Embebandiem

Xe tăng
Em cứ tưởng Ấn độ nó dễ loạn vì dân số đông và dân trí cũng thấp, vậy mà nhìn nó phong toả giới nghiêm thật là đáng nể. Chả bù cho ý thức dân đông lào mình điếc k sợ súng. Nghĩ mà chán. CP quả cuối này mà k kiên quyết thì công sức lại đổ ra sông ra biển cụ nhỉ.
Đới là cụ xem ảnh thôi, Ấn độ mà nó nghiêm thì chả có hiếp dâm, rồi thì nó cũng phải đồng hóa ngang TQ.
Bọn Ấn này chuyên làm màu, tới tuần này xem mạn trung Á, Ấn, Par, ....chống trọi ntn.

Trc các con dời cũng tung hô Indo ghê lắm, giờ Indo toang rồi, mấy nc nặng đạo này, khả năng toang rất cao

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Ko giết đc Virus ví dụ HIV ...
Virus nó chỉ bị làm giảm hoạt động hoặc ngủ yên .
Ncovid 19 đc xem là virus cúm mùa . Tức là hy vọng , hết mùa , nó sẽ ngủ và ko hoạt động , nó sẽ ko lây lan nữa . Đang hy vọng hết mùa xuân , mùa của sinh sôi nảy nở qua đi con virus N covid 19 này sẽ ngủ ko hoạt động .... cc đừng hoang mang vì ko biết bao giờ sẽ kết thúc . Hết mùa xuân tức là khoảng hết tháng 5 , có thể sẽ hết dịch này .... còn 2 tháng nữa , hãy tự bảo vệ mình và chờ đợi điều tốt lành khi mùa xuân này qua đi , mùa hè sẽ tới ( chú ý : cc cần phân biệt giữa nhiệt độ ko khí mùa hè và nhiệt độ ko khí mùa xuân dù có vẻ nóng giống nhau nhưng lại khác nhau rất nhiều )
Các nước nhiệt đới không có mua đông vẫn bị lây nhiễm, vẫn có người chết đấy thôi

AcMilan90

Xe tăng
14h em đi ngang qua Highland Cafe ở Trung Hòa vẫn thấy đông lắm, cõ hơn 40 người ngay tầng 1, có bàn còn hơn 10 người. Họ không sợ chết hay sao mà vẫn tụ tập như vậy.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Hãng Bosch sắp có sản phẩm bộ máy XN nhanh trong vòng 2 tiếng rưỡi, đầu tháng 4 sẽ được đặt ở các phòng khám, bệnh viện, như vậy hiệu quả phân loại và cách ly ngay các ca dương tính sẽ hiệu quả hơn, tiết kiệm thời gian so với hiện giờ khoảng 2 ngày. Thực tế triển khai hiệu quả thế nào chắc sau khi đi vào hoạt động 10 ngày mới đánh giá được? Nếu mình có những thiết bị như thế thì khoanh vùng phản lập các F càng hiệu quả hơn. Em để link tiếng Anh https://uk.reuters.com/article/health-coronavirus-bosch/bosch-develops-corona-test-tool-to-detect-virus-in-under-3-hours-idUKL8N2BJ2WL

hiencnpm

Xe máy
14h em đi ngang qua Highland Cafe ở Trung Hòa vẫn thấy đông lắm, cõ hơn 40 người ngay tầng 1, có bàn còn hơn 10 người. Họ không sợ chết hay sao mà vẫn tụ tập như vậy.
Cụ có thể phản ánh để chính quyền họ kiểm tra nhé

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Lúc đấy chắc là giới nghiêm, điều quân đội vào phong tỏa thành phố
Cấm hàng quán, cấm chợ búa, cấm cơ quan, công sở thì dân tự động ở nhà.
Tung CS cơ động, cs khu vực, dân phòng. Đội này mà nói thì dân buôn bán, chợ búa, hàng quán nghe răm rắp. K thì hết đường buôn bán.
Quân đội thì phục vụ cách ly, hậu cần, hỗ trợ phong tỏa giao thông các tuyến đường vào TP.
Em ở HN nhưng em cũng ủng hộ phong tỏa.
Sếp cứ bắt mọi người đến cơ quan để tiện sai vặt, nhiều khi đến chả phải chạy gì, ở nhà cũng được. Đến cơ quan đi thang máy đã thấy run run, trưa lại phải ăn uống đông người.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào ở Ecopark không vây ?

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Bọn tôi xác định luôn, bọn hàn-nhật-eu giờ này cancelled các đơn hàng hết, bọn nó nói luôn "life is the most important " Bọn nó đòi trả deposit cũng phải đồng ý, trường hợp bất khả kháng
Nhà máy đóng cửa, công nhân nghỉ
Bọn tàu thì chính phủ yêu cầu các bank không tính tiền lãi trong 3 tháng. Giờ bọn nó rung đùi "china bọn tao giờ này an toàn nhất thế giới "
Nếu thông tin tàu là đúng thì ngẫm buồn tủi cho cái thân phận kinh doanh sản xuất nước nhà, chỉ sướng đội ngân hàng, đội có tiền, cuối tháng ru g đùi lĩnh lãi. Học thằng tàu cái hay thì đếch học, toàn học cái xấu , cái thải, ngẫm ló chán .

Toi88888

Xe điện
Comment về ca Linh đàm đc về nhà cách ly hình như bị xóa a các cụ???

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Thông báo ngừng kinh doanh thì tốt cho việc tránh tụ tập đông người gây dịch lây lan nhanh .
Nhưng 80% dân số tại Việt Nam là dân lao động phổ Thông , không làm nhà nước , không lương ngày ngày tự túc mưu sinh ,kinh doanh bằng vốn vay ngân hàng , thuê nhà , thuê lốt chợ để kinh doanh nuôi sống gia đình
Giờ yêu cầu dừng hoạt động , những con ng đang vẫn phải sống , phải ăn uống hàng ngày có dừng ăn được không , tiền gốc lãi ngân hàng , tiền thuê lốt , thuê nhà , tiền điện , nước ... ti tỉ thứ tiền phải chi hàng ngày có dừng chi được ko ?
Chắc chắn là không , nếu không thể dừng mà nguồn thu duy nhất bị cắt mất thì lấy cái gì để chi ???
Mỗi ngày ngủ dậy lại thấy tin tức trên thế giới dịch lây lan quá nhiều mà đau lòng quá 😪😪😪 và cứ tình trạng thế này ,cũng sẽ rất nhiều người phải vào trại tâm thần , vay ngân hàng không trả kịp thành nợ xấu , siết nhà ra đường ở😪😪😪
Không phản đối việc nhà nước siết chặt để phòng dịch , nhưng mong hãy chia sẻ khó khăn với người dân chúng tôi.
Nếu dừng hoặc nếu hạn chế kinh doanh , nguồn thu bị chặn rồi thì xin hãy giúp đỡ hạn chế tất cả khoản chi thấp nhất cho người dân :
- Tiền vay ngân hàng lùi hạn thanh toán và ko tính lãi cho đến khi hết dịch
- Tiền điện , nước giảm
- Bình ổn giá thực phẩm
- Các cơ sở kinh doanh phải thuê Đất , Nhà , Kiot Chợ được miễn tiền thuê đối với dạng thuê của nhà nước, giảm tiền thuê đối với tư nhân đến lúc hết dịch ...
Tiền thuế các kiểu nhà nước nên lùi thời gian thuế cho đến khi hết dịch 😪😪😪😪
Mong muốn nhỏ bé của một người dân đen🙏🏻🙏🏻🙏🏻
Chia sẻ mạnh để dân đc hỗ trợ 😢😢😢😢
nguồn : sưu tầm .

Kinhtedothi - Sáng 26/3, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật TP Hồ Chí Minh cho biết, đã xác minh được 155 người tham dự buổi tiệc Patrick Day tại quán bar Buddha hôm 14/3. TP đã lấy mẫu xét nghiệm 98 người, trong đó 59 trường hợp âm tính, 31 trường hợp đang đợi kết quả

31 ca đang đợi kết quả??? Kinh phết!

Nothing2fear

Xe đạp
Em dự là ca 149 có yêu tố lây lan chả kém gì ca 34 (Bình Thuận)

Thaoprohp

Xe tăng
đề nghị các cơ quan chức năng thiết lập đương dây nóng, xử lý ngay mới ổn cụ ạ. Thấy ở đâu tụ tập đông người là đến giải tán luôn, phạt nặng địa điểm kinh doanh đã coi thường tính mạng chính bản thân và cộng đồng

15cm45p

Xe điện
Làm ăn khó khăn quá, khó khăn quá, may công ty em vẫn cố gắng duy trì ít việc cho nhân viên.
Doanh số giảm rõ-rệt.
Mời các cụ đến mua thuốc, mua khẩu trang giùm em.
Em hotgirl này bán thuốc ở đâu để iem qua đó mua BCS cụ ơi>:D<

Hn07

Xe tăng
Gửi phác đồ điều trị cho các cơ sở y tế chứ ai đưa lên báo hả cụ.
Có đóng dấu mật không cụ ? Trên này công văn mật mà các cụ ấy còn chụp đưa lên được cơ mà . Em thật

tung1311 .

Xe container
Cụ chụp ảnh và report vào app ngay nhé

-------------------------
Triệu chứng covid19
1. ko ngửi đc mùi vị
2. triệu chứng đi ngoài
3. không nhịn được thở 10s khi hít căng nồng ngực
4. sốt
5. ho
Thông báo khẩn từ Bộ Y Tế https://suckhoedoisong.vn/tim-kiem/thong-bao-khan.html
Report các địa điểm tụ tập https://docbao.vn/xa-hoi/ha-noi-keu-goi-nguoi-dan-gui-anh-co-so-mo-cua-bat-chap-lenh-cam-de-xu-ly-tintuc672885