải rồi đi ra.

UWBothell,
Em biết con số người nhiễm sẽ tăng lên khủng khiếp. Nên em cứ đóng cửa chặt, ở yên trong đó cho an toàn .

DE.VN,

Em bị bác chuyện đi chợ những vẫn được làm tài xế cụ ạ . Chỉ không được phép tháp tùng vào chợ thôi .

To ALL,

Em cám ơn tất cả các lời chúc tốt lành của các cụ . Mong cho mọi người trên thế giới đều bình an và những ai bị nhiễm bệnh đều hồi phục.

Xế Độp

Xe điện
Thật sự đồng cảm với các cụ mợ xa quê hương trong lúc đại dịch này, em cũng có bà chị bên Mỹ, cho dù xa tâm dịch NY;

Lemica

Xe tăng
Cụ ơi thông tin này ở đâu vậy. Em thấy rất đúng
Tổng hợp từ các báo thôi cụ. Kịch bản đó cũng cách đây vài tuần rồi, có thể họ sẽ điều chỉnh tùy theo tình hình thực tế. Em đoán là sau khi các cửa hàng dịch vụ không thiết yếu vừa đóng cửa thì các nhà máy, văn phòng ở HN, SG và lân cận cũng sẽ được cân nhắc trong 1-2 tuần tới. Việc đóng dần dần này sẽ giảm được nguy cơ xáo trộn xã hội và lây chéo tại nhà ga, bến tàu.

hoanganhhn83

Xe tải
Mùa này bình thường đi làm về em hay vác cần câu ra sông Columbia câu cá Hồi. Giờ cũng bị đóng luôn do bang Washington kế bên không cho câu mùa dịch, làm em bị ảnh hưởng lây. Nghe nói bang Washington mùa dịch này mấy chú cảnh sát trăm công ngàn việc, không rảnh để quản lý mấy người đi câu thôi cấm luôn cho chắc ăn.
thế cụ có được 1500$ hỗ trợ tạm thời không vậy?

Trục

Xe ba gác
Tổng hợp từ các báo thôi cụ. Kịch bản đó cũng cách đây vài tuần rồi, có thể họ sẽ điều chỉnh tùy theo tình hình thực tế. Em đoán là sau khi các cửa hàng dịch vụ không thiết yếu vừa đóng cửa thì các nhà máy, văn phòng ở HN, SG và lân cận cũng sẽ được cân nhắc trong 1-2 tuần tới. Việc đóng dần dần này sẽ giảm được nguy cơ xáo trộn xã hội và lây chéo tại nhà ga, bến tàu.
Em quan tâm đến dòng bôi đậm, cụ lấy thông tin đó từ đâu, việc tiên đoán không tốt đâu.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ga, bến tàu kg liên quan văn phòng, nhà máy, cụ đừng chém ẩu, 12 củ đó.

Cứ đóng cửa nhà ga, bến tàu, trừ tàu hành, cont hàng. Vp vô tư chém gió, nhà máy thoải mái sáng đèn.

Phải sống mới chống đc dịch.

tran duc chi

Xe buýt
Cụ tốt bụng quá,lúc này bv rất cần khẩu trang,em của em đang làm bên y tế cũng đang thiếu hụt khẩu trang trầm trọng.
Bên em cũng may khẩu trang cho bệnh viện. Em ko biết may nên chỉ đóng góp tiền để mua phụ liệu thôi. Nhà còn 6 set khẩu trang N95 em cũng donate cho cho benh vien luon roi.

Translator83

Xe buýt
Xin các cụ đừng nghĩ “tình hình chưa đến mức căng” hay “virus chắc chừa mình ra”, bởi vì thảm hoạ đến là điều không pai không thể khi mà cả thế giới đang gồng mình. Chỉ 2 tuần thôi quyết định cả sinh mạng của biết bao nhiêu người. Nước mình còn nghèo, nếu để rơi vào thảm hoạ như ở các nước thì hậu quả rất kinh hoàng, lúc đó câu “giá mà...” không còn ý nghĩa gì hết! Hãy chấp nhận 2 tuần để yên ấm lâu dài, hãy nghe theo chỉ đạo của Chính phủ, hãy nghĩ đến những người đang vất vả ngoài mặt trận, họ muốn ở nhà mà không được đó 😭

SƠN CƯỚC

Xe điện
Một người bệnh cần máy thở khoảng 3-4 ngày. Một người nhiễm corona cần máy thở 10-12 ngày. Những người già, có bệnh nền, cần máy thở 20-30 ngày và chưa chắc đã sống sót sau 20-30 ngày đó
Trong trường hợp thiếu máy thở, các bạn nghĩ sao? Ai cũng bình đẳng như nhau hay có chọn lựa ?
Dùng máy thở là sắp teo rồi , chạy cỡ 7 ngày ko khỏi chắc rút xylanh thôi

Lemica

Xe tăng
Nhà ga, bến tàu kg liên quan văn phòng, nhà máy, cụ đừng chém ẩu, 12 củ đó.

Cứ đóng cửa nhà ga, bến tàu, trừ tàu hành, cont hàng. Vp vô tư chém gió, nhà máy thoải mái sáng đèn.

Phải sống mới chống đc dịch.
Nhà máy, văn phòng đóng cửa thì công nhân, nhân viên sẽ về quê. Như bên Bangkok, dân di tản quá nhiều do quyết định phong tỏa đột ngột. Các nhà ga, bến tàu đông chật người tản cư nguy cơ lây nhiễm rất cao. Do vậy, việc lựa chọn đóng dần dần sẽ hợp lý.

Abram

Xe điện
Họ có điều kiện test sớm thế là tốt, số liệu khủng nhưng sẽ chết ít, chỉ tốn test thôi. Chỉ sợ kiểu âm âm u u xong số ca thì ít mà toành thì nhiều, tốn người thì kinh lắm.
Thằng Anh vẫn quá bảo thủ. Số người từ Anh về Việt Nam bị nhiễm đang nhiều nhất; số người nhiễm tại Việt nam, tỉ lệ có liên quan đến Anh cũng nhiều nhất nhì. Số người chết của thằng Anh, đến ngày 27.3 đang đứng thứ 7.

Teen

Xe điện
Lãnh đạo đã trót xài rồi mà mày còn la toáng lên như thế ah :))

Dân Tổ

Xe container
Sáng em thấy có 1 chị trên FB chia sẻ hình ảnh chợ Thủy Hải sản Long Biên vẫn tấp nập, nhộn nhịp.