m4s

Xe điện

vitngoc

Xe điện
Các quốc gia vùng Vịnh đã gửi cho Israel 100.000 bộ dụng cụ xét nghiệm coronavirus.
Theo trang tin ynet.

không hiểu sao 2 bộ mỗi bộ đều thiếu :))

fanbarca

Xe buýt
Khả năng các chuyến từ Anh về cho cách ly ở toà nhà riêng, vì từ Anh về nhiều ca dương tính quá.

Mandalord

Xe điện

Nhìn số liệu critial cases của các bạn phương Tây thật ảo diệu. Đức và Anh số ca nguy kịch luôn là 2 và 20. Nhưng ca chết tăng thêm hôm nay của 2 bạn ấy là 14 và 33. Nghĩa là chết luôn các ca thông thường, ko cần phải qua bước nguy kịch nữa.

Iran thì thậm chí chả có ca nào thèm trở nặng, cứ tà tà mỗi ngày hơn 100 ca bảo đi là đi thôi.
Chỉ có 3 số liệu là đáng tin: infected (kiểm tra = xét nghiệm); death (nghẹo thì là nghẹo); recovered (cũng = xét nghiệm). Số critical coi như vứt đi không đáng quan tâm, vì tiêu chuẩn critical của các nước khác nhau, không so sánh được cho nhau. Một số nước (như VN) không công bố số liệu critical.

LienPhuong

Xe điện
Chỉ có 3 số liệu là đáng tin: infected (kiểm tra = xét nghiệm); death (nghẹo thì là nghẹo); recovered (cũng = xét nghiệm). Số critical coi như vứt đi không đáng quan tâm, vì tiêu chuẩn critical của các nước khác nhau, không so sánh được cho nhau. Một số nước (như VN) không công bố số liệu critical.
Có vẻ các bác sợ dân hoang mang. Hôm nay trên tivi lại trấn an rồi.

vnposh

Xe điện
40% số ca nặng phải nhập viện ở Mẽo vì corona có độ tuổi từ 20 - 54. Không phải trẻ là 1 lợi thế lớn đâu nhé.
Canada cũng tăng quá nhanh sau khi tăng cường xét nghiệm, hôm nay tăng gần gấp đôi, đưa tổng số bệnh nhân nhiễm COVID-19 lên 736 người, nhiều nhất là tỉnh Ontario 257 người.

Tất cả phải được chỉ định của cơ quan y tế tỉnh mới được xét nghiệm, không bệnh nhân nào tự đến xét nghiệm mà được đáp ứng. Như vậy, có thể nói họ thiếu thốn kit xét nghiệm nhanh phát hiện virus SARS-CoV-2. Các biện pháp phòng bệnh đã được đưa ra (đóng cửa biên giới, cho học sinh sinh viên nghỉ ở nhà, hạn chế tụ tập đông người với các sự kiện,....) nhưng cũng không quyết liệt, vì: anh Trudeau cũng chả ra nghiêm lệnh được, khẩu trang, nước rửa tay khô diệt khuẩn, thậm chí cồn 90 độ cũng không có mà chế cháo nước rửa tay, và dân vẫn không đeo khẩu trang vì... có đâu mà đeo.

Về phân tích số liệu các trường hợp nhiễm (260 ca) từ 15/1 đến 15/3 như sau:
  • 52% là nam giới
  • 31% từ 60 tuổi trở lên
  • 11% phải nhập viện điều trị
  • 9 người đã chết vì COVID-19
  • 69% trường hợp là khách du lịch và 13% là tiếp xúc gần với khách du lịch

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có vẻ các bác sợ dân hoang mang. Hôm nay trên tivi lại trấn an rồi.
Em nghĩ chúng ta nên coi chuyện lên 3 con số là bt. Các nước khác làm chặt hay lỏng cũng phải lên 3 con số. Với chính sách như hiện nay mong rằng có hiệu quả. Ai về cách ly tất nguy cơ lây lan rộng cũng giảm.
Giờ cả nc đang lo mười mấy chuyến bay các nc lân cận phát hiện muộn gần chục ngày.

Trang Truong

Xe hơi
Em thấy người Việt ở nước ngoài ko có khẩu trang thì tự may khẩu trang vải

Sao bên đấy các cty may họ ko sản xuất kt vải như mình thời gian này nhỉ?

Hay bên Tây ko có cty may?

Gcar

Xe container
Các quốc gia vùng Vịnh đã gửi cho Israel 100.000 bộ dụng cụ xét nghiệm coronavirus.
Theo trang tin ynet.

không hiểu sao 2 bộ mỗi bộ đều thiếu:))
làm sao mà bọn Do Thái cứ phải giấu tin trong khi cả thế giới đã biết VN đang rao bán kit đầy! :D

kites1

Xe điện

Vì không khí ở Mỹ không ô nhiễm đến mức phải đeo khẩu trang cả ngày. Hơn nữa đeo khẩu trang chỉ dành cho các người đang bị bệnh, không muốn lây lan cho người khác .

Em không thấy có bán khẩu trang vải, chỉ là loại dùng 1 lần rồi vứt đi, không có dùng lại khẩu trang .

maple_leaf

Xe điện

Chỉ có TQ, VN, Bangladesh may chứ Tây lấy đâu ra may.

vnposh

Xe điện
Vì không khí ở Mỹ không ô nhiễm đến mức phải đeo khẩu trang cả ngày. Hơn nữa đeo khẩu trang chỉ dành cho các người đang bị bệnh, không muốn lây lan cho người khác .

Em không thấy có bán khẩu trang vải, chỉ là loại dùng 1 lần rồi vứt đi, không có dùng lại khẩu trang .
Bài học "không cần đeo khẩu trang" đã được kiểm chứng ở nước Anh, nước Đức, nước Ý, nước Pháp, có thể nước Mỹ và nhiều nước khác nữa.

Emga

Xe tải
Với số lượng người từ Anh Quốc về VN dương tính với Sars Cov 2 như thế này thì em nghĩ số lượng người bệnh ở Anh rất khủng khiếp
Em tưởng là Anh nó dùng biện pháp Miễn dịch cộng đồng nên thế

kites1

Xe điện
Mỗi nước thì chính phủ có cách chống dịch khác nhau. Sau cơn đại dịch nầy, các nước sẽ học hỏi kinh nghiệm để đề phòng và tránh cho mai sau .
Sao em thấy có cụ rất hả hê, chỉ chờ xem cơn dịch lan nhanh ở các nước không đeo khẩu trang .

Các nước Châu Âu hay nước Mỹ mà tang hoang thì lúc đó, kinh tế thế giới ảnh hưởng thê thảm, dân chúng thất nghiệp. Mầy nước giàu thì còn đở, còn các nước nghèo thì rất thê thảm . các cụ có chuẩn bị cho chuyện thất nghiệp lâu dài và cơn đói kéo theo sau đó chưa .

Autum leaf

Xe buýt
Mỹ có 330 triệu dân mà trong kho chỉ có 1 triệu bộ test (vừa "chuyển lậu" 500 nghìn nữa thành 1,5 triệu bộ), còn thiếu những 3,5 triệu bộ nữa mới gọi là tạm an tâm.

Còn nước Anh thì lấy đâu ra test kit mà xét nghiệm nhanh để cách ly nghi nhiễm hoặc phân luồng bệnh nhân nhiễm. Chính NHS kêu là thiếu "dụng cụ xét nghiệm" là nghiêm trọng nhất.
500 ngàn chuyển lậu ở đâu như thế nào vậy bạn ?

hoviba

Xe container

Các công ty may ở Séc đều phải ưu tiên các đơn đặt hàng của chính quyền cụ ạ. Chính quyền sau khi nhận được khẩu trang lại ưu tiên cho các nhân viên điều dưỡng, cảnh sát, cứu hoả, giáo viên mẫu giáo, nhân viên và người cao tuổi trong viện dưỡng lão,...

Thành ra người dân phải tự may khẩu trang để sử dụng, ai may được nhiều thì có thể đem ủng hộ cho ủy ban khu vực. Nhiều nơi nếu không mua được vải cotton hay vải chống khuẩn thì ủy ban sẽ hỗ trợ bằng cách can thiệp thu mua hoặc nhập về, phân phát cho người dân tự may.

vnposh

Xe điện
500 ngàn chuyển lậu ở đâu như thế nào vậy bạn ?
Mợ xem các còm trước trong thớt này.

vnposh

Xe điện
Dân Mỹ đang hoảng loạn, "panic buy" không còn là hình ảnh xấu xí nữa.

Cụ Trump lại chuẩn bị phát biểu tại đại bản doanh điều hành tình trạng khẩn cấp quốc gia: